GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันด้วยเรื่องคนทรง

สอบถามนิดนึงครับ ตัวละครจุ 6 จิต 14 อาชีพอะไรเอ๋ย ?
ไอเทมที่ใส่ยศอะไร เอ๋ย ?
กันเวท เท่าไหร่ ?

หากเป็นอาชีพ เลือดน้อยบาง ๆ แน่นหลบหลีก และพลังโจมตี ผมมองว่าไม่ต้องถึงมือคนทรงหรอกหากแบท 1-1 น่ะ วิ พารา หรือเบอ หรือเบลดก็น่าจะแพ้แล้วจริงม่ะ

อย่างที่ผมบอกเลย คนทรงโดนตัวทำดาเมจแรง ๆ ก็แพ้ ติดมึนก็แพ้ Mp หมดก็แพ้ สลายบัฟก็แพ้  โดนเปิดก่อนก็แพ้ เปิดก่อนได้เปรียบ ^^

ไใ่ว่า จะเป็นอาชีพอะไร เปิดก่อนได้เปรียบ หมด ครับบบบบบ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

narux

• Newbie
  • *
ลองทำให้ Mp คนทรงหมดดูสิ๊ ^^ แล้วจะรู้ว่าจะชนะยังไร ทุกอาชีพมีการแก้ทางกันหมดครับ เหมือนวงกลม ^^

ตอบเหมือนคนไม่เคย แบท เฮ้อ อนาถ สงสัยไม่เคยกดอาหาร
เสียงโหยหวนจากสุสาน รีบตี woon_5555

H

• Full Member
สอบถามนิดนึงครับ ตัวละครจุ 6 จิต 14 อาชีพอะไรเอ๋ย ?

หากเป็นอาชีพ เลือดน้อยบาง ๆ แน่นหลบหลีก และพลังโจมตี ผมมองว่าไม่ต้องถึงมือคนทรงหรอกหากแบท 1-1 น่ะ วิ พารา หรือเบอ หรือเบลดก็น่าจะแพ้แล้วจริงม่ะ

อย่างที่ผมบอกเลย คนทรงโดนตัวทำดาเมจแรง ๆ ก็แพ้ ติดมึนก็แพ้ Mp หมดก็แพ้ สลายบัฟก็แพ้  โดนเปิดก่อนก็แพ้ เปิดก่อนได้เปรียบ ^^

ไใ่ว่า จะเป็นอาชีพอะไร เปิดก่อนได้เปรียบ หมด ครับบบบบบ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ไม่จำเป็นเสมอไป  woon_5555

วอลอคเซตไสย รอคนพุ่ง
พาลาเรียกเกราะ (ในกรณี ตี 'วืด')
เบลดสวน (ใรกรณี ตี 'วืด')
แอส พันธมิตร (จะทำให้ติดคริ 100% ในกรณีตีไม่เข้า)
วิ แรงโน้ม (กันศัตรูกายภาพ จะทำให้ลดต่อเนื่องเหมือนลูกไก่ในกำมือ)
ผู้สื่อ (ชีวิตหลังความตาย)
พยากร (สกิลภัยพิบัติต่าง ๆ)

และอีกหลายกรณ๊  g#004 g#004 g#004 g#004 woon_5555 woon_5555

lnwsugus7

• Newbie
  • *
ผมว่า มันทำให้ความสามารถไม่เสถียรเลย แค่วิ่งผ่านตาย แถมมีวางเสา อัญเชิญต่างๆ  ผมว่าปรับความแรงออกสัก 75% นะมันจะดูสเถียรมากเลยถ้าคำนวณดูแล้วลองเอาไปพิจารณาดูแล้วกันเล่นมานาน จุ6จิต14 แต่ ไอเผ่าพวกนี้วิ่งผ่าน ก็นะ..... woon_bye

ผมว่า มันทำให้ความสามารถไม่เสถียรเลย แค่วิ่งผ่านตาย แถมมีวางเสา อัญเชิญต่างๆ  ผมว่าปรับความแรงออกสัก 75% นะมันจะดูสเถียรมากเลยถ้าคำนวณดูแล้วลองเอาไปพิจารณาดูแล้วกันเล่นมานาน จุ6จิต14 แต่ ไอเผ่าพวกนี้วิ่งผ่าน ก็นะ..... woon_bye

สายโกเลม ลดพลังโจมตีตอนแปลง ร่างไป 30 เปอเซน ครับ

ที่ว่า จุ 6 จิต 14 นี่ อาชีพไีหรอ ครับ อยากจะรู้  ถ้าแอส นี่ ตาย 100 เปอเซน ครับ

เห็นแอส เทพมาเยอะแระ จะเห็น ตัวแก้ทาง แอสก็ ตัวนี้ละ ยังไง ก็อยากให้ ของแอส ลดราคาหน่อย เห็นแพง มานาน แระ

พาลาเรียกเกราะ (ในกรณี ตี 'วืด')
แอส พันธมิตร (จะทำให้ติดคริ 100% ในกรณีตีไม่เข้า)
วิ แรงโน้ม (กันศัตรูกายภาพ จะทำให้ลดต่อเนื่องเหมือนลูกไก่ในกำมือ)

และอีกหลายกรณ๊  g#004 g#004 g#004 g#004 woon_5555 woon_5555

วอลอคเซตไสย รอคนพุ่ง *****  เป็นผม จะไม่รอให้พุ่ง ถ้าแบท 1-1 จะ สาปก่อน แล้ว ค่อยลงสกิวเว้นเสียแต่ แอส ใส่แรร์ 95
พาลาเรียกเกราะ (ในกรณี ตี 'วืด')  ****** ทำไม ต้อง รอให้ ตีก่อน ละ ตอนเกราะพาลาแตก รู้ไหม ว่า มันลดพลังป้องกันไป 50 เปอเซน ในเวลาอันสั้น อาจตายไม่รู้ ตัว
เบลดสวน (ใรกรณี ตี 'วืด')******* เบลด สวน ไม่จำเป็นต้องรอสวน ถ้ารอสวนอาจโดนอีกฝ่าย ตูม ดอกเดียวดับก็เป็นได้
แอส พันธมิตร (จะทำให้ติดคริ 100% ในกรณีตีไม่เข้า) ******* มีด 99 กดยาชา แล้วหมื่นมีด พันก็เอาไม่อยู่ ครับ
วิ แรงโน้ม (กันศัตรูกายภาพ จะทำให้ลดต่อเนื่องเหมือนลูกไก่ในกำมือ)**************ถ้า แบท 1-1 ไม่มีใครโง่ วิ่งไป หากองไฟหรอกครับ ถ้านอกแบท วาป ครับ
ผู้สื่อ (ชีวิตหลังความตาย)  **********  สเต็ป นี้เค้าเลิกเล่นไปแล้ว ครับ พวกที่ กดชีวิตหลังความตาย อะ เจอเซน สลายก้เงิบ
พยากร (สกิลภัยพิบัติต่าง ๆ)********** นั่นมันเป็นสกิว ที่เปิดก่อนทั้ง นั้น ครับ ไม่มีหรอกของนักพยากรณ์ ที่ รอคนอื่นตีแล้วใช้เอง

ปล. ขอ 3 คำ   โง่ ซะ มัด

H

• Full Member

วอลอคเซตไสย รอคนพุ่ง *****  เป็นผม จะไม่รอให้พุ่ง ถ้าแบท 1-1 จะ สาปก่อน แล้ว ค่อยลงสกิวเว้นเสียแต่ แอส ใส่แรร์ 95
พาลาเรียกเกราะ (ในกรณี ตี 'วืด')  ****** ทำไม ต้อง รอให้ ตีก่อน ละ ตอนเกราะพาลาแตก รู้ไหม ว่า มันลดพลังป้องกันไป 50 เปอเซน ในเวลาอันสั้น อาจตายไม่รู้ ตัว
เบลดสวน (ใรกรณี ตี 'วืด')******* เบลด สวน ไม่จำเป็นต้องรอสวน ถ้ารอสวนอาจโดนอีกฝ่าย ตูม ดอกเดียวดับก็เป็นได้
แอส พันธมิตร (จะทำให้ติดคริ 100% ในกรณีตีไม่เข้า) ******* มีด 99 กดยาชา แล้วหมื่นมีด พันก็เอาไม่อยู่ ครับ
วิ แรงโน้ม (กันศัตรูกายภาพ จะทำให้ลดต่อเนื่องเหมือนลูกไก่ในกำมือ)**************ถ้า แบท 1-1 ไม่มีใครโง่ วิ่งไป หากองไฟหรอกครับ ถ้านอกแบท วาป ครับ
ผู้สื่อ (ชีวิตหลังความตาย)  **********  สเต็ป นี้เค้าเลิกเล่นไปแล้ว ครับ พวกที่ กดชีวิตหลังความตาย อะ เจอเซน สลายก้เงิบ
พยากร (สกิลภัยพิบัติต่าง ๆ)********** นั่นมันเป็นสกิว ที่เปิดก่อนทั้ง นั้น ครับ ไม่มีหรอกของนักพยากรณ์ ที่ รอคนอื่นตีแล้วใช้เอง

1.ตลก จังคับแอสพรางมานายสาปได้โหดจุง  woon_5555
2. ผมไม่ได้รอให้เกราะแตกถึงจะตีก่อน ผมพูดถึงในขณะที่เราเป็นฝ่ายรับ หรือโดนแอสพราง โดยสาป (ไม่มีแรร์) อะไรก็ว่าไป  woon_5555
3. ตลกจุง ผมบอกในกรณีที่ตีไม่เข้าครับ ไม่ว่าจะเป็นชาบสายหลบ (เกราะแรร์ + เซฟิรัส) แอสติดพัน แอสสายหลบ แม่นไม่ถึง หรืออาจจะเป็น 5% ที่โชคร้ายตีไม่เข้า มันจะช่วยทำให้ลดหลบให้เหลือ 0 ได้ครับ   woon_5555
4. ตลกจัง  woon_5555 ไม่ต้องโง่หรอกครับ แค่วิ่งมาแบบโง่ ๆ ไม่ก็ลากเข้าใกล้โน้ม ให้ติดสถานะแรงดึงดูดก็พอมันจะช่วยลดต่อเนื่องครับ โชว์โง่หรา woon_5555
5. กำผมเพิ่งรู้ว่าผู้สื่อสู้ได้กับอาชีพที่มีสลายบัฟเท่านั้น อุอุ ตลกจุง  woon_5555
6. วิ่งไปร่ายผมว่ามันคนจะทันกินอะนะคับ  woon_5555  ผมนี่แหละเล่นพยากรกดโคลนตมแล้วรอให้คนอื่นติดเบ็ด  woon_5555

ปล. โชว์โง่หรอ  woon_5555 woon_5555

Mujina

• Newbie
  • *
  • องเมียวผู้รักการพาเวล(21-61@ใต้พิภพ)
    • Mujina Knowledge Blog
อาชีฟแม่ง เป็นอาชีฟที่กุอยากให้แอนตี๋ไปสุดๆล่ะตอนนี้ นับวันไม่ได้ทำอะไรมัวแต่ไล่ตีพวกหัวเกรียนๆแม่งยุในแบท คนทรงเวล70ของกากๆแถมไม่จุ แต่ตีคนที่จุ6ดึงจิต14รอบ ตายได้ใน1สกิว แปลกไหมครับ ที่อยากจะพูดต่อไปนี้คือสกิวของอาชีฟนี้ สามารถทำได้ทุกอย่าง อมตะ สกิวหมู่ไม่ต้องล็อคเป้าหมาย สามารถฟูตัวเองได้ และสกิวสุดแสบคือ ปลดปล่อย หิสึกามิ ควย อะไรนี้ล่ะ ปล่อยมาทีระเบิด 50-70k นี้แค่ดอกแรกน่ะครับ เบอก็คงไม่รอดท่าเจอแบบนี้ (ไม่ติดเกรงขาม) เสาที่มันปัก สกิวของมัน จะคล้ายๆกับคถา99ของวิ แต่รัศหมี ไกลกว่าเยอะ และตีอย่างต่ำ 8.5k ต่อ1ครั้ง ขอถามหน่อยครับ สมดุลอยู่ที่ไหน ? ไม่ต้องบอกน่ะครับว่าให้ไปสร้างคนทรงมาเล่นมั้งหรือ ไปเล่นแอส ผมยังเห็นแอสบางตัวของโหด+ พอได้เลยล่ะ ยังแทบไม่รอดเลยครับ อมตะของมัน สลายบัฟไม่ได้ด้วย จีครับโปรดมารับฟังความเห็นกุหน่อยครับ ต้องให้ยกมือไหว้ก่อนไหมครับ ถึงจะมาดูให้ได้ (ใครความเห็นไม่ตรงกับผมไม่เป็นไรครับผมแค่มาบอกจากประสบการที่เจอมา บอกตรงๆกุเพลีย)  woon_angry woon_angry

ผม ว่าคุณลองมาเล่นคนทรงดูไหม เสาที่ปัก อะเวลาปัก กรูต้องลุ้น ว่า มึงจะ ตีเสากูไหม เพราะถ้ามึง ตีกรูคงไม่รอด ไม่ใช่ เจอกรุแล้ว วุ้นๆ ไม่ก้วาปๆ  ยังไม่เคยเห็นแอส มีด 99 หรือ พระ ชุดเขียว ชนะคนทรง สินะ  ผม ว่าคุณกากเอง มากกว่า  จะให้ อาชีพที่คุณเล่นชนะหมด มันก็คงยาก อีกอย่างที่บอกว่าไม่ติดเกรงขาม อะผมไม่เชื่อหรอก ผมเห็นติด ตลอด ละ มีแต่พวกที่ชอบวิ่งหนี อะจะตาย ส่วนพวกที่กล้าบวก กดยาผีบอกหน่อย แล้วเข้ามา ปาดสกิว ใส่ 2 ที คนทรง ก็เดี้ยง แล้ว อย่าโง่หน่อยเลยยยยยย
บ่นจิง กาก ก้บ่น โหดก้บ่น เขียนเกมใหม่เองเลยไหม๊   g#011 g#035

1.ตลก จังคับแอสพรางมานายสาปได้โหดจุง  woon_5555
2. ผมไม่ได้รอให้เกราะแตกถึงจะตีก่อน ผมพูดถึงในขณะที่เราเป็นฝ่ายรับ หรือโดนแอสพราง โดยสาป (ไม่มีแรร์) อะไรก็ว่าไป  woon_5555
3. ตลกจุง ผมบอกในกรณีที่ตีไม่เข้าครับ ไม่ว่าจะเป็นชาบสายหลบ (เกราะแรร์ + เซฟิรัส) แอสติดพัน แอสสายหลบ แม่นไม่ถึง หรืออาจจะเป็น 5% ที่โชคร้ายตีไม่เข้า มันจะช่วยทำให้ลดหลบให้เหลือ 0 ได้ครับ   woon_5555
4. ตลกจัง  woon_5555 ไม่ต้องโง่หรอกครับ แค่วิ่งมาแบบโง่ ๆ ไม่ก็ลากเข้าใกล้โน้ม ให้ติดสถานะแรงดึงดูดก็พอมันจะช่วยลดต่อเนื่องครับ โชว์โง่หรา woon_5555
5. กำผมเพิ่งรู้ว่าผู้สื่อสู้ได้กับอาชีพที่มีสลายบัฟเท่านั้น อุอุ ตลกจุง  woon_5555
6. วิ่งไปร่ายผมว่ามันคนจะทันกินอะนะคับ  woon_5555  ผมนี่แหละเล่นพยากรกดโคลนตมแล้วรอให้คนอื่นติดเบ็ด  woon_5555

ปล. โชว์โง่หรอ  woon_5555 woon_5555

งั้น มาลอง กับ ผมได้ นะครับ คืนนี้ เวลา 20.00 ผมจะรอที่หมู้ บ้านบางกระท่อม ชื่อ ตัว ละ คร zerohunter2-4  เน้น นะครับ 1-1 ใครแพ้เป็นลูกหมา g#009 g#009 g#009 g#009

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
สกิลคนทรงแม่งแรงเกินอะ จุ6 จิต10  นั่งเล่นยุในแบท เจอคนทรงไม่จุ ชิกิคามิไป ตู้มๆ ดอกเดียวดับอนาจ เสาอาคมวิ่งผ่าน อ่านกุตายแล้วหรอ ดีออก g#030 g#030 g#030

narux

• Newbie
  • *
อยากให้ปรับความเร็วในการร่ายอ่ะ เห็นแล้วอิจฉา[เล่นพยากรณ์] woon_cry
เจอคนทรงเกรียน กว่าจะร่ายเสร็จ+วิ่ง โดนคิชิกามิรุมตายก่อน g#022