GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รับความคิดเห็นเรื่องธง อมตะ 8 นาทีครับ

บุคคลทั่วไป · 70 · 13920

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ก่อนหน้านี้ ทีมงานบอกว่าจะ ปรับ อุโมงค์ พระประตู หรือ การพุ่งข้ามสิ่งกีดขวาง ซึ่งเหล่านี้ คือกลยุทธ ของฝ่ายบุกแน่นอน การบุกเสียเวลากว่าเดิมแน่นอน ขณะที่เวลาในการ วอ เท่าเดิม ผมมองว่า การตัดตรงที่ต้องมาเลือก โน่นนี่นั่น กับ npc ทุกครั้งที่ตาย หรือ ที่หลุด เป็น การ ตายแล้ว มาเกิดที่ห้องเตรียมตัว ของแต่ละฝ่ายเลย ดีกว่ามั๊ย ประหยัดเวลา ความมันส์ไม่ขาดตอน
ห้องเตรียมตัว อันนี้เดิม ฝ่ายกันบ้านนี่ได้เปรียบอย่างชัดเจน คือ ยืนฟูในห้องเตรียมตัว ได้สบายใจ ไม่ต้องห่วงว่าใครจะมาตี เวลากายกายเสร็จวิ่งผ่านวาปเลย เรียกได้ว่า ใช้ระยะเวลาติดกายได้คุ้ม แทบทุกวินาที
มาฝ่ายบุก ทีนี้ ถ้ากายมาจากบนเมือง เหลือเวลากาย 10 วิ นี่ถือว่าเลิศ ถ้าบอกว่ายึดพื้นให้พระ ครับ อันนี้ถ้าคนในกิลเยอะกำลังคนเหลือเฟือนั้นพอทำได้ กรณีนี้คือ กิลใหญ่บุกกิลเล็ก แล้วถ้า กิลเล็กบุกกิลใหญ่ล่ะ ถ้าจะมัวยึดพื้นที่ให้พระลืมเรื่องธงไปได้เลย ยิ่งใช้ประตูไม่ได้ด้วยแล้ว ถ้าไม่บุกเดินฝ่าไปด้วยกัน โอกาสถึงธงยาก
ถ้าฝ่ายกัน ฟูให้ตี้ได้ในพื้นที่ปลอดภัยได้ กายเสร็จวิ่งมาบู๊ได้ทันที ก็คง แฟร์ ดีถ้าฝ่ายบุกมีบ้าง
ฝ่ายกันยังมีป้อมต่างๆเป็นเครื่องมือ อันนี้ก็ถ่วงเวลาได้ดีทีเดียวอันนี้ไม่ว่ากัน ถือว่าฝ่ายกันเค้าลงทุน อนาคตทีมงานคงปรับเรื่องทรัพยากรของกิลให้ง่ายขึ้นกว่าเดิม
ส่วนเรื่องจุดเกิด จะโน้ม  เทอร่า หรือป้อม ถ้ากายมาแล้วไม่เสียเวลานั่งเลือกคำตอบกิจกรรมเวียนเทียน มันก้มีทางแก้กันอยู่
หากมีห้องเตรียม ขึ้นมา สามารถกะจายคนออกไป น่าจะลดปัญหาความแออัด หลุด กันได้ (คิดว่านะ)
ฝากไว้พิจราณาครับ 

oh_RaymonDD

• Full Member
ก้อดีคับ มันส์ดี พอหมด 8นาที ปุ๊ป ผมก้อเตรียม หมัดไว้ กระเทกหน้าคน ยุหน้าธงละ ^^

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!
รู้สึกเวลาธงจะนานไปนะคะ ถ้าได้บ้านช่วงเวลาที่ 40+ นี่
เจ้าบ้านไม่ต้องทำไรเลยอ่ะ รอเวลาหมดอย่างเดียว  g#015

วอที่แล้วร้อนๆเลย ได้บ้านประมานตอนก่อนหมดเวลา6-7นาที

เพื่อนวิ่งไปถึงธงแล้วแต่มันติดอมตะ ตีไม่แตก อิฐก็ตีแล้วม่ายเข้ากิล(เพราะธงไม่แตก)

ป้อมเขาก็ม่ายต้องตั้ง แถมไม่ต้องกันบ้านด้วย ขนไปช่วยกิลพันธ์กันบ้านสบายใจเฉือบ

ปล.ถึงธงอมตะ8นาทีจะช่วยลดการรีบ้านได้แต่มันก็ลดความตื่นเต้นช่วงใกล้หมดเวลาได้เหมือนกัน ว่ามะ

ถึงจะบอกว่ามันเป็นเทคนิคของแต่ละกิลก็เถอะ ถ้าเลือกได้ทุกกิลที่บุกคงเน้นที่จะไม่เสี่ยงตีได้แล้วโดนตีคืนหรอก ชิมิ g#034

Crossζy

ถ้าจะให้ผมคิดต้องตีป้อม(ป้อมอิฐนะครับ)ให้พังให้หมดถึงจะตีธงได้

Directorr

ทำไมมีแต่คนมองอะไรระยะสั้นจัง

"คนที่ไม่มีปัญญากันบ้านแล้วจะเอาบ้าน ซักวันกิลนั้นก็จะไม่มีปัญญาลงวอ"

ไอการตีบ้าน ตอนนาที 42 มันก็อย่างมากได้บ้านแค่วอนั้นๆแหละครับ

แล้วต้นวอหน้า คุณจะเจอกับ มหกรรม การถลุงอิฐที่ คุณไม่สามารถรีบ้านได้ถึง 5นาที

ถ้าคุณไม่มีปัญญากันบ้าน หรือกันคนที่มาเจาะอิฐ(เจอเบอระะเบิดคุณก็ทำไรไม่ได้แล้ว)

ขึ้นต่ำเสียอิฐ 2000+ แน่นอนครับ (นี่พูดแค่ขึ้นต่ำนะ ผมว่าถ้าโดนเลาะทุกกำแพงนี่ประมาน 6-8พัน)

แล้วคุณคิดว่ากิลๆนั้นจะ ทำแบบนี้ได้กี่วอกันล่ะ

ถึงมีกิลที่มาช่วยรึ กิลที่ช่วยรีก็มีชะตากรรมไม่ต่างกันครับ

จะโดนเจาะอิฐจนในที่สุดไม่สามารถลงวอได้

จนสุดท้ายถ้าอยากวอแล้วเปลี่ยนกิลไปแบบนี้เรื่อยๆ มันต่างอะไรกับกิลล่มล่ะ?
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   สงสัยต้องเปลี่ยนยกชุดแล้วละมั้ง   ต้องออกแบบรูปแบบสงครามชิงปราสาทกันใหม่ เปลี่ยนรูปแบบไปเลย เผื่อจะได้รูปแบบที่ลงตัว

อย่างในกรณีวันนี้ ที่สวรรค์เวลาของ คอมผม19.40 แต่ในอสุร่าจะเป็น 19.42 ห่างกัน 2 นาที
    ฟรีดอมได้บ้านตอน 19.42 ซึ่งฟรีดอมไม่ต้องเข้าบ้านเลยครับ
    ได้ตอน 19.42 เข้าชิงได้ตอน 19.45 รอธงหายอมตะอีก 5 นาที  เวลากิจกรรมหมด 1.48(คอมผม)
    แบบนี้ ก็ต้องนั้งรอลุ้นตี ตอนเวลา 19.40 ขึ้นไป ใครได้ก็ไปเดินเล่นได้เลยไม่ต้องกันบ้าน

ซึ่งระบบแบบนี้ เจ้าบ้านจะได้เปรียบแบบไม่ต้องทำไรเลย ถ้าตีได้ในช่วงเวลา 10 นาทีสุดท้าย

(ความคิดของใคร คิดได้ยังไง วิสัยทัศสั่นจุ๊ดจู๋)

เห็นด้วยกับความคิดนี้ ถ้าได้บ้านตอน 19.40 ก็ไม่ต้องกันบ้านกันละ สบาย  #038

อยากให้ยุบปราสาทให้มีแค่ ที่เดียวพอ สงครามจะได้ดุเดือดขึ้น  g#035

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

NEWGOLF

• เดี๋ยวค่อยเจอกัน^^
รู้สึกเวลาธงจะนานไปนะคะ ถ้าได้บ้านช่วงเวลาที่ 40+ นี่
เจ้าบ้านไม่ต้องทำไรเลยอ่ะ รอเวลาหมดอย่างเดียว  g#015

วอที่แล้วร้อนๆเลย ได้บ้านประมานตอนก่อนหมดเวลา6-7นาที

เพื่อนวิ่งไปถึงธงแล้วแต่มันติดอมตะ ตีไม่แตก อิฐก็ตีแล้วม่ายเข้ากิล(เพราะธงไม่แตก)

ป้อมเขาก็ม่ายต้องตั้ง แถมไม่ต้องกันบ้านด้วย ขนไปช่วยกิลพันธ์กันบ้านสบายใจเฉือบ

ปล.ถึงธงอมตะ8นาทีจะช่วยลดการรีบ้านได้แต่มันก็ลดความตื่นเต้นช่วงใกล้หมดเวลาได้เหมือนกัน ว่ามะ

ถึงจะบอกว่ามันเป็นเทคนิคของแต่ละกิลก็เถอะ ถ้าเลือกได้ทุกกิลที่บุกคงเน้นที่จะไม่เสี่ยงตีได้แล้วโดนตีคืนหรอก ชิมิ g#034

woon_yes woon_yes woon_yes

อุ้ย

• **
ต้องขอขอบคุณทุกความเห็นที่ร่วมเสวนาในเรื่องนี้ครับ g#017 g#017
ตอนนี้ทางทีมงานเก็บข้อมูลในวันเสาร์ที่จะถึงอีก 1 ครั้งนะครับ
เพื่อนำมาประชุมปรับปรุง เพิ่มเติมกิจกรรมในวันจันทร์อีกครั้งครับ  g#017 g#017

ทีที้

ต้องขอขอบคุณทุกความเห็นที่ร่วมเสวนาในเรื่องนี้ครับ g#017 g#017
ตอนนี้ทางทีมงานเก็บข้อมูลในวันเสาร์ที่จะถึงอีก 1 ครั้งนะครับ
เพื่อนำมาประชุมปรับปรุง เพิ่มเติมกิจกรรมในวันจันทร์อีกครั้งครับ  g#017 g#017

ตอนนี้  จากแต่ก่อน ถ้าตีบ้านได้ในนาทีที่47   ก้การันตีปราสาท  ตอนนี้ นาทีที่42 เป็นต้นไป ก้ปล่อยบ้านทิ้งได้เลย ยังไง ก็ปลอดภัย

.ลั้ลลา.

• Newbie
  • *
เอาเลือดธง2000ค่ะตีเข้าครั้งละ1ทุกอาชีพเพื่อไม่ให้เสียเปรียบค่ะดวงใครดีคายได้ไรแบบนี้^^ woon_sunny

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทำไมมีแต่คนมองอะไรระยะสั้นจัง

"คนที่ไม่มีปัญญากันบ้านแล้วจะเอาบ้าน ซักวันกิลนั้นก็จะไม่มีปัญญาลงวอ"

ไอการตีบ้าน ตอนนาที 42 มันก็อย่างมากได้บ้านแค่วอนั้นๆแหละครับ

แล้วต้นวอหน้า คุณจะเจอกับ มหกรรม การถลุงอิฐที่ คุณไม่สามารถรีบ้านได้ถึง 5นาที

ถ้าคุณไม่มีปัญญากันบ้าน หรือกันคนที่มาเจาะอิฐ(เจอเบอระะเบิดคุณก็ทำไรไม่ได้แล้ว)

ขึ้นต่ำเสียอิฐ 2000+ แน่นอนครับ (นี่พูดแค่ขึ้นต่ำนะ ผมว่าถ้าโดนเลาะทุกกำแพงนี่ประมาน 6-8พัน)

แล้วคุณคิดว่ากิลๆนั้นจะ ทำแบบนี้ได้กี่วอกันล่ะ

ถึงมีกิลที่มาช่วยรึ กิลที่ช่วยรีก็มีชะตากรรมไม่ต่างกันครับ

จะโดนเจาะอิฐจนในที่สุดไม่สามารถลงวอได้

จนสุดท้ายถ้าอยากวอแล้วเปลี่ยนกิลไปแบบนี้เรื่อยๆ มันต่างอะไรกับกิลล่มล่ะ?

ถูกแล้วแบบนี้

ส่วนเรื่องห้องเตรียมฝ่ายบุกนั้น แล้วสามารถเลือกเมืองได้ด้วยหรอ

กดใบวาบได้ด้วยหรอต้องมีรถไฟด้วยสิแบบนี้

ผมว่ามันจะยุ่งยากมากเกินไป

ให้มีแต่ฝ่ายรับอย่างเดียวพอ

ให้ฝ่ายรับเกิดบนหน้าวาบว่าจะลงประตูไหนแค่นั้น

ถ้าไม่มีการเกิดด้านบนจะทำให้ช่วยเรื่องสมาคมเดียวครองหลายเมืองด้วย

เพราะถ้าเกิดเราลงกันบ้านแล้วบ้านเรายังไม่แตกเราก็ไม่สามารถขึ้นจากบ้านของเราได้เลย

นอกจากเราไม่ได้ลงกันเป็นตี้ที่ใช้สำหรับบุกอย่างเดียว

ถ้าห้องสำหรับฝ่ายบุก-รับยุ่งยากก็ไปแก้ไขตรงอื่นเหอะ

dakwang1000k

• Newbie
  • *
ไม่ชอบตรงที่ว่า อมตะ8นาที เกินไปไหม เอาอุโมงออกก็เเล้ว  เเล้วที่สำคัญ  เนี่ย งง ตรงเนี่ย  ป้อมพังเเล้ว เเต่ เจือกสร้างได้อีก เพื่ออะไรไม่ทราบ  ยกตัวอย่างกับการวอครั้งล่าสุด  ฝ่ายบุกตีประตู8 พังเรียบร้อย ป้อมพังหมด สักพักเพื่อนในกิลบอกว่า จุด8 ป้อมมีอีกเเล้ว อยากจะถามว่า จีเอ็ม กลัวฝ่านกันบ้านไม่เเตกหรอค่ะ หรือยังไง ช่วยอะธิบายที เหลืออดมานานเเล้ว พูดไปทางจีเอ็มนิคกี้ก็เท่านั้น เหมือนสีซอให้ควายฟัง พูดไปซิปไปคุยเจือกเงียบ  มาวอเองเล่นเองม่ะ  มาเป็นผู้บริโภคเกมส์นี้เเทน ส่วนเกมส์นี้จะบริหารเองเลย ดีม่ะ  woon_angry woon_angry woon_angry