GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ เรื่องเซตไสยเวทย์ที่ส่งผลกระทบต่ออาชีพอื่นในขณะนี้

wiperace

• Jr. Member
  • **
วอไม่มีอะไรนอกจากสะท้อนหรอ ตอบโง่ๆนะจ๊ะ ลองเจอวอ Becauz ไรซักอย่างเซิฟสวรรค์แล้วจะรู้ว่าวอไม่ต้องมีสะท้อนมันเก่งยังไง

ไอสารพัดจะสะท้อนความเสียหายนี่แหละครับ ทำเกมส์เสียสมดุล เกมส์บ้าอะไร ใครตีใครก่อนตายนะ แพ้นะ ใครเลือดน้อยอย่าริไปไล่ตีผู้เล่นอื่นเชียวตายง่ายๆ แบบงงๆเลยถ้าไม่ทราบข้อมูล  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

samunpai1

• Full Member
ไอเท็มสะท้อนความเสียหายทั้งหลายทำเกมส์เสียสมดุลจริงๆอะแหละ แต่คลุมกาย99ปล่อยให้มันเวอร์ไปอะแหละดีแล้วคุ้นๆว่าใครแถวนี้แหละเคยพูดไว้ ตั้งหลายครั้งหลายคราแนะ  g#009 g#009 g#009

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
ไอสารพัดจะสะท้อนความเสียหายนี่แหละครับ ทำเกมส์เสียสมดุล เกมส์บ้าอะไร ใครตีใครก่อนตายนะ แพ้นะ ใครเลือดน้อยอย่าริไปไล่ตีผู้เล่นอื่นเชียวตายง่ายๆ แบบงงๆเลยถ้าไม่ทราบข้อมูล  g#014

สมง สมองคนคิดความสามารถไปหมดละ หมดมุขละ ขนาดของขายงานเกมส์ ยังทำหมวกกับหน้ากากสนับสนุนแค่อาชีพเบอ+ทหาร เลย นี่ไม่นับรวมถึงซี3 ระเบิดคลั่งในตำนาน(โกง) ที่ลูกพี่เขาเพิ่มเวลาให้เป็น 45วิอีก  g#034

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
เซตไสยเวทย์มันมีมานานมากแล้วน้ะพี่ชาย

ทำไมตอนมันมาแรกๆไม่ไปบ่นเข้าล้ะ นี่มันมาตั้งหลายปีแล้วมั้งจะมาโวยวายอะไรล้ะ

อีกอย่างทุกอาชีพย่อมมีทางแก้เสมอค้ะ ตีวอแล้วสะท้อนก็เอาทหารบี่ไปแทงบี่ใส่วอเข้าสิ้ หรือไม่งั้นก็เอาวิไปกดสายลมเหม้นต์

ถ้าเอะอะก็จะไห้ปรับก็ลองคิดถึงคนที่เค้าเล่นอาชีพวอบ้างดิ้ แม้ว่าหนูจะไม่ได้เล่นวอก็เถอะ "แต่ใจเขาใจเรา้"อะพี่ ถ้าจีปรับไห้แอสไม่มีพันธมิตรแห่งเงาบ้างล้ะ ปรับเบอไห้ไม่มีระเบิดคลั่งบ้างล้ะ ปรับเบลดไม่ไห้มีสวนกลับบ้างล้ะ ทุกคนที่เล่นอาชีพเหล่านี้ย่อมไม่พอใจแน่นอน ถ้าวอมันเก่งนักสู้มันไม่ได้ ทำไมไม่เล่นวอซะเลยล้ะค้ะ หนูก็เจอวอไล่ฆ่าในแบทออกจะบ่อย ถ้าวอไม่เรียกหมาออกมาหนูก็ไม่เห็นจะมีน้ำยาอะไรเลย สะท้อนมาหนูก็ไม่ตาย วอเลือด 20k เบอเลือด 50k แค่นี้ก็ดูออกแล้ว
อีกอย่างเซตไสยกับหมาของวอเนี่ยถือเป็นหน้าเป็นตาของอาชีพวอเลยน้ะ อย่าไปปรับไห้มันน่าเบื่อไปกว่านี้เลย

หรือท่าไห้เป็นแบบกดใช้แล้วมีดีเลย์ ก็น่าจะเอาเป็นว่าพอกดแล้วดาเมจทางกายภาพที่โจมตีใส่วอจะถูกสะท้อนกลับเป็น 2 เท่าโดยที่วอจะไม่โดนดาเมจเลย เป็นเวลา 5 วิ หลังใช้ 30 วิ ไรงี้ก็ว่าไป อะไรแบบนี้ดิเหมือนของพาลาที่พอกดขอเวลาปุ้ปดาเมจที่ตีเข้ามาจะไปรี hp ไห้พาลา

ส่วนคุณคนที่เล่นวอทั้งหลาย บ่องตงว่าถ้าชนะแล้วกรุณารับชัยชนะไปเงียบๆ อย่าไปตอกย้ำคนที่เค้าแพ้ เบื่อเหมือนกันน้ะ เจอวอ 10 คนจะมีคนดีดีซักคนที่ชนะแล้วก็ไม่มาตอกย้ำคนแพ้อ้ะ อาชีพวอมันเลยน่าหมั่นไส้นิดนึง
ทำไมต้องเอาทหารไป ทำไมต้องเอาวิไป แล้วถ้าคนเล่นอาชีพอื่นอ่ จะต้องไปสร้างมาเล่นด้วยมั้ยเนี้ยทหารกะวิเนี้ย!
ก้รุ้น่ะมันต้องมีแพ้ทางบาง แต่แพ้แบบนี้ก้ไม่ไหวน่ะ เอาน่าจะแบบพอสุ้ได้บางดิ เคยเจอหรือยังวอร์เือด30เค อ่
ผมก็ไม่ได้เล่นวอนะ
แต่ ... คุณต้องเข้าใจ วอไม่มีสะท้อน เอาไรแดกหรอครับ
มัวแต่ยืนเรียกหมา พวกตีกระบานแยก
คำว่าพอสู้ได้ของคุณคืออะไรหรอ วอต้องตายโดยที่คุณไม่ตายงั้นหรอ คุณยึดติดที่จะเอาชนะมากเกินไป
เซตมันก็นานมากแล้ว มันไม่ได้อยู่ที่ตัววอเลย มันอยู่ที่คนที่มาโจมตีวออ่ะเสือกตีกันแรงเอง
พอตายก็ร้อง ปรับนู่นนี่นั่น g#002
เกมส์ยังซีเรียสกันขนาดนี้ กูล่ะเพลีย  g#014

'พอสู้ได้' อาจจะหมายถึง ลดอัตราการสะท้อนของเซตลงบ้าง หรือไม่ก็ปรับให้การสะท้อนของเซตเปลี่ยนเป็นบัพตัวเองแทน เซตก็ไม่ได้เวลสูงอะไรมากมาย เพราะถ้าสู้กัน ถ้าไม่ตีวอ ก็โดนวอตีเหมือนเดิม ทั้งสาป ทั้งกะโหลก ทั้งเรียกหมา พอตีกลับก็สะท้อนซะเว่อ   ประมานว่า โดนอยู่ฝ่ายเดียว  แล้วคนเล่นมันจะสนุกเหรอ อยากให้คิดถึงจุดนี้บ้าง  เหมือนมีคนเคยพูด ว่ายิ่งมึงตีบวกของมึงเทพเท่าไหร่ มึงยิ่งตายเร็วขึ้นเท่านั้น  g#030  g#030  g#030

ลดความแรงจากสะท้อน กับ มีดีเล  g#039+1LIKE

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
สม้ยก่อนนั้นใข้ ไม่เป็นไรถ้าสะท้อน200เบอ เพราะเลือดวอแค่2500 แต่ตอนนี้ผมเห็นวอเลือด34000แล้วนะครับ พวกที่บอกอย่าปรับวอเป็นพวกกากไม่มีความสามารถอะไรพวกอย่างนี้เลิกเล่นเกมส์ไม่จะดีกว่านะครับเกมส์ต่อสู้เขาวัดที่ความสามารถนะครับใครไหวกว่าเร็วกว่าคนนั้นต้องชนะเสมอ ส่วนพวกคุณผมไม่ต้องพูดนะว่าเป็นอะไร..มอๆ
สู้ตาย

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
เซตไสยเวทย์มันมีมานานมากแล้วน้ะพี่ชาย

ทำไมตอนมันมาแรกๆไม่ไปบ่นเข้าล้ะ นี่มันมาตั้งหลายปีแล้วมั้งจะมาโวยวายอะไรล้ะ

อีกอย่างทุกอาชีพย่อมมีทางแก้เสมอค้ะ ตีวอแล้วสะท้อนก็เอาทหารบี่ไปแทงบี่ใส่วอเข้าสิ้ หรือไม่งั้นก็เอาวิไปกดสายลมเหม้นต์

ถ้าเอะอะก็จะไห้ปรับก็ลองคิดถึงคนที่เค้าเล่นอาชีพวอบ้างดิ้ แม้ว่าหนูจะไม่ได้เล่นวอก็เถอะ "แต่ใจเขาใจเรา้"อะพี่ ถ้าจีปรับไห้แอสไม่มีพันธมิตรแห่งเงาบ้างล้ะ ปรับเบอไห้ไม่มีระเบิดคลั่งบ้างล้ะ ปรับเบลดไม่ไห้มีสวนกลับบ้างล้ะ ทุกคนที่เล่นอาชีพเหล่านี้ย่อมไม่พอใจแน่นอน ถ้าวอมันเก่งนักสู้มันไม่ได้ ทำไมไม่เล่นวอซะเลยล้ะค้ะ หนูก็เจอวอไล่ฆ่าในแบทออกจะบ่อย ถ้าวอไม่เรียกหมาออกมาหนูก็ไม่เห็นจะมีน้ำยาอะไรเลย สะท้อนมาหนูก็ไม่ตาย วอเลือด 20k เบอเลือด 50k แค่นี้ก็ดูออกแล้ว
อีกอย่างเซตไสยกับหมาของวอเนี่ยถือเป็นหน้าเป็นตาของอาชีพวอเลยน้ะ อย่าไปปรับไห้มันน่าเบื่อไปกว่านี้เลย

หรือท่าไห้เป็นแบบกดใช้แล้วมีดีเลย์ ก็น่าจะเอาเป็นว่าพอกดแล้วดาเมจทางกายภาพที่โจมตีใส่วอจะถูกสะท้อนกลับเป็น 2 เท่าโดยที่วอจะไม่โดนดาเมจเลย เป็นเวลา 5 วิ หลังใช้ 30 วิ ไรงี้ก็ว่าไป อะไรแบบนี้ดิเหมือนของพาลาที่พอกดขอเวลาปุ้ปดาเมจที่ตีเข้ามาจะไปรี hp ไห้พาลา

ส่วนคุณคนที่เล่นวอทั้งหลาย บ่องตงว่าถ้าชนะแล้วกรุณารับชัยชนะไปเงียบๆ อย่าไปตอกย้ำคนที่เค้าแพ้ เบื่อเหมือนกันน้ะ เจอวอ 10 คนจะมีคนดีดีซักคนที่ชนะแล้วก็ไม่มาตอกย้ำคนแพ้อ้ะ อาชีพวอมันเลยน่าหมั่นไส้นิดนึง
พูดถูกวอร์เป็พวกชอบตอกย้ำ ชอบดูถูกซะส่วนใหญ่ บอกขอยอมๆเม่งก้อสาปๆเกิดทีไรก้อไล่ค่าขอยอมดีๆก้อด่าไอหน้าแตด ในแบทสววรก้อมีอยุ่ตัวเดว วอร์ใส่หน้ากากฆาตกรผมสีเขียวชื่อSmu La ไรนี่แหละ

thonson

เรื่องวอ ไม่ขอออกความเห็น

แต่คิดว่าคงเป็นแบบนี้อีกได้ไม่นานหรอกครับ woon_sunny

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
อีก 1 กระทู้ กับ ดราม่าเรื่องไสยเวท . . .
ส่วนตัวผม สู้กะวอ ผมฆ่ามันตาย ผมก็โดนสะท้อนตาย
ก็ ถือว่า เสมอกันไป
คุณคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว แบบนี้
พอชนะไม่ได้ ก็เปนเงี่ย
มันก็ดราม่าไม่รู้จักจบจักสิ้นซะทีสิครับ
.....
ฝากถึงพี่ๆ ทีมงานนะครับ
เซตไสยเวท ไม่จำเป็นต้องปรับอะไรมันละ
แค่ปรับเวลาหน่วงก็ โอเค ละครับ

offza533

• **
มันต้องให้ระยะเวลาของบัพนานกว่านี้อีก

สัก 3 วินาที

แล้วถ้าวอรอคตัวนั้น กากเกิน ตายก่อนเวลา 3 วินาที บัพที่ติดอยู่กับคนโจมตี ก็ ต้องหายไปถึงจะถูก เป็นการถอนคำสาปไปในตัว

ไม่ใช้ตายคู่แบบนี้ มันไม่สมเหตุสมผล ถ้าจะชนะก็อยู่ให้รอดภายใน 3 วินาที

ถ้าตายภายใน 3 วินาที ก็อย่าบ่นเพราะของคุณไม่ถึง + กับความสามารถในการเล่นไม่เพียงพอ

ปล. ok ปะ ?

FFiM

มันต้องให้ระยะเวลาของบัพนานกว่านี้อีก

สัก 3 วินาที

แล้วถ้าวอรอคตัวนั้น กากเกิน ตายก่อนเวลา 3 วินาที บัพที่ติดอยู่กับคนโจมตี ก็ ต้องหายไปถึงจะถูก เป็นการถอนคำสาปไปในตัว

ไม่ใช้ตายคู่แบบนี้ มันไม่สมเหตุสมผล ถ้าจะชนะก็อยู่ให้รอดภายใน 3 วินาที

ถ้าตายภายใน 3 วินาที ก็อย่าบ่นเพราะของคุณไม่ถึง + กับความสามารถในการเล่นไม่เพียงพอ

ปล. ok ปะ ?
ไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่3วิมันเกินไปนะครับ สัก1วิ 1.5 ก้โออยู่น้ะ
3วิเกินไปครับ เดี๋ยววอก้มาโวยไม่จบไม่สิ้นอีก

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
อีก 1 กระทู้ กับ ดราม่าเรื่องไสยเวท . . .
ส่วนตัวผม สู้กะวอ ผมฆ่ามันตาย ผมก็โดนสะท้อนตาย
ก็ ถือว่า เสมอกันไป
คุณคิดแต่จะเอาชนะอย่างเดียว แบบนี้
พอชนะไม่ได้ ก็เปนเงี่ย
มันก็ดราม่าไม่รู้จักจบจักสิ้นซะทีสิครับ
.....
ฝากถึงพี่ๆ ทีมงานนะครับ
เซตไสยเวท ไม่จำเป็นต้องปรับอะไรมันละ
แค่ปรับเวลาหน่วงก็ โอเค ละครับ
34k อ่กับของระดับเดวกันเคยเจอยัง

シュミ

• **
  • « Fury Priest »

ทำไมต้องเอาทหารไป ทำไมต้องเอาวิไป แล้วถ้าคนเล่นอาชีพอื่นอ่ จะต้องไปสร้างมาเล่นด้วยมั้ยเนี้ยทหารกะวิเนี้ย!
ก้รุ้น่ะมันต้องมีแพ้ทางบาง แต่แพ้แบบนี้ก้ไม่ไหวน่ะ เอาน่าจะแบบพอสุ้ได้บางดิ เคยเจอหรือยังวอร์เือด30เค อ่

คำว่าแพ้ทางคือ ไม่มีทางที่จะชนะได้เลย พูดง่ายคือถ้าวอใส่เซตย์ไสย เรียกโกเลมยืนเฉยๆ สายกายภาพก็สะท้อน สายเวทย์ก็สะท้อน สรุปก็ไม่ต้องไปสู้กับวอซะก็จบ (เรียกโกเลมเพราะโกเลมมันช่วยรับดาเมจแทนผู้ใช้ จะเหมือนกับวอมีเลือดเพิ่มขึ้นอีกมากมาย)

แต่มีวิธีแก้ทางวอ
สำหรับเบอ ก็อัดพรุน3 (แค่ 3 พอ กันสะท้อนตายเฉยๆ)
พอลงแบท 1-1 ปุ้ป วิ่งไปหาวอไห้เร็วโกยไปเลยก็ได้ เจอวอตอนมันกำลังเรียกสัตว์พอดีก็กดระเบิดคลั่ง วอติดมึนวิ้งๆ สับวอไห้ตายแบบชิลๆ
แม้ระเบิดคลั่งจะเป็นอัมตะก็ยังถูกสะท้อนมาน้ะ (ระวังอย่าทำดาเมจเกิน 40k ล้ะ ถ้าเกิน เบอลงไปนอนเลยน้ะ T^T ตายคาระเบิดเลย) แต่ผลของระเบิดจะรี hp ไห้เต็มทุก 1-2 วิ

อีกอย่างนึงก็อยากไห้จีช่วยปรับแบบว่าถ้าตีวอตายก่อนโดนดาเมจม่วงที่สะท้อนกลับก็ยกเลิกการสะท้อนดาเมจด้วยไรด้วยอ้ะน้ะ แบบว่าบางทีก็แย่อ้ะ ชนะแล้วก็ต้องตาย "ไม่เอาไม่เวิร์ค" อุตส่าห์เอาแอสตีวอตายได้แต่ต้องตายตามวอซะงั้น T^T

คนเลือดน้อยตีกายภาพใส่วอ ใส่เซตนี้เหมือนรอเวลาตายอย่างเดียวเลย  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......