GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัตราดรอปขยะที่เปลี่ยนไปปิ๊งๆ

..TEERAK..

• Full Member
ปกติบ้าไร เห็นอยู่ชัดๆว่ามันตกน้อยลง ก็มีแค่ 2 อย่างแหละ
1. ถ้ายืนยันว่า ไม่ได้ปรับอะไรหลังจากแพทนี้มัน มันก็คือ บัค ก็จัดการแก้ไขซะ
2. ออกมายอมรับว่ามีการปรับในส่วนนี้จริง ก็ว่ามา ปรับเพื่อเหตุผลอันใด
ไม่ใช่ตอบแบบสั่วๆ ว่ามันปกติๆ แต่ไม่ได้ตรวจสอบไรจริงจังเลย บริษัทนี้เค้าทำงานกันแบบไหน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ปกติบ้าไร เห็นอยู่ชัดๆว่ามันตกน้อยลง ก็มีแค่ 2 อย่างแหละ
1. ถ้ายืนยันว่า ไม่ได้ปรับอะไรหลังจากแพทนี้มัน มันก็คือ บัค ก็จัดการแก้ไขซะ
2. ออกมายอมรับว่ามีการปรับในส่วนนี้จริง ก็ว่ามา ปรับเพื่อเหตุผลอันใด
ไม่ใช่ตอบแบบสั่วๆ ว่ามันปกติๆ แต่ไม่ได้ตรวจสอบไรจริงจังเลย บริษัทนี้เค้าทำงานกันแบบไหน

เค้าคงตอบถูกแล้วละครับ  " ปรกติ "  คือ ปรกติก็มีบัคอยู่แล้ว  หรือ  ปรกติก็แอบปรับอยู่แล้ว   ถือเป็นเรื่องปรกติ   ถ้าไม่เกิดอย่างใดอย่างหนึ่ง ถือว่าไม่ปรกติ  g#004 (แซวทีมงานขำๆนะครับ)

บางทีอาจจะเป็นบัคจริงๆ   หรือ   มีการปรับปรุงจริงหลังจากการงานใหม่โดยโปรแกรมเมอร์  แต่จีเอมในส่วนนี้ไม่ทราบ   เหมือนเช่น " แว่นแดง " ที่เคยดราม่ากันมาแล้ว    ตัวจีเอมตอบบอร์ดยังไม่รู้เลยว่าเอาออกแล้วหรือมีอยู่ในตอนนั้น  สุดท้ายกว่าจะรู้ก็ได้พระเอกของผมไปถามตรงกับโปรแกรมเมอร์    เข้าใจว่าตอบจากข้อมูลในตำรา  แต่ข้อมูลไม่ได้อับเดดเลย  555+

สะเด้ย.

• Jr. Member
  • **
ตั้งกระทู้แจ้งเรื่องไปแล้ว รอการดำเนินการคับ woon_sunny

ขอด่าหน่อยเหอะ ได้ข่าวว่าเพื่อนเราแจ้งเรื่องนี้ไปหลายวันแล้วจีตอบกลับมาว่า"ปกติ" ทุกครั้ง

ไม่ทราบว่าพวกทีมงานอย่างพวกคุณเคยตรวจสอบเชี่ยอัลไลดีๆ ให้มันละเอียดบ้างมั้ย คุณเคยเอาตัววิ่งลงไปทดสอบภาคสนามเองมั้ยนอกจากตรวจสอบดูในระบบว่ามันปกติ มันปกติเชี่ยอัลไลไม่ทราบ ดูรูปนี้นะ

จากรูปคือการตีเยลลี่ประมาณ20ตัว+กดเก็บของ

ถ้าคุณเคยเล่นเกมและลงภาคสนามจริงๆแบบผู้เล่นคุณจะพบว่า

1.เศษเยลลี่ดรอปทุกตัว อย่ามาบอกว่าปกติ
2.ของที่ดรอปจากเยลลี่ปกติจะไม่มีได้มีเศษเยลลี่ แต่จะมีหญ้า/ขวด/กำไลอำพัน ปนๆมาด้วย แต่นี่ดรอปอย่างเดียวต่อตัว แหกตาดูที

ดังนั้นอย่ามาแถว่ามันปกติ แหกตาอ่านในบอร์ดนี้บ้างนะครับว่ามีคนบอกว่าเดือดร้อนขนาดไหนแล้ว ตรวจสอบอะไรเอาให้มันตรงจุดตรงประเด็น ที่เน้นคือ ขยะ ไม่ใช่อัตราดรอปของอื่น ซึ่งขยะที่ว่าส่วนมากจะเป็นของทำการงาน ซึ่งประเด็นที่ผมสันนิฐานคือ
1.คุณไมไ่ด้ตรวจสอบอย่างจริงจัง ตรวจแบบขอไปที แล้วมาตอบหน้าด้านๆว่าปกติ!!
2.คุณแอบปรับขยะให้ดรอปยากขึ้นโดยไม่บอกผู้เล่น ซึ่งการกระทำนี้ทำไปเพื่อประโยชน์อันใดไม่ทราบ?

คือแบบว่า...ไม่รุ้มันเกี่ยวกะLV.เรากับมอนมั้ยน่ะ แต่ เพิ่งสังเกตุ
คือ....

แล้วนี่คือปกติหรอครับ ตีมอน20-30ตัวได้กระดอง/ก้าม2-3อัน

อยากรู้ไหม ว่าจีเอ็ม ปรับเพื่ออะไร ลองไปดู ไอเทมโซล ที่มีชื่อว่าหนูอยากโชคดีสิ หรือไม่ก็ หนูอยากได้ไอเทม 2 ชิ้น อะ มันขายไม่ออก  ก็เลยปรับแบบ นี้ แล้วทำเนียน ว่ามันปกติเผื่อ มันจะขาย ออกไง ละ  แต่คุณจีเอ็ม จะรู้ไหม ว่า เงินโซล ที่พวกเราเติมไปซื้อ เก็บของแบบเช่า และ ยาวิ้งนั้น มันก็มากพอแล้ว  บางคนไม่มีเวลาเล่นต้องซื้อ แบบ ชม เอา แค่นี้มันก็เยอะแยะเล้วครับ

ผมว่า ทีมงานเอา เวลามาคิดดีกว่าว่าจะทำยังไงให้คนเล่นเยอะๆ จะได้มีลูกค้า เยอะๆ ไม่ใช่มาปรับแบบนี้ มันเป็นการแก้ปัญหา ที่ปลายเหตุ ซึ่ง มันอาจจะ เสียผู้เล่นไปก็เป็นได้ ครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
น้ำตาจะไหลของเควสหายากไปไหน ขอเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย?  g#002

สะเด้ย.

• **
ขอด่าหน่อยเหอะ ได้ข่าวว่าเพื่อนเราแจ้งเรื่องนี้ไปหลายวันแล้วจีตอบกลับมาว่า"ปกติ" ทุกครั้ง

ไม่ทราบว่าพวกทีมงานอย่างพวกคุณเคยตรวจสอบเชี่ยอัลไลดีๆ ให้มันละเอียดบ้างมั้ย คุณเคยเอาตัววิ่งลงไปทดสอบภาคสนามเองมั้ยนอกจากตรวจสอบดูในระบบว่ามันปกติ มันปกติเชี่ยอัลไลไม่ทราบ ดูรูปนี้นะ

จากรูปคือการตีเยลลี่ประมาณ20ตัว+กดเก็บของ

ถ้าคุณเคยเล่นเกมและลงภาคสนามจริงๆแบบผู้เล่นคุณจะพบว่า

1.เศษเยลลี่ดรอปทุกตัว อย่ามาบอกว่าปกติ
2.ของที่ดรอปจากเยลลี่ปกติจะไม่มีได้มีเศษเยลลี่ แต่จะมีหญ้า/ขวด/กำไลอำพัน ปนๆมาด้วย แต่นี่ดรอปอย่างเดียวต่อตัว แหกตาดูที

ดังนั้นอย่ามาแถว่ามันปกติ แหกตาอ่านในบอร์ดนี้บ้างนะครับว่ามีคนบอกว่าเดือดร้อนขนาดไหนแล้ว ตรวจสอบอะไรเอาให้มันตรงจุดตรงประเด็น ที่เน้นคือ ขยะ ไม่ใช่อัตราดรอปของอื่น ซึ่งขยะที่ว่าส่วนมากจะเป็นของทำการงาน ซึ่งประเด็นที่ผมสันนิฐานคือ
1.คุณไมไ่ด้ตรวจสอบอย่างจริงจัง ตรวจแบบขอไปที แล้วมาตอบหน้าด้านๆว่าปกติ!!
2.คุณแอบปรับขยะให้ดรอปยากขึ้นโดยไม่บอกผู้เล่น ซึ่งการกระทำนี้ทำไปเพื่อประโยชน์อันใดไม่ทราบ?

คือแบบว่า...ไม่รุ้มันเกี่ยวกะLV.เรากับมอนมั้ยน่ะ แต่ เพิ่งสังเกตุ
คือ....

แล้วนี่คือปกติหรอครับ ตีมอน20-30ตัวได้กระดอง/ก้าม2-3อัน

อยากรู้ไหม ว่าจีเอ็ม ปรับเพื่ออะไร ลองไปดู ไอเทมโซล ที่มีชื่อว่าหนูอยากโชคดีสิ หรือไม่ก็ หนูอยากได้ไอเทม 2 ชิ้น อะ มันขายไม่ออก  ก็เลยปรับแบบ นี้ แล้วทำเนียน ว่ามันปกติเผื่อ มันจะขาย ออกไง ละ  แต่คุณจีเอ็ม จะรู้ไหม ว่า เงินโซล ที่พวกเราเติมไปซื้อ เก็บของแบบเช่า และ ยาวิ้งนั้น มันก็มากพอแล้ว  บางคนไม่มีเวลาเล่นต้องซื้อ แบบ ชม เอา แค่นี้มันก็เยอะแยะเล้วครับ

ผมว่า ทีมงานเอา เวลามาคิดดีกว่าว่าจะทำยังไงให้คนเล่นเยอะๆ จะได้มีลูกค้า เยอะๆ ไม่ใช่มาปรับแบบนี้ มันเป็นการแก้ปัญหา ที่ปลายเหตุ ซึ่ง มันอาจจะ เสียผู้เล่นไปก็เป็นได้ ครับ
เกี่ยวมั้ย g#025
การดรอปขยะมันไม่จำเป็นต้องใช้อัตราดรอปนิครับ อีกอย่าง ของแรร์ก็ดรอปดี
ถ้ามันเป็นการปรับ อัพเดตประจำสัปดาก็ต้องมีบอกสิครับ #038

อันนี้ดรอปเป็นไงผมไม่รู้น่ะ แต่จะเเนะนำให้สำหรับคนที่ หากระดอง กับก้าม
วันนี้ผมลองไปหากระดองที่แมพเผ่ามา
ถ้าจะดรอปกระดอง กับก้าม ไปตีปูนาที่บางกระท่อมครับ ตกบ่อยมาก เกือบทุกตัวได้กระดอง ก้ามก็ประมาณ 2:1 ได้

สะเด้ย.

• **
ลอคกระทู้ผม แต่ไม่ตอบกระทู้นี้ เอาเข้าไป จีเอมวอลุ่มๆๆๆๆๆๆๆ

สะเด้ย.

• **
ผมไม่นอมจริงๆด้วย ของมันดรอปจนเกินไปละครับ

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ขวดยาเปล่า ดรอปยากจังครับ ที่บอกปกติ มิง เข้ามาดูยังครับ มิงมาเช็คมั่งสิคับ ว่าปกติหรือเปล่า  g#030

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ปรับปรุงเซิฟวันนี้ ขอให้  g#046 ช่วยแก้ไขด้วยละกัน

•sĸιpz

• **
  • แถ
หลังจากอัพเดดแพท ดรอปง่ายเหมือนเดิมแล้ว ขอบคุณมากค่ะ  woon_sad2

Maid

• **
ดรอปง่ายแล้วจ้าา ฟินนน woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ไม่ว่าจะด้วยแอบปรับหรือเซิร์ฟมันให้ดรอปง่ายเอง ขอบคุณทีมงานมากคร้าบบบบ

jittipat2542

• Newbie
  • *