GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะ นี้มันโอเวอร์ไปหรือเปล่าครับ

-.Virgo_Shaka.-

• Jr. Member
  • **
  • "คนรัก...สันโดษ"
เอาไว้สู้กับพระไง พระใส่แรร์ ใส่ตะกรุด กันเวทก็เยอะ เอาสกิวนี้จัดการเลย  woon_5555
งั้นตะกรุดก็ไร้ค่า เหลือ2เอมพอ  g#035 g#035

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอาไว้สู้กับพระไง พระใส่แรร์ ใส่ตะกรุด กันเวทก็เยอะ เอาสกิวนี้จัดการเลย  woon_5555
งั้นตะกรุดก็ไร้ค่า เหลือ2เอมพอ  g#035 g#035
มีค่าอยู่นะ ธรณีพิโรธแค่ลดเกราะ แต่ตะกรุดมีโอกาสทอนดาเมจ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

DarkEagle

• DarkEagle

อย่าเอาไปคิดงั้นครับ ตะกรุดมันมีโอกาสทอน 50% โดยไม่รวมในตัวครับ ที่ผมว่าไปนั่นคือพระกันเวท หน้า หลัง โหดๆ แถม คลาส 3ยังเพิ่มกันหน้าอีก พระบวกของยศดีๆ + C 3 วิยิงไม่ค่อยเข้าครับ ยิ่งใส่ตะกรุดด้วยยิ่งไม่เข้าใหญ่ หรือเข้าน้อย เพรามีโอกาสตะกรุดจะติดแสดงผลทอนลงไปอีก แต่ถ้าสกิวนี้ลบกันในตัวเพียวๆได้ ก็มีโอกาสมากขึ้นครับ โอกาสที่ตะกรุดไม่แสดงผลทำตาเมจเข้าในช่วงที่ไม่แสดงผลก็มีโอกาสสังหารได้  ไม่ได้เกี่ยวกัยตะกรุดจะหมดราคาหรือไม่  คำนวนจากที่ทำได้ดีที่สุดครับ และโอกาสจะทำเค้าได้ครับ

-:-เซ็ง-:-

• Newbie
  • *
สกิวนี้โกงครับ แถมยังใช้ได้ลัวๆอีก ผมว่าเพิ่มระยะมันดีแล้ว หรือไม่ก็ ลดความสามารถลง เช่นลดเกราะ - เวทอย่างละ 10 ~ 20 พอแล้วมั้ง ไม่งั้น เผลอๆ ดีกว่ากลงน้ำแข็งอีก เพียงแต่มันไม่จับ และ อ้อมกอดกันได้

Namwan Ssaluk

• **
  • ดอกไม้ที่งามเลิศของหมาน้อย:)
แหม...โจ้..ดีเกินไปก็ไม่เอา เหรอ...

ได้ๆๆ เดี้ยวยังไงจะแจ้งให้ โปรแกรมเมอร์ทราบต่อไปนะ... woon_love woon_love

คือผมก็ไม่รู้นะแค่ความรู้สึกว่ามันเป็นสกิวที่ดีมาก ควรจะมีดีเลบ้าง ไม่ใช่ว่าใช้ได้โดยไม่ต้องดีเลเลยประมานนี้ เดี่ยวจะโดนว่าวิซาร์ดโกงเกิน ผมโดนว่าโกงประจำแหละ  g#004

g#001 g#001 น่าสงสาร  g#004 g#004
กลับมาแล้ว:)
Namwan ssaluk
♥ ♥ ♥ ♥ งั่ม งั่ม งั่ม ♥ ♥ ♥ ♥

ผมว่าถ้าจะปรับอย่าลืมของพาลาด้วยละ

พิทักษ์/7เทพ

woon_angry woon_angry

จริง 7 เทพ ถ้าเทียบกะสกิลนี้ ละ กระจอก เลย ตีมอนตัวเดียวดีเลย์นาทีนึง บ้าที่สุด  g#030

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
ผมว่าถ้าจะปรับอย่าลืมของพาลาด้วยละ

จริง 7 เทพ ถ้าเทียบกะสกิลนี้ ละ กระจอก เลย ตีมอนตัวเดียวดีเลย์นาทีนึง บ้าที่สุด  g#030
หมดแม๊กด้วย เหมือนเจ็ดเทพอ่ะแต่เบากว่า g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **

หมดแม๊กด้วย เหมือนเจ็ดเทพอ่ะแต่เบากว่า g#015

เทรปืนมันเป็นอาชีพที่ถูกลืมแล้วครับ   

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3670.0

ต่อจากกระทู้นี้

วิ มีสกิลไหนบ้างที่มีดีเล

โจมตีแรงทอนดาเมทกายภาพ/เวทเยอะ

มีไอเทมรวมถึงสกิลที่รองรับในการทอนดาเมทเยอะมาก

♥ น้องเอ :)'

ผมเองก็เล่นวิซาร์ดนะครับ แต่ดูๆแล้วสงสัยว่าทำไมทักษะนี้มันถึงได้โอเวอร์ขนาดนี้ มันลดพลังป้องกันหลังได้ถึง+100
ผมว่ามันจะโอเวอร์ไปแล้วนะครับ มันดีเกินไปหรือเปล่าพิจารณาด้วยท่านจีเอ็ม

เวอร์กว่า เล็งปิดเกราะของ ชาปชูตเตอร์ซะอีก

ที่มีพลังโจมตี100%(เหมือนกับยิงปกติ)
และแค่ลด พลังป้องกัน 250+50
และลดความต้านทานทุกอย่าง 50%
โดนเป็นเวลา30วินาที   
ระยะหลังใช้ของสกิลนี้ 15วินาที   

แต่สกิลนี้มียังมีโอกาส วืด  ด้วยนะครับ <<< อันนี้ยังรับได้นะครับ

แต่นี่สกิลเวท ระยะร่ายต่ำสุด0.5วิ ไม่มีระยะหลังใช้
พลังโจมตีเวทก็แรงถึง 510% ลดพลังป้องกันเวท แถม ลดพลังป้องกัน ได้ 100%+100    แบบว่า อาชีพที่ไม่มีความต้านทานลดป้องกัน  หากท่านโดนสกิลนี้เข้าไปแล้ว จะเหลือพลังป้องกัน 0+0 พลังป้องกันเวท 0+0 ทันที 
และโดนเป็นเวลา 10วินาที ไม่มีทางหลบพ้น เพราะเป็นการโจมตีทางเวท

แล้วอีกอย่าง    วิซาร์ดเป็นสายเวท นะครับ แล้วทำไมสกิลต้องให้ลดพลังป้องกันกายภาพได้จนหมดอีกด้วยล่ะ ??

เวอร์เกินไปจริงๆครับ    น่าจะปรับให้ลดได้น้อยกว่านี้หน่อย  เช่น  ลดแค่พลังป้องกันเวทอย่างเดียว 50%+50

แล้วผู้เล่นคนอื่นๆคิดว่ายังไงบ้างครับ??

น้องเอว่า.. เบลดที่มี สกิล "ดาบธาตุลม" ก็ไม่น่าจะถูกลดป้องกันนะครับ เพราะ ดาบธาตุลมมันจะ ปัด เวทได้นินา g#008

iNvIsiBle

• Newbie
  • *
รับลูกง่ายดีจัง บางสกิลดร่าม่ากันบอทแทบแตก ตลกดี g#030 g#030 g#030

oh_RaymonDD

• Full Member
โกยหนีอย่างเร็วที่สุด ออกไปนอกแผนที่เลย อิอิอิ
ถ้าพาลาโดด วิอาศัยโกย ๆ ๆ กลับมาลงสกิวหมู่ เดี๋ยวมันก็ตาย อิอิอิ

เล่นสายพิทักษ์จิ  woon_angry woon_angry
รอพิทักษ์ หมดกลับมาลงเพลิง 55+

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
โกยหนีอย่างเร็วที่สุด ออกไปนอกแผนที่เลย อิอิอิ
ถ้าพาลาโดด วิอาศัยโกย ๆ ๆ กลับมาลงสกิวหมู่ เดี๋ยวมันก็ตาย อิอิอิ

เล่นสายพิทักษ์จิ  woon_angry woon_angry
รอพิทักษ์ หมดกลับมาลงเพลิง 55+

7 เทพ (วิกากๆโดนก็ตายละ)+โดด(โดนสกิลนี้ตายแน่นอน)+(ทำไงดีสกิลดีเลย์หมดเลย)พิทักษ์15 วิ+ขอเวลา 6 วิ อมตะ 21 วิ หุหุ

g#031 g#031

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

dakwang1000k

• Newbie
  • *
ปรับอีกคงจุติวิ ไม่เล่นวิเเละ เลิก พอ จบข่าว  เเล้วไปเล่นวอเเทนดีกว่า วอลอคไม่ค่อยโดนปรับปรุงสกิลเลย โกงดีออก เกลียดวอลอค เล่นวอลอค เบาๆๆๆ