GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รับความคิดเห็นเรื่องธง อมตะ 8 นาทีครับ

บุคคลทั่วไป · 70 · 13931

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• Jr. Member
  • **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!
ต้องขอขอบคุณทุกความเห็นที่ร่วมเสวนาในเรื่องนี้ครับ g#017 g#017
ตอนนี้ทางทีมงานเก็บข้อมูลในวันเสาร์ที่จะถึงอีก 1 ครั้งนะครับ
เพื่อนำมาประชุมปรับปรุง เพิ่มเติมกิจกรรมในวันจันทร์อีกครั้งครับ  g#017 g#017

ตอนนี้  จากแต่ก่อน ถ้าตีบ้านได้ในนาทีที่47   ก้การันตีปราสาท  ตอนนี้ นาทีที่42 เป็นต้นไป ก้ปล่อยบ้านทิ้งได้เลย ยังไง ก็ปลอดภัย

เพราะเมื่อก่อน มันลุ้น ยันวิสุดท้าย แบบนี้มันยืดให้ช้าลงได้อีกถึงจะบอกว่า วอหน้าก็ไปเลอะอิฐก็เถอะ

v_xxx101_v

• **
ไม่เห็นว่าจะยุ่งยากตรงไหนเลย ห้องเตรียม ความคิดผมนะ
- คุยทหาร ขอเข้าร่วมสงคราม
- ทหารส่ง เข้า ห้องเตรียม ( เหมือนฝ่ายกันบ้านปัจจุบันที่มี ห้องเตรียมที่เป็นแท่น แล้วมีวาปลงจุดต่างๆ)
 - ฝ่ายกัน วาปเปิดหมดทุกจุด เพื่อประจำตามจุดยุทธศาสตร์
 - ฝ่ายรับ วาปจะเปิดแต่หน้าบ้าน1-5 แต่หากประตูแตกถึงจุดไหน วาป 6-8 จะเปิดตาม
- ในห้องเตรียม พระสามารถฟูให้ตี้ตัวเองได้ หรือรับตี้ ในห้องเตรียมนี้ได้ ( ปัจจุบันมีเพียงฝ่ายกันเท่านั้นที่พระฟูในตี้ ในห้องเตรียมได้)
- เวลาตาย ทั้งฝ่ายบุก และฝ่ายกัน จะมาเกิด ในห้องเตรียมของตัวเอง
-ในห้องเตรียม จะมีทหารเพื่อ ขายอุปกรณ์สงครามต่างๆสำหรับ หัวกิล รองกิล ขุนพล เพื่อนำไปใช้ในสงคราม
- หากจะออกจากห้องเตรียม ก็คุยกับทหาร เพื่อขอออกจากสงคราม เมื่อออกแล้ว เราจะมาเกิดตามจุดเซฟ ของแต่ละเมือง
***ซึ่งผมอยากให้มี มากกว่า 1 ห้องหรือออกแบบให้ห้องกว้างๆหน่อยเพื่อลดปัญหาการแออัด***
ส่วนเรื่อง ธงอมตะ 8 นาที สำหรับผมคิดง่ายๆนะ
-ให้ธงอมตะ 8 นาทีมีผลแค่ช่วง 30 นาทีแรก ถ้าเลย 30 นาทีไปแล้ว ก็ตามเดิม แตกเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น

dakwang1000k

• Newbie
  • *
ไม่ชอบตรงที่ว่า อมตะ8นาที เกินไปไหม เอาอุโมงออกก็เเล้ว  เเล้วที่สำคัญ  เนี่ย งง ตรงเนี่ย  ป้อมพังเเล้ว เเต่ เจือกสร้างได้อีก เพื่ออะไรไม่ทราบ  ยกตัวอย่างกับการวอครั้งล่าสุด  ฝ่ายบุกตีประตู8 พังเรียบร้อย ป้อมพังหมด สักพักเพื่อนในกิลบอกว่า จุด8 ป้อมมีอีกเเล้ว อยากจะถามว่า จีเอ็ม กลัวฝ่านกันบ้านไม่เเตกหรอค่ะ หรือยังไง ช่วยอะธิบายที เหลืออดมานานเเล้ว พูดไปทางจีเอ็มนิคกี้ก็เท่านั้น เหมือนสีซอให้ควายฟัง พูดไปซิปไปคุยเจือกเงียบ  มาวอเองเล่นเองม่ะ  มาเป็นผู้บริโภคเกมส์นี้เเทน ส่วนเกมส์นี้จะบริหารเองเลย ดีม่ะ  woon_angry woon_angry

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ไม่ชอบตรงที่ว่า อมตะ8นาที เกินไปไหม เอาอุโมงออกก็เเล้ว  เเล้วที่สำคัญ  เนี่ย งง ตรงเนี่ย  ป้อมพังเเล้ว เเต่ เจือกสร้างได้อีก เพื่ออะไรไม่ทราบ  ยกตัวอย่างกับการวอครั้งล่าสุด  ฝ่ายบุกตีประตู8 พังเรียบร้อย ป้อมพังหมด สักพักเพื่อนในกิลบอกว่า จุด8 ป้อมมีอีกเเล้ว อยากจะถามว่า จีเอ็ม กลัวฝ่านกันบ้านไม่เเตกหรอค่ะ หรือยังไง ช่วยอะธิบายที เหลืออดมานานเเล้ว พูดไปทางจีเอ็มนิคกี้ก็เท่านั้น เหมือนสีซอให้ควายฟัง พูดไปซิปไปคุยเจือกเงียบ  มาวอเองเล่นเองม่ะ  มาเป็นผู้บริโภคเกมส์นี้เเทน ส่วนเกมส์นี้จะบริหารเองเลย ดีม่ะ  woon_angry woon_angry

1. ฝ่ายกัน เค้ากัน1 สมาคม แต่สมาคมที่ตีเค้า นับไม่ถ้วนนะครับ ดังนั้นท่านคิดว่าใครลำบากกว่ากันครับ
2. หากทรัพยากรเค้าพอก็สามารถสร้างไอเทมที่พังไปแล้วทดแทนได้ ซิครับ มันไม่ถูกต้องตามหลักยังไงอ่ะ
3. และการปรับเปลี่ยนนั้น ทางทีมงานไม่ได้ปรับเปลี่ยนระบบเพื่อใครคนใด หรือกลุ่มใด ครับ ทางทีมงานต้องมองปัญหาในภาพรวม และคิดหาทางแก้เพื่อปรับปรุงและแก้ไขระบบต่อไป และการที่ผมมาตั้งกระทู้เช่นนี้ก็เพื่อรับฟังปัญหาของเพื่อนๆนี้และครับ
4. 8 นาทีที่อมตะ นั้นถ้าฝ่ายตีคิดว่ามตีตอน ใกล้หมดเวลา สัก 10 นาทีก็ได้แล้ว แล้วท่านไม่คิดหรือว่าฝ่ายรับเค้าจะไม่ทราบว่าต้องกันบ้านนะช่วงเวลาดังกล่าวให้นานที่สุด ถ้าทำได้ ครับ

ดังนั้นอยากให้เสนอกันแบบแสดงวิสัยทรรศ นะครับ เพราะแน่นอนว่ามุมมองของเพื่อนๆหลายท่าน ย่อมมองได้กว้างกว่า ลึกกว่า มุมมองของทางทีมงานไม่กี่คนอย่างแน่นอนครับ
ลองเสนอมุมมอง และ ไอเดีย ของเพื่อนเข้ามาได้นะครับ ผมจะได้นำไปเสนอพี่ๆต่อไปครับ  woon_yes

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!

พูดถึงป้อมไม้ชิมิ ก็มันมีจำนวนที่ให้ตั้งได้ม่ายช่ายหรอ

ถ้าพังก็ตั้งใหม่ได้โดยเสียทรัพย์ไม้เสียตังกิล ง่ายๆตั้งได้จนกว่าไม้หรือตังในกิลจะหมดหรือครบจำนวนที่กำหนด

ม่ายช่ายหรอ หรือ ผมเข้าใจผิด

P a t c h a :)

• Full Member
 g#015 g#015 g#015

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

1. ฝ่ายกัน เค้ากัน1 สมาคม แต่สมาคมที่ตีเค้า นับไม่ถ้วนนะครับ ดังนั้นท่านคิดว่าใครลำบากกว่ากันครับ
2. หากทรัพยากรเค้าพอก็สามารถสร้างไอเทมที่พังไปแล้วทดแทนได้ ซิครับ มันไม่ถูกต้องตามหลักยังไงอ่ะ
3. และการปรับเปลี่ยนนั้น ทางทีมงานไม่ได้ปรับเปลี่ยนระบบเพื่อใครคนใด หรือกลุ่มใด ครับ ทางทีมงานต้องมองปัญหาในภาพรวม และคิดหาทางแก้เพื่อปรับปรุงและแก้ไขระบบต่อไป และการที่ผมมาตั้งกระทู้เช่นนี้ก็เพื่อรับฟังปัญหาของเพื่อนๆนี้และครับ
4. 8 นาทีที่อมตะ นั้นถ้าฝ่ายตีคิดว่ามตีตอน ใกล้หมดเวลา สัก 10 นาทีก็ได้แล้ว แล้วท่านไม่คิดหรือว่าฝ่ายรับเค้าจะไม่ทราบว่าต้องกันบ้านนะช่วงเวลาดังกล่าวให้นานที่สุด ถ้าทำได้ ครับ

ดังนั้นอยากให้เสนอกันแบบแสดงวิสัยทรรศ นะครับ เพราะแน่นอนว่ามุมมองของเพื่อนๆหลายท่าน ย่อมมองได้กว้างกว่า ลึกกว่า มุมมองของทางทีมงานไม่กี่คนอย่างแน่นอนครับ
ลองเสนอมุมมอง และ ไอเดีย ของเพื่อนเข้ามาได้นะครับ ผมจะได้นำไปเสนอพี่ๆต่อไปครับ  woon_yes

อันนี้จีเอมพูดถูกน๊ะครับ เป็นเหตุผลในภาพรวมน๊ะครับ 

เรื่องสร้างป้อมได้ใหม่อันนี้ก็ไม่ผิดปรกติอะไรน๊ะผมว่า  ถ้าเจอกิลใหญ่ๆคนเยอะมากๆ ขอบอกว่า ป้อมต่างๆแทบไม่ต้องสร้างเลยดีกว่า แค่คนลุยคนก็เหงือกบานแล้วครับ  และมีจริงๆเสียด้วยในกรณีนี้ สร้างป้อมแค่ล้อมธงดูเท่ๆไปงั้น แค่ด้านนอกคนอัดกับคนก็แทบจะไม่ผ่านแล้วถ้าเจอกิลใหญ่คนเยอะครองบ้าน

และตรงนี้ถ้าตีบ้านเค้าไม่แตกจะไปโทษระบบก็ไม่ได้น๊ะครับ เพราะกิลใหญ่ๆที่เค้ามีคนเยอะๆได้ขนาดนั้นเค้าก็ก่อร่างสร้างตัวมา ผมเองลงวอร์เห็นกิลใหญ่ต่อกิลใหญ่ชนกันยังเอากันไม่ผ่านเลย ขนาดว่า ฝ่ายบุกได้เปรียบกว่าเจ้าบ้านน๊ะครับเพราะคนมารุมตีจากทุกกิลเลย  เจ้าบ้านมีแค่คนกิลตัวเองกับกิลพันมิตรมาป้องกัน  แต่เราต้องยอมรับความพ่ายแพ้ครับ ตีเค้าไม่ผ่านเพราะคนเค้าเยอะจริงๆ  แต่ละคนก็จุเยอะๆของดีๆกันทั้งนั้น เทคนิดดี  ตรงนี้หากกิลเล็กๆมองว่าต้องมาปรับให้เจ้าบ้านเสียเปรียบ หรือให้ตีบ้านง่าย ผมว่าไม่ควรน๊ะครับ ที่แน่ๆเข้าตัวเองด้วยเวลาฟลุ๊คได้บ้านขึ้นมา ตัวเราเองก็เสียง่ายเช่นกันน๊ะ

ก็อย่างที่บอก คนเค้าเยอะ ของเค้าดี แม้เราจะรุมตีให้เค้าเสียบ้านได้ แต่เค้าก็กลับมาเอาคืนได้ง่ายเช่นกันเพราะคนเขาเยอะ เราได้ไปก็กันไม่อยู่เหมือนกัน เรารู้ว่าเราคนน้อยสู้ไม่ได้ ต้านไม่อยู่ก็ต้องพยายามสร้างกิลให้ยิ่งใหญ่ไว้ครับ  ต้องใช้เวลานานเพียงใดก็แล้วแต่  กิลใหญ่ๆกว่าเค้าจะอยู่มาทุกวันนี้ก็ใช้เวลานานเลยน๊ะ

ตรงนี้เป็นส่วนหนึ่งที่กิลเล็กๆต้องทำความเข้าใจ

v_xxx101_v

• **
ก็ขอเป็นกำลังใจ และขอบคุณ  GM ทุกท่านนะครับ ที่ตั้งใจรับฟัง ปัญหา เพื่อพัฒนา สงครามชิงปราสาท ให้สนุกยิ่งขึ้น ตัวผมเองก็จะสะท้อน ในมุมมองของผม เพื่อให้ทีมงานได้รับรู้เพื่อนำไปเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ
- เรื่องตั้งป้อม มันก็ไม่มีอะใรที่ต้องแปลกใจ ป้อมพังก็ตั้งใหม่ได้ เรื่องธรรมดา ของฝ่ายกัน เค้ามีโควต้าป้อม ของเค้าอยู่แล้ว เค้าจะตั้งไม่ตั้ง มันเรื่องของเค้า
- เรื่อง ฝ่ายบุก หลายกิล รุม ฝ่ายกัน ฟังดูเหมือน ฝ่ายกันเสียเปรียบ สำหรับผม ผมไม่ได้มองอย่างนั้น ซะทีเดียว
   1. หลายกิล จะไม่มีการประสานงาน วางแผน ที่ดี เท่า กิลเดียว
   2. ที่ว่าหลายกิล ให้ดูอย่างนี้ดีกว่า ฝ่ายบุกมีกี่ตี้ ฝ่ายกันมีกี่ตี้ ไม่แน่เสมอไป ที่หลายกิลคนจะเยอะกว่ากิลเดียว สรุป คนเยอะ ได้เปรียบ
- เมื่อไม่มี อุโมงค์ ไม่มีประตู ไม่สามารถพุ่งข้ามสิ่งกีดขวางได้ รูปแบบ ของสงครามจะเปลี่ยนไป คือ จะเพิ่มการปะทะด้านหน้าถึงช่วงกลางๆแมพจะดุเดือดขึ้น
   1. เมื่อฝ่ายกัน มีพระฟูในตี้ ฝ่าย บุกก็ควรมีด้วยเช่นกัน  เมื่อปะทะกันในลักษณะ ตี้ชนตี้ มันก็ควรมีความเสมอภาคกัน ( จึงสนับสนุนให้มีห้องเตรียมตัว)
   2. คงจะมันส์ไม่น้อย ที่ตายยากขึ้นเมื่อมีพระฟู ผู้เล่นจะได้วาดลวดลาย ได้อย่างเต็มที่ ไม่ใช่ เกิดมา โดนไม่กี่ทีตาย กดยาไม่ทันตาย ยังไม่ทันมันส์เลย ตายแระ
- เมื่อตาย ทำใมถึงอยากให้มาเกิดที่ห้องเตรียมตัว
   1.ไม่ต้องเสียเวลามานั่งตอบคำถาม ของทหารนายนึงซึ่งเป็นคนขี้สงสัยมากๆ
   2.เพื่อความต่อเนื่อง ความสนุก เร้าใจ จะได้ไม่ขาดตอน
   3. ลดความ แออัด ของผู้มาร่วมสงคราม ฝ่ายกัน เกิดห้องเตรียมฝ่ายกัน ฝ่ายบุกเกิดห้องเตรียมฝ่ายบุก เกิดเสร็จ วิ่งผ่านวาปมาลุยกันต่อได้เลย
- การตั้งป้อมฝ่ายกัน หัวกิล รองกิล ของกิลพัน น่าจะช่วยตั้งป้อมได้
- น่าจะมีการเพิ่ม ช่องสนทนา ระหว่างกิลพัน
ฝากไว้พิจารณาครับ
ขอบคุณครับ  g#046

Ef_Samos

• Newbie
  • *
อมตะธง 8 นาที เอามาเพื่ออ่าไร??  ยังไงก็รีบ้านเหมือนเดิม

อีกอย่าง ลดเวลาากิจกรรมสงครามชิงปราสาทลงเยอะเลย (วอนี้ไม่มีความมันส์เหมือนวอที่ผ่านมาเลย)
  g#030 g#030

llbenll

• Newbie
  • *
ขอบอกว่า  ไม่มีความมันส์แม้แต่นิดเดียว
เหมือนลงไปเสี่ยงดวง วิ่งถึงธงก่อน ใช่ว่าจะตีได้บ้าน - -*
ถึงธงก่อน ก็ต้องรอ 8 นาที  คนก็มากันบานแล้ว
แล้วมาลงสกิลแข่งกัน ธงหมด8นาทีเมื่อไหร่  ธงเลือดหมดที่สกิลใคร คนนั้น สมาคมนั้น ได้ไป  - -*
เฮ้อ ไม่มันส์เอามากๆ
จะอมตะทำไม  พระกายธง มันส์กว่าเยอะ 555

ปล. จากที่ได้ลองอมตะ8นาทีที่ท่านจีเอ็มปรับแล้ว บอกได้คำเดียวเลยว่า " ไม่มันส์ "

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
พอบุกได้ก็ลงไปยิงกำแพงเล่น รอเวลาธงหมดอมตะ
กว่าบ้านจะแตกผลาญทรัพเจ้าบ้านได้เยอะเลย
บังเอิ๊ญเหลือเกิน ได้บ้านช่วงท้ายพอดี ลงไปตีคนเล่นๆ
ยังไง๊ ยังไงก็ได้บ้าน เอิ๊กๆๆๆ สดๆร้อนๆ บุกสองคนได้บ้านเฉย
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าจะให้ผมคิดต้องตีป้อม(ป้อมอิฐนะครับ)ให้พังให้หมดถึงจะตีธงได้
เอาแบบ dota woon_555 woon_555 woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing