GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอละจีเอ้ม สกิลเตรียมความพร้อม กับ เบออะ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เบอด้อยเท่านั้นที่ระเบิดตลอด

ลองคิดดู ในการระเบิดถ้าโดนปลดอาวุธจะไม่สามารถใส่อาวุธได้จนกว่า อมตะจะหมด คือ 30 วิ

Rest In Peace

nightjusmin

ผัวหลวง>>>ระเบิดคลั่ง===แตะต้องไม่ได้นะจ๊ะ2อาชีพนี้===[colorblue]<<<เกราะเวทย์<<<เมียหลวง[/color]
//Me พุ่งทะยานออกจากกระทู้
 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ลุงอ้วน

น่าเบิดกระโหลกไอคนที่คิดทำคนแรกจังเลยเนอะ  #038  #038  #038
ไอระเบิดทหารเตรียม 4 ตัวเนี๊ยะ  #038  #038  #038
ดูสิคนเอาไปเลียนแบบหมดเลย  #038  #038  #038
เรื้อนกันทั้งเซิฟ  #038  #038  #038

ลุงอ้วน

น่าเบิดกระโหลกไอคนที่คิดทำคนแรกจังเลยเนอะ  #038  #038  #038
ไอระเบิดทหารเตรียม 4 ตัวเนี๊ยะ  #038  #038  #038
ดูสิคนเอาไปเลียนแบบหมดเลย  #038  #038  #038
เรื้อนกันทั้งเซิฟ  #038  #038  #038
ลืมบอกไป ไอคนคิด เนี๊ยะ หล่อโคตรๆ ขั้นเทพ  g#003

➹Pïñk_§µñg♡

• Jr. Member
  • **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"

oh_RaymonDD

จีคร๊าฟฟ   ช่วยเเก้ทีน๊า - -  เจอเบอระเบิด24งี้สู้ไปมันเปลืองเเรงน๊า woon_cry

oh_RaymonDD

ให้ปรับสกิลผมไม่เห็นด้วย  เพราะผู้เล่นใช้ช่องทางและจุดเด่นแต่ละอาชีพมาเล่น  แต่เรื่องสกิลที่ใช้แก้ทางควรจะมี  เป็นหน้าที่ของ GM แล้วหละ
สำหรับผมความหวังอยู่ีที่  C3.3  หุหุ   #038   เผื่อจะมีสกิลสลายได้  แบบทหารยิงสลาย C3  ยิงทีสลาย C3 อะไรแบบนี้น่าจะดีกว่านะ  สกิลมีอะไรใหม่ๆ เกมส์พัฒนา  มัวแต่ปรับไปปรับมา ไม่ต้องไปไหนกันพอดี

ผมว่าถ้าจะปรับนี่ ปรับแค่ c3 อันเดียวก็พอ
จิตแห่งศร ปรับให้มันสลายบัพได้ทุกอย่างก็จบแล้ว
เป็น c3 ที่เอาไว้สลายบัพ แต่สลาย c3 ด้วยกันไม่ได้
ก็มีค่าเทียบเท่าทหารเพียงแต่ระยะไกลกว่าแรงกว่า แถมยุ่งยากกว่าด้วย

ถ้าทำให้จิตแห่งศรสามารถสลายบัพ c3 ได้ด้วยนี่จะดีมากๆเลย

- พลังแห่งความคลั่ง
- เวทผนึก
- ดาบธาตุดิน
- เกราะสะท้อน
- ดวงแสงปีศาจ

พวกนี้น่าจะทำให้สลายได้ด้วยจิตแห่งศรนะ g#017

แบบนี้ก็น่าสนนะ  ชาปจะได้มีคนเล่นเยอะขึ้น
งี้สิ c3 ต้องสลายด้วย c3

อุ้ย

• **
เอาเป็นว่าในกรณีนี้ผมขอรับทราบปัญหาก่อนนะครับ

แนวทางแก้ไขคงต้องคุยกันยาว และทำกันทีเดียวทั้งระบบครับ  g#017 g#017

Drkneero

• Newbie
  • *
 g#046 ค้าบ ขอเหอะ อย่าปรับสกิลเตรียมความพร้อมเรย(เเม้เเต่นิดเดียว)
เพราะ  สกิล เตรียมความพร้อม เป็นจุดเด่นจุดเดียวที่เซนมี(ในสายตาของผม)
มิฉะนั้น อาจจะไม่มีคนเล่นเรย
เนื่องจาก c3 ก็เน่า ของหายาก บลา บลา บลาๆๆๆ
ร่วมกันลงชื่อ เอาเอฟเฟกตี+ออก
ใส่ชื่อตัว+เซิร์ฟ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3183.0

สถิตร่าง

• **
c3 ไม่ต้องปรับหลอกเดี่ยวกากกันหมดก็ไปแก้ที่ทหารเตรียมสิแก้เป็นไม่สามารถเตรียมให้ผู้เล่นคนเดิมติดต่อกันได้มีรีเลที่นานขึ้นประมาณนี้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมว่าการปรับทักษะอื่นให้มันด้อยลง ทั้งที่มันไม่ได้มีผลที่ดีจนเกินไปนี่มันไม่ค่อยเข้าท่านะ
ให้ปรับเตรียมความพร้อม พูดก็พูดเถอะ มันดีอะไรมากมาย ที่เห็นว่าดีเพราะมีทหารเตรียมหลายคน
ถ้าคนเดียวจะทำแบบนี้ได้มั้ย อันนี้ก็ถือว่าเป็นเทคนิคที่ผู้เล่นคิดขึ้น โดยใช้ความสามารถของทักษะต่างๆมาประยุกต์ผสมรวมกัน

ผมมองว่า เตรียมความพร้อม ไม่ใช่ปัญหาเลย ปัญหาคือ c3 ของเบอ ไม่มีอะไรที่จะยับยั้งได้มากกว่า
แทนที่จะปรับทักษะอื่นให้ด้อยลง น่าจะปรับทักษะที่มีให้ดีขึ้น ให้สามารถแก้ทางกันได้จะดีกว่า
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Crossζy

ใครบอกผมวิ่ง เห็นๆอยู่ว่ายืนบวก  ถ้าวิ่งจริงๆ ไม่ได้แอ้มผมหรอก   g#003 g#003

ลายเซ็นโหดอะครับสอนผมมั่งจิ woon_sad1 woon_sad1

Crossζy

สกิลทำลายเวทแอสขอตีมานาระเบิดคลั่งเข้าได้ไหมครับแบบว่าเบอร์ระเบิดมาเรามีทำลายเวทไปตีเผามานามัน  woon_555
(แต่สำหรับเซน 4ตัวก็ไม่ไหวเด้อ)