GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งศร สมควรไหม จัดแบบยาวๆ

OIshIE

• Jr. Member
  • **
สดๆร้อนจ้า วันที่ 4/7/2557เวลา 22.47  สลายพลังเบลดไปมันเอาดาบปัด สุดขั้วไปก็วืด เห้ยได้ไงว่ะทั้งปัดสุดขั้วแม่น 9999 ก็วืดได้ว่ะ งงแท้ช่วยชีแจงด้วยครับ

THE-COOL

• Full Member
ชาร์ปเรานี่เป็นอาชีพที่ลุ้นได้ทุกกระบวนท่าแล้วคับ
ใช้สกิลแต่ละท่า มี2ลุ้น คือ1. จะวืดไหม 2.เข้าแล้วมันจะร่วงไหมหนอ

ส่วนตัวเรื่องจิตแห่งศร ทีมงานคงออกแบบมาเพื่อหวังให้ใช้คู่กับการเปลี่ยนสีชุดบลูอาย
ที่ลดเวลาร่าย และเพิ่มระยะโจมตี1ช่องต่อระดับสกิล คือถ้าระดับ10ปกติชาร์ปยิง22ช่อง
ก็เพิ่มเป็น32ช่องในการใช่สกิลจิตรศร คือระยะยิงทะลุขอบไปเลย ส่วนถ้าคนใส่เซทเหยี่ยวหรือเกราะเทพอัสนีก็
ระยะยิงก็35ช่อง ก็ดูสมน้ำสมเนื้อกับดีเล1วิ ของสกิล แต่จีลืมคิดไปว่า ในแบทหรือไม่ว่าในสนามไหนๆแม้แต่นอกเมือง
หาระยะยิงไกลๆไม่ได้หรอก เอาเข้าจริงๆ ไม่เกิน20ช่องที่ปล่อยสกิลได้ชัวๆ มันก็พอๆกับระยะพุ่ง หรือระยะเวชของ
ของอาชีพอื่น เพราะมากกว่า20ช่อง มันจะติดหิน พุ่มไม้ ทางโค้ง เกาะแก่งต่างๆ พูดง่าย
เกมมันไม่ได้ออกแบบมาเป็นลานกว้างครับ ระยะยิงที่เพิ่มมาให้ในสกิลจิตรแห่งศรจึงแทบไม่เกิดประโยชน์
อีกอย่างนึงจีก็ลืมคิดไปด้วยว่าสำหรับชาร์ปที่มีเกราะเทพ
เขาไม่เปลี่ยนสีบลูอาย กันแน่ เพราะใส่เกราะลดร่าย50% ร่ายกัมปนาทได้2.5วิ อีกแค่0.5ก็ต่ำสุดที่2วิ แล้วมันจะต่างอะไร
กับ2.5วิครับ หรือมีคนเปลี่ยนบลูอายเพื่อจะลดร่ายตันที่2วิ
ที่จริงมันยิงข้ามสิ่งกีดขวางได้นะ แต่มุมต้องเป๊ะจริงๆ ซึ้งใครจะมีเวลาเลือกมุมอยู่ล่ะ
เอาระยะช่องที่ใส่ในสกิลแรกกับเวลาดีเล1วิ เถอะครับ เราอยากได้ยิงปุ๊บเข้าปั๊บ ไม่ติดหลบหลีก และไม่มีดีเล1วิ
เอาแบบนี้จริงๆก็ไม่ได้เอาเปรียบอาชีพอื่นหรอกครับ เพราะดาเมทจิตรศร ถ้าเป้าหมายระดับจุ6จิต16 ออพเลือดสักหน่อย
ไม่มีใครตายหรอก ต้องได้ซ้ำอยู่แล้ว มันก็สูสีกันกับพวกสกิลแรงๆ ที่พุ่งทีชาร์ปนอน นั้นแหละ
แต่มันยังได้ลุ้นไงว่ามือเราไวพอจะปล่อยดาบที่2ทันหรือเปล่า
ไม่ใช่ปล่อยสกิลแล้วรอดาเมททำงาน ไม่รอเปล่าๆ ตัวแข็งทื่อขยับก็ไม่ได้ สุดๆละครับท่าน
ไม่ต่างอะไรกับอัมพาตของเกราะเทพเลย คืออัมมพาตทำงานดีมากเห็นทุกตัวเลยที่มาตีเรา
ติดอัมพาต แต่เรากลับจุดเซพ แล้วแบบนี้มันช่วยอะไรเราตรงไหนครับ สมัยนี้มันไม่มีหรอกที่ปล่อยสกิลมาแล้ว
จะเหลือโอกาสให้ชาร์ปสวนคืน อาชีพอื่นอาจจะใช่ แต่ของชาร์ปนอนอย่างเดียว เพราะฉะนั้นออกแบบผลสถานะอัมพาตมา
แบบนี้ไม่ช่วยชาร์ปครับ ช่วยอย่างเดียวคือ บอกให้เขารู้ว่าเราใส่เกราะแร มันต้องให้ผลของสถานะอัมพาต
ทำงานก่อนดาเมทคู่ต่อสู้ที่มาโจมตีคับถึงจะเป็นประโชน์จริงๆ แต่จะยังไม่ถกนะเรื่องอัมพาต
เอาเรื่องจิตรศรก่อนละกัน ว่าคุณจะมีแนวทางช่วยเหลือคนเล่นชาร์ปยังไง ไม่ต้องมาทำเพื่อผม
ทำเพื่อคนเล่นชาร์ปครับ

THE-COOL

หมดคำบบรยาย ขอเชิญท่านปิดกระทู้ครับ
ตามสบาย ปล่อยวาง

OIshIE

• **
ยกไม่ขึ้นจริงๆครับ ขนาดอยู่ใกล้กับ กระทู้คลุม 84 จีเขายังไปตอบเรื่องคุม ไม่มาตอบเราซักนิด ชาปหนอน่าสงสารยิ่งนัก

THE-COOL

ช่างหัวมันคับ ผมไม่ชอบร่ำไร ไม่สนก็เรื่องของมัน
คุยกับคนพันธ์นี้ ผมก็เอือม  g#014

THE-COOL

มันจะทำงานได้กี่ปีเชียว เราเล่นมาเข้าปีที่6ละ ดูซิใครจะอึกดกว่ากัน  g#014

OIshIE

• **
อยากให้พวก  g#046 เลิกมองพวกที่อยู่ข้างหน้าเช่น วิ/เทร แล้วหันมามองท้ายสุดของแถว นั่นคือชาปทีอยู่หลังสุดและ  g#046 ไม่เคยจะสนใจพวกเราและไม่เคยพัฒนาพวกเรา ท้อนะครับบางทีเราเอาของใส่แบบสุดตัว ธนูจุ6+10 ฟิวแรงโป๊ะ เพราะเอาไว้แก้ชุดสีทองที่ลดแรงโป๊ะ แต่ก็แทบไม่ช่วยอะไรเลย ฟิวนู่นนี่นั่นฟิวไปเถอะชาปอ่ะ ชาปยิงสลายพลังใส่พวกหลบเยอะๆพลังโจมตีหายไปเกือบ 20k+ ก็เลยสรรหาแหวนลมมาใส่เพื่อจะช่วยได้ มันก็ช่วยได้จริงๆนะ แต่ยิงสลายพลังไปกว่ามันจะออก โดนพุ่งตายเพราะแหวนลมเลือดอันแสนน้อยนิด แล้วสลายพลังมีดีเล เอาให้ติดมึนเหมือนเบลดมั่งสิ แบบกดสลายพลังแล้วมึน 5 วิแล้วลูกดาเมจม่วงหลบมา ตอนอีกฝ่ายมึน 2 วิ ก็พอไปวัดไปวาได้ หันมามองคนข้างหลังบ้างครับ ก็เหมือนคนที่จัดแต่หน้าจอคอมซะสวยหรู แต่ข้างหลังกองไปด้วยขยะ

thonson

เรื่องความสมดุลในเกมส์ เกมส์นี้เค้าเลิกสนใจไปนานแล้วครับ
ในหัวเค้ามีแค่จะหาเงินยังไงเท่านั้นเอง  woon_sunny

Fus.Ro.DaH

• **
มันไม่เกี่ยวหลอกว่าอาชีพอะไรหัวแถวหรือท้ายแถว    มันอยู่ที่ว่าไครเป็นคนเสนอมากกว่า.... g#032 g#032 g#032

THE-COOL

เราเสนอไปได้ไม่ได้เราก็อยากรู้
ถ้ามันมีแผนปรับปรุงก็เอาแผนมาเสนอหน่อย
หรือถ้าไม่ได้ ยังไงเพราะอะไรถึงทำไม่ได้ก็บอกเหตุผลมา
ไม่ใช่ตอบลวกๆ เอ่อ ผมจะนำเสนอ แล้วก็หายต๋อม
ที่เขาเสนอเพราะคนเขาเล่นทุกวันเขารู้เขาถึง
เสนอไป ไม่ใช่คิดเอาเอง และเขาก็พยายามบอกคุณ
ว่าไอ้ที่คุณคิดน่ะ มันทำให้พวกเขาแย่มากกับการเล่น
อาชีพชาร์ป  รู้ป่ะ

OIshIE

• **
ชาปทำไมถึงกากลงทุกๆวัน เบลดแต่ก่อนมังกรพิโรธใช้ใหญ่เท่านั้นเดะนี้ใช้ได้หมดดาบคู่ดาบใหญ่ ทำไมชาปถึงปรับไม่ได้ ถ้าเดือน สิงหาชาปยังไม่มีอะไรอัปเดท ก็ลาก่อนนะครับชาวชาปทั้งหลาย ไปเล่นอาชีพอื่นที่ดีกว่าละกัน เพราะลงทุนชาปไปหมดละ แทบไม่ได้อ่ะไรเลย นี่ขนาดแหวนลมแล้วนะ เตรียมลาวงการชาปละครับ woon_bye   woon_bye woon_bye