GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุติ 6 รอบ บวก จุติจิตอีก 14 รอบ ได้แต่ตันรอผู้เล่นคนอื่นให้ไล่ตามทันหรือไงครับ

BATMAN

• Newbie
  • *
คุณทีมงานครับ นอกจากให้ผู้เล่นจุติ 6 รอบบวกให้จุติจิตอีก 14 รอบแล้ว ตัวละครของผู้เล่นคนนั้นจะต้องตันรอให้ผู้เล่นท่านอื่นเวลจุติจิตมาทันกันหรือครับ ผมว่าไม่แฟร์เลยนะครับที่ผู้เล่นที่จุติจิตครบแล้วต้องมาตันเพื่อรอผู้เล่นอื่นให้ไล่ตามทันแทนที่จะได้นำเวลาไปเวลต่อเพื่อให้ตัวละครมีความเก่งขึ้นไปอีก ผมรบกวนทีมงานรับไปพิจารณาต่อด้วยนะครับอย่าให้ตัวละครผู้เล่นตันอยู่แค่นี้เลย จะเป็นให้จุติจิตได้ต่อหรือเอาตัวละครอื่นมาฟิวชั่นหรือจะเอาไงก็เอาครับแต่อย่าให้มาตันเพื่อรอผู้เล่นอื่นไล่ตามทันเลยผมเสียดายเวลาที่ผมจะใช้นำมาพัฒนาตัวละครของผมให้พัฒนาขึ้นไป แต่จะให้ดีพวกที่จุติ6รอบบวกจุติจิตไป 14 รอบแล้วยังไงถ้าเวลแล้วตายขอให้เปอร์ไม่ลดก็พอนะครับ ขอบคุณครับ รับไปพิจารณาทีครับ  g#031

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ได้คืบจะเอาศอกนะครัช
จริงๆ เกมร์นี้ มันมีแค่จุ 6 อ่ะ ทีมงานเห็นใจอ่ะ ไหน มีแต่ผู้เล่นต้องการจะเมพๆ เยอะ ก็เลยจัด จุจิต มาให้อีก  woon_love
พอจุจิต 14 แล้ว มาบ่นมา "เดินตีมอนตาย"  ผมถามหน่อยว่า "ซื้อตัวละครมา"  หรือ "เล่นเอาเอง"
เพราะผมว่า ถ้ามีปัญญา ขนาดจุจิตครบ 14 แล้วเนี่ย มันไม่ตายง่ายๆหรอก ขนาดชนบอส ยังชิวชิวเลย (อ้างอิงแค่ พระ จุ 5 ไม่จุจิต สดบอสได้ แม้ไม่กายตัวเอง)
แล้ว ของที่ใส่อ่ะ ถ้ากรณีเล่นมาเอง อย่างน้อยๆมันก็ต้องมีแร ใส่มั้งแหล่ะ (ยิ่งราคาของตอนนี้ ใช่ว่าจะแพง)  กลับไปนั่งคิดก่อนนะครับ ก่อนจะมาพิมพ์อะไร ที่มันดูเกินควรไป  woon_no woon_no woon_no

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

BATMAN

• Newbie
  • *
ผมเคยเจอเบลดจิต14 จุ2 สดกะบอสปลาอะไม่กายด้วย คิดดูดิว่า จิต14 มันดียังไง woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ได้คืบจะเอาศอกนะครัช
จริงๆ เกมร์นี้ มันมีแค่จุ 6 อ่ะ ทีมงานเห็นใจอ่ะ ไหน มีแต่ผู้เล่นต้องการจะเมพๆ เยอะ ก็เลยจัด จุจิต มาให้อีก  woon_love
พอจุจิต 14 แล้ว มาบ่นมา "เดินตีมอนตาย"  ผมถามหน่อยว่า "ซื้อตัวละครมา"  หรือ "เล่นเอาเอง"
เพราะผมว่า ถ้ามีปัญญา ขนาดจุจิตครบ 14 แล้วเนี่ย มันไม่ตายง่ายๆหรอก ขนาดชนบอส ยังชิวชิวเลย (อ้างอิงแค่ พระ จุ 5 ไม่จุจิต สดบอสได้ แม้ไม่กายตัวเอง)
แล้ว ของที่ใส่อ่ะ ถ้ากรณีเล่นมาเอง อย่างน้อยๆมันก็ต้องมีแร ใส่มั้งแหล่ะ (ยิ่งราคาของตอนนี้ ใช่ว่าจะแพง)  กลับไปนั่งคิดก่อนนะครับ ก่อนจะมาพิมพ์อะไร ที่มันดูเกินควรไป  woon_no woon_no woon_no

ผมได้บอกกล่าวไว้ในประโยคของผมตรงไหนหรอที่ว่าจุติจิต 14 รอบไม่ดี แหกตากันอ่านให้เข้าใจก่อนนะครับแต่ผมบอกว่าถ้าจุติจิต 14 รอบไปหลังจากจุติ 6รอบแล้ว มันตันครับแล้วมันใช่เหตุอะไรที่ต้องให้ตัวละครผมตันที่จุติจิต 14 รอบเพื่อรอให้ผู้เล่นท่านอื่นเวลตัวละครให้ทันผม  ผมต้องการให้ขยายการจุติจิตให้มีมากขึ้นครับ โดยไม่สนว่าจะเป็นวิธีใดจะให้เวลตัวละครเดิมหรือจะให้เวลตัวละครใหม่เพื่อฟิวชั่นอะไรแบบไหนก็ได้แต่อย่าให้ตัวละครผมตันที่จุติ 14 รอบแล้วมานั่งรอนับวันให้ผู้เล่นคนอื่นๆ เวลตัวละครให้มาเก่งเท่าทัน

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ทุกเกมมันก็ต้องมีเวลตันครับ เบื่อๆเซ็งๆ ก็ปั้นตัวใหม่ดิ ถ้าไม่ปั้นก็เลิกเล่นไป จบครับ woon_5555 woon_5555 woon_5555

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
หากระทู้ที่เขาบ่นว่าเอาใจแต่ผู้เล่นเก่าจนเด็กใหม่ๆตามเวลไม่ทันบเาน่ะครับ ผมเข้าใจไม่มีอะไรทำ แต่น่าเห็นใจคนใหม่ๆเพื่อจะมีหลงเข้ามาเล่นบ้างน่ะครับ

BATMAN

• Newbie
  • *
ทุกเกมมันก็ต้องมีเวลตันครับ เบื่อๆเซ็งๆ ก็ปั้นตัวใหม่ดิ ถ้าไม่ปั้นก็เลิกเล่นไป จบครับ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ใครเบื่อๆ เซ็งๆ ก็ไม่ต้องเวลเพิ่มครับให้ตันที่จุติจิต 14 ก็ตามใจครับ

หากระทู้ที่เขาบ่นว่าเอาใจแต่ผู้เล่นเก่าจนเด็กใหม่ๆตามเวลไม่ทันบเาน่ะครับ ผมเข้าใจไม่มีอะไรทำ แต่น่าเห็นใจคนใหม่ๆเพื่อจะมีหลงเข้ามาเล่นบ้างน่ะครับ

เห็นใจยังไงครับ ผู้เล่นใหม่นายจะให้เล่นไม่กี่วันจะให้เก่าเท่าผู้เล่นเก่าเลยมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วใครอยากให้ตัวละครเก่งก็ต้องทุ่มเทเวลาครับ

-HIGHTECH-

• **
ถ้าอยากเวลตัวละครขนาดนั้น สร้างตัวละครใหม่จบ!! หรือไม่ก็ไปหาเกมส์เซิฟเถื่อนที่จุติสเตตัสเยอะๆ 1200+ รับลองเวลมันส์

ให้ทีมงานเขาปรับเปลี่ยนแก้ไขหรืออัพเดท อย่างอื่นบ้างสิ  g#040 

SS#9

• Newbie
  • *
ไอนาย ฝึกc3ให้ตัน เก็บเงินเยอะๆ หาของเทพๆใส่ เล่นแบบสนุก เกรียนก็ได้ เราไม่ได้เล่นแข่งกับใคร เอาหนุกๆแก้เครียดครับ

Jimmy'

• Full Member
ก็ดีนะ มันจะได้ไม่น่าเบื่อมีให้เวลอีก เเต่สำหรับผู้เล่นใหม่คงไม่มีใครมาเล่นเเล้วล่ะ เขาตามไม่ทันเเล้วจริงๆเเค่นี้เขายังตามไม่ทันเลย ผมว่าถ้าเกิดเราคิดว่าเราเวลตันเเล้วไม่มีไรทำเเล้ว ลองหาสิ่งใหม่ๆทำเช่น หาเงิน ทำอาหาร ทำการงาน ต่างๆก็ได้เยอะเเยะในเกมมีหลายสิ่งหลายอย่างต้องทำ ในใจผมก็อยากให้มีเพิ่มนะ เพราะผมไม่ค่อยชอบทำไรนอกจากเวล เเต่ถ้าจะให้ปั่นตัวใหม่ก็ไม่ชอบเพราะชอบเล่นตัวเดียว

♦RK♣9♦

• Newbie
  • *
  • ♥ I sexy and i know it ♥
จุจิตมันจุได้เรื่อยๆ ไม่มีวันตันไม่ใช่หรอครับ ผมยังเห็นประกาศอยุเลยว่า ผู้เล่น......ได้ทำการจุจิต เกิน14รอบอีกน่ะครับ
หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่า?? หรือว่ายังไงกันครับ

BATMAN

• Newbie
  • *
ก็ดีนะ มันจะได้ไม่น่าเบื่อมีให้เวลอีก เเต่สำหรับผู้เล่นใหม่คงไม่มีใครมาเล่นเเล้วล่ะ เขาตามไม่ทันเเล้วจริงๆเเค่นี้เขายังตามไม่ทันเลย ผมว่าถ้าเกิดเราคิดว่าเราเวลตันเเล้วไม่มีไรทำเเล้ว ลองหาสิ่งใหม่ๆทำเช่น หาเงิน ทำอาหาร ทำการงาน ต่างๆก็ได้เยอะเเยะในเกมมีหลายสิ่งหลายอย่างต้องทำ ในใจผมก็อยากให้มีเพิ่มนะ เพราะผมไม่ค่อยชอบทำไรนอกจากเวล เเต่ถ้าจะให้ปั่นตัวใหม่ก็ไม่ชอบเพราะชอบเล่นตัวเดียว

ใช่ครับ ผู้เล่นใหม่ยังไงก็ตามไม่ทันอยู่แล้วหรือถ้าจะตามให้ทันเค้าก็ต้องไม่ใช่ผู้เล่นใหม่แต่ต้องเป็นผู้เล่นเก่าให้ได้ก่อน จะให้ปั้นตัวใหม่ก็ไม่ชอบนะเพราะเหมือนทีมงานเค้าสนับสนุนให้เล่นตัวหลักตัวเดียวมากกว่าจากการที่ให้จุติจิต14รอบบวกจุติธรรมดาอีก 6  บ้างคนชอบเวลแต่เวลตันก็เสียดายเวลานะครับ ส่วนใครจะไปทำการงานอันนี้แล้วแต่จะชอบก็ว่ากันไป แต่ขอให้ทีมงานปลดล๊อคเรื่องจุติจิตบ้างคนเวลจุติจิตครบ 14 แล้วไม่ใช่เรื่องนะครับที่จะให้รอผู้เล่นอื่นไล่ตามมาทันน่ะพวกอยากพัฒนาตัวละครก็มี แล้วอีกอย่างถ้าตามกิลหรือสมาคมต่างๆ หมดคนเวลแล้วผู้เล่นใหม่ๆก็จะหากลุ่มเวลด้วยยากขึ้นทุกวันนะครับเพราะผู้เล่นใหม่ที่มีหลงเข้ามามันน้อยเหลือเกินแล้ว

จุจิตมันจุได้เรื่อยๆ ไม่มีวันตันไม่ใช่หรอครับ ผมยังเห็นประกาศอยุเลยว่า ผู้เล่น......ได้ทำการจุจิต เกิน14รอบอีกน่ะครับ
หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่า?? หรือว่ายังไงกันครับ

จุติได้เกิน 14 ครับ แต่ไม่ได้ค่าพลังใดๆ เพิ่มขึ้น  g#014

BATMAN

• Newbie
  • *
ถ้าอยากเวลตัวละครขนาดนั้น สร้างตัวละครใหม่จบ!! หรือไม่ก็ไปหาเกมส์เซิฟเถื่อนที่จุติสเตตัสเยอะๆ 1200+ รับลองเวลมันส์

ให้ทีมงานเขาปรับเปลี่ยนแก้ไขหรืออัพเดท อย่างอื่นบ้างสิ  g#040

ไอที่ทีมงานมันแก้ไขหรืออัพเดทไม่ได้เรื่อง เพราะก่อนหน้านั้นมันอัพเดทหรือปรับเปลี่ยนกันแบบควายๆครับ ยิ่งทำคนยิ่งเลิก

0868731306

• **
 woon_o_o นี่นายเราก็เล่นมา 5 ปีแล้วนะ ยังไม่ได้จุติ 2 เลย นายเห็นใจให้คนอื่นเขาตามบ้างสิ ถ้านายอยากจุตินักนายก็จุจิตให้เกิน 14 ไปเลยสิ ทำไมต้องหวังเอาค่ากลังเพิ่มด้วยอะ  woon_o_o

Flynn

• Newbie
  • *
woon_o_o นี่นายเราก็เล่นมา 5 ปีแล้วนะ ยังไม่ได้จุติ 2 เลย นายเห็นใจให้คนอื่นเขาตามบ้างสิ ถ้านายอยากจุตินักนายก็จุจิตให้เกิน 14 ไปเลยสิ ทำไมต้องหวังเอาค่ากลังเพิ่มด้วยอะ  woon_o_o
พิจารณาตัวเองได้แล้ว  g#016