GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แถลงการณ์จากที่ที่เรารักกัน

Directorr

• Full Member
คุณเมฆประสบความสำเร็จพอดูเลยนะครับเนี่ย woon_555 woon_555
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

คุณเมฆประสบความสำเร็จพอดูเลยนะครับเนี่ย woon_555 woon_555

อ่า มีคนคิดตรงกันเลย คุณเมฆ เค้าเทพครับถือว่าประสบความสำเร็จ คนเดียวปั่นให้ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม มีปัญหา กันหลายคน ว่าแต่ไอผู้เล่นหลายๆ คนที่มันโดนปั่นประสาทให้กิลแตกแยกกับพันธมิตร มันจะรู้ไหมว่ามันยิ่งทะเลาะกันยิ่งเข้าทางคุณเมฆเค้า นี่แหละครับยุทธวิธีที่เค้าว่าสู้โดยไม่ต้องรบ  แคสเปอร์ + ที่ที่เรารักกัน รวมกัน หัวสมองไม่เท่าทัน เมฆ ฟรีดอม คนเดียว เวรไหมเล่า  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-_panda_-

ตามที่อ่านมาจากเจ้าของกะทู้
 เค้าเป้นคนชวนเมฆ เข้าทีม3-3เองน่ะ ก็คงสนุกๆกันมันไม่ได้มีไร
 แล้วผมก็ถามเมฆแล้ว เมฆบอกไม่มีอะไรไม่ได้คิดไร แบทหนุกๆใครชวนก็ลง
 แล้วฝ่ายตรงข้าม ก็เออออห่อหมกกันไปเอง ว่าหัวกิลที่ๆ โดนเมฆปั่นหัวโดนตีสนิท
 จากที่อ่านข้อความหัวกิลที่ๆ กับสอบถามเมฆแล้ว มันก็ไม่เห็นมีอะไรน่ะครับ

คงเป็นเรื่องความทิฐิ ที่มีต่อกันมากกว่าน่ะผมว่า

ความจริง ผมไม่อยากตอบแบบตรงเหมือนอันข้างบนนี่หรอกนะ อย่าตอบแบบเป็นกำลังใจเพราะใครๆ ก็รู้อยู่แล้วว่ามุมมองของคนเล่นที่สวรรค์เค้ามอง สมาคม ที่ที่เรารักกัน มันก็แค่ สมาคมเบ๊ ของแคสเปอร์ ผมดีใจนะครับที่เค้าบอกจะแยกออกมาคนเราคนมากคนน้อยไม่สำคัญแต่ศักดิ์ที่คนอื่นมองเพราะผมกับหัวกิลก็ถือว่ามีสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน (นั้นแหละเรียกว่าดีแล้ว) ถึงท่านสมาคมที่ที่เรารักกันไม่ได้ มอง แต่สาเหตุที่กิลท่านอยู่ได้มีผู้เล่นใหม่ๆ บ้างเรื่องของเรื่องเค้าจะใช้เป็นทางผ่านไปหาประโยชน์ที่แคสเปอร์ ซึ่งบุคคลภายนอกเค้าก็รู้ๆกันดี(เค้าถึงได้ทนให้ท่านไถ่เงินไถ่ไม้ไง  #038)

แต่ที่ผมต้องมาแสดงออก ความคิดเห็นแบบนี้ก็หวังให้พวกท่านได้รู้ตัวนะ ว่าถ้าจะแคสเปอร์ กับ ที่ที่เรารักกัน แตกพันธมิตรกัน พวกท่านคนตั้งสองสมาคม แพ้ คนเพียงคนเดียวเองหรอ ผมว่าพวกท่านไม่ใช้ลูกผู้ชายตัวจริงหรอกครับ แต่พวกท่านมันไม่ทันได้คิด  #038
แล้วบทสนทนาของกระทู้นี้ ผมก็หวังว่าพวกสมาคมอื่นที่ผ่านเข้ามาก็ได้อ่านแล้วเรียนรู้ครับ ชีวิตคนจริงๆ มันเลวร้ายกว่าในเกมส์ได้อีกเยอะ ทำอะไรกันอย่าเอาแต่อารมณ์มันจะไม่ทันได้คิด ศัตรู ยังไงก็คือ ศัตรู ไว้ใจไม่ได้หรอกครับ เหมือนตำรวจไม่เคยไว้ใจโจร และก็เหมือนประชาชน ที่ไม่เคยไว้ใจตำรวจครับ  g#009

ตามที่อ่านมาจากเจ้าของกะทู้
 เค้าเป้นคนชวนเมฆ เข้าทีม3-3เองน่ะ ก็คงสนุกๆกันมันไม่ได้มีไร
 แล้วผมก็ถามเมฆแล้ว เมฆบอกไม่มีอะไรไม่ได้คิดไร แบทหนุกๆใครชวนก็ลง
 แล้วฝ่ายตรงข้าม ก็เออออห่อหมกกันไปเอง ว่าหัวกิลที่ๆ โดนเมฆปั่นหัวโดนตีสนิท
 จากที่อ่านข้อความหัวกิลที่ๆ กับสอบถามเมฆแล้ว มันก็ไม่เห็นมีอะไรน่ะครับ

คงเป็นเรื่องความทิฐิ ที่มีต่อกันมากกว่าน่ะผมว่า

อารมณ์ ไงครับ ลุงทอมที่ทำให้คนไม่ทันได้คิด หัวกิลแต่ละกิลทั้งแคสเปอร์ ทั้งที่ที่เรารักกัน พอกันเลย อารมณ์อยู่เหนื่อเหตุผลเรื่องที่ไม่ทันได้คิด เลยเกิดขึ้น คนคนเดียวปล่อยให้ มีปัญหาขนาดแตกแยกได้ไงถ้าพวกเค้าได้คิด  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

มาเล่นเกมส์ อะไรคิดว่าสนุกก็ทำไป อย่าไปสนใจใครถ้าเรามีความสุข อย่าไปแคร์ อย่าไปแฟร์ อย่าไปสนใจใคร
อยู่อย่างอินดี้เลยเพ่อย่าไปตามใจใครและอย่าได้ขัดใจตัวเอง   g#017

"มาเล่นเกมส์สนุกๆ" แต่ดูเหมือนจะคิดเยอะมากกว่าทุกคนอีก คนอื่นเขายังไม่ได้คิดเยอะแบบคุณขนาดนั้นเลย
เหมือนคำพูดนี้จะไม่เข้าในหัวคุณเลยนะ "อย่าไปแคร์" แต่เหมือนคุณจะแคร์เรื่องนี้มากกว่าคนที่อยู่ในเหตุการณ์ทุกคนอีก
ถ้าไม่มีใครขอความคิดเห็น ก็อย่าออกความคิดเห็นเลย ความคิดเห็นที่ออกมาก็เดิมๆซ้ำๆซากๆ ให้คนที่เขารู้แจ้งเห็นจริงและอยู่ในเหตุการณ์ออกมาพูดดีกว่า
เก็บคอมเม้นต์เอาไว้คิดเล่นๆคนเดียวเถอะ เพราะเหมือนขี้ออกมาแต่ก็กินขี้ตัวเอง
ทำแบบนี้คนเล่นเกมส์อสุราก็ดูออก ว่าคุณน่ะ อยากแสดงตัวว่าเป็นเบ๊ของใคร เลียไข่เขาจริงๆ

มาเล่นเกมส์ อะไรคิดว่าสนุกก็ทำไป อย่าไปสนใจใครถ้าเรามีความสุข อย่าไปแคร์ อย่าไปแฟร์ อย่าไปสนใจใคร
อยู่อย่างอินดี้เลยเพ่อย่าไปตามใจใครและอย่าได้ขัดใจตัวเอง   g#017

"มาเล่นเกมส์สนุกๆ" แต่ดูเหมือนจะคิดเยอะมากกว่าทุกคนอีก คนอื่นเขายังไม่ได้คิดเยอะแบบคุณขนาดนั้นเลย
เหมือนคำพูดนี้จะไม่เข้าในหัวคุณเลยนะ "อย่าไปแคร์" แต่เหมือนคุณจะแคร์เรื่องนี้มากกว่าคนที่อยู่ในเหตุการณ์ทุกคนอีก
ถ้าไม่มีใครขอความคิดเห็น ก็อย่าออกความคิดเห็นเลย ความคิดเห็นที่ออกมาก็เดิมๆซ้ำๆซากๆ ให้คนที่เขารู้แจ้งเห็นจริงและอยู่ในเหตุการณ์ออกมาพูดดีกว่า
เก็บคอมเม้นต์เอาไว้คิดเล่นๆคนเดียวเถอะ เพราะเหมือนขี้ออกมาแต่ก็กินขี้ตัวเอง
ทำแบบนี้คนเล่นเกมส์อสุราก็ดูออก ว่าคุณน่ะ อยากแสดงตัวว่าเป็นเบ๊ของใคร เลียไข่เขาจริงๆ

ถึงกับออนไอดีใหม่ มาเล่นกระทู้บอร์กันเลยหรือ  g#009
ผมน่ะไม่เข้าใครออกใครหรอกลองไปถามพวกฟรีดอมดิ ผมไม่เกี่ยวอะไรกะพวกมันซักหน่อยขอเข้ากิลมันยังไม่ให้ผมเข้าด้วยซ้ำ
แต่กระทู้นี้ ผมว่า แคสเปอร์ + ที่ที่เรารักกัน = มันสมองของคุณเมฆฟรีดอม คนเดียว เท่านั้นเอง
หลายคนที่สรรค์เค้าก็รู้กันหมดแหละครับว่าผมไม่เข้าใครออกใครแต่สิ่งที่ผมชอบคือ เท น้ำมันเข้ากองไฟ
สะใจดี ลูกผู้ชายตัวจริงบ้าอะไร ยกหางหลอกพวกเดียวกัน พวกโง่ทั้งนั้นแหละครับ โดนคนๆ เดียวปั่นหัวให้แตกแยกกันได้
ตามนั้นแหละครับ

มีรายงานเข้าจากวงในเข้ามาแล้วครับ ว่า ทั้งสองสมาคมเริ่มฉลาดคิดได้ มีการบ่นๆคุยๆ กันแล้วครับว่า

สมาคม แคสเปอร์ กับ สมาคม ที่ที่เราเป็นเบ๊ จะกลับมารักกันให้ดูดดื่มเหมือนเดิม รอดูกันครับว่าเค้าจะ

รักกันเหมือนเดิม หรือรักกันมากกว่าเดิมครับ แบบนี้แหละครับคนเราพอหายโมโหคิดได้อะไรๆ ก็จะดีขึ้นเอง

ขอให้ สมาคม แคสเปอร์ กับ สมาคม ที่ที่เราเป็นเบ๊ กลับมารักกันให้อยู่ทนเหมือนเดิมนะครับ

เพราะทางฝ่าย ฟรีดอม กับ วุ้นเทพ เค้าบอกว่าถ้าแคสเปอร์แยกกันเดี๋ยวคนจะเหลือน้อยกันไปตีกันไม่สนุกครับ  #038

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
บิดาคุณบอกมาเหรอ ??
มีรายงานเข้าจากวงในเข้ามาแล้วครับ ว่า ทั้งสองสมาคมเริ่มฉลาดคิดได้ มีการบ่นๆคุยๆ กันแล้วครับว่า

สมาคม แคสเปอร์ กับ สมาคม ที่ที่เราเป็นเบ๊ จะกลับมารักกันให้ดูดดื่มเหมือนเดิม รอดูกันครับว่าเค้าจะ

รักกันเหมือนเดิม หรือรักกันมากกว่าเดิมครับ แบบนี้แหละครับคนเราพอหายโมโหคิดได้อะไรๆ ก็จะดีขึ้นเอง

ขอให้ สมาคม แคสเปอร์ กับ สมาคม ที่ที่เราเป็นเบ๊ กลับมารักกันให้อยู่ทนเหมือนเดิมนะครับ

เพราะทางฝ่าย ฟรีดอม กับ วุ้นเทพ เค้าบอกว่าถ้าแคสเปอร์แยกกันเดี๋ยวคนจะเหลือน้อยกันไปตีกันไม่สนุกครับ  #038

ฟรีด๊อม กับ วุ้น(เบ้)เทพ

บิดาคุณบอกมาเหรอ ??

แม่คุณบอกผมมาครับ เราพึ่งแยกทางกันเมื่อซักพัก  g#009

ตามนั้นครับ รอดูครับข่าววงใน ของทางแคสเปอร์ กับ ที่ที่เราเป็นเบ๊
บอกว่าจะกลับมารักกันให้ทนกว่าเดิมอีกครับ สีทนได้ แต่ถ้าเจองวดหน้าแม่พี่อาจทนไม่ไหวถ้าพี่ยังพูดถึงบิดาผมอยู่ g#008

OMG_inw

• **

ทำเป็นพูดเก่งนะนิชคุณ กุว่าพ่อมึังไม่ได้ตั้งชื่อให้แบบนี้หรอก ชื่อจริงๆนอกเกมส์คงเป็นนิช-เห่า-คุณ มากกว่า ได้ข่าววงในว่าพ่อมุงเย็กกะหมาละได้ลูกเป็นมึงออกมา มิน่าล่ะๆ กัดก็เก่ง เห่าก็เก่ง  g#018

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
อย่าตีอย่าตีกันนะ เอ้ยๆ woon_5555 ดราม่ากันกะไอเรื่องไม่ป็นเรื่อง จิงจังกะเกมมากไปแล้วว g#018

อย่าตีอย่าตีกันนะ เอ้ยๆ woon_5555 ดราม่ากันกะไอเรื่องไม่ป็นเรื่อง จิงจังกะเกมมากไปแล้วว g#018

ดูไปเรื่อยๆครับพี่ มีคนกะลังสร้างอริ ด้วยการ ว่า วุ้นเทพเป็น เบ๊ ฟรีดอมต่ออีก เนื่องจากอาจดูดูจากราศีจากผู้เล่นแล้วฟรีดอมน่าจะมีราคาดีกว่าถ้าเปิดราคาต่อรอง  ผมบอกแล้วว่าผมไม่เข้าใครออกใคร ผมเป็นผู้ก่อการร้าย  แคสเปอร์กับที่ที่เราเป็นเบ๊ มันจะคืนดีกันหรือเปล่าตามข่าววงในที่ผมได้บอกไป ผมเชื่อว่าหลายคนอ่านผมออกแล้วว่าผมออกข่าวในบอร์
แบบนั้นเพราะผมต้องการเห็นอะไร แล้วทุกอย่างจะเป็นไปตามแผนที่ผมวางไว้หรือไม่รอดูหมากตัวที่ผมเดินโดยใช้กิลแคสเปอร์ กับ กิลที่ที่เราเป็นเบ้เดินแล้วกันครับว่าเค้าจะกลับมาคืนดีแล้วรักกันมากขึ้นกว่าเดิมตามที่ผมได้บอกไว้ว่าเป็นข่าววงในหรือไม่ g#009

ฟรีดอม + วุ้น เบ๊ เทพ ผมว่า เค้าไม่ถึงขั้นเบ๊หรอก เค้าแค่ประมาณสมาคม พวกที่ใกล้หมดไฟ มีแต่คนแก่ที่นับถอยหลังรอเลิกเล่นมากกว่า น่าเรียกว่าบ้านพักคนชรา หรือสมาคมผู้สูงอายุมากกว่า  g#009

ใครไม่พอใจ ผม ผู้ก่อการร้าย ต่อว่ามาได้นะครับ ผมชอบ ผมรับได้ หนักกว่านี้ก็เจอมาหมดแล้ว ภูมิต้านทานผมสูงจัดเลย  g#009

ปล. อย่าลืมติดตามดูนะครับ ว่า สมาคม แคสเปอร์ กับ ที่ที่เราเป็นเบ๊ จะมาคืนดีกันตามข่าววงในของผมได้จริงหรือป่าว   #038

นี่แหละยกมาให้ดูอีก ที นี่แหละครบ ที่ผมบอกผมมาเล่นเกมส์สนุกๆ สิ่งที่ผมทำให้คนไม่พอใจผมนี่แหละสนุก ผมอยู่อสุราที่สวรรค์ทำร้ายคนมาตั้งไม่รู้เท่าไหร่จนทีมงานเค้าต้องปรับสกิล ปรับไอเทมสารพัด การที่คนไม่พอใจผมนี่แหละที่ผมสนุก 
ผมเลยบอกว่า อย่าไปแคร์ ยิ่ง เล่นกับผมเท่าไหร่ ผมก็ยิ่งสนุก ครับ จะว่าผมเป็นเบ๊ของใครลองไปถามคนที่คุณส่งสัยก่อนว่าเคยคุยกับผมหรือเปล่าดีกว่า ผมไม่ค่อยคบใครหรือไม่ค่อยมีใครคบฟะ  g#009  ขอบคุณนะครับที่ผมช่วยทำให้ผมมีอะไรทำ สนุกจริง  g#009

~๐ Ryan ๐~

ดูไปเรื่อยๆครับพี่ มีคนกะลังสร้างอริ ด้วยการ ว่า วุ้นเทพเป็น เบ๊ ฟรีดอมต่ออีก เนื่องจากอาจดูดูจากราศีจากผู้เล่นแล้วฟรีดอมน่าจะมีราคาดีกว่าถ้าเปิดราคาต่อรอง  ผมบอกแล้วว่าผมไม่เข้าใครออกใคร ผมเป็นผู้ก่อการร้าย  แคสเปอร์กับที่ที่เราเป็นเบ๊ มันจะคืนดีกันหรือเปล่าตามข่าววงในที่ผมได้บอกไป ผมเชื่อว่าหลายคนอ่านผมออกแล้วว่าผมออกข่าวในบอร์
แบบนั้นเพราะผมต้องการเห็นอะไร แล้วทุกอย่างจะเป็นไปตามแผนที่ผมวางไว้หรือไม่รอดูหมากตัวที่ผมเดินโดยใช้กิลแคสเปอร์ กับ กิลที่ที่เราเป็นเบ้เดินแล้วกันครับว่าเค้าจะกลับมาคืนดีแล้วรักกันมากขึ้นกว่าเดิมตามที่ผมได้บอกไว้ว่าเป็นข่าววงในหรือไม่ g#009

ฟรีดอม + วุ้น เบ๊ เทพ ผมว่า เค้าไม่ถึงขั้นเบ๊หรอก เค้าแค่ประมาณสมาคม พวกที่ใกล้หมดไฟ มีแต่คนแก่ที่นับถอยหลังรอเลิกเล่นมากกว่า น่าเรียกว่าบ้านพักคนชรา หรือสมาคมผู้สูงอายุมากกว่า  g#009

ใครไม่พอใจ ผม ผู้ก่อการร้าย ต่อว่ามาได้นะครับ ผมชอบ ผมรับได้ หนักกว่านี้ก็เจอมาหมดแล้ว ภูมิต้านทานผมสูงจัดเลย  g#009

ปล. อย่าลืมติดตามดูนะครับ ว่า สมาคม แคสเปอร์ กับ ที่ที่เราเป็นเบ๊ จะมาคืนดีกันตามข่าววงในของผมได้จริงหรือป่าว   #038
ไม่เถียงเลย จะว่าเบ๊หรืออะไรก็ช่างเค้าเหอะ มันก็แค่พวกที่ยกหางตัวเองดีนักดีหนา
ถ้าองค์กรดีจริง ใครมันจะอยากทิ้งองค์กรหว่า   g#004

thonson

ใครอยากด่าวุ้นว่าอะไร ไม่มีใครสนใจหรอกครับ เค้าเลิกกันจะหมดแล้ว

แต่มาว่าวุ้นเป็นบ้านพักคนชรา เค้าเคืองนะครับ รู้ได้ไงหว่า woon_cry