GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งศร มันน่าจะสลายระเบิดคลั่งได้นะ

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ผมว่ามันน่าจะสามารทำให้มันสลายได้นะครับ เพื่อหยุดการอมตะของทักษะนี้ เพราะมันก็เป็นถึงทักษะ C3 แต่ประโยชน์ของมันช่างน้อยนิดสิ้นดี ทั้งๆที่มันน่าจะทำให้ใช้ประโยชน์ได้มากกว่านี้ แล้วก็ถือว่าเป็นการไม่ได้ปรับให้ถอยหลังลงแต่ปรับให้เก่งขึ้นนะผมว่าอะ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

อุ้ย

• **
ทางทีมงานมีแผนจะปรับปรุง และเพิ่มเติมทักษะต่างๆ อยู่เหมือนกันครับ แต่คงต้องใช้เวลาครับซักหน่อยครับ

ส่วนทักษะนี้จะได้รับการปรับปรุง หรือไม่ ตอนนี้ผมยังตอบไม่ได้ครับ  g#027 g#027
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 16:17:03 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

P a t c h a :)

• Full Member
ก็นะ เปนถึง c3 แต่สลายได้แค่กายอะ ชาปยิ่งเปราะบางยุด้วย

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ถูก เห็นด้วย เป็นถึงขั้น C3 แต่ละลายบัพได้ไม่หมด ถ้าสลายบัพระเบิดได้ คนได้มาเล่นอาชีพชาปกันเยอะๆ ให้มันมีอาชีพที่แก้ทางกันได้จริงๆ  ไม่ใช่ไปเก่งอยู่แต่อาชีพที่ชอบ ถ้ามันไม่มีพิษสงอะไรใครจะมาเล่น ตอนนี้วอร์ - แบท มีแต่วิ เทร เบอ พระ ที่เหลือตัวประกอบฉาก คนไปแห่เล่นกันหมด ไม่ใช่ว่าอาชีพอื่นมันไม่ดีคนถึงไม่ค่อยเล่น แต่มันเอาไปทำอะไรเค้าไม่ได้

Directorr

คือผมไม่ได้ว่าคนเล่นชาปไม่เก่งนะ (คือบางคนเล่นเก่งทำให้อาชีพนี้ดูดีขึ้นมา)

แต่โดยอาชีพแล้วอ่ะ

มันไม่มีสกิลป้องกันตัวหรือเอาตัวรอดเลยใน PK เช่น -

เบอ - ระเบิด ยืน โล่ บลาๆ ที่ทำให้ถึก

เซน - ท ทหารอดทน ,โล่ ,เพิ่มเลือด

แอส - พันเงา กายสู้ลำบาก (ต่อให้บทเพลงมา ถึงมองเห็นถ้าติดพันเงาตลอดก็เลือดไม่ลด)

วิ - โกย , เกราะเวทย์

เทร - โล่(มีด) , ตะโกน (เบอสับวืดๆ) , ตายหยุดเวลาอีก 20วิ (ยิงขาผมไม่นับ นอกแบทเจออ้อมกอด2นาทีเข้าไปก็ไม่มีผล)

พาลา - ลดโป๊ะ , โล่ , เกราะคุ้มกาย , ผนึก  ...โอ้ย โคตรเยอะ โคตรแข็ง

วอลอค - ตุ๊กตา , เกราะสะท้อน , โกย

เบลด - สวนกลับ , ยกดาบ , ดาบใหญ่แรร์84(มารสายฟ้า)

พระ - แสงคุ้มกาย(กันจากวิ), โกย , กายทิพ , อ้อมกอด

แล้วชาป ??? - ก้าวลมกรด(หรอ?) เลือดก็อยู่ในระดับเรนเจอร์ด้วยกัน  , ระยะยิงก็ไม่ต่างกับเทรเท่าไร ยิงเร็วเท่ากัน

น่าสงสารมั้ยเนี่ย

งั้นมาดูสกิลโจมตี   
-ยิงจุดตาย ? - ในวอถ้าในระดับคนเก่งๆ ด้วยกัน ยิงใครตายบ้างเนี่ย

-ศรกัมปนาท ?- ลดเวลาร่ายให้มันหน่อยดีไหม หรือไม่ก็เพิ่มโอกาสโป๊ะหน่อย ?

ถ้าไม่ใช่คนที่ใจรักจริงๆ จนเล่นให้เก่งขึ้นมา เขาคงไปเล่นอาชีพอื่นกันหมดละ

จุดประสงค์ของทีมงาน มุ่งหวังให้ชาปชนะอาชีพอะไรเนี่ย ?

เบอหรอ  อ้อมกอด 2นาที ดีเลย์ 10วิ เนี่ยนะ หยุดขายังไง (นี่มองบวกสุดๆ ไม่นับระเบิดคลั่ง)

หรือวิ เกราะเวทย์ 35 % แล้วยิงคนลดไปอีก 50%   - -*

หรือแอส ?  ยิงแล้วโดนพันเงา

จุดเด่นสุดๆของมันคืออะไร ???

สลายบัฟ ?  -เซนก็มี  เหมือนจะดีกว่าด้วย

ยิงไกล ? - เทรก็ยิงพอๆกัน เร็วเท่ากัน

วิ่งไว ? - สายเวทย์โกย  กินขาด

หยุดการเคลื่อนไหว ? - อ้อมกอด 2นาที

โป๊ะหนัก ?- เท่าแอสมั้ย

นึกไม่ออกแล้วจริงๆ  เปนอาชีพที่เล่นให้เก่งยากมากๆ  (แต่ก็มีคนที่ของโหดแล้วตั้งใจเล่นจริงๆ ไปถึงระดับนั้น แต่กี่คนกันล่ะ?)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

DarkEagle

• DarkEagle
คือผมไม่ได้ว่าคนเล่นชาปไม่เก่งนะ (คือบางคนเล่นเก่งทำให้อาชีพนี้ดูดีขึ้นมา)

แต่โดยอาชีพแล้วอ่ะ

มันไม่มีสกิลป้องกันตัวหรือเอาตัวรอดเลยใน PK เช่น -

เบอ - ระเบิด ยืน โล่ บลาๆ ที่ทำให้ถึก

เซน - ท ทหารอดทน ,โล่ ,เพิ่มเลือด

แอส - พันเงา กายสู้ลำบาก (ต่อให้บทเพลงมา ถึงมองเห็นถ้าติดพันเงาตลอดก็เลือดไม่ลด)

วิ - โกย , เกราะเวทย์

เทร - โล่(มีด) , ตะโกน (เบอสับวืดๆ) , ตายหยุดเวลาอีก 20วิ (ยิงขาผมไม่นับ นอกแบทเจออ้อมกอด2นาทีเข้าไปก็ไม่มีผล)

พาลา - ลดโป๊ะ , โล่ , เกราะคุ้มกาย , ผนึก  ...โอ้ย โคตรเยอะ โคตรแข็ง

วอลอค - ตุ๊กตา , เกราะสะท้อน , โกย

เบลด - สวนกลับ , ยกดาบ , ดาบใหญ่แรร์84(มารสายฟ้า)

พระ - แสงคุ้มกาย(กันจากวิ), โกย , กายทิพ , อ้อมกอด

แล้วชาป ??? - ก้าวลมกรด(หรอ?) เลือดก็อยู่ในระดับเรนเจอร์ด้วยกัน  , ระยะยิงก็ไม่ต่างกับเทรเท่าไร ยิงเร็วเท่ากัน

น่าสงสารมั้ยเนี่ย

งั้นมาดูสกิลโจมตี   
-ยิงจุดตาย ? - ในวอถ้าในระดับคนเก่งๆ ด้วยกัน ยิงใครตายบ้างเนี่ย

-ศรกัมปนาท ?- ลดเวลาร่ายให้มันหน่อยดีไหม หรือไม่ก็เพิ่มโอกาสโป๊ะหน่อย ?

ถ้าไม่ใช่คนที่ใจรักจริงๆ จนเล่นให้เก่งขึ้นมา เขาคงไปเล่นอาชีพอื่นกันหมดละ

จุดประสงค์ของทีมงาน มุ่งหวังให้ชาปชนะอาชีพอะไรเนี่ย ?

เบอหรอ  อ้อมกอด 2นาที ดีเลย์ 10วิ เนี่ยนะ หยุดขายังไง (นี่มองบวกสุดๆ ไม่นับระเบิดคลั่ง)

หรือวิ เกราะเวทย์ 35 % แล้วยิงคนลดไปอีก 50%   - -*

หรือแอส ?  ยิงแล้วโดนพันเงา

จุดเด่นสุดๆของมันคืออะไร ???

สลายบัฟ ?  -เซนก็มี  เหมือนจะดีกว่าด้วย

ยิงไกล ? - เทรก็ยิงพอๆกัน เร็วเท่ากัน

วิ่งไว ? - สายเวทย์โกย  กินขาด

หยุดการเคลื่อนไหว ? - อ้อมกอด 2นาที

โป๊ะหนัก ?- เท่าแอสมั้ย

นึกไม่ออกแล้วจริงๆ  เปนอาชีพที่เล่นให้เก่งยากมากๆ  (แต่ก็มีคนที่ของโหดแล้วตั้งใจเล่นจริงๆ ไปถึงระดับนั้น แต่กี่คนกันล่ะ?)

แอส พัธมิตรแห่งเงา เล่นง่ายมากครับ  ถ้าเป็นสายกายโจมตีไกล ยิงไกล ใส่เทียนราคา 800k หรือบัพแม่น แอสไม่รอดครับ  ยิงทะลุพราง แล้วแอสติดพรางถอย 2 ช่อง กดพุ่งติดร่าย ตายเอาง่ายๆ 

ส่วนสายประชิด เช่นเบลด อาจจะตีแอสไม่โดนแอสพรางได้ แต่ถ้ามีบัพหรือใส่เทียน ตอนแอสพรางลงสกิวเลยครับ ถ้าแรงก็ไม่รอด เพราะจังหวะแอสติดพันจะชะงักอยู่ช่วงหนึ่ง ให้เล่นตอนยังติดพันอยู่ครับ มันจะไม่ติดซ้ำ ถ้าโจมตีหลังจากพันหมดอาจจะติดพันอีกรอบหรือท่านอาจจะโดนสวนนอนไปแล้ว

ผมพูดในฐานนะที่เล่นแอสอยู่ รู้ข้อด้อยมันดี  ทุกอาชีพสู้กับแอส แค่มีเทียนและบัพแม่น เป็นต่อครับ เทรหน้าไม้ไม่ต้องพูดถึง แต่ถ้าแอสพุ่งถึงตัวได้ก่อน แอสก็เป็นต่อ แต่ตอนนี้เจอดาบเบลด 84 เข้าไป ผมเลยเอาแอสเก็บไว้ดูเล่น

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ขอบคุณท่านครูอุ้ยที่มาบอกว่ากะลังมีแผนจะปรับปรุงนะครับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

---------IcezeicE

Crossζy

ถ้าสลายบัฟได้ก็คงต้องมี c3 ทีแก้ทางด้วยนะครับส่วน c3 ชาปอะไรหนิ

จิตแห่งศร สลายบัฟได้แต่สลาย c3 ไม่ได้???
ศรสายฟ้าฟาด กว่าสายฟ้าจะผ่ามาหมดเรานอนแล้วมั้ง
ส่วนอีกอันอะไรหว่าลืมทั้งชื่อทั้งความสมารถ g#015 g#015

DarkEagle

• DarkEagle
 C3 กับ C3 ลบล้างกันได้ไม่น่าเกลียด  ก็ทำแค่ C3 ของชาปลบระเบิดคลั่งอมตะได้ แต่เซนแทงสลายบัพลบไม่ได้ ก็ไม่ได้ดูแย่  น่าจะมีอะไรหยุดมากกว่ากรงของวิ หยุดของเทร 

มารศาสตรา

จิตแห่งศรถ้าระดับ 10 ถ้าสามารถสลายได้ทุกบัพนี่ มันจะสามารถถ่วงดุล ทุกอาชีพที่มีบัพโหดๆ เช่น ระเบิกอมตะ  สะท้อน กายทิพย์ อ้อมกอด พิทักษ์ร่าง และอื่นๆ ยังไงชาปมันก็เปราะเรื่องป้องกันอยู่ เอาตรงนี้มาเสริมให้เป็นประโยชน์ น่าจะดีกว่านะ จะได้มีอาชีพ ที่กันพวกสกิลบัพโหดๆ ได้มั่ง