GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันด้วยเรื่องคนทรง

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เป็นอาชีพตบเกรียนเทพ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

pktcity2

• Newbie
  • *
เจอ คนทรงมีเเต่โกยอย่างเดียวๆๆๆๆๆๆจุ6 วิ่งหนี คนทรงไม่จุ เจริญถอยหลังมาก

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ก็มีพวกเทพๆ  เกรียนๆเยอะไง

จีเค้าเลยทำคนทรงมาจัดให้หน่อยจากเทพกลายเป็นกากไปในที่สุด555

แอสจุ6จิต14ก็เหอะ พรุ้งไส่ผมทีไรคิไม่เคยออกซะทีตายเรียบหมด

ที่สู้ไม่ได้จะมีพระกับวิกับพาลาเท่านั้นและ แต่ถ่ากันเวทน้อยก็ดับอนาด555 #038 #038

thonson

ก็ต้องทำใจล่ะครับ อาชีพใหม่มา ถ้าไม่เมพ ไม่มีคนเล่นทีมงานจะเอาอะไรกิน
ทั้งของช่วยเวล ของตี+กำลังขายดี อาชีพใหม่มาก็ต้องเวล ต้องทำของใหม่เป็นธรรมดา

ขายของได้พอสมควรแล้ว เดี๋ยวเค้าก็ปรับเองล่ะครับ รับรองไม่รอด woon_sunny

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
คนทรงเป็นอาชีพที่ จะว่าโหดก็โหด ว่าไม่โหดก็ไม่โหดนะ เพราะมันอยู่ที่สเต็บการเล่นส่วนตัว และของสวมใส่ ใครที่ว่าโหดอยากให้ลองเล่นดูนะ มันแค่เก็บเวลง่ายขึ้นแค่นั่นละ ส่วน PVP ก็อย่างที่บอกอ่ะ อยู่ที่ของ และสเต็บ
ปล.ประสบการณ์เป็นอาจารย์ที่ดีที่สุด g#024 g#024 g#024
เออ คือ พี่ครับได้อ่านที่ผมพิมไปป่าวครับ ที่ผมบอกว่า ผมจิต14 ของทั้งตัว+14ขึ้นหมด แร่รจุ6 บางชิ้น แต่เจอคนทรงเวล90นิดๆใส่แค่แร่รวิ90 แก้วไสยเวท กับของกากๆนิดหน่อย +6 ด้วยน่ะ แต่ตีผมตาย สบายเลย และสเต็ป บอกได้เลยว่าใช้กับอาชีฟนี้ไม่ได้ เพราะเข้าถึงตัวมันเปิดชิกิรอ กับปักเสารอ ถึงเรารอให้มันออกมา มันก็ปักเสาทิ้งไว้ล่ะหนี ระยะของเสาก็ไกลมาก หลบไม่ได้ โดนเสาอาคมสักศิธร์ดอกล่ะ 13-16k ล่ะตีเฉียๆ5-6ที ใครจะรอดครับ นี้แค่เสาอาคมศักศิธร์น่ะครับ ไม่นับเสาคลื่นเวท กับเสาดิน และอื่นๆ ผมรู้น่ะว่าติ่งคนทรงใครจะอยากให้ปลับตัวที่ใช้เกรียน

THE-COOL

เจอ คนทรงมีเเต่โกยอย่างเดียวๆๆๆๆๆๆจุ6 วิ่งหนี คนทรงไม่จุ เจริญถอยหลังมาก

กระทืบไลค์ ให้เลย ไม่ได้โม้ ที่ไหนก็มีให้เห็น
ค่าเกรงขามมันใช้ได้กับเผ่ามนุษย์ด้วยกันเท่านั้นละมั้ง แค่เดินถากเสาเจ็ตโด้ เลือดวาบไปหมื่นกว่าๆ

THE-COOL

คนทรงเป็นได้แค่กิ๊ก มันเป็นเพียงอาชีพชั่วคราว เป็นแค่เพียงทางผ่าน
และสักวันมันก็จะถูกลืมเลือน เพราะมันไม่ใช่ของจริง  g#009

LK

• Jr. Member
  • **
คนทรงเป็นอาชีพที่ จะว่าโหดก็โหด ว่าไม่โหดก็ไม่โหดนะ เพราะมันอยู่ที่สเต็บการเล่นส่วนตัว และของสวมใส่ ใครที่ว่าโหดอยากให้ลองเล่นดูนะ มันแค่เก็บเวลง่ายขึ้นแค่นั่นละ ส่วน PVP ก็อย่างที่บอกอ่ะ อยู่ที่ของ และสเต็บ
ปล.ประสบการณ์เป็นอาจารย์ที่ดีที่สุด g#024 g#024 g#024
เออ คือ พี่ครับได้อ่านที่ผมพิมไปป่าวครับ ที่ผมบอกว่า ผมจิต14 ของทั้งตัว+14ขึ้นหมด แร่รจุ6 บางชิ้น แต่เจอคนทรงเวล90นิดๆใส่แค่แร่รวิ90 แก้วไสยเวท กับของกากๆนิดหน่อย +6 ด้วยน่ะ แต่ตีผมตาย สบายเลย และสเต็ป บอกได้เลยว่าใช้กับอาชีฟนี้ไม่ได้ เพราะเข้าถึงตัวมันเปิดชิกิรอ กับปักเสารอ ถึงเรารอให้มันออกมา มันก็ปักเสาทิ้งไว้ล่ะหนี ระยะของเสาก็ไกลมาก หลบไม่ได้ โดนเสาอาคมสักศิธร์ดอกล่ะ 13-16k ล่ะตีเฉียๆ5-6ที ใครจะรอดครับ นี้แค่เสาอาคมศักศิธร์น่ะครับ ไม่นับเสาคลื่นเวท กับเสาดิน และอื่นๆ ผมรู้น่ะว่าติ่งคนทรงใครจะอยากให้ปลับตัวที่ใช้เกรียน
นายพูดแต่สายกายภาพ ไม่พูดถึงสายเวทบ้างหรอ โดนรอบละ 13-16K อะ พวกกันเวทเยอะ ๆ ไม่เคยพูดถึงอย่างพาลาเงี้ย เบลดเงี้ย  g#001 woon_555

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
นายพูดแต่สายกายภาพ ไม่พูดถึงสายเวทบ้างหรอ โดนรอบละ 13-16K อะ พวกกันเวทเยอะ ๆ ไม่เคยพูดถึงอย่างพาลาเงี้ย เบลดเงี้ย  g#001 woon_555
อย่างที่กล่าวไปเบื่องต้น คนทรงสามารถโจมตีได้ทั้งกายภาพ ได้ทั้ง เวท พวกเวทหนาๆแบบวิ ก็ใช่ว่าจะไม่โดนซิคิกามิที่โจมกายภาพ ระเบิดตายห่า น่ะครับ ส่วนพาลาผมไม่ทราบเรื่องนี้ แต่เบลด บอกได้เลยว่าลำบากพอได้ ทั้งระยะประชิดตัว+กับ มันปักเสาปล่อย สิคิกามิเป็นฝูงรอ เข้าถึงตัวยากครับ เข้าใจยัง เก็ตบ่ ??

-GonG-

• **
คนทรงเป็นได้แค่กิ๊ก มันเป็นเพียงอาชีพชั่วคราว เป็นแค่เพียงทางผ่าน
และสักวันมันก็จะถูกลืมเลือน เพราะมันไม่ใช่ของจริง  g#009

จริง  woon_yes  ของจริงน่ะตืดลมบนอยู่ คนโวยตั้งแต่เริ่มยันบัดนาวยังไม่มีปรับ ทั้งเวทย์แรง ทั้งถึก ซี3หลายอาชีพยังต้องยอมศิโรราบให้กับอาวุธ99พี่เขา   #038

LK

• **
อย่างที่กล่าวไปเบื่องต้น คนทรงสามารถโจมตีได้ทั้งกายภาพ ได้ทั้ง เวท พวกเวทหนาๆแบบวิ ก็ใช่ว่าจะไม่โดนซิคิกามิที่โจมกายภาพ ระเบิดตายห่า น่ะครับ ส่วนพาลาผมไม่ทราบเรื่องนี้ แต่เบลด บอกได้เลยว่าลำบากพอได้ ทั้งระยะประชิดตัว+กับ มันปักเสาปล่อย สิคิกามิเป็นฝูงรอ เข้าถึงตัวยากครับ เข้าใจยัง เก็ตบ่ ??
ชิกิกามิไฟที่มันระเบิดได้ เป็นเวทครัช เบลดทำกันเวทหลังได้เยอะพอสมควรนะครัชอย่าดูถูก แค่ผ่ารอบ 2 รอบ ถ้ามีมังกร ถ้าไม่ติดวืดโอกาสชนะสูงมากครัช ชิกิกามิเดินช้าด้วย (ถ้าไม่นับไฟที่ความเร็วในการเดิน คิดด้วยพลังโจมตีเวทไฟ)

thonson

เรื่องความน่าเกรงขามของคนทรง รอดูพุธที่ 9 เม.ย. ละกันครับ
ถ้ามันบัค เค้าคงปรับพุธนี้ล่ะ ถ้าไม่ปรับก็แสดงว่าเค้าตั้งใจให้เป็นแบบนี้ แต่เรื่องนี้ยังไงก็ต้องปรับ ช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง

ใครรอได้ก็รอ ใครเล่นแล้วเครียดก็พักก่อน ใครไม่ไหวไม่รอแล้ว ก็ขายของเลิกเลยครับ
แต่ช่วงนี้อาจขายยากหน่อย เลิกกันเยอะ  woon_sunny

Flux

• **
เรื่องความน่าเกรงขามของคนทรง รอดูพุธที่ 9 เม.ย. ละกันครับ
ถ้ามันบัค เค้าคงปรับพุธนี้ล่ะ ถ้าไม่ปรับก็แสดงว่าเค้าตั้งใจให้เป็นแบบนี้ แต่เรื่องนี้ยังไงก็ต้องปรับ ช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง

ใครรอได้ก็รอ ใครเล่นแล้วเครียดก็พักก่อน ใครไม่ไหวไม่รอแล้ว ก็ขายของเลิกเลยครับ
แต่ช่วงนี้อาจขายยากหน่อย เลิกกันเยอะ  woon_sunny

กำลังขายของยุเลย เตรียมเลิก  woon_5555

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย
คนทรงจะว่าไปนะ ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้เทพมากหรอก แต่มันขึ้นอยู่กับของสวมใส่
กับสเตปคนเล่นค่ะ เพราะลองเล่นยุเหมือนกัน ตอนนี้จุติ 3 แล้ว ก็ยังโดนแอสพุ่งตายยุบ่อย
โดนวิจับขังเพลิงยุบ่อย  woon_555 มันก็แพ้ทางกันกับอาชีพต่างๆ นะ
แต่อาจจุะดูโกงไปบ้าง เพราะเป็นอาชีพใหม่ จีคงทำเรียกลูกค้านะค่ะ  woon_5555 woon_5555
อีกหน่อยได้ข่าวว่าจะปรับลงบ้างแล้ว แต่ไม่รุ้ว่า ข่าวลือหรือข่าวกรอง  woon_love woon_love
ดาบคู่!!!

Snoman_Sone

• Newbie
  • *
เหนด้วยอย่างแรงคับ กุไปเจอมาคนทรงจุ6 ของโหดเซตปราช พ่องตายมันแปลงโกเลมเลือด 300k จะเอาไรไปสู้มันไอห่าเอ๊ย ทั้งตี้ลุมแมร่งคนเดียวเอาไม่ลงไอสัสเอย G มืงปรับเลยนะ
ก่อนคนจะเลิกเล่นเพราะคนทรง กุจะเดินไปจุ ซักหน่อยโคตรพ่อโคตรแมร่ง เดินไปติดสกิลเสามันตายอดจุเวลลดเวลไหม่ตี้เตมรอ 2-3 กว่ากุจะได้ไปจุไอสัส เอยเซง