GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุติ 6 รอบ บวก จุติจิตอีก 14 รอบ ได้แต่ตันรอผู้เล่นคนอื่นให้ไล่ตามทันหรือไงครับ

BATMAN

• Newbie
  • *
woon_o_o นี่นายเราก็เล่นมา 5 ปีแล้วนะ ยังไม่ได้จุติ 2 เลย นายเห็นใจให้คนอื่นเขาตามบ้างสิ ถ้านายอยากจุตินักนายก็จุจิตให้เกิน 14 ไปเลยสิ ทำไมต้องหวังเอาค่ากลังเพิ่มด้วยอะ  woon_o_o

ถ้าทำให้จุติเพิ่ม 14 รอบแล้วไม่ได้ค่าพลัง ก็เท่ากับตัวละครไม่ได้พัฒนาถ้าทำการจุติแล้วไม่ได้พัฒนาตัวละครผมจะมาตั้งกระทู้ให้ทีมงานเค้ารับฟังหรือครับไอฟา ย  ขอให้เอาสมองของคุณอ่านกระทู้ให้เข้าใจก่อนจะตอบกระทู้ในบอร์นี้นะครับ

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
หากจะให้เกิดการพัฒนาการจุติจิตอาชีพ แนวทางที่น่าจะเป็น คือการนำอาชีพเผ่าอีก 6 อาชีพมาใช้ รวมเป็น 20 จิตอาชีพอย่างแท้จริงของอสุรา และเพิ่มค่าสเตตัสตามสมควรในการจุติแต่ละครั้งให้กับผู้เล่น 

BATMAN

• Newbie
  • *
หากจะให้เกิดการพัฒนาการจุติจิตอาชีพ แนวทางที่น่าจะเป็น คือการนำอาชีพเผ่าอีก 6 อาชีพมาใช้ รวมเป็น 20 จิตอาชีพอย่างแท้จริงของอสุรา และเพิ่มค่าสเตตัสตามสมควรในการจุติแต่ละครั้งให้กับผู้เล่น

พอรวมเป็น 20 จิตก็จะตันต่ออยู่ดี ผมว่าจะให้ดีต้องไม่มีข้อกำจัดในการจุติจิตควรให้มีการจุติจิตเรื่อยๆ แล้วแต่ใครจะมีปัญญาเวลหรือจะมีการเอาตัวละครหลายๆ ตัวมาฟิวชั่นกันหรือจะเอาตัวเผ่าอสุรามารวมกันหรือยังไงก็ได้แต่อย่าให้มีการจำกัดจำนวนการจุติจิตควรให้มีการพัฒนานตัวละครได้เรื่อยๆ โดยไม่มีจำกัดครับไม่แฟร์นะครับผู้เล่นที่จุติจิตครบ14รอบแล้วจุติจิตต่อไปก็ไม่ได้รับค่าพลังใดๆ ได้แต่ทำการงานบอทบ้าบอ หรือวิ่งไล่ตีคนไปวันๆ ยืนขายของหายใจทิ้งรอผู้เล่นคนอื่นพัฒนาตัวละครมาทันโดยที่ตัวละครของเรานั้นได้แต่รอไม่รู้จะกินยาคูณรีบเวลกันไปทำบ้าบออะไร

-HIGHTECH-

• **
ที่เขาจุจิตต่อ พวกเขาไม่ได้ต้องการรับพลัง แต่ต้องการรีเซตตัวใหม่ จะได้ทำเควสหาเงินเรื่อยๆโดยไม่มีตัน(เพราะนี่ก็เป็นช่องทางหาเงินเหมือนกัน)
หรือแม้กระทั่งการรีอาชีพโดยไม่ต้องเสียเงินซื้อยารี หรือแม้แต่เวลผอบ
คุณ BATMAN คงมีเวลาเล่นเยอะเกินไป

ปล.ถ้าคุณเบื่อ เวลาว่างควรหาอย่างอื่นทำที่มันสร้างสรรค์นะ(ที่ไม่ใช่เกมส์)
ดีกว่าที่จะมาคิดตั้งหน้าตั้งตาเวลเพื่อที่จะแซงคนอื่นหรือให้คนอื่นตามไม่ทัน เพราะ...มันคงเป็นไปไม่ได้!!

g#040

BATMAN

• Newbie
  • *
ที่เขาจุจิตต่อ พวกเขาไม่ได้ต้องการรับพลัง แต่ต้องการรีเซตตัวใหม่ จะได้ทำเควสหาเงินเรื่อยๆโดยไม่มีตัน(เพราะนี่ก็เป็นช่องทางหาเงินเหมือนกัน)
หรือแม้กระทั่งการรีอาชีพโดยไม่ต้องเสียเงินซื้อยารี หรือแม้แต่เวลผอบ
คุณ BATMAN คงมีเวลาเล่นเยอะเกินไป

ปล.ถ้าคุณเบื่อ เวลาว่างควรหาอย่างอื่นทำที่มันสร้างสรรค์นะ(ที่ไม่ใช่เกมส์)
ดีกว่าที่จะมาคิดตั้งหน้าตั้งตาเวลเพื่อที่จะแซงคนอื่นหรือให้คนอื่นตามไม่ทัน เพราะ...มันคงเป็นไปไม่ได้!!

g#040

เป็นไปได้ ไม่เชื่อลองให้ทีมงานไม่จำกัดการจุติจิตแค่ 14 รอบดูสิ ลองรอบที่ 15 รอบที่ 16 ต่อไปเรื่อยๆ แล้วได้รับค่าพลังรับรองว่ามีคนจะมาเวลกันเพื่อพัฒนาตัวละครไปอีกเยอะ ไม่ใช่มีผมคนเดียวแน่ๆ ลองเปิดข้อกำจัดการจุติจิตเลยทีมงานแล้วจะได้เห็นว่าไม่ได้มีผมคนเดียวที่เวลเพิ่มจุติจิตเพื่อพัฒนาตัวละคร ผมก็ไม่ได้มีเวลาว่างนะครับ แต่ผมชอบพัฒนาตัวละครมากกว่าเอาเวลาว่างไปบอทพัฒนาตัวละครในด้านการงานใครชอบแบบไหนก็จะเสนอแบบนั้นครับ

อ่อนซ้อม

• **
เวลกันต่อไป ใครพอใจเวลก็เวลกันไปใครจะไปฟิวชั่น จุติแรร์ ทำการงานก็ขอให้สนุกกันไป ขอให้ทีมงานจัดการให้สมใจผู้เล่นทุกคนนะครับ  แล้วอย่ามาบ่นตามกันทีหลังละ  แนะนำให้ใครพอใจอย่างไหนก็ไปตามนั้นแล้วแต่ว่าชอบเวลหรือชอบบอทการงาน ขอให้สนุกกันทุกคนครับ

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
หากระทู้ที่เขาบ่นว่าเอาใจแต่ผู้เล่นเก่าจนเด็กใหม่ๆตามเวลไม่ทันบเาน่ะครับ ผมเข้าใจไม่มีอะไรทำ แต่น่าเห็นใจคนใหม่ๆเพื่อจะมีหลงเข้ามาเล่นบ้างน่ะครับ

จะมีเหรอครับผู้เล่นใใหม่ เหอๆ เข้ามากะลังเวล เจอสอย ไม่ลงไม่เล่นมันละ

นี้และคือเกมอสุราเกรียนซะคนใหม่ไม่ได้เวล

ผมว่าเอาแค่จิต14พอก่อนเชฟสวรรค์มีจิตครบ14มีไม่กี่คน มีแค่เชฟไต้นั้นและที่จิตครบหายคน ไอที่บ่นๆเนี้ยเชฟไต้ชัว

ไม่มีไรทำก็ไม่เล่นตัวใหม่เหรอว่าไม่กล้าเล่นกลัวบาปกรรมตามทันเหอๆ

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **

g#040

g#031 g#031 g#031 woon_5555 woon_5555 woon_5555

BATMAN

• Newbie
  • *
หากระทู้ที่เขาบ่นว่าเอาใจแต่ผู้เล่นเก่าจนเด็กใหม่ๆตามเวลไม่ทันบเาน่ะครับ ผมเข้าใจไม่มีอะไรทำ แต่น่าเห็นใจคนใหม่ๆเพื่อจะมีหลงเข้ามาเล่นบ้างน่ะครับ

จะมีเหรอครับผู้เล่นใใหม่ เหอๆ เข้ามากะลังเวล เจอสอย ไม่ลงไม่เล่นมันละ

นี้และคือเกมอสุราเกรียนซะคนใหม่ไม่ได้เวล

ผมว่าเอาแค่จิต14พอก่อนเชฟสวรรค์มีจิตครบ14มีไม่กี่คน มีแค่เชฟไต้นั้นและที่จิตครบหายคน ไอที่บ่นๆเนี้ยเชฟไต้ชัว

ไม่มีไรทำก็ไม่เล่นตัวใหม่เหรอว่าไม่กล้าเล่นกลัวบาปกรรมตามทันเหอๆ

เล่นตัวใหม่แล้วเล่นพร้อมกัน แบทพร้อมกันสองตัวได้หรือไอเวลที่กลัวบาปกรรมตามทันนี่ก็แต่ที่นรกละมั้งครับก็ทำอะไรเค้าไว้เค้ามาเอาคืนบ้างจะคิดอะไรบ้างส่วนที่สวรรค์ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ที่นรกมันก็แค่ที่ทดสอบเค้าก็ได้อธิบายไว้แล้วว่าอย่าเสียดายอะไรที่นั้น ไอจะเวลแล้วจะไว้บอทการงานก็ไม่ชอบนี่ครับ คนชอบเวลเพื่อพัฒนาตัวละครก็มีไม่เชื่อลองให้ทีมงานเค้าเปิดให้จุติจิตเกิน 14 รอบแล้วได้ค่าพลังดูสิรับรองมีคนเวลจุติจิตต่อแน่ๆ ลองเลยจัดมาทีมงาน

BATMAN

• Newbie
  • *
ไอที่จะบ่นๆแบบคิดถึงผู้เล่นหน้าใหม่หรือผู้เล่นใหม่ ผมว่าจะหมดไปถ้าทีมงานมีระบบที่ทำให้ผู้เล่นใหม่อยู่นานจนกลายเป็นผู้เล่นเก่าครับเกมส์มีจุดให้หลงไหลผู้เล่นไม่หนีหายกันไปหรอกครับ

อย่าคิดว่าผู้เล่นใหม่จะไล่ตามผู้เล่นเก่าไม่ทัน  จะให้ทันได้ยังไงมาเล่นเวลไม่กี่วันจะให้เก่าเท่าตัวละครที่เค้าอยู่เวลมาหลายๆ ปี

Chocolate_Ranger

• Newbie
  • *
เล่นมา6ปี ไอ่เราแค่เวลก็ขี้เกียจแล้ว นับถือจิงๆ เพื่อนๆส่วนใหญ่เบื่อเวลแต่จำใจเวลเพื่อ ที่จะตามให้ทัน แต่จิงๆ ตันก็ดีนะ จะได้วัดกันที่ฝีมือไง ไม่ใช่ เอาลิมิตค่าต่างๆออกเวลเรื่อยๆ อีกหน่อย กดอาหารปล่อยให้ยืนตีคงไม่ตายมั้ง ทุกวันนี้คนตั้งกระทู้ คงต้องคิดแบบคนทำเกม ทำไงจะให้ผู้เล่นต่อ เด้อ ส่วนตัวเลิกเวลไปนานระค่ะ 555+

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
อยากเทพ อยากพัฒนาขนาดนั้น ไปสร้างเกมเล่นเองดิ ครับ ไม่ใช่มาโวยวายแบบนี้ พัฒนาเป็นสิ่งที่ดีน่ะครับแต่ พัฒนาแบบนี้ เห็นใจคนที่มาเวลด้วยป่าวครับ บางคนแค่จุ1ถึง6ก็ว่ายาก แล้ว มองภาพรวมหน่อยครับ อย่าเอาแต่ความพอใจของตัวเอง เกมนี้มันมีสิ้นสุดที่14 ก็ลงตัวแล้วน่ะ จะทำให้มันวุ้นวายทำไม เห็นใจเด็กที่เค้าหัดเล่นมั้งรึป่าว  ???

BATMAN

• Newbie
  • *
อยากเทพ อยากพัฒนาขนาดนั้น ไปสร้างเกมเล่นเองดิ ครับ ไม่ใช่มาโวยวายแบบนี้ พัฒนาเป็นสิ่งที่ดีน่ะครับแต่ พัฒนาแบบนี้ เห็นใจคนที่มาเวลด้วยป่าวครับ บางคนแค่จุ1ถึง6ก็ว่ายาก แล้ว มองภาพรวมหน่อยครับ อย่าเอาแต่ความพอใจของตัวเอง เกมนี้มันมีสิ้นสุดที่14 ก็ลงตัวแล้วน่ะ จะทำให้มันวุ้นวายทำไม เห็นใจเด็กที่เค้าหัดเล่นมั้งรึป่าว  ???

เห็นใจบ้าอะไร เด็กที่เค้าหัดเล่นถ้าอยากเก่งก็ต้องเล่นโดยใช้เวลาเหมือนผู้เล่นเก่าที่มีอยู่เดิม เราน่ะมีเหตุมีผลอยู่แล้วว่ามันเป็นอะไรทำไมผู้เล่นตัวละครต้องมาตันให้ผู้เล่นอื่นไล่ตามทันนี่คือเหตุผลของเรา ส่วนเหตุผลของนายที่เราไม่เข้าใจคือนายก็ต้องเข้าใจว่าผู้เล่นใหม่ที่พึ่งมาเล่นแล้วจะให้เก่งเลยมันไม่มีหรอกถ้ามีนายก็ไปสร้างเกมส์เล่นเองเถอะ ผู้เล่นใหม่อยากพัฒนาให้ทันผู้เล่นเก่าก็ต้องทุมเทเวลในการพัฒนาตัวละครครับ มันไม่ได้วุ่นวายก็แค่ใครไม่ต้องการจะพัฒนาตัวละครก็ไม่ต้องเวลครับไอฟาย

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
เห็นความตั้งใจจะทำตัวละครอย่างเดียวจริง ท่านคงไม่เน้นแบท ล่าบอส ขายของ หรือ การงานอะไรแน่ ...

ตามความคิดนะ ...
ตรงนี้ต้องมีผู้ร่วมความคิดเห็นด้วยว่ามีมากเพียงใดที่จะโน้มน้าวทีมงานให้เจียดเวลามาทำการเปลี่ยนแปลงนี้ เพราะหมายถึงว่า
1. จะมีการ "ทิ้งห่าง" ความสามารถของผู้เล่นแต่ละคนมากน้อยเพียงไร มีผลกระทบต่อความตั้งใจจะพัฒนาตามให้ทันของผู้เล่นใหม่หรือไม่ (ซึ่งหมายถึงรายได้ของบริษัทที่ผู้เล่นใหม่มัก "เติม" เพื่อให้ทันผู้เล่นเก่า หรือ ให้เทพ) ก่อนที่จะหมดความพยายามจากเกมไป
2. ลักษณะเกมจะเบ้ไปเพียงด้านเดียว คือ การเก็บระดับ พิจารณาได้ว่า หลายคนค่อนข้างอิ่มตัวกับการเก็บระดับในช่วงการเปลี่ยนแปลงจิตอาชีพนี้ โดยคาดว่าทีมงานคงเว้นระยะ และมีกิจกรรมคั่น ก่อนจะมีการต่อยอดต่อไป (แม้จะพัฒนาตัวละครอย่างไร อย่าลืม!! แค่ทีมงานปรับความสามารถของค่าพลังทำลาย พลังชีวิตที่เป็นตัวเลขมอนสเตอร์ หรือบอสเขยิบขึ้นจากเดิมอีก ก็หมายความว่า การพัฒนาที่ จขกท. ต้องการพัฒนาค่าสเตตัสตนเอง ก็เหมือนเขยิบตามกันไปแบบ "ย่ำอยู่ที่เดิม" แค่เกิดการปรับตัวเลขที่ "หลอกตา" ว่าเพิ่มขี้น เท่านั้นเองนะ

ทดลองวิจัย ทำโพลล์ต่อความคิดเห็นตนเองดูนะ ว่ามีคนกดเห็นด้วยมากน้อยเพียงไร ขอสนับสนุนเสียงหนึ่งเกี่ยวกับความคิดเห็นและการตอบคำถามที่ชัดเจน มีหลักทางความคิดดีมาก