GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบว่าตัวละครนี้ทำอะไรผิดทำไมต้องแบนไอดีครับ

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ตัวละครชื่อ _.ReFresH._ เซิฟ ใต้พิพบ ทำอะไรผิดครับทำไมต้องแบนไอดีด้วยครับ ?

TAMA

• Sr. Member
ตัวละครดังกล่าว ใช้ข้อผิดพลาดของระบบในการเทรดไอเทมที่ได้มาจากการเเฮ็ก

ซึ่งมีโทษสูงสุดคือ ระงับการใช้งานไอดีถาวรครับ

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ง่ะ เพื่อนของผมมันให้ยืมของนิครับผมก็ไม่รู้จริง ๆ ว่ามันแฮ็คมา อ่า แงงงงงงงงงง

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
เสียดายอ่า อุส่า เล่นมาตั้ง นาน โดนแบนซะงั้น ผมไม่รู้จริง ๆ อ่าครับว่ามันแฮ็คมา ผมเห็นมันบอกให้ยืมของ เท่ ๆ ใส่ คนเราของฟรี ๆ หา

ยาก ๆ ก็อยากได้อ่าเนอะ T^T แงงงงงง

DarkEagle

• DarkEagle
   นี่แหละ ถ้าเป็นเรื่องจริง เป็รกรณีที่ปวดหัวทั้งทีมงานทั้งผู้เล่น 

เกิดวันหนึ่งท่านไปเจอคนแฮคเพื่อความสะใจ  ก็ถ้ามันแฮคได้ มันจะทำอะไรก็ได้ใช่ม๊ะ

เอาไอเทมไปทิ้งให้คนเก็บ  คนผ่านมาเจอใครจะไม่เก็บ  เก็บไปเอาไปใช้ เอาไปขาย จากมือหนึ่งไปสู่อีกมือหนึ่ง

ทีมงานแบนไอดีที่มีไอเทมนั้นไว้ตรวจสอบรอคำชี้แจง  แล้วถามว่า ถ้าผมบอกว่า ผมเก็บได้จากพื้น มีคนทิ้งมา หรือ ผมซื้อมาจากคนนั้น พอไปถามคนนั้น เค้าก็บอกว่าเค้าเก็บได้จากพื้นเลยเอามาขายต่อ ทีมงานจะเชื่อผมเหรอครับ จะให้เอาอะไรไปพิสูทธิ์ว่าผมไม่ได้เกี่ยวข้องกับคนที่แฮคแล้วเอามาทิ้ง เอามาให้   แต่ที่แน่ๆ ไอดีที่เกี่ยวข้องโดนแบนไปแล้ว จะถาวรหรือชั่วคราวก็เถอะ

แล้วถ้าทีมงานพิจารณาแล้วว่าผมอาจจะไม่เกี่ยวข้องกันจริง บริสุทธิ์จริง ปลดแบนให้  แต่จริงๆแล้วผมกับคนแฮครู้จักกัน รู้เห็นกันละ  ก็รอดตัวไป

แต่กรณีที่คนไม่เกี่ยวข้องจริงๆนี่สิ โดนแบนไว้ก่อนเลย  ตรงนี้น่าปวดหัวทั้งทีมงานและผู้เล่นจริงๆ

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาโดนแบบนี้ทั้ง ๆ ที่ตัวเอง ก็ไม่ได้ทำอะไรเลยอ่า เห็นเพื่อน มันให้ยืมแว่นแดงใส่ หมวกเทพใส่ ก็ ดีใจ

เพราะว่า ผม เองก็เป็นแค่คนจน ๆ ไม่มีของดี ๆ แบบนั้นเป็นของตัวเองหรอกครับ เสียใจครับ อุส่าเล่นมาตั้งนานเฮ้ออ ตัวนั้นอุส่าฝึกซี3 มา

ตั้งนาน T^T  ผมก็ไม่สนิทกับคนนั้นด้วยรู้จักกันแค่แปปเดียว ผมก็ ไม่นึกเหมือนกันว่าทำไมเขาถึงกล้าให้ผมยืม แต่พอมาเจอแบบนี้ผมคง

เข้าใจแล้วล่ะครับ  g#002 g#002 g#002

woon_cry 

ปิศาจ

มันก็ไม่แน่อะ  ต้องดูตามหลักฐาน  ถ้า GM ถึงขั้นแบนผมกว่าหลักฐานคงหนาพอสมควร 

เพราะ GM เกมส์นี้ไม่ค่อยกล้าทำอะไรหรอกถ้าไม่มีหลักฐาน ขนาดมีหลักฐานยังไม่ค่อยจะกล้าเลย  ปกติเขาจะจับขังก่อน เขาไม่แบนคนง่ายๆ
ต้องเอาหลักฐานมาชี้แจงกันดูครับ  ถึงถ้าแบนไปมีหลักฐานและความบริสุทธิ์ใจกล้ายืนเรื่องส่งหลักฐาน  ว่าเป็นเจ้าของจริงขอชี้แจง  ผมว่าไอพีเดียวนี้ก็เช็คได้ว่ามาจากที่เดียวกันหรือไม่  เดียว GM คงให้ความเป็นธรรมเองแหละ  กู้ข้อมูลได้ของถูกริบคืน  แต่ถ้าผิดจริงแล้วยังมาแอบอ้างไม่ได้ทำ  อาจโดนเอาหลักฐานนั่นไปยื้นฟ้องได้ด้วยนะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ผมเองยัง ไม่เข้าใจเลยครับที่จีเอ็มบอกว่าผมผิดเพราะ " ใช้ข้อผิดพลาดของระบบในการเทรดไอเทม " มันคืออะไรหรอครับ

เพราะว่าผมแค่เอาของที่เพื่อนมันให้ยืมมาใส่อ่าครับ   g#002 g#002 g#002

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาโดนแบบนี้ทั้ง ๆ ที่ตัวเอง ก็ไม่ได้ทำอะไรเลยอ่า เห็นเพื่อน มันให้ยืมแว่นแดงใส่ หมวกเทพใส่ ก็ ดีใจ

เพราะว่า ผม เองก็เป็นแค่คนจน ๆ ไม่มีของดี ๆ แบบนั้นเป็นของตัวเองหรอกครับ เสียใจครับ อุส่าเล่นมาตั้งนานเฮ้ออ ตัวนั้นอุส่าฝึกซี3 มา

ตั้งนาน T^T  ผมก็ไม่สนิทกับคนนั้นด้วยรู้จักกันแค่แปปเดียว ผมก็ ไม่นึกเหมือนกันว่าทำไมเขาถึงกล้าให้ผมยืม แต่พอมาเจอแบบนี้ผมคง

เข้าใจแล้วล่ะครับ  g#002 g#002 g#002

woon_cry

ตัวละครที่ผู้เล่นกล่าวอ้างถึงนั้น มิได้โดนระงับไอดี จากเรื่องแฮ็คครับ แต่โดนเพราะมีส่วนร่วมกับการใช้ข้อผิดพลาดของระบบ ซึ่งของที่ใช้ข้อผิดพลาดของระบบคือ   หมวกเทพธิดา  รัชทายาท  แห่งความแกร่ง   และ หน้ากากซาดิสม์ จักรพรรดิ  แห่งการมอง
ซึ่งหากผู้เล่นกล่าวบอกว่า ไม่สนิทชิดเชื้อกับผู้เล่นที่ให้ยืมของก็สมควรที่จะพึงระวัง และตั้งข้อสงสัยให้มากๆ ว่าของชิ้นที่เขานำมาให้นั้น
อาจจะเป็นของที่ได้มาด้วยโดยมิชอบหรือไม่ เขาถึงไม่เสียหายกล้าให้คนที่ไม่สนิทหยิบยืมง่ายขนาดนี้

ส่วนเรื่องการชี้แจงในกรณีเดียวกันที่เกิดจากเรื่องนี้ ผมจะแจ้งให้ทราบหลังคดีสิ้นสุดลงเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ผมคงผิดเองแหละครับ ความโลภของคนอ่ะเนอะ อยากได้อยากหล่อ เสียดายมากเลยยยตัวนั้น T^T ไม่น่าเลย

woon_cry woon_cry woon_cry

ร้ายก้รัก

• Newbie
  • *
ผมเองก็โง่ด้วย ที่ไม่ยอมคิดไตร่ตรองอย่างที่จีเอ็มบอก แต่จาทำไงได้ล่ะเน้อ เวลาก็ย้อนไม่ได้ เศร้า  g#002 g#002 g#002

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ไม่ต้อง ห่วงเสียดายของ เลย ครับ ห่วงเรื่องคดีความดีกว่า ได้ยินว่า ผู้เสียหายเค้าแจ้งความแล้ว

TAMA

ก็ถูกอย่างที่คุณ ซะงั้นนนน เห้อๆ พูดไว้ว่า "เวลาไม่สามารถย้อนกลับมาได้"

แต่ว่าเราสามารถเรียนรู้ไว้เป็นบทเรียนได้ว่าอย่าประมาทอีก