GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งศร สมควรไหม จัดแบบยาวๆ

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
เพิ่งลองเล่นชาร์ปมา
ดูๆแล้วเหมือนชาร์ปจะโหดนะ ยิงโป้ะที 20k หรือ 38k(อัดสปาเกตตี้) เวลกะมอนเดินเวลป่านี่โหดมากเลย
พอลงแบท อะไรอ้ะ‼ แพ้แทบทุกอาชีพ สเตตัสของตัวชาร์ปแทบไม่มีผล อาศัยแต่ของที่ใส่กะเทคนิคคนเล่น ยืนชนไรไม่ได้ ยืนไห้เบอตียังไม่ได้เลย ต้องหนี คีบับ มันไม่ช่ายอ้ะ อาศัยของทั้งนั้น ความสามารถในตัวชาร์ปเอง ชนะใครไม่ได้เลยไม่เชื่อลองเอาแก้ผ้า ใส่แค่อาวุธ 41 มาสู้กันดู เลือดเคยเยอะ เคยยิงแรง เคยยิงแม่นหลบเยอะ หายหมดอ้ะ ไม่มีเหลือเลย ที่เยอะ เยอะจากของที่ใส่ทั้งนั้นเลย
C3 ก็ทำยาก ของแพง ไปส่งก็ยังยากเลย เอามาก็ไม่โหดอีก มันไม่สลายทันทีเดี๋ยวนั้น มันต้องหน่วงวินึง พอดี วิ วอ พระ ยิงตายก่อน กันเวทย์ดูเยอะสุดในสายเรนแต๊ๆ สกิลทำสตั๊นก็ไม่มี สกิลหยุด ก็หยุดไม่สนิท สกิลลดดาเมจลดแค่ติ้ดเดียว ที่ชาร์ปยังเก่งอยู๋เพราะชาร์ปมันเป็นสายเทคนิคเทคนิคดีก็ยังพอดึงประสิทธิภาพออกมาได้ ถ้าวัดกันที่สเตตัส สกิล C3 ของตัวชาร์ปอย่างเดียวถือว่า ไม่น่าจะมีแล้ว เอาออกเถอะ เทียบกับคนทรง เทียบไม่ได้อ้ะ คนทรงแก้ผ้า ยังโหดกว่าชาร์ปของครบเลยมั้ง
เล่นตอนจิต8 ตอนนี้จิต9ละ -0- รอบที่แล้วนี่เอง

_FireFox_

• **
  • -*-
เพิ่งลองเล่นชาร์ปมา
ดูๆแล้วเหมือนชาร์ปจะโหดนะ ยิงโป้ะที 20k หรือ 38k(อัดสปาเกตตี้) เวลกะมอนเดินเวลป่านี่โหดมากเลย
พอลงแบท อะไรอ้ะ‼ แพ้แทบทุกอาชีพ สเตตัสของตัวชาร์ปแทบไม่มีผล อาศัยแต่ของที่ใส่กะเทคนิคคนเล่น ยืนชนไรไม่ได้ ยืนไห้เบอตียังไม่ได้เลย ต้องหนี คีบับ มันไม่ช่ายอ้ะ อาศัยของทั้งนั้น ความสามารถในตัวชาร์ปเอง ชนะใครไม่ได้เลยไม่เชื่อลองเอาแก้ผ้า ใส่แค่อาวุธ 41 มาสู้กันดู เลือดเคยเยอะ เคยยิงแรง เคยยิงแม่นหลบเยอะ หายหมดอ้ะ ไม่มีเหลือเลย ที่เยอะ เยอะจากของที่ใส่ทั้งนั้นเลย
C3 ก็ทำยาก ของแพง ไปส่งก็ยังยากเลย เอามาก็ไม่โหดอีก มันไม่สลายทันทีเดี๋ยวนั้น มันต้องหน่วงวินึง พอดี วิ วอ พระ ยิงตายก่อน กันเวทย์ดูเยอะสุดในสายเรนแต๊ๆ สกิลทำสตั๊นก็ไม่มี สกิลหยุด ก็หยุดไม่สนิท สกิลลดดาเมจลดแค่ติ้ดเดียว ที่ชาร์ปยังเก่งอยู๋เพราะชาร์ปมันเป็นสายเทคนิคเทคนิคดีก็ยังพอดึงประสิทธิภาพออกมาได้ ถ้าวัดกันที่สเตตัส สกิล C3 ของตัวชาร์ปอย่างเดียวถือว่า ไม่น่าจะมีแล้ว เอาออกเถอะ เทียบกับคนทรง เทียบไม่ได้อ้ะ คนทรงแก้ผ้า ยังโหดกว่าชาร์ปของครบเลยมั้ง
เล่นตอนจิต8 ตอนนี้จิต9ละ -0- รอบที่แล้วนี่เอง

เทคนิคยังไงก็งั้นแหละครับ มันต้องใช้สกิลเป็น สเต็ปไป แต่มันวืดหมด เลยไม่รู้จะเล่นสเต็ปไหน แถมบางอีก ถ้าวืดละคือยอมตายอะ

OIshIE

• **
ตอนนี้เห็นชาปลงตะลุมบอล มีแค่ 3 คนหลักๆ เอาทื่มีเกราะ95นะไม่มีไม่นับเพราะเอาตัวเต๊งๆ ตอนแรกมี 5คน เลิกไป2 เหลือ 3 เอง ไปเล่นอาชีพอื่นกันหมด ไม่ก็เลิกเล่นกัน ชาปกำลังจะสูญพันธ์ละสินะ woon_bye

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
ชาปใช่ว่าจะกากไรขนาดนั้นนะถ้าสายยิงเร็วล้วนพอว่าสายยิงคนไม่ค่อยดี
แต่สายกัมหรือสายผสมอ่ะถ้าจุติเยอะจิตเยอะของถึงจิงๆไงมันก้โหดนะ ถึงจะไม่ที่สุดก้เหอะ

_FireFox_

• **
  • -*-
ชาปใช่ว่าจะกากไรขนาดนั้นนะถ้าสายยิงเร็วล้วนพอว่าสายยิงคนไม่ค่อยดี
แต่สายกัมหรือสายผสมอ่ะถ้าจุติเยอะจิตเยอะของถึงจิงๆไงมันก้โหดนะ ถึงจะไม่ที่สุดก้เหอะ

คนเราเจอกันมาไม่เหมือนกันครับ ถ้าคุณได้เจอเหมือนผมกับพี่ที่กิวผม แทบไม่อยากจะจับชาบอีกเลยอะ

OIshIE

• **
เงียบเลย ชาปมันได้แค่นี้จริงหรอ ซี 3 ใช้ได้อันเดียวเนี่ยนะ เสียใจว่ะ เสนอไปได้ทำไรมั่งไหมว่ะ

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • **
คือถ้าอยากเอายิงสลายเเรงๆ ทำเเม่นเยอะๆ คับ คู่ต่อสู้ที่กันได้มีตะกรุด หลบ ที่จะทอนสลายพลังได้ เเต่สกิลมันก็ยังช้าอยู่ดี1.5วิ เจอเเอสพุ่งตายก่อน จีเอ็มคิดว่าสลายพลังมันจะเเรงเท่าเพลิงอัศนีหรอ คือยิงไปที่วิ มีเกราะดูดซับความเสียหาย ตะกรุดอีก กำปนาทก็โดนโล่ เลือด100เค+ ถึกกว่าพาราอีก ปั้มยาผีบอกสบาย มาดูเลือดชาปบ้างก็ได้คับ 20เค 555+ เหลือเชื่อ เมื่อก่อนพาราถึกกว่าวินะคับ ผมไม่ได้ตำหนิวินะ เเคเปรียบเทียบชาปสายยิงเเรงสู้กับวิ  จีครับ ลองคิดดูนะคับ คนเล่นชาปไม่ค่อยมีเลย มีเเต่คนที่รู้เเนวทางหรือรักจริงที่จะมาเล่น ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย

by Pond_ABM

_FireFox_

• **
  • -*-
คือถ้าอยากเอายิงสลายเเรงๆ ทำเเม่นเยอะๆ คับ คู่ต่อสู้ที่กันได้มีตะกรุด หลบ ที่จะทอนสลายพลังได้ เเต่สกิลมันก็ยังช้าอยู่ดี1.5วิ เจอเเอสพุ่งตายก่อน จีเอ็มคิดว่าสลายพลังมันจะเเรงเท่าเพลิงอัศนีหรอ คือยิงไปที่วิ มีเกราะดูดซับความเสียหาย ตะกรุดอีก กำปนาทก็โดนโล่ เลือด100เค+ ถึกกว่าพาราอีก ปั้มยาผีบอกสบาย มาดูเลือดชาปบ้างก็ได้คับ 20เค 555+ เหลือเชื่อ เมื่อก่อนพาราถึกกว่าวินะคับ ผมไม่ได้ตำหนิวินะ เเคเปรียบเทียบชาปสายยิงเเรงสู้กับวิ  จีครับ ลองคิดดูนะคับ คนเล่นชาปไม่ค่อยมีเลย มีเเต่คนที่รู้เเนวทางหรือรักจริงที่จะมาเล่น ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย

by Pond_ABM

อยากรู้ว่า ยาครอบ มันเพิ่มต้านทานเจ็บภายในไหมครับ

OrChidS

• Full Member
เกมนี้ เล่นมานาน
ทำไปทำมา เริ่มเหมือนเกมต่างประเทศ อย่างเทพ ต้องลงทุน ที่แสนแพง
อยากเทพ ต้องเล่นอาชีพที่มีการซัพพอร์ทมากที่สุดในเกม
สุดท้าย เกมไทยระวังจะเหลือแต่ชื่อ

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
ความคิดเห็นส่วนตัวของผม

1. คนทรงโจมตีเป็นเวทย์ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ แม่นยำความ

2. ชาป ผมว่าดาเมจม่วง ของชาปก็ไม่ธรรมดานะครับ <<<< เดี๋ยวนี้เขากดครอบก้ไม่ติดแล้วละครับ ขาชา แขนชา

3. ผมยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าทุกอาชีพต้องแก้ทางกันได้ ไม่ควรมีอาชีพใดเก่งที่สุด

4. ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะ และจุดบางจุดที่ผมอาจจะไม่ทราบ และอาจจะมีการปรับปรุงครับ

1.ผมว่าสายเวทย์น่าจะเอาแม่นยำมาเกี่ยวข้องด้วยนะ สายเวทย์ไม่ใช่ว่าจะเวทย์เบาๆนะครับ หรือไม่ก็จัดให้มีอัตราหลบหลีกเวทย์มน

2.ชาป ผมว่ากว่าจะยิงให้ดาเมจม่วงๆของจีโดนโจมตีสวนตายก่อนละครับไม่ทันได้ม่วงๆหรอกครับ

3.ครับทุกอาชีพย่อมแก้ทางกันได้ แต่เหมือนจะมีอาชีพที่แพ้ทางกันน้อยทุกสุดอยู่นะครับ / ชนะเกือบหมดทุกอาชีพ คือ (วิ)

1. หากของกันเวทย์ เยอะก็โอกาสลดได้นะครับ เช่น พาลาดิน

2. ชาป เค้ามีดีอยู๋แล้ว เช่น ทำให้เดินช้า ลงเอย โจมตีเบาลง เอย ต่าง ๆ ^^

3. วิ ผมว่าโดนพระ สายทวนกระแส หรือ แอสพุุ่งแทง ก็หมวกหลุด แว้ว หรือไม่ก็ วอ ^^

OIshIE

• **
ชาปกากลงๆ อบากให้กำปนาทชาปร่ายไว พอๆกับเพลิงอัสนีบาตวิ แล้วความแรงก็พอๆกันด้วย ชาปเพลิงอัสนี 25000+ ผอบแล้ว วิ เพลิงอัสนี ลง1-1 ไม่ผอบ 100000+ คือเอิ่มมมมมม แล้ววิไหนจะเกราะเวทซับพลัง โล่อีก เจริญละ จะกันอะไรนักหนา ชาปนี่ ธนูข้าง ลูกธนูข้าง เทร หน้าไม้ข้าง หมุดข้างแต่เทรยังโชคดีนะ เกิดใหม่ได้ แล้วชาปละ ก้าวหนีๆๆๆๆหรอ หนีตลอดเลยไหม กำปนาทหรอยิงไปเบามากมาย สลายพลังหรอ ปั้มยารัวๆอีก เหนื่อยนะชาปอ่ะ ใจไม่รักเลิกเล่นไปแล้ว หวังซะวันมันจะปรับให้ชาปได้ลืมตาอ้าปากกับเขามั่ง   woon_sad2  woon_sad2  woon_sad2

OIshIE

• **
ชาปกากลงๆ อบากให้กำปนาทชาปร่ายไว พอๆกับเพลิงอัสนีบาตวิ แล้วความแรงก็พอๆกันด้วย ชาปเพลิงอัสนี 25000+ ผอบแล้ว วิ เพลิงอัสนี ลง1-1 ไม่ผอบ 100000+ คือเอิ่มมมมมม แล้ววิไหนจะเกราะเวทซับพลัง โล่อีก เจริญละ จะกันอะไรนักหนา ชาปนี่ ธนูข้าง ลูกธนูข้าง เทร หน้าไม้ข้าง หมุดข้างแต่เทรยังโชคดีนะ เกิดใหม่ได้ แล้วชาปละ ก้าวหนีๆๆๆๆหรอ หนีตลอดเลยไหม กำปนาทหรอยิงไปเบามากมาย สลายพลังหรอ ปั้มยารัวๆอีก เหนื่อยนะชาปอ่ะ ใจไม่รักเลิกเล่นไปแล้ว หวังซะวันมันจะปรับให้ชาปได้ลืมตาอ้าปากกับเขามั่ง   woon_sad2  woon_sad2  woon_sad2

แก้ไข ชาปเพลิงอัสนี 25000+ เปลี่ยนเป็น ชาปกำปนาท 25000+

OIshIE

• **
เกือบลืมแหนะ กำปนาทเบลดไปไม่คิดปัองกัน มันเอาดาบปัดเฉย ยิงสลายพลังไปคิดในใจ เบลดมันหลบน้อยยุแล้วไงก็เข้าเต็มๆ มันเอาดาบปัดอีก ไรว่ะเซงว่ะ ซี 3 ชาป พอเป็นฝ่ายรับ ใส่แหวนลมนะหลบ 1100+ คิดในใจเบลดไม่ได้แอ้ม  ป๊าดดดด มังกือพิโรธ 32000+ นอนหลับยาวๆ แต่พอเบลดรอดีเล มังกือพิโรธ พุ่งมาฟาดดาบเรา ดังวืดดดดดดดด แล้วมังกรพิโรธมันโดนได้ไงว่ะ ไปอ่าน ผ่า3พิภพ โจมตีเป้าหมาย 3 ครั้งโดยที่ไม่โต้ตอบกลับ(ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน)และความแม่นจะเพิ่มพลังโจมตีให้ทั้ง 3 ครั้ง ก็โดนได้ไงว่ะ เบลดไม่จุ 1-3 นี่ตัวดีเลย วิ่งมามังกรพิโรธ ชาปเราลงไปนอนกองเลย ขนาดหลบ 1000+ มันเอาแม่นมาจากไหนว่ะจุแค่นี้เอง ใครรู้วานตอบที เบลดจุ1-3 แม่นเกิน 800+ไหมเอ่ยยย ผ่า3 มา ติดมังกรก็ลงไปกองทันที   woon_sad1 woon_sad2 woon_cry

Fus.Ro.DaH

• **
ก็ไม่รู้สินะ เซิฟพีเค ชาปหลบวุ้นหรอยแทบทุกคนกดสกิลสถานะไปก็ไม่ติด(อ้อมมาหมด  g#019)  ขนาดกดเทพอัสนี+กำปนาท ร่ายไม่ทันเสร็จตายห่าก่อน g#037  คือชาปมันไม่สุดสักด้านทั้งหลบทั้งเลือดทั้งกันเวท ออฟเลือดไปก็โดนเน้นๆทุกท่วงท่า-ออฟว่องก็สู้สายหลบบางตัวไม่ได้(ทุกตัว)-ออฟจิต ไร้สาระ กันหลังเวท 50+ ยังไร้ประโยชตายไวเท่าเดิม(เลือดเท่าตีนมด)        จะบอกอะไรให้นะต่อให้มันอัพ อำนาจทำลายล้าง+เพิ่มความเร็วในการโจมตี พร้อมกันได้แม่งยังกากเลย   (เพิ่มอำนาจทำลายล้าง+20 Dmg ต่อ10Str  แม่เจ้าเอาอะไรคิดเอามายิงแมวหลอวะStrตันแค่99โว้ยยยยยยยยย)

ปล.ส่วนตัวเลิกเล่นถาวรละ เบื่อ ไม่รู้เอาเวลาไปพัฒนาอะไรอยู่ g#004   บายครับนานๆตอบทีท่าไม่เบื่อจริงๆ

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ความคิดเห็นส่วนตัวของผม

1. คนทรงโจมตีเป็นเวทย์ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ แม่นยำความ

2. ชาป ผมว่าดาเมจม่วง ของชาปก็ไม่ธรรมดานะครับ

3. ผมยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าทุกอาชีพต้องแก้ทางกันได้ ไม่ควรมีอาชีพใดเก่งที่สุด

4. ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะ และจุดบางจุดที่ผมอาจจะไม่ทราบ และอาจจะมีการปรับปรุงครับ

1.ผมว่าสายเวทย์น่าจะเอาแม่นยำมาเกี่ยวข้องด้วยนะ สายเวทย์ไม่ใช่ว่าจะเวทย์เบาๆนะครับ หรือไม่ก็จัดให้มีอัตราหลบหลีกเวทย์มน

2.ชาป ผมว่ากว่าจะยิงให้ดาเมจม่วงๆของจีโดนโจมตีสวนตายก่อนละครับไม่ทันได้ม่วงๆหรอกครับ

3.ครับทุกอาชีพย่อมแก้ทางกันได้ แต่เหมือนจะมีอาชีพที่แพ้ทางกันน้อยทุกสุดอยู่นะครับ / ชนะเกือบหมดทุกอาชีพ คือ (วิ)

1. หากของกันเวทย์ เยอะก็โอกาสลดได้นะครับ เช่น พาลาดิน

2. ชาป เค้ามีดีอยู๋แล้ว เช่น ทำให้เดินช้า ลงเอย โจมตีเบาลง เอย ต่าง ๆ ^^

3. วิ ผมว่าโดนพระ สายทวนกระแส หรือ แอสพุุ่งแทง ก็หมวกหลุด แว้ว หรือไม่ก็ วอ ^^
เดินชาลงเอย เท้าลวงตา..?
ถ้าเป่นกรณีของสกิลชาร์ป จะมีสักกี่คนที่เล่นสายจุดตาย ?
ถ้าเป่นกรณีของศร99 ถ้ามันวืดล้ะ อย่าว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลย ศร99เพิ่มเเม่น9999 ขณะใช้ เเต่อะไร กุยิงเบอในเเบทวืด เบอหลบเท่าไหร่หรอครับ
ชาร์ปรวมๆเเล้วส่วนตัวผมว่าผมก้เล่นมานานเหมือนกันนะครับ เเต่พอเจออาชีพอื่นที่ของครบในระดับเดียวกัน ชาร์ปทำอะไรเเถบไม่ได้อะ
เจอวิยิงไปหวังให้เเม้งติดอัมพาติ ควย เกราะจุ6เปิดธาตุลม ยิงพาลาไปหวังให้ติด สัส เเรร์90 ยิงแอสไป เข้าเต่มๆเเถบจะนับครั้งได้ ยิงพระ ติดเเสงเทพเเล้วชุดเขียว ความเเม่นของสกิลนู99 ที่เพิ่มเเม่น 9999 เเถบไม่เห่นผล ถ้ายังไงไม่ปรับชาร์ปก้เอาอาชีพไหม่เข้ามาเเทนที่ชาร์ปเถอะนะคับ ส่วนตัวผมตอนที่ผมเล่นอยุ่นั้น เดินๆไปในเมือง นอกเมือง ในเเบท เเถบจะนับคนเล่นชาร์ปที่่เป่นหลักเเถบไม่ได้ คิดเอาเองนะคับโตๆกันเเล้ว ว่าควรเเก้ปัญหายังไง ไม่ใช่เอ๊ะอ๊ะก้ สินค้าหยอดไข่เก่บตังเติมโซล หวังว่าคงเข้าใจนะคับ.