GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครอยากให้เพิ่มของเบลดล่ารายชื่อ+++++

non28066

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้เบลดเป็นอาชีพที่กากที่สุดในคลาสที่สองอะครับอยากให้ช่วยเพิ่มอาวุธหรือทักษะc3ทีสิครับ
c3เบลดแพง มากๆ มีแต่อันที่ไม่ดีแต่ถูกอะอาวุธก็เหมือนกัน woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
เบลดเน่าสุดๆเหมือน g#030 g#030 g#030

ตีพาลา ก็ไม่เข้า โดนเบอฟัน ก็ 2 ทีตาย โดยสายเวทย์ ยิงก็ทีเดียว นอน หรือ  #038

non28066

• Newbie
  • *
ช่าย เอาง่ายๆ นะ สายดาบคู่ยิ่่งโคตรๆๆๆกากๆๆๆๆและc3ดีๆของก็หายากเกมนี้เอาแต่ผู้เล่นเก่ารึ ไมนึกถึงผู้เล่นใหม่เยย

TAMA

• Sr. Member

DarkEagle

• DarkEagle
 เบลดกากยังไง  woon_huh
 สู้กับอาชีพอะไรมาถึงว่ากาก
 ใช้ของอะไรอยู่
 สเตตัสอัพอย่างไร
 เรียนสกิวอย่างไร
 จุติกี่รอบแล้ว

ที่ถามอย่างนี้เพราะผมเองก็เล่นเบลดเหมือนกัน แม้จะไม่ได้จับเป็นตัวหลัก  แต่ที่แน่ๆ เบลดใช้ 3 สกิวติดต่อ ผ่ามิติ ผ่า 3 + มังกร นอนได้หมด  ข้อจำกัดมีแค่ดีเลสกิวเท่านั้น แล้วตอนนี้ดาบแรร์ 84 เป็นอาวุธที่สายกายโจมตีไกลต้องบ่นกันอุบเลยทีเดียว ไหนจะดาบธาตุที่ยังมีการป้องกันโจมตีเวทได้อีก   ถ้าเบลดจะแพ้สายเวทไม่ถือว่ากากน๊ะครับ อาชีพเบลดมันเด่นด้านกันกายภาพ ถ้าจะแพ้สายเวทไม่น่าเกลียดเลย แพ้เทรก็ไม่น่าเกลียด

ลองดูกระทู้ล่างๆ มีท่านผู้ชำนาญให้คำแนะนำแนวทางการเล่นเบลดเป็นอย่างดี

non28066

• Newbie
  • *
ง่ายๆนะครับ ผู้เล่นใหม่อะ เค้าจะมีสิทธิ์ แบบนั้นรึ หรือต้องเติมเงินเสมอไปครับ
เบลดกากยังไง  woon_huh
 สู้กับอาชีพอะไรมาถึงว่ากาก
 ใช้ของอะไรอยู่
 สเตตัสอัพอย่างไร
 เรียนสกิวอย่างไร
 จุติกี่รอบแล้ว

ที่ถามอย่างนี้เพราะผมเองก็เล่นเบลดเหมือนกัน แม้จะไม่ได้จับเป็นตัวหลัก  แต่ที่แน่ๆ เบลดใช้ 3 สกิวติดต่อ ผ่ามิติ ผ่า 3 + มังกร นอนได้หมด  ข้อจำกัดมีแค่ดีเลสกิวเท่านั้น แล้วตอนนี้ดาบแรร์ 84 เป็นอาวุธที่สายกายโจมตีไกลต้องบ่นกันอุบเลยทีเดียว ไหนจะดาบธาตุที่ยังมีการป้องกันโจมตีเวทได้อีก   ถ้าเบลดจะแพ้สายเวทไม่ถือว่ากากน๊ะครับ อาชีพเบลดมันเด่นด้านกันกายภาพ ถ้าจะแพ้สายเวทไม่น่าเกลียดเลย แพ้เทรก็ไม่น่าเกลียด

ลองดูกระทู้ล่างๆ มีท่านผู้ชำนาญให้คำแนะนำแนวทางการเล่นเบลดเป็นอย่างดี

ลองฝึกเทคนิกสามดาบของท่าน InW_Sura ดูสิครับ ผมว่าอาชีพเบลดก็โหดอยู่นะครับ  g#035

เจาะลึกอาชีพเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

IK2PDreeM

• Newbie
  • *
ของผม ใส่เเรน์นะ ของ +11 +12 ฟันพาลา ไม่เข้าเลย ครับเเก็ง บ่อย มาก ส่วนเบอ นั้น โกง มาก จรีง ครับโปะทีเดียวผม ตายอะ

DarkEagle

• DarkEagle
^^^ อยากมีต้องใช้เวลาครับ ทุกคนที่เล่นเค้าก็หามาทั้งนั้นละ ถ้าอยากได้ไว หาไอเทมเองไม่ไหวก็ต้องซื้อเอา จะหาเงินในเกมส์ หรือพอมีตังค์ซื้อของโซลมาขายก็แล้วแต่สะดวก อีกอย่่างไอเทมพวกนั้นเค้าไม่ได้มีขายเป็นโซลให้ซื้อ หาได้ในเกมส์ทั้งนั้น  ผมก็เล่นมานาน เบลดผมยังไม่มีของเท่าเค้าเลย เพราะผมไม่ชอบเล่นเบลด ผมชอบแอสกับเทร แอสผมของเต็มที่ยศรัช เทรผม สามัญ - องค์  กุลีก็มี ใส่แบบไม่มีออฟเลยก็มี ไอเทมหาเอาในเกมส์  ตอนผมมาเล่นใหม่ๆก็ไม่มีเหมือนกัน  และผมก็ไม่ได้เติมเงินซื้อของมาขายด้วย ซื้อแค่เส้นเทพมาใช้ จนตอนนี้ผมไม่ต้องเติมซื้อเส้นแล้ว เต็มที่แค่ซื้อประกันเช่า

มีเยอะเหมือนกันที่เข้ามาเล่นแล้วได้ของดีๆใส่เลย นั่นเค้ามีทุนซื้อของมาแลกเปลี่ยนเงิน หรือซื้อไอเทมกันเลย แต่คนอื่นๆที่ไม่มีก็หาเหมือนๆกันน๊ะครับ ตอนเส้นเทพ 4 เอม ผมยังเดินตีเดรก เดรโก้เป็นครึ่งวัน หาตังค์ใช้ เดี๋ยวนี้มีการงานหาเงินสบายๆ ดีกว่าเมื่อก่อนตั้งเยอะ

ผมแนะนำให้ครับ ช่วงนี้ไอเทมใหม่ๆเยอะและราคาจะแพงมาก ถ้าเราไม่มีทุน หาซื้อไม่ไหว ลองเปลี่ยนไปเล่นอาชีพอื่นหาเงินก่อนก็ได้ เทรก็ได้ หรือไปทำการงาน หาวัตถุดิบการงานมาขาย ทำของการงานมาขายหาเงินไปก่อนก็ได้  ตอนแรกเล่นเกมส์นี้ผมก็เล่นเบลด และผมก็มาเล่นเทร จนติดใจเล่นอยู่จนปัจจุบัน ก็ใช้เวลาพอสมควรครับถึงจะหาของดีๆใส่ให้ตัวอื่นได้  ถ้าผมอยากจะมีของไวๆ ผมเติมเงินซื้อของมาขายก็ได้ แต่ผมไม่เติม เล่นไปเรื่อยๆ เอามัน ค่อยๆเก็บไป เดี๋ยวก็ได้ ของถูกลงอีกด้วยซ้ำต่อไป

ปิศาจ

• Full Member
ง่ายๆนะครับ ผู้เล่นใหม่อะ เค้าจะมีสิทธิ์ แบบนั้นรึ หรือต้องเติมเงินเสมอไปครับ
อ้างจาก: DarkEagle link=topic=3759.msg77107#msg77107
[/quote

ง่ายๆครับ คุณจะให้คนที่เพิ่งเล่นไม่เติมเงิน  มีสิทธิ์ได้ของทุกอย่างเทียบเท่ากับคนที่เล่นมา 4 -5 ปี โดยที่เขาเติมเงินมาตลอดหนะเหรอ  มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ  บางคนเติมเงินเล่นเกมส์นี้มารวมๆเกือบแสนก็มี  เพิ่งมาเล่นก็จะบอกว่าให้สู้กับคนที่เล่นมาหลายปีได้ แล้วถ้างั้นคนที่เล่นมาหลายๆปีแล้วเติมเงิน  เขาจะเล่นเพิ่ออะไรครับในเมื่อคนที่เพิ่งจะมาเล่นชนะเขาได้  ของแต่ละอย่างก็ใช่ว่าจะได้มาง่ายๆต้องใช้ความยากลำบาก หรือต้องลงทุนลงแรงไปเท่าไรกว่าจะได้  ก็ต้องมองมุมนี้ด้วยนะ

ก่อนจะจุ เป็นพาลาผมก็เล่นเบลด 3 ดาบ  มันก็ออก  จะมีแพ้ทางก็แค่เบอ  พุ่งแทง + มังกรก็ฆ่าได้เกือบหมดทุกอาชีพแล้วถ้าใช้ทัน
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ลองฝึกเทคนิกสามดาบของท่าน InW_Sura ดูสิครับ ผมว่าอาชีพเบลดก็โหดอยู่นะครับ  g#035

เจาะลึกอาชีพเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

ถ้าจีเอ็มตอบ ห่วยๆ แบบนี้อีกหน่อย วิ ก็ต้องขน คทา ไม้เท้า ทหารก็ต้อง ขนทั้งกระบี่ ปืน ระเบิด พาลา ก็ต้องเอา หอก ค้อน กระบี่ แอชก็ต้อง เอา มีด กะ ดาวกระจาย เทรก็ต้อง เอามีด หน้าไม้ โล่ ติดไปด้วย ไม่ เอาอาวุธไปเยอะ เดี๋ยวไม่โหด  g#009

เบลดกาก

พูดมาได้ไงฟะ อยากตบ จขกท. จริงๆ(อะล้อเล่นน่ะครับ)

ผมว่ามันชนะเกือบทุกอาชีพนะ แพ้ทางอยู่ประมาณ 3 อาชีพเอง

สายเวท<< อันนี้กันเวทเยอะๆก็สบายหน่อย บางครั้งพุ่ง + ผ่าสามมันก็ตายแล้ว ถ้ายิ่งสามดาบยิ่งฆ่าง่ายเลย

เบอ<<<อันนี้ถ้าเราใช้สเต็ปแล้วไม่ตาย เราอาจจะตายเอง

พาลา<< กันเยอะ ทำไรไม่ได้

นอกนั้นผมว่าชนะหมด

-.Virgo_Shaka.-

• Jr. Member
  • **
  • "คนรัก...สันโดษ"

สายนี้คอมแลค เกมแลค เน็ตแลค เล่นลำบากครับ g#035

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เบลดกาก

พูดมาได้ไงฟะ อยากตบ จขกท. จริงๆ(อะล้อเล่นน่ะครับ)

ผมว่ามันชนะเกือบทุกอาชีพนะ แพ้ทางอยู่ประมาณ 3 อาชีพเอง

สายเวท<< อันนี้กันเวทเยอะๆก็สบายหน่อย บางครั้งพุ่ง + ผ่าสามมันก็ตายแล้ว ถ้ายิ่งสามดาบยิ่งฆ่าง่ายเลย

เบอ<<<อันนี้ถ้าเราใช้สเต็ปแล้วไม่ตาย เราอาจจะตายเอง

พาลา<< กันเยอะ ทำไรไม่ได้

นอกนั้นผมว่าชนะหมด

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3635.0

ให้เคลียร์ก่อนดีมั้ยคับ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-Ai-

• Full Member
ผมก็เคยเล่นเบลด ดาบคู่อ่ะเจ๋ง  g#031 g#031  g#031

ชนะ พวกวิ ง่าย พุ่งไป ผ่า 3 จบเลย Str Dex นะ

ส่วนพารา ถ้าของเบลด ไม่ดีจริง อย่าไปยุ่งเลย   g#009 g#009 g#009

ที่เหลือก็ชนะ สบาย ๆ    เท่าที่เห็นสู้ลำบาก ก็ มีแค่ เบอ กับ พาราอ่ะครับ ที่เหลือ สบาย ๆ แพ้ บ้าง ชนะบ้าง   #038 #038

DarkEagle

• DarkEagle

สายนี้คอมแลค เกมแลค เน็ตแลค เล่นลำบากครับ g#035

ถูกๆๆ สายกายนี่อ่ะน๊ะ จริงๆเข้ากระทำสายเวทได้เป็นชุดใหญ่ก็เอาตายได้น๊ะ แต่ถ้าแลคเรื่องเดียวเป็นรองเวททันทีน๊ะ สกิวสายกายมันชี้เป้าเวทที่วิ่งไปมาลำบาก  โกยไปโกยมาจิ้มไม่โดนสักทีเวลาแลคๆ ลำพังเข้าถึงตัวก็ยาก แลคทีจบข่าวเลย ถ้าจิ้มทันไม่เป็นรองมากน๊ะ เพราะถ้าเข้าถึงตัว เบลดลงสกิวทีเวทก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน