GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีแก้ปัญหาสำคัญประจำเกม (ออโต้เม้าส์นั่นเอง)

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
ผมคิดว่ากฎของเกมอสุราตอนนี้หนักเกินไปครับ

ผมคิดว่าน่าจะแก้ปัญหาโดยการดังต่อไปนี้

1.ไม่ต้องขังคุก แต่เปลี่ยนเป็นห้ามฝึกc3เป็นระยะเวลากี่วันก็ว่าไป
2.ถ้ายังใช้กฎเดิมคือขังคุก ก็น่าจะลดระยะเวลาติดคุกให้น้อยลงครับ เพราะติดนานใครจะไปออนได้ตลอดคนเลิกกันพอดีแบบนั้น เบื่อจะตายไป
3.ทำระบบฝึกc3ใหม่หรือปรับเปอเซ็นของc3ให้รวดเร็วขึ้นกว่าเพื่อลดการใช้ออโต้เม้าส์ครับ
4.ทำน้ำยาฝึกc3แบบเร็วสองเท่าอะไรก็ว่ากันไป มีคนดึงมาอยู่ละครับ
5.พิจารณาคนที่เอามาส่งด้วยว่าเขาเครียดแค้นกันรึป่าว ตามนี้อะครับทีมงานทุกๆคนครับ

พิจารณาด้วยนะครับ

ถ้าใครมีอะไรก็มาเพิ่มความเห็นเกี่ยวกับการแก้ไขได้ครับ ขอบคุณครับ

LK

• **
ทำได้ทำไปนานแล้วครับ ผมจำได้ก่อนหน้านี้ก็เคยมีดราม่า c3 ฝึกยากเหมือนกัน (พวกซี 3 ชาบไรงี้อะ) เขาก็ยังไม่ปรับเลย ไม่งั้นออโตเมาส์มันจะแพร่ระบาดกันหรอ  g#023

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ขอตัวเลขชัดๆว่าต้องกดสกิวกี่รอบมันถึงจะอัพเเล้วสมควรไหม

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **
ขอตัวเลขชัดๆว่าต้องกดสกิวกี่รอบมันถึงจะอัพเเล้วสมควรไหม
.       

เห็นด้วยเลยครับ ถ้าการฝึกc3มีบอกเป็นตัวเลขอย่างน้อยก็ค่อยเบาใจหน่อยครับ แต่ทุกวันนี้ฝึกตั้งนานยังไม่10สักที

Riths

• Newbie
  • *
แค่เเก้เป็น 360 ชม.เวลาจริงก็พอแล้วเเหละครับ นี่นับเวลาออน บางคนออนเป็นเดือนยังไม่ครบ 15 วันในเกมเลย  woon_shock

กระดุ๊กกระดิ๊ก

• **
ผมคิดว่ากฎของเกมอสุราตอนนี้หนักเกินไปครับ

ผมคิดว่าน่าจะแก้ปัญหาโดยการดังต่อไปนี้

1.ไม่ต้องขังคุก แต่เปลี่ยนเป็นห้ามฝึกc3เป็นระยะเวลากี่วันก็ว่าไป
2.ถ้ายังใช้กฎเดิมคือขังคุก ก็น่าจะลดระยะเวลาติดคุกให้น้อยลงครับ เพราะติดนานใครจะไปออนได้ตลอดคนเลิกกันพอดีแบบนั้น เบื่อจะตายไป
3.ทำระบบฝึกc3ใหม่หรือปรับเปอเซ็นของc3ให้รวดเร็วขึ้นกว่าเพื่อลดการใช้ออโต้เม้าส์ครับ
4.ทำน้ำยาฝึกc3แบบเร็วสองเท่าอะไรก็ว่ากันไป มีคนดึงมาอยู่ละครับ
5.พิจารณาคนที่เอามาส่งด้วยว่าเขาเครียดแค้นกันรึป่าว ตามนี้อะครับทีมงานทุกๆคนครับ

พิจารณาด้วยนะครับ

ถ้าใครมีอะไรก็มาเพิ่มความเห็นเกี่ยวกับการแก้ไขได้ครับ ขอบคุณครับ

ข้อ 3 ข้อ 4 เห็นด้วยอ่ะ ไม่มีความแค้นส่วนตัวอะไรเลยนะ อยากให้มีการเปลี่ยนแปลงการฝึกซีมากกว่าครัช
กฏการใช้ออโต้ สมควรให้มีต่อ เพราะเกมส์ก็บอกอยู่แล้วว่า ไร้บอท ไร้โปรแกรมช่วยเหลือ
ซึ่งโปรแกรมออโต้เม้าส์ มันก็คือโปรแกรมช่วยเหลืออยู่แล้วนะครัช
ปรับตามข้อ 3 และ 4 นั่นแหล่ะ คือทางออก กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ

Riths

• Newbie
  • *
จริงๆ ออโต้เม้า ไม่น่าถือเป็นโปรแกรมโกงนะครับ เพราะไม่ได้เข้าไปยุ่งกับตัวระบบของเกมเลย เกมอื่นๆ เยอะแยะครับที่ใช้แล้วไม่ผิด แค่เกมนี้เจือก ชอบมีของที่ขยับไมไ่ด้อยู่เยอะเท่านั้นเองครับ

Riths

• Newbie
  • *
ส่วนในวัด ที่เป็นประเด็นชอบไปออโต้กัน จีแค่ ปรับให้กองทรายไม่เป็นเป้าหมาย(ทีต้นไม้ยังปรับได้) หรือนอกเทศกาลก็เอาออกไป ก็จบแล้วหนิครับ  woon_huh

กากอย่าร้อง

• **
แค้มไหม แค้น สิ ถามมาได้ แต่ ตัวเองทำผิดก็หัดรับผิดไม่ใช่ มา ร้องงอแง

ออโต้เม้าส์ไม่ได้มีไว้แค่ฝึกซี นะครัช  แต่ออโต้เม้าส์ ยังเอาไป ออโต้กดยาเก็บแบบเช่า แล้วกดกสิว ในแมพที่มีมอนดรอปของแพง
เช่นแมพใบแดง แมพหมัด เป็นต้น อีกแมพที่น่าสนใจ ก็คือ แมพภูติ ซึ่งลองไปเก็บขยะในแมพนั้นขายดู ออโต้ 1 วัน ได้ไม่ต่ำกว่า 2 เอม ซึ่งมันก้พอๆ กับออนกำไล 1 วง เลยละแถมยังได้ทั้งวัตถุดิบการงาน ด้วย โอ้ย ประโยชน์มันช่างเยอะเหลือเกิน ออโต้เม้าส์

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

Riths

• Newbie
  • *
แค้มไหม แค้น สิ ถามมาได้ แต่ ตัวเองทำผิดก็หัดรับผิดไม่ใช่ มา ร้องงอแง

ออโต้เม้าส์ไม่ได้มีไว้แค่ฝึกซี นะครัช  แต่ออโต้เม้าส์ ยังเอาไป ออโต้กดยาเก็บแบบเช่า แล้วกดกสิว ในแมพที่มีมอนดรอปของแพง
เช่นแมพใบแดง แมพหมัด เป็นต้น อีกแมพที่น่าสนใจ ก็คือ แมพภูติ ซึ่งลองไปเก็บขยะในแมพนั้นขายดู ออโต้ 1 วัน ได้ไม่ต่ำกว่า 2 เอม ซึ่งมันก้พอๆ กับออนกำไล 1 วง เลยละแถมยังได้ทั้งวัตถุดิบการงาน ด้วย โอ้ย ประโยชน์มันช่างเยอะเหลือเกิน ออโต้เม้าส์

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
งั้นปรับให้เวลาออกนอกเมือง มีการถามคำถามเพื่อกันดีไหมครับ ตอบผิดก็ติดคุกไป อาจจะเริ่มจากน้อยๆก่อน แล้วค่อยเพิ่มขึ้น ส่วนเรื่องฝึกซีก็ปรับให้ ในเมืองกดสกิวไม่ได้ไป เดินนอกเมืองทิ้งจอไว้โดนถาม ในเมืองกดสกิวซี3ไม่ได้

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
คัยเคยเล่นเมเปิ้ลสตอรี่มั้ยค้ะ
ในเมเปิ้ลมันจะมีไอเทมเครื่องจับพิรุต ขายตามร้านค้า npc
เอาไว้กดใช้ตอนเจอคนหน้าสงสัย พอกดไป เป้าหมายจะต้องตอบคำถามไห้ถูก

จีเอ็มลองเอามาปรับใช้กะอสุราจิ้
เอาไว้ไช้กับเป้าหมายที่ไม่มีการเคลื่อนไหว ไม่มีการสนธนา แต่มีการใช้ทักษะ มานานกว่า10นาที20นาทีก็ว่าไป

เอาแบบขายตามทิ้งกี้อ้ะ เครื่องละ 1m แค้นกันมากก็ลงทุนซื้อไปกด
ถ้ากดไปแล้วอีกฝ่ายตอบได้ก็ถือว่า เป็นการกล่าวหา ไห้มันเสียเงินฟรีไปเลย
ถ้าถามไปตอบไม่ได้ เป้าหมายก็หายแวบเข้าคุกไปเลย แล้วก็ได้เงินคืน1m

Riths

• Newbie
  • *
คัยเคยเล่นเมเปิ้ลสตอรี่มั้ยค้ะ
ในเมเปิ้ลมันจะมีไอเทมเครื่องจับพิรุต ขายตามร้านค้า npc
เอาไว้กดใช้ตอนเจอคนหน้าสงสัย พอกดไป เป้าหมายจะต้องตอบคำถามไห้ถูก

จีเอ็มลองเอามาปรับใช้กะอสุราจิ้
เอาไว้ไช้กับเป้าหมายที่ไม่มีการเคลื่อนไหว ไม่มีการสนธนา แต่มีการใช้ทักษะ มานานกว่า10นาที20นาทีก็ว่าไป

เอาแบบขายตามทิ้งกี้อ้ะ เครื่องละ 1m แค้นกันมากก็ลงทุนซื้อไปกด
ถ้ากดไปแล้วอีกฝ่ายตอบได้ก็ถือว่า เป็นการกล่าวหา ไห้มันเสียเงินฟรีไปเลย
ถ้าถามไปตอบไม่ได้ เป้าหมายก็หายแวบเข้าคุกไปเลย แล้วก็ได้เงินคืน1m
อย่างน้อยๆ ก็ให้เป็นที่ระบบเป็นตัวลงโทษนะครับ ไม่ไช่ไครก็ไม่รู้มาถาม มันแปลกๆ จริงๆ 555 ว่าแต่ไอระบบจับบอท นี่ ลูน่า ออนไลน์กะมีเเหะ

THE-COOL

• Full Member
ไม่รู้ แต่เข้าเกมมา ไปอยู่ในคุกเฉย แต่ก็ฮาดี คุกแทบไม่พอขังคนเยอะคึกคักดี คุยกันด่าจีเอ็มโคดมันเลยในคุก
ผมมองว่าไร้สาระนะที่จีเอ็มบ้าจี้กับพวกเด็กเหลือขอคอยถ่ายจับผิดออโต้ ผมว่าคุณเอาเวลาไปพัฒนาเกม
ให้มันดีเถอะนะ ของแร เมื่อไหร่จะมีรูปสวยๆให้สมราคา สกิลเมื่อไหร่จะไม่หมดซะที??? เครื่องหมายคำถามน่ะ
และเรื่องออโต้ ถ้าคุณขยันทำงานกันจริงๆ อย่ามาใช้วิธีหลอกใช้พวกเด็กเหลือขอครับ
หัดลงมาดูเองจับเองบ้าง ทำงานหน่อยคับ เขาจ่ายเงินเดือนทำงานให้คุ้มครับ อย่ามาหลอกใช้พวกหัวอ่อน
ทำงานให้ ถ้าอยากได้อีก ไปแมบแกรนนะ แมบที่มีลาว่า จะมีคนทรงออโต้ เก็บใบไม้สีแดง
ผมไม่มีหลักฐานนะ ไม่มีภาพไม่มีวีดีโอเพราะผมไม่ใช่พวกขี้ข้าจีเอ็ม ถ้าอยากรู้ว่ามีจริงไหมก็ลองไปดูเอง
ส่วนที่ฝึกซี3ยอดฮิตก็คือที่วัด เพราะกองทรายที่พวกมึงทำไว้นนั้นแหละมันหมดช่วงกิจแล้วทำไมไม่เก็บไปให้หมด
คนเข้าหาที่ฝึกกันอยู่แล้วและรู้ว่ากองทรายมันฝึกได้เขาก็ฝึกสิคับ จะว่าไปแล้วก็เพราะพวกมึงไม่รอบคอบเอง ที่ปล่อยให้ตรงจุดนี้
หรือพวกมึงไม่รู้เรื่องหรือว่าโง่วะ ทีมงาน แล้วแบบนี้คนเล่นผิดอย่างเดียวเหรอวะ ที่เขาอยากฝึกให้มันระดับ10ไวๆ
มึงหัดลองคิดทวนถึงตัวเองบ้างนะ หัว ควยยยยย กูไม่ไปตบพวกมึง ถึงหน้า บ.ก็บุญละ
อารมกูอยากทำแบบนั้นจริงๆ พูดจากใจเลย แต่ไม่ทำหรอก ไร้สาระ  มีแต่เด้กปัญญาอ่อน บ.พวกมึงอ่ะ

LK

• **
360 ชม นี่ใครคิดกฏวะ แล้วไอข้อผิดพลาดของเกมสือะก็ควรไปแก้ไม่ใช่มาจับกันแบบนี้ ตั้งแต่วุ้นปลอดภัยละ ถ้าจะจับก็เอาออกไปซะ ปรับให้มันไม่ใช่ 'ข้อผิดพลาด' ค่อยเอามาลงใหม่

Riths

• Newbie
  • *
360 ชม นี่ใครคิดกฏวะ แล้วไอข้อผิดพลาดของเกมสือะก็ควรไปแก้ไม่ใช่มาจับกันแบบนี้ ตั้งแต่วุ้นปลอดภัยละ ถ้าจะจับก็เอาออกไปซะ ปรับให้มันไม่ใช่ 'ข้อผิดพลาด' ค่อยเอามาลงใหม่
ฮาๆ ผมว่าคนที่ผิดคือ คนที่พยายามใช้อะไรที่เจาะเข้าไปยุ่งกะตัวเกม ไม่ไช่เกมทำมาเเบบนี้เองแล้ว พยายามตามจำ ขึ้นชื่อว่าตามจับ = ไม่เท่าเทียม เพราะไม่ได้โดนทุกคน