GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอบคุณ ™™ สำหรับคิดจิตอาชีพ สำหรับคนชอบเก็บระดับ ®

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
เราได้คาเดทแล้ว (ควรเลือกก่อน เพราะเลือด 1000 และระดับเด็ก กับของไม่ค่อยเวิร์ค) โดยมีตัวจุ 6 ระดับ 99 ค้างเติ่งไว้ตั้งนาน

ขอบคุณทีมงานที่ให้คุณค่ากับตัวที่สร้างไว้แน่นิ่งอยู่นาน ได้ใช้งานอีกรอบ

thonson

• Full Member
ดูจากกระทู้รีวิวระบบนี้ของทีมงาน ไม่จำเป็นต้องจุติ6รอบ ก็ใช้ระบบนี้ได้เลย
ใครยังไม่ได้จุติ6ก็โชคดีไปครับ woon_sunny

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
ปรบมือให้กับทีมงานด้วย ที่คิดระบบเผื่อไว้ให้สำหรับกลุ่มคนชอบเวล เพราะอาจมีการเปลี่ยนแปลงทีมงานอีกหลากหลายคน (เหมือนจีเอ็มครูอุ๊ยสมัยหนึ่งที่วางระบบ แล้วท่านก็...) ถือว่าทีมงานท่านได้วางระบบหลักเผื่อไว้ระยะยาว (หมดปัญหาเรื่องอิ่มตัวไปเปราะหนึ่ง) 

thonson

ดูจากกระทู้รีวิวระบบนี้ของทีมงาน ไม่จำเป็นต้องจุติ6รอบ ก็ใช้ระบบนี้ได้เลย
ใครยังไม่ได้จุติ6ก็โชคดีไปครับ woon_sunny

เพิ่มเติมนะครับ แต่เลือกได้แค่1อย่าง จะเอาจุติแบบธรรมดา หรือ จิตแห่งอาชีพ
เพราะมันจะรีกลับมาเป็นคาเดทเวล1 เลือกได้อย่างเดียวเท่านั้น woon_sunny

ลองให้ท่านเจ้าของกระทู้ที่แน่นด้วยประสบการณ์ที่เล่นมานาน เปิดตัว โชว์โฉมหน้าตัวละครหน่อยก็ดีนะ จะดูดิว่ามีใครรู้จักมันบ้าง
คนเราอยากให้มีความน่าเชื่อถือต้องแสดงที่มาให้ได้ก่อนครับ  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

coalapanda

• Administrator
ขอขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ ไม่ว่าจะเป็นคำชมหรือข้อติเตียนต่างๆที่ทำให้เกมเราพัฒนาขึ้นครับ ซึ่งอย่างที่ผมเคยบอกมาตลอด เปิดรับฟังทุกๆความเห็นจากผู้เล่นทุกๆท่านครับ

ท่านไม่จำเป็นต้องเติมเงิน ท่านไม่จำเป็นต้องอายุเยอะ จะเป็นใครก็ได้ ขอให้เสนอแล้ว

1.ผู้เล่นได้ประโยชน์
2.ทีมงานได้ประโยชน์
3.บริษัทพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้น

ผมยินดีรับฟังและผลักดันทำให้มันเกิดขึ้นครับ

ปล.สำหรับท่านนิชคุณ ผมก็ขอบคุณนะ ฮ่าๆๆๆ

ขอขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ ไม่ว่าจะเป็นคำชมหรือข้อติเตียนต่างๆที่ทำให้เกมเราพัฒนาขึ้นครับ ซึ่งอย่างที่ผมเคยบอกมาตลอด เปิดรับฟังทุกๆความเห็นจากผู้เล่นทุกๆท่านครับ

ท่านไม่จำเป็นต้องเติมเงิน ท่านไม่จำเป็นต้องอายุเยอะ จะเป็นใครก็ได้ ขอให้เสนอแล้ว

1.ผู้เล่นได้ประโยชน์
2.ทีมงานได้ประโยชน์
3.บริษัทพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้น

ผมยินดีรับฟังและผลักดันทำให้มันเกิดขึ้นครับ

ปล.สำหรับท่านนิชคุณ ผมก็ขอบคุณนะ ฮ่าๆๆๆ

ท่านโค กระทู้นี้ ผมไม่ได้เป็นเจ้าของ อย่าทำเหมือนผมมาขโมยซีน ดิ  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

lawer

• Newbie
  • *
ไม่เป็นไร เราก็คนเล่นเกมนี้ด้วยกัน ยินดีเปิดรับทุกคน ทุกความคิดเห็น (บวกความคิดตัวเองบ้าง ไม่ว่ากันนะจ๊ะ)

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ขอแค่คนเล่น คิดบวก ก็คือ คนคิดเป็นหล่ะ
ไม่ใช่คนคิดบวก ก็คิดเป็นนะครับ มีเยอะพอๆกันแหละครับคุณ ผมเองยังคิดทั้งบวกทั้งลบ.....

thonson

ไม่เป็นไร เราก็คนเล่นเกมนี้ด้วยกัน ยินดีเปิดรับทุกคน ทุกความคิดเห็น (บวกความคิดตัวเองบ้าง ไม่ว่ากันนะจ๊ะ)

พี่ครับ นิชชี่บอกพี่ไม่มีตัวตน รับจิตไปกี่รอบแล้ว เอารูปมาแปะโชว์เลยครับพี่ woon_sunny

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
อยากเห็นตัวละครที่มาขอบคุณทีมงานอ่า ว่ามันเปนไง เก็บเว็ลกันมันส์ขนาดไหน ดีจริงไหม จะได้เปลี่ยนใจไปนั่งดูดโขนบ้างงง  g#033 g#033
g#023 g#023

lawer

• Newbie
  • *
น้องๆ พี่ไ่ม่ได้วิเศษวิโศอะไรนะ คงไม่ถึงกับนอนไม่หลับมั้งถ้าไม่รู้อะไรซักอย่าง  ;)

สำหรับกระทู้บางกระทู้ที่ตั้ง พี่บอกตรงๆว่า เห็นคำด่าของแต่ละกระทู้ว่าคนนั้นโง่บ้าง ไร้ความคิด ประจาน หรือหาพวกเลิกเล่นเกมนี้ สารพัดที่คนธรรมดาที่มาอ่านก็รู้สึกว่าน่าเบื่อ

น้องเอ๋ย กระดานบอร์ดนี้ เราเอาไว้ใช้ประโยชน์จากการถาม-ตอบ หาความรู้จากผู้รู้นะ ไม่ใช่มีแต่ตัวหนังสือขยะ ด่าทอผู้ดูแลระบบ ด่ากันเอง จนน่าเบื่อ อย่าเสียเวลา เสียค่าไฟพิมพ์เลย เสียประโยชน์บอร์ด เสียสายตาคนดูที่จะหาความรู้   ถ้าจะให้ดี ขอจีเอ็มจัดโซนเปิดกระทู้ ปักหมุด ไปนั่งด่าแบบเรียลไทม์กันเลยดีกว่า

มันเหมือนเรื่องราวของทางจังหวัดภาคใต้ที่มีแต่เรื่องราวการฆ่าฟัน ระเบิดกันไม่หยุดหย่อน น้องว่ามันเป็นเรื่องน่าเบื่อไหม ถ้าในบอร์ดไม่ว่าพวกสร้างกระแสประท้วง แอนตี้การเล่นเพื่อตัวเองดัง ฯ  ความรู้สึกของพี่บอกว่า เป็นเด็กเอาแต่ใจ เด็กขี้เกียจ ขอข้าได้โดยการงอแง ด่าว่าเสียงดังให้ผู้ใหญ่อาย กลัวเสียชื่อเสียง แล้วผู้ใหญ่จะรีบเข้ามาโอ๋ให้หยุดร้อง ประมาณนี้

แม้แต่หนังโทรทัศน์ยังมีข้อความให้เด็กอายุต่ำกว่า....ปี ต้องมีผู้ใหญ่ให้ข้อมูล ฉะนั้น น้องๆหลายคนที่เห็นกระแสดังในสังคมเล็กๆก็ดี หรือตนเองผิดหวังกับเกม เกี่ยวกับผู้ดูแลระบบก็ดี  อาจทำให้เกิดเกิดทัศนคติลบๆได้ ทางที่ดี เราควรหัดใช้เหตุผล มากกว่ากระแส หรืออารมณ์ของตน  มีการให้เกียรติกันในสังคม  ทีมงานเขายอมรับฟังพวกเราแล้ว ทั้งพร้อมเอาข้อเสนอไปเข้าประชุม เพื่อนำผลมาปรับใช้กับเกมให้ดีขึ้นนะ

น้องๆที่มีความคิดคล้ายๆกันก็พยายามดูกระทู้บางกระทู้แบบผ่านๆไป และสนใจชื่อกระทู้ หรือข้อมูลที่มีสาระ มีเรื่องราวเสนอ น่าติดตาม(แบบได้ความรู้) กันแทนดีกว่านะ

ขออภัย และขอขอบใจ 

สังคมเกมที่เราช่วยกันมาหลายปี ก็ขอให้ช่วยกันต่อไปเถอะนะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

อยากเห็นคนจุคาเดทแล้ว ขอดูรูปหน่อย  woon_sunny

ขอดูตัวละครเจ้าของกระทู้ก่อนดีกว่าไหม ว่ามีใครรู้จักมันหรือเปล่า  g#009