GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะ นี้มันโอเวอร์ไปหรือเปล่าครับ

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ผมเองก็เล่นวิซาร์ดนะครับ แต่ดูๆแล้วสงสัยว่าทำไมทักษะนี้มันถึงได้โอเวอร์ขนาดนี้ มันลดพลังป้องกันหลังได้ถึง+100
ผมว่ามันจะโอเวอร์ไปแล้วนะครับ มันดีเกินไปหรือเปล่าพิจารณาด้วยท่านจีเอ็ม

ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เอาไว้สู้กับพระไง พระใส่แรร์ ใส่ตะกรุด กันเวทก็เยอะ เอาสกิวนี้จัดการเลย  woon_5555

ค้างคาว

• Newbie
  • *
เอาไว้สู้กับพระไง พระใส่แรร์ ใส่ตะกรุด กันเวทก็เยอะ เอาสกิวนี้จัดการเลย  woon_5555
อ้อมกอดจบ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อ้อมกอดจบ

งั้นไว้ฆ่าพาลากันเยอะๆก็ได้  woon_sad2

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
อ้อมกอดจบ

งั้นไว้ฆ่าพาลากันเยอะๆก็ได้  woon_sad2

ผมว่าคงไม่ทันหรอก โดนโดดหรือ 7 เทพ ก็ดับแล้ว ยกเว้น ช่วงนั้น โดดหรือ 7 เทพ ดีเลย์

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
โกยหนีอย่างเร็วที่สุด ออกไปนอกแผนที่เลย อิอิอิ
ถ้าพาลาโดด วิอาศัยโกย ๆ ๆ กลับมาลงสกิวหมู่ เดี๋ยวมันก็ตาย อิอิอิ

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
โกยหนีอย่างเร็วที่สุด ออกไปนอกแผนที่เลย อิอิอิ
ถ้าพาลาโดด วิอาศัยโกย ๆ ๆ กลับมาลงสกิวหมู่ เดี๋ยวมันก็ตาย อิอิอิ

เล่นสายพิทักษ์จิ  woon_angry woon_angry

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ถ้าไม่มีสกิลนี้ วิเน่าไปเยอะเลยนะเนี่ย woon_5555

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Directorr

ถ้าไม่มีสกิลนี้ วิเน่าไปเยอะเลยนะเนี่ย woon_5555

ในกิลมีแต่วิสายเพลิงนา

แทบไม่มีใครมีสกิลนี้หรอก อย่างที่บอกเก่งในแบท

ข้างนอกแบท ใครๆก็มีอ้อม
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

กบ

• **
ผมเองก็เล่นวิซาร์ดนะครับ แต่ดูๆแล้วสงสัยว่าทำไมทักษะนี้มันถึงได้โอเวอร์ขนาดนี้ มันลดพลังป้องกันหลังได้ถึง+100
ผมว่ามันจะโอเวอร์ไปแล้วนะครับ มันดีเกินไปหรือเปล่าพิจารณาด้วยท่านจีเอ็ม

เวอร์กว่า เล็งปิดเกราะของ ชาปชูตเตอร์ซะอีก

ที่มีพลังโจมตี100%(เหมือนกับยิงปกติ)
และแค่ลด พลังป้องกัน 250+50
และลดความต้านทานทุกอย่าง 50%
โดนเป็นเวลา30วินาที   
ระยะหลังใช้ของสกิลนี้ 15วินาที   

แต่สกิลนี้มียังมีโอกาส วืด  ด้วยนะครับ <<< อันนี้ยังรับได้นะครับ

แต่นี่สกิลเวท ระยะร่ายต่ำสุด0.5วิ ไม่มีระยะหลังใช้
พลังโจมตีเวทก็แรงถึง 510% ลดพลังป้องกันเวท แถม ลดพลังป้องกัน ได้ 100%+100    แบบว่า อาชีพที่ไม่มีความต้านทานลดป้องกัน  หากท่านโดนสกิลนี้เข้าไปแล้ว จะเหลือพลังป้องกัน 0+0 พลังป้องกันเวท 0+0 ทันที 
และโดนเป็นเวลา 10วินาที ไม่มีทางหลบพ้น เพราะเป็นการโจมตีทางเวท

แล้วอีกอย่าง    วิซาร์ดเป็นสายเวท นะครับ แล้วทำไมสกิลต้องให้ลดพลังป้องกันกายภาพได้จนหมดอีกด้วยล่ะ ??

เวอร์เกินไปจริงๆครับ    น่าจะปรับให้ลดได้น้อยกว่านี้หน่อย  เช่น  ลดแค่พลังป้องกันเวทอย่างเดียว 50%+50

แล้วผู้เล่นคนอื่นๆคิดว่ายังไงบ้างครับ?? 

nicky01

• บุคคลทั่วไป
แหม...โจ้..ดีเกินไปก็ไม่เอา เหรอ...

ได้ๆๆ เดี้ยวยังไงจะแจ้งให้ โปรแกรมเมอร์ทราบต่อไปนะ... woon_love woon_love

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
น่าน นี่มันสกิลเด็ดเลยนะนั่น
เอาออกไป ฟิ้วววว ดีละ เราจะได้ไม่โดนวิฆ่าง่ายๆ ใช้ทีชิบหายหมด

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
แหม...โจ้..ดีเกินไปก็ไม่เอา เหรอ...

ได้ๆๆ เดี้ยวยังไงจะแจ้งให้ โปรแกรมเมอร์ทราบต่อไปนะ... woon_love woon_love

คือผมก็ไม่รู้นะแค่ความรู้สึกว่ามันเป็นสกิวที่ดีมาก ควรจะมีดีเลบ้าง ไม่ใช่ว่าใช้ได้โดยไม่ต้องดีเลเลยประมานนี้ เดี่ยวจะโดนว่าวิซาร์ดโกงเกิน ผมโดนว่าโกงประจำแหละ  g#004
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ได้ ๆๆ..ทั้งนี้ช่วงนี้ทีมงาน เค้าก็อยู่ในช่วงปรับสมดุลสกิล เหมือนกัน จ้าา

ส่วนหนึ่งเพื่อรองรับความสามารถของ ไอเทมแรร์ต่างๆด้วย... woon_yes