GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 27 สิงหาคม 2557 "

thonson

• Full Member
แบบนี้คงต้องขอให้ทีมงานเพิ่มเอฟเฟคไม้หมอกด้วยนะครับ
ผมจะได้หนีทัน  woon_sunny

whatever

• Jr. Member
  • **
  • c
จะปรับห่าเหวส้นตีนไรก็ปรับเหอะ แต่นึกถึงผู้เล่นบ้าง g#046 g#046
ไม่ใช่เอ๊ะอะไรก็ปรับ อีห่า ใช่สมงสมองนิสนึง
เล่นอะเล่นได้ แต่บางทีมันก็เฟลอะนะ .. ปรับไรก็ไม่รู้ อย่าเอาเล็บขบคิดสิ ไม่ไหวนะไม่ไหว
*ปล. อีพวกที่กัดชาวบ้านไปทั่ว มืงเอาปากไว้แดกข้าวเถอะไม่ต้องเสียเวลามากัดกูค่ะ
กุผู้เล่น กุมีสิทธิที่จะเรียกร้องค่ะ ....ขอบคุณ  g#021

3eCausez

จะปรับห่าเหวส้นตีนไรก็ปรับเหอะ แต่นึกถึงผู้เล่นบ้าง g#046 g#046
ไม่ใช่เอ๊ะอะไรก็ปรับ อีห่า ใช่สมงสมองนิสนึง
เล่นอะเล่นได้ แต่บางทีมันก็เฟลอะนะ .. ปรับไรก็ไม่รู้ อย่าเอาเล็บขบคิดสิ ไม่ไหวนะไม่ไหว
*ปล. อีพวกที่กัดชาวบ้านไปทั่ว มืงเอาปากไว้แดกข้าวเถอะไม่ต้องเสียเวลามากัดกูค่ะ
กุผู้เล่น กุมีสิทธิที่จะเรียกร้องค่ะ ....ขอบคุณ  g#021
สวยคะ g#028

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
หมายเหตุ : สมมุติว่าตัวละครที่มีบัฟกายาหมอกปกติการโจมตีครั้งที่ 1 จะไม่โดน และครั้งที่ 2 โดน จึงได้ดำเนินการแก้ไขบั๊ก คือ หากครั้งที่ 1 ไม่โดน ครั้งที่ 2 จะไม่โดนด้วย
แล้วถ้าดอกแรกมันโป๊ะดอกต่อไปก็โป๊ะหมดเลยด้วยป่าว งิงิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

อาร์ม

• **
อ้างถึง
หมายเหตุ : สมมุติว่าตัวละครที่มีบัฟกายาหมอกปกติการโจมตีครั้งที่ 1 จะไม่โดน และครั้งที่ 2 โดน จึงได้ดำเนินการแก้ไขบั๊ก คือ หากครั้งที่ 1 ไม่โดน ครั้งที่ 2 จะไม่โดนด้วย
แล้วถ้าดอกแรกมันโป๊ะดอกต่อไปก็โป๊ะหมดเลยด้วยป่าว งิงิ
woon_5555

_T_T_T_

+1 g#021

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
เห็นด้วยที่ปรับมีด !!
1. กุไม่มีตังซื้อ
2. กุจะได้สุ้พวกมิงได้บ้างอิเหี้ย จุ6ทีพุ่งทีเดวตาย (จุจน จบน่ะ)
3.
2. ปรับให้การโจมตีครั้งที่ 2 ขึ้นไปถูกคำนวณเงื่อนไขการโจมตีด้วยปรับให้การโจมตีครั้งที่ 2 ขึ้นไปถูกคำนวณเงื่อนไขการโจมตีด้วย
พวกของป้องกันสกิลป้องกัน ต้องป้องกันดาเมจที่ 2 จากของพวกนี้ได้
2.1 ทักษะยิงต่อเนื่องของเซนจูเรียน
2.2 หน้าไม้ 2 หัว
2.3 หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก
2.4 มีดไร้สิ้นสุด
2.5 ทักษะขีดข่วนกระชากของคนทรง

ผมว่าแบบนี้เบียมแกร่งน่าจะดูมีค่าขึ้นมาน่ะ ไม่ดีหรอ ?

It changed

ฝากเพื่อนๆช่วยไปเทสเซิฟนรก กันเยอะๆ

แล้วช่วยเสนอแนะ ด้วย จะได้ช่วยกันปรับปรุงน่ะคับ

จอบอ

EiEi

• Newbie
  • *
2. กุจะได้สุ้พวกมิงได้บ้างอิเหี้ย จุ6ทีพุ่งทีเดวตาย (จุจน จบน่ะ)
3.
2. ปรับให้การโจมตีครั้งที่ 2 ขึ้นไปถูกคำนวณเงื่อนไขการโจมตีด้วยปรับให้การโจมตีครั้งที่ 2 ขึ้นไปถูกคำนวณเงื่อนไขการโจมตีด้วย
พวกของป้องกันสกิลป้องกัน ต้องป้องกันดาเมจที่ 2 จากของพวกนี้ได้
2.1 ทักษะยิงต่อเนื่องของเซนจูเรียน
2.5 ทักษะขีดข่วนกระชากของคนทรง

ผมว่าแบบนี้เบียมแกร่งน่าจะดูมีค่าขึ้นมาน่ะ ไม่ดีหรอ ?

มีดมันมีด99นะครับ พุ่งทีเดียวตายก้ถูกแล้วนิ ท่าคุณของกาก คุนจะให้มีด99ตีพวกใส่ชุดกากๆเก๊งๆเลยไหม

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
 woon_o_o
ฝากเพื่อนๆช่วยไปเทสเซิฟนรก กันเยอะๆ

แล้วช่วยเสนอแนะ ด้วย จะได้ช่วยกันปรับปรุงน่ะคับ

จอบอ

woon_yes

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
จะเอาแม่น999 ออก ยังไม่พอ มีดเปนร้อยเอ็ม เจอไม้กายาหมอก2เอม  แถมตีไม่โดนอีก
อุบาด ทุเรศ สิ้นคิด ควาย g#023

จริง ๆ ไม่เกี่ยวกับไม้หมอกครับ

แต่เปรียบเทียบเพื่อให้เข้าใจง่ายครับ

จริง ๆ ที่ปรับเป็นแบบนี้ครับ

ฉบับบั๊ก : เมื่อท่านเปิดสกิลที่ตี 2 ทีติดต่อกัน เส้น หน้าไม้สองหัว สามหัว  เวลาโจมตีดาเมจแรกไม่โดน แต่ดาเมจที่ 2 จะโดนเสมอ นี้คือบั๊ก ที่จริงต้องเป็น

ฉบับไม่บั๊ก(ที่ควรจะเป็น) : เมื่อท่านเปิดสกิลที่ตี 2 ทีติดต่อกัน เส้น หน้าไม้สองหัว สามหัว เวลาโจมตีดาเมจแรกไม่โดน ดาเมจที่ 2 ที่ได้จากการโจมตีซ้อนของอาวุธก็จะไม่โดนด้วย

ครับ

It changed

3.

มีดมันมีด99นะครับ พุ่งทีเดียวตายก้ถูกแล้วนิ ท่าคุณของกาก คุนจะให้มีด99ตีพวกใส่ชุดกากๆเก๊งๆเลยไหม

ก้ถูก น่ะ
แต่ คือมันมีปรับหลายอย่างน่ะคับตอนนี้ไม่ใช่เฉพาะมีด ... g#014 มองภาพรวมด้วย

ถ้าจะว่าผมกาก ก้กากจิง ละมั้ง แต่ผมว่าอะไรที่มันเกินไป ก้ลดลงมาหน่อยคงจะไม่เป็นมั้งคับ อย่างวิที่ว่า ชีพเมียหลวง ยังโดน ปรับเลย g#013/b]

It changed

whatever

• **
  • c
จะเอาแม่น999 ออก ยังไม่พอ มีดเปนร้อยเอ็ม เจอไม้กายาหมอก2เอม  แถมตีไม่โดนอีก
อุบาด ทุเรศ สิ้นคิด ควาย g#023

จริง ๆ ไม่เกี่ยวกับไม้หมอกครับ

แต่เปรียบเทียบเพื่อให้เข้าใจง่ายครับ

จริง ๆ ที่ปรับเป็นแบบนี้ครับ

ฉบับบั๊ก : เมื่อท่านเปิดสกิลที่ตี 2 ทีติดต่อกัน เส้น หน้าไม้สองหัว สามหัว  เวลาโจมตีดาเมจแรกไม่โดน แต่ดาเมจที่ 2 จะโดนเสมอ นี้คือบั๊ก ที่จริงต้องเป็น

ฉบับไม่บั๊ก(ที่ควรจะเป็น) : เมื่อท่านเปิดสกิลที่ตี 2 ทีติดต่อกัน เส้น หน้าไม้สองหัว สามหัว เวลาโจมตีดาเมจแรกไม่โดน ดาเมจที่ 2 ที่ได้จากการโจมตีซ้อนของอาวุธก็จะไม่โดนด้วย

ครับ

จีคะ ลองอ่านเม้นอื่น ที่ไม่ใช่เม้นเราดูสิ ว่าคนอื่นเข้าใจแบบที่เราเข้าใจรึเปล่า
ช่วยใช้ภาษาที่อธิบายไม่กำกวมด้วยค่ะ กราบ g#023

-asura-

• Newbie
  • *
คิดไม่ออก  บอกไม่ถุก ปรับกากอย่างเดียว แล้วผลิตไอเทมโซล มาเพิ่มความเทพแทน ละกันเนอะ   ผมอยากให้ปรับ ความสามารถเท่าคาเดทปัจจุบันเลยครับ จะได้ไม่มีคนอ้างตัวเองเทพโน่นเทพนี่ เท่าเทียมกัน มีอาชีพเดียวจบ จะได้ไม่ได้บอกอาชีพไหนเทพอาชีพไหนด้อย  รีเป็นคาเดทตีวุ้นหมดเลยครับจี ง่ายดี   แล้วผลิตยาโซลเพิ่มตีโป๊ะ ความแรง10k ,100k,1m  แพงตามราคาโซลครับอิอิ ตังแต่อาชีพมนุษย์ยังมีปัญหากันไม่จบ ยังมีมา เพิ่มอาชีพเผ่าอสุราแถมมีแววเพิ่มชีสาม  เตรียมตัวล่มเหอะ  ม