GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรียน ท่านผู้นำ วอลุ่ม ท่านมาเข้างานแล้ว

DarkEagle1

• Newbie
  • *
 จะแจ้งรายละเอียด  และ ระยะเวลาการแบนไอดีบอร์ดให้ผมทราบได้หรือยัง ? 

แบนบอร์ดผมไป 24 ชม.  โดยไม่บอกกล่าวอะไรทั้งสิ้น 

ผมมีไอดีเกมส์นี้ประมาณเกือบ  30  ไอดี   ผมจะทวงถามเรื่อยๆ   ก็คอยมาลบเรื่อยๆถ้าไม่มีคำชี้แจงการกระทำที่ได้ทำลงไป 

แล้วอย่ามาหาว่าผมงี่เง่า ป่วนบอร์ด   สร้างความวุ่นวาย   เพราะคุณสร้างมาให้ผม   

จะลงโทษผมไม่ว่า  มาชี้แจงด้วย   อย่าตีมึน    โตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กๆ   
ตุ๊ด  บ้าอำนาจ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

DarkEagle1

• Newbie
  • *
 ผมไปถามคดีที่คุณลงโทษเหรอครับ   ผมไปให้คุณรื้อคดีเหรอครับ    ผมไม่ใช่ผู้เสียหายที่ถูกลงโทษไปแล้วมาขอรื้อคดีนะ

ผมถามถึงไอ้กฏ 3 ข้อที่ออกมานั่นอะ  คุณมีข้อ 4 ไหมละ  ห้ามถามถึงกฏที่ทีมงานออกมา 

แล้วผมชี้ช่องโหว่ด้วยว่า กฏที่คุณออกมามันห่วยแตก    ยิ่งข้อ 3 อะไรของคุณยิ่งหวยแตก  ไม่มีความเป็นธรรมด้วย 

แม้แต่ผู้โดนลงโทษจะมาถาม  คุณมีสิทธิ์จะไม่ต้องตอบโดยอ้างการตัดสินเป็นที่สิ้นสุดได้    โดยไม่ต้องบ้าอำนาจไปแบนบอร์ดเค้า    ปัดสวะนี่ครับแบบนี้ 

แต่เอาประเด็นผมก่อน    คุณตั้งกฏ 3 ข้อนั้นมาในเรื่อง  ต่อไปมีการแจ้งแบบนี้   มีเคสแบบ 1 - 2 เกิดขึ้น   คุณจะลงโทษทันทีโดยอาศัยกฏข้อ 3  ที่จะไม่ให้เค้าเอาหลักฐานมาโต้แย้งเพราะถือว่ากลั่นแกล้ง   แล้วถ้ามีคนเอ่ยหรือนำหลักฐานขึ้นมา  คุณจะใช้ข้อ 3  ในการลงโทษ      ซึ่งไม่ได้เกี่ยวอะไรกับที่ผมพิมเลยนะ 

ผมพูดถึงกฏที่คุณออกมา  พร้องแนะแนวช่องโหว่    ผมไม่ได้มารื้อคดีให้ใคร   ผมพูดเรื่องกฏที่คุณออกมา   คุณเอาข้อ 3 มาใช้กับผมได้ไงครับ   

คุณต้องมีข้อ 4. แล้วละ   ห้ามสงสัย  เสนอแนะ และ วิจารณ์กฏทุกข้อที่คุณหรือทางทีมงานออกมา     คุณออกกฏมาใช้ลงโทษคนอื่น   คุณเข้าใจรึเปล่านิ   แล้วมาแบบสายฟ้าแลบ    แล้วใช้มั่วซั่ว     

***  แล้วนะ    ถ้าคุณจะตะแบงว่าข้อ 3 ของคุณใช้กับเคสของผมได้    กระทู้อื่นๆต่อไป  จะไม่มีใครสามารถโต้แย้งอะไรได้เลยแม้ไม่ใช่เรื่องแจ้งโปร   ไม่พอใจงัดข้อ 3  จะแบนได้หมด    เพราะห้ามขัดขืนอีกแล้ว    คุณมั่วซั่ว ผมพูดถูกมั้ย

DarkEagle1

• Newbie
  • *
 ตอบครับตอบ   เรื่องนี้ต้องอธิบาย   ท่านอย่ามาตีมึนยกข้อ 3   สิ้นสุดๆอะไรมาวางอีก    เอาสาระมาคุยกันหน่อยครับ   

ผมว่าที่ผมทำมันไม่เกี่ยว ข้อ 3 ตามที่อธิบายไป 

ท่านว่าเกี่ยว  เลยลงโทษผม   เกี่ยวยังไง  อธิบายครับ

ผมเป็นผู้ถูกกระทำ  ผมให้เกียรติท่านอธิบาย     ลงโทษคนต้องมีเหตุมีผลครับ    ผมไม่ได้งี่เง่าทุกเรื่อง   อธิบายผมฟังมโนภาพตามแล้วได้  เข้าใจได้   ผมจะเลิกถาม     แต่ตอนนี้ผมเข้าใจไม่ได้   ผมอ่าน 3 ข้อท่านแล้ว  ผมเข้าใจจุดประสงค์   และผมถึงต้องโต้แย้งอยู่นี่ ว่าท่านเอาข้อ 3 มาใช้ผิดจุดประสงค์   (นี่ยกเรื่องการวิจารณ์ว่า 3 ข้อมันดีไม่ดียังไทิ้งไปนะ)

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
จริง ๆ รวบรวมอยู่ในกฏนั้นอยู๋แล้วครับ

ส่วนเหตุผลที่ลงโทษ กฏจริง ๆ จะต้อง 360 ชม ครับ

ส่วนที่ลงโทษ 180 เพราะเป็นครั้งแรกครับ และไม่อยากให้มีกรณีแบบนี้อีกครับ

เพื่อที่จะได้ไม่เป็นช่องโหว่ ตามที่ท่านกล่าวมา อทิเช่น ทำไมคนนู้นทำได้ และทำไมผมทำได้ ใช่สิผมไม่ใช้คนใหญ่คนโต นิ

DarkEagle1

• Newbie
  • *
จริง ๆ รวบรวมอยู่ในกฏนั้นอยู๋แล้วครับ

ส่วนเหตุผลที่ลงโทษ กฏจริง ๆ จะต้อง 360 ชม ครับ

ส่วนที่ลงโทษ 180 เพราะเป็นครั้งแรกครับ และไม่อยากให้มีกรณีแบบนี้อีกครับ

เพื่อที่จะได้ไม่เป็นช่องโหว่ ตามที่ท่านกล่าวมา อทิเช่น ทำไมคนนู้นทำได้ และทำไมผมทำได้ ใช่สิผมไม่ใช้คนใหญ่คนโต นิ

จริง ๆ รวบรวมอยู่ในกฏนั้นอยู๋แล้วครับ    อะไรของคุณ ?   

คุณแบน ผมปั้น  ไอดีไหนก็ยังเป็นผมเหมือนเดิม  แบนถาวรยังได้     แต่ผมไม่เข้าใจตรงว่า  " จริง ๆ รวบรวมอยู่ในกฏนั้นอยู๋แล้วครับ "   อะไรรวบรวมอะไร    คุณกำลังจะบอกว่า  กฏข้อ 3 คุณครอบจักรวาลทุกการตัดสินแล้วทุกกรณี  ถูกไหมครับ   ไม่ว่าจะคดีแจ้งโปร   แจ้งหยาบ   แจ้งทุกๆแจ้ง   แบบนั้นรึเปล่า   

ผมถามหน่อย  จะตะแบงให้มันไปกระทบเคสอื่นทำเพื่อ  ?    มีปัญหามาคุณรับผิดชอบยังไง   ว่ามาหน่อย   กฏนี้คุณออก   คุณใช้กระทำกับคนอื่น   โดยขาดคุณธรรม   ขาดตรงนี้คุณไม่มีคุณสมบัติเหมาะสมที่จะไปลงอาญาใครเลยนะ   

แล้วถ้าจะให้พูดกันแบบตรงๆ  ลูกผู้ชายเลยนะ   ไอ้กฏห่วยแตกเนี่ย   คุณออกมาเพื่อจะเล่นกับผม    ใครไม่ทราบไปไล่ลำดับเหตุการณ์ดูเอา     แล้วจะหายงง  ว่าผมมาตั้งตอแยเพราะอะไร       ถ้าจะปฏิเสธ  อืม ผมไม่รู้  ไม่ทราบ  ไม่ได้คิด   ผมว่าตุ๊ดเลยนะ

DarkEagle1

• Newbie
  • *
เวลาคุยเป็นงานเป็นการ  ผมขอร้องเลย  อย่าวางจริตมาก   ผมอยากฟัง  ให้คุณพูด  พูดมาเลย  ไม่ต้องวางฟอร์มมาก    ผมไม่เอาเรื่องพรรณนี้ไปเล่นงานคุณหรอก  ผมไม่ทำเหมือนคุณทำหรอก     ดังนั้นอย่าอ้อมค้อมมากมาย   ดัดจริตผมไม่ชอบ  ฟังแล้วมันจะอ๊วก   อ้างนู้น  ตะแบงนี่  ไถไปไถมาน่ารำคาญ    ผมก็ไม่หายข้องสักที   

เยดเข้  ตอนออกกฏออกมาเรื่องการแจ้งโปร กลั่นแกล้งกัน   จะกันพวกมากเรื่องมาร้องทีหลังก็มีข้อ 3 มากั๊กไม่ให้ร้อง   แถมยัดโทษแบนห่วยแตกให้อีก   

มาแบนผม   ผมอธิบายว่าที่ผมพูดไม่เกี่ยวกับร้องคดีให้ใคร  ไม่น่าเข้าข่าย   ดูไงก็ไม่น่าเกี่ยว  วิจารณ์ตัวกฏ  แล้วก็ไม่ได้ห้ามด้วยว่าพูดถึงมันไม่ได้      พวกมาตอบง่ายๆ    รวมด้วย      ข้อ 3 คุณนี่มันทำขึ้นมาเพื่อสนองอารมณ์ตัวเองล้วนๆ   ครอบจักรวาลฉฺบหายเลย         ตอนแบนผมฟ้าแลบไม่บอกนะ    แบนแม่มดื้อ  ไม่แจ้ง   ไม่มีอะไรเลย    พอทวงถาม    รวมด้วย   

ดูกันเอานะครัชท่านผู้ชม    แล้วผมแสดงความไม่พอใจ   สมควรแก่เหตุหรือไม่   

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
อ่านแล้วงง สรุปว่าเราเข้าใจถูกปะ  woon_huh

1. คุณเสนอทีมงานว่ากฎนี้ (ข้อ 2.) มีช่องโหว่ เอาไปใช้กลั่นแกล้งกันได้

อ้างถึง
1. ทางเจ้าตัวอยู่หน้าจอจริง แต่ไม่ดำเนินการแจ้งบอกว่าอยู๋หน้าจอจึงทำให้ อีกคนแจ้งมาและจะมากรณีนี้อีก
2. กรณีต่อไปหากมีคลิปยืนยันว่าอยู่หน้าจอจริง แต่หากมีการปิดซิบ หรือมีการไม่ตอบโต้ ทางทีมงานจะดำเนินการลงโทษทันที โดยไม่สนใจหลักฐานเพราะถือว่าแแกล้งกัน
3. คำตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด หากมีการตั้งกระทู้ถามอีกทางทีมงานจะดำเนินการแบนไอดีบอร์ด 3 วัน

2. ทีมงานแบนบอร์ดคุณ เพราะถือว่าใช้อำนาจตามกฎ (ข้อ 3.) แล้วไม่แจ้งอะไรคุณทั้งสิ้น ทั้งเหตุผลที่โดนแบน ทั้งระยะเวลาที่แบน

DarkEagle1

• Newbie
  • *
 หน้าที่ของ ทศพร เค้า  ถ้าปล่อยเขาทำหน้าที่บอร์ดนั้น   จบไปนานแล้ว   ผมไม่มีปัญหากับทศพรเลย   

วอลุ่ม  โผล่มาเฉพาะกิจ   สวนผมมาโพล๊ะ   วาดกฏมาอย่างไว    ผมเปิดกระทู้   จับผมแบนทันที   

เข้าใจว่าอยากชน   ผมก็ไม่ได้ว่า   แต่นายไม่แฟร์ที่ใช้วิธีแบบนี้    แย่   

DarkEagle1

• Newbie
  • *
อ่านแล้วงง สรุปว่าเราเข้าใจถูกปะ  woon_huh

1. คุณเสนอทีมงานว่ากฎนี้ (ข้อ 2.) มีช่องโหว่ เอาไปใช้กลั่นแกล้งกันได้

อ้างถึง
1. ทางเจ้าตัวอยู่หน้าจอจริง แต่ไม่ดำเนินการแจ้งบอกว่าอยู๋หน้าจอจึงทำให้ อีกคนแจ้งมาและจะมากรณีนี้อีก
2. กรณีต่อไปหากมีคลิปยืนยันว่าอยู่หน้าจอจริง แต่หากมีการปิดซิบ หรือมีการไม่ตอบโต้ ทางทีมงานจะดำเนินการลงโทษทันที โดยไม่สนใจหลักฐานเพราะถือว่าแแกล้งกัน
3. คำตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด หากมีการตั้งกระทู้ถามอีกทางทีมงานจะดำเนินการแบนไอดีบอร์ด 3 วัน

2. ทีมงานแบนบอร์ดคุณ เพราะถือว่าใช้อำนาจตามกฎ (ข้อ 3.) แล้วไม่แจ้งอะไรคุณทั้งสิ้น ทั้งเหตุผลที่โดนแบน ทั้งระยะเวลาที่แบน

ถูกครับ   แบนฟ้าแลบ   มาเฉพาะกิจ    ผมไม่ได้เสนอว่ามีช่องโหว่อย่างเดียว   ผมบอกด้วยว่า กฏข้อ 3 ห่วยแตก   ซึ่งผมไม่ได้ไปรื้อหรือไปโต้แย้งให้คดีที่เค้าตัดสิน (คดีต้นเหตุ) รอดหรือตัดสินใหม่ใดๆทั้งสิ้น    ซึ่งกฏ 3 ข้อนี้  โผล่มาเพราะคดีนั้น  และมาทัดทานแง่ความเห็นผมในกระทู้นั้น      มันก็ควรจะเป็นกฏที่บังคับใช้กับเรื่องนั้นๆ   เหมือนกฏกติกาอื่นๆที่มีแยกแยะวิธีการลงโทษและตัดสินเป็นเรื่องๆ   อย่างที่เค้าปักหมุดไว้อะ    แต่ละเรื่องที่แจ้ง  มีวิธ๊การดูแตกต่างกันออกไปเพราะคนละเคส  คนละประเด็น  คนละการกระทำ   คนละกรรมความผิด 

ผมเอาข้อ 3 มาแบนผม    ผมทวงถาม  บอกรวมด้วย    เป็นคุณคิดไงครับ

DarkEagle1

• Newbie
  • *
 ต้นเรื่องมาจากนี่   ความเห็นผมกวนตีน   http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40068.0

แต่ไม่สนใจผมก็ได้นะถ้ามันไม่จริง   วอลุ่มเริ่มเข้ามาตัดสินเอง   เข้าใจว่าทศพรไม่กล้าตัดสินใจ  ซึ่งพูดตามตรง   ทศพรลงโทษไปผมก็ไม่มีอะไรหรอก   อาจจะแหย่ขำๆ    ผมไม่เคยมีอะไรกับทศพรเลย  แล้วก็ไม่ใช่ครั้งแรกหรือแปลกใหม่เลยที่ผมเข้าไปแสดงความเห็นบอร์ดนั้น      แต่เห็นวอลุ่มเค้าฮอตเข้ามา   มาพร้อมกฏ 3 ข้อ 

ผมจึงเปิดกระทู้นี้  แล้วเค้าก็ล๊อค   http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40073.0   เค้าคงหมันไส้   อันนี้เข้าใจได้  วาทะผมก็กวนตีนไม่ใช่น้อย   แต่ก็ยังไม่ใช่ประเด็น

ผมจึงเปิดกระทู้ใหม่  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40074.0   หลังจาก ความเห็นที่ 2 ผมโดนแบนบอร์ดทันที 

จึงเป็นที่มาของหลายๆกระทู้และหลายๆคำถามและหลายๆความเห็นต่อๆมาของผม 

แล้วนี่มาใหม่อีกแล้ว  ข้อ 3 รวมหมด  ครอบจักรวาล   เขียนขึ้นมาในเรื่องแจ้งโปร   แต่ข้อนี้เอามาแยกใช้ครอบจักรวาลได้   เค้าแน่นอนจริงๆ    เขียนเอง   ใช้เอง   ตัดสินใจเองหมด   

DarkEagle1

• Newbie
  • *
แล้วอีกอย่าง  ตกลงผมโดนแบนกี่วัน  กฏห่วยแตกท่านบอกแบน 3 วัน   ท่านบอกครั้งแรก  180 ชม.  จริงๆต้อง 360 ชม.  (ใจดีเสียด้วย)     แล้วตกลงโดนกี่วัน   3 วัน กับ  180 ชม.  ผมต้องไปเรียนอะไรเพิ่มเติมจึงจะเข้าใจได้   

แค่กฏยังลวกๆเลย   แล้วเอามาบังคับใช้แบบลวกๆด้วย   รีบไปไหนครับ   ถ้าไม่ได้แบนผม  ทุกข์ร้อนใจมากรึ   

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

DarkEagle1

• Newbie
  • *
สรุปว่าทีมงานตัดสินชุ่ยฮะ  g#003

ปล. 180 ชม. = 7.5 วัน

รีบไง  มือไม้สั่น   ของไม่น่าจะเกี่ยวมันก็เอาให้เกี่ยวได้    มันจะเอาผมให้ได้ว่าง่ายๆ   เก่งเหลือเกิน  ช่างกล้าคิดกล้าทำ 

แล้วดูแต่ละอย่างที่คิดออกมา    ได้ปรึกษาใครบ้างรึเปล่าไม่ทราบได้     

นี่ถ้าเป็นรุ่นครูอุ้ยอยู่    ผมไม่โดนแบบนี้อะ   ต่อให้ก่ำกึ่งหรือหน้าหมันไส้ยังไง   เค้าก็ไม่มาทำแบบนี้    นายจำได้มั้ยสมัยนั้นก็มีจีเอมบ๊องๆอย่างนี้เหมือนกัน     เขาไม่ให้มาออกกฏหรือไปลงโทษอะไรมั่วซั่วแบบนี้    แย่วะ บอกตรงๆ