GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การสะท้อนของเซตไสยเวทย์

wiperace

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ได้ว่ามันเทพอะไรทั้งนั้น ผมว่ามันไม่สมควรการที่สะท้อนแบบนี้มันไม่ควรจะมีอยุ่การทำให้คนอื่นตายเพียงเพราะมาตีตนเองแบบนี้ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลมันต้องให้ได้สุ้กันบ้างไม่ใช่รอแค่เขามาตีแค่นั้น ผมมั่นใจเลยว่าวอ90เปอเซนตื ที่ใส่เซตไสยทุกคนทำไรแทบไม่เป็นนอกจากรอให้เขามาตี

ทำไมถึงคิดว่าไม่สมควรละครับ....  ผมว่ามันเป็นการลบจุดด่อยของวอนะครับ เพราะวอ สกิวที่จะโจมตีได้ก๊กลับร่ายช้าเกินไป ต้องงัดเอาสกิวเเคสมาใช้  ก็ไม่มีสกิวร่ายเวทต่อเนื่องอย่างวิ  เเล้วยังตัวบาง ไรเเรงต้านจากสาบด้วยติดสถานะเต๊มๆ  ถ้าไม่เป็น200 ละก็เล่นวิสายฟูไม่เวิกกว่าหรอครับ  วิก็ถือตุกตาได้เเถมฟูได้ด้วย เเถมยังกันการรบกวนจากเกาะเวท  อ้อ สกิวที่ไวๆของวอน่าจะเป็นสกิวสูบเลือดกะมานา  เเต่ก็ดีเรช้าไปต่อสู้เเบบ2-1ขึ้นไปไม่ได้ เเถมดูดเเรงก็จริงเเต่ร่ายไปเเล้วต้องรอประมาณ0.5วินาที  กว่าเลือดที่สูบมาจะขึ้น  ทำไห้ใช้กะพวกที่โจมตีไวก็ไม่ได้  สู้กะพวกโดดเข้ามากะไม่ได้  ถ้าจะไห้ปรับไห้สท้อนเบาลงนะ  ผมอยากได้สกิวโจมดีของวอไห้ไวขึ้นมาเเทน ไม่กะเป็นออโต้สกิวสวนไปเลยเเบบสถานะเปิดปิด  ใจก็อยากไห้ปรับสกิววอนะ  เพราะมันบู้เเบบโดดเด่นไม่ได้เลย  อิตฉาพวกวิ่งไล่กวดเขาอะ  เพราะใจชอบสกิวสาบวอเเต่อยากได้สกิวต่อสู้ที่ใช้การได้มาเล่นพริกเเพรงไม่ใช้มีไว้เดินเท่กวนเท้าล่อเป้าไปวันๆ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ทำไมถึงคิดว่าไม่สมควรละครับ....  ผมว่ามันเป็นการลบจุดด่อยของวอนะครับ เพราะวอ สกิวที่จะโจมตีได้ก๊กลับร่ายช้าเกินไป ต้องงัดเอาสกิวเเคสมาใช้  ก็ไม่มีสกิวร่ายเวทต่อเนื่องอย่างวิ  เเล้วยังตัวบาง ไรเเรงต้านจากสาบด้วยติดสถานะเต๊มๆ  ถ้าไม่เป็น200 ละก็เล่นวิสายฟูไม่เวิกกว่าหรอครับ  วิก็ถือตุกตาได้เเถมฟูได้ด้วย เเถมยังกันการรบกวนจากเกาะเวท  อ้อ สกิวที่ไวๆของวอน่าจะเป็นสกิวสูบเลือดกะมานา  เเต่ก็ดีเรช้าไปต่อสู้เเบบ2-1ขึ้นไปไม่ได้ เเถมดูดเเรงก็จริงเเต่ร่ายไปเเล้วต้องรอประมาณ0.5วินาที  กว่าเลือดที่สูบมาจะขึ้น  ทำไห้ใช้กะพวกที่โจมตีไวก็ไม่ได้  สู้กะพวกโดดเข้ามากะไม่ได้  ถ้าจะไห้ปรับไห้สท้อนเบาลงนะ  ผมอยากได้สกิวโจมดีของวอไห้ไวขึ้นมาเเทน ไม่กะเป็นออโต้สกิวสวนไปเลยเเบบสถานะเปิดปิด  ใจก็อยากไห้ปรับสกิววอนะ  เพราะมันบู้เเบบโดดเด่นไม่ได้เลย  อิตฉาพวกวิ่งไล่กวดเขาอะ  เพราะใจชอบสกิวสาบวอเเต่อยากได้สกิวต่อสู้ที่ใช้การได้มาเล่นพริกเเพรงไม่ใช้มีไว้เดินเท่กวนเท้าล่อเป้าไปวันๆ

กดlikeเลยพี่  woon_555 woon_555

wiperace

• **
อันนี้ก้จริงครับ ค่อยสมเป็นความคิดเห็นของคนมีปัญญาหน่อยถ้าปรับอยากให้ปรับการสะท้อนให้เป็นแบบเดิมแล้วเพิ่มความสามารถพวกนนี้มามากกว่าครับผมแค่ไม่สนับสนุนการสะท้อนในแนวนี้เท่านั้นเองครับมันทำให้ความสนุกหายไปเยอะครับ ขอบคุน

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
อยากคุณแสดงว่าเคยเล่นนานแล้วๆไม่ได้เล่นเลยหรือโชว์โง่เพราะวิใส่ตุกตาสาปไม่ได้นานแล้วนะ
สู้ตาย

thonson

แต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเอง เถียงกันไม่จบหรอก อยู่ที่การตัดสินใจของทีมงานล่ะครับ

อาชีพไหนโกง หรือไม่โกง ต่างคนต่างรู้อยู่แก่ใจ

ใครที่เล่นเกมส์นี้มานานๆก็น่าจะเดาออกว่า วอมีโอกาสโดนปรับ มากน้อยแค่ไหน

ส่วนจะปรับ หรือไม่ปรับ ผมเฉยๆนะ

แค่จะมาบอกว่า รีเซตอาชีพฟรี ใช้ได้ถึงวันที่29 พ.ค. นะครับพี่ๆ woon_sunny

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
g#018  เอาเถอะ  ที่ผมเดือดไม่ใช่เพราะว่าวอปรับสะท้อนหรอก    เพราะตัวผมก็เล่นวอแบบเซตนักล่าวิญญาณสายหลบ 700+ ไม่ได้ใส่ตุ๊กตาแต่เลือด 48 k สักงั้น

แต่ผมอยากจะบอกว่า ที่ผมต้องเล่นหลบ เพราะว่าสะท้อนมันใช่ไม่ได้กับสถาณการณ์ของเซิฟผม

เซิฟผมน่ะ ไม่มีแบทเทิลเพราะเซิฟอวตาร หน้าไซ สถานที่เวล และวอสงครามปราสาทเท่านั้น ที่ผมสามารถต่อสู้ได้

การสะท้อนเลยไร้ประโยชน์

"มันก็เหมือนอันติของสวิทเบลดใน HON นั่นล่ะ  ยิ่งมีคนเยอะ ก็ยิ่งแชดาเมจจนอีกฝ่ายไม่ตาย"   

และแล้วก็เป็นจริง  อีกฝ่ายไม่ตายเลย   g#015   แม่ม หลบเยอะๆแล้วยิงสวนยังจะดีกว่า

g#040  เข้าเรื่อง  ทำไมหลายๆคนคิดอยากจะปรับสะท้อน  วอน่ะ มันน่ากลัวยิ่งกว่าสะท้อนตั้งเยอะ 

อยากจะให้คนที่บอกวอให้ปรับน่ะ สังเกตบ้างนะ กว่าพวกเราจะรับดาเมจดามือพวกคุณน่ะ  เขาต้องซื้อของขนาดไหน ออฟของมากเท่าไร

ยิ่งเซิฟอวตารที่ตายแล้วตกนรกได้ วอสายนี้ก็ต้องทำให้อยู่รอด คือสะท้อนเขาอ่ะใช่ แต่ตัวเองต้องไม่ตายด้วย ! ไม่ใช่ตายตามกันอีก  ! เพราะการนำพระมาชุบ มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆแบบเซิฟใต้ที่จะเอาพระไม่ PK มามหาพรนะจ๊ะ   

แหม ดังนั้น ผมขอเชิญชวนให้พ่อแม่พี่ๆน้องๆ มาเล่นวอลอคสายหลบเมพกันเถอะจ๊ะ  g#029 บรรทัดนี้ผิดประเด็น

ว่างเปล่า

• Newbie
  • *
โล่ล้างแค้น คลุมกายภาพ99 ยังปรับให้ใช้ลำบากขึ้นเลย แล้วทำไมแค่เซ็ตหาง่ายๆอย่างไสยเวทมันจะปรับไม่ได้
 จะสะท้อนสองร้อยเปอร์มากี่ปีไม่เห็นเกี่ยว ออฟของก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมันก็ต้องลงทุนออฟสูงๆกันทุกอาชีพ
อาชีพอื่นน่าจะลงทุนสูงกว่าวอซิ ไม่ต้องออฟลูกแก้วก็ได้ ออฟแค่เลือดให้เยอะๆ กดอาหารกับยา หาพระฮิวแรงๆรอให้คนมาตีโดนสะท้อนตายเอง
ผมไม่เห็นว่ามันจะสนุกตรงไหนเลย ยืนให้คนมาตีโดนสะท้อนตายแล้วมองว่าตัวเองเก่ง แค่ใช้ความได้เปรียบของอาชีพตอนมันปรับสมดุลสเตตัสก็แค่่นั้น
แล้วพวกหมวกกับคลุมออฟเลือดมันก็ใช้ร่วมกันได้ทุกอาชีพถ้าเลือกหมวกเทพกับคลุมเวท94 ออฟแค่รองเท้าเทพผู้นำกับเกาะที่ใส่เทพเลือดเอง  มันลงทุนออฟของไม่เห็นเท่าไรเลย

ปรับไม่ปรับอนาคตก็รู้กันเองล่ะครับ เถียงกันไปก็เท่านั้น
ถ้ามันไม่ปรับเราก็หันมาเล่นวอกันเยอะๆไปยืนให้คนมาตีโดนสะท้อนตายเองมากๆ
พอเขาเห็นว่าน่าเล่นแหะเล่นวอมั่งดีกว่า ของวอช่วงนั้นก็จะแแพง ลงทุนไปเยอะๆ
ผ่านไปสักพัก มีแต่วอล่ะแหะ โดนสะท้อนตายมาอีกล่ะ มาโวยให้ปรับกันอีกล่ะ ใช้เวลานานหน่อยแต่มันก็ปรับ ก็แบบหยุดเวลาเทรเมื่อก่อน ยิ่งกว่าสะท้อนของวออีก
ยืนนิ่งๆให้โดนยิ่งฟรี  แล้วทุกวันตามสภาพที่เห็น ขนาดซีสามที่ฝึกเป็นเดือนๆนะ นี่แค่เซ็ตไสยเวทถูกๆ ปรับมาก็ทำใจไว้เถอะ เพราะมันก็วนไปแบบนี้เลื่อยๆล่ะครับ
พวกไม่อยากให้ปรับก็หาเหตุผล108ไม่ให้ปรับล่ะ อาชีพวอจะได้เกิดมั่ง บางคนตอนเซ็ตมันไม่สะท้อนผมไม่เห็นมันเล่นวอเลยด้วยซ็ำ
มีอาชีพที่ชอบถึงมันจะกาก  ตีใครไม่ตายก็จะเล่น พวกแบบนั้นดิฝีมือกับใจรักจริง แต่พวกอาศัยจังหวะทีอะไรมันยังไม่ลงตัว เล่นไปตามกระแส อนาคตก็คงรู้ๆกันอยู่

FFiM

ตอนนี้รู้สึกไม่ชอบวอที่เล่นตามกระแสเลยแหะ
เจอในแบททีไรถ้าไม่รู้จักเป็นต้องฆ่า

wiperace

• **
โล่ล้างแค้น คลุมกายภาพ99 ยังปรับให้ใช้ลำบากขึ้นเลย แล้วทำไมแค่เซ็ตหาง่ายๆอย่างไสยเวทมันจะปรับไม่ได้
 จะสะท้อนสองร้อยเปอร์มากี่ปีไม่เห็นเกี่ยว ออฟของก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมันก็ต้องลงทุนออฟสูงๆกันทุกอาชีพ
อาชีพอื่นน่าจะลงทุนสูงกว่าวอซิ ไม่ต้องออฟลูกแก้วก็ได้ ออฟแค่เลือดให้เยอะๆ กดอาหารกับยา หาพระฮิวแรงๆรอให้คนมาตีโดนสะท้อนตายเอง
ผมไม่เห็นว่ามันจะสนุกตรงไหนเลย ยืนให้คนมาตีโดนสะท้อนตายแล้วมองว่าตัวเองเก่ง แค่ใช้ความได้เปรียบของอาชีพตอนมันปรับสมดุลสเตตัสก็แค่่นั้น
แล้วพวกหมวกกับคลุมออฟเลือดมันก็ใช้ร่วมกันได้ทุกอาชีพถ้าเลือกหมวกเทพกับคลุมเวท94 ออฟแค่รองเท้าเทพผู้นำกับเกาะที่ใส่เทพเลือดเอง  มันลงทุนออฟของไม่เห็นเท่าไรเลย

ปรับไม่ปรับอนาคตก็รู้กันเองล่ะครับ เถียงกันไปก็เท่านั้น
ถ้ามันไม่ปรับเราก็หันมาเล่นวอกันเยอะๆไปยืนให้คนมาตีโดนสะท้อนตายเองมากๆ
พอเขาเห็นว่าน่าเล่นแหะเล่นวอมั่งดีกว่า ของวอช่วงนั้นก็จะแแพง ลงทุนไปเยอะๆ
ผ่านไปสักพัก มีแต่วอล่ะแหะ โดนสะท้อนตายมาอีกล่ะ มาโวยให้ปรับกันอีกล่ะ ใช้เวลานานหน่อยแต่มันก็ปรับ ก็แบบหยุดเวลาเทรเมื่อก่อน ยิ่งกว่าสะท้อนของวออีก
ยืนนิ่งๆให้โดนยิ่งฟรี  แล้วทุกวันตามสภาพที่เห็น ขนาดซีสามที่ฝึกเป็นเดือนๆนะ นี่แค่เซ็ตไสยเวทถูกๆ ปรับมาก็ทำใจไว้เถอะ เพราะมันก็วนไปแบบนี้เลื่อยๆล่ะครับ
พวกไม่อยากให้ปรับก็หาเหตุผล108ไม่ให้ปรับล่ะ อาชีพวอจะได้เกิดมั่ง บางคนตอนเซ็ตมันไม่สะท้อนผมไม่เห็นมันเล่นวอเลยด้วยซ็ำ
มีอาชีพที่ชอบถึงมันจะกาก  ตีใครไม่ตายก็จะเล่น พวกแบบนั้นดิฝีมือกับใจรักจริง แต่พวกอาศัยจังหวะทีอะไรมันยังไม่ลงตัว เล่นไปตามกระแส อนาคตก็คงรู้ๆกันอยู่
ถูกใจใช่เลย g#029 g#029  อีกอย่างนะครับวอเซตไสยเมื่อก่อนมันสะท้อนแค่100เปอเซนกับคน พอปรับใหม่มันเลยสะท้อน200เปอเซน แบบนี้มันยังสมควรอยู่หรออิอิ

OMG_inw

• **
ผมบอกแล้วไง อย่าไปเสียเวลาหาของแรร์ หรือว่าตีบวกให้ยศสูงๆไปสู้กับวอเลย วอเซตไสยเวทย์เยอะแบบนี้ คุณไปสู้ก็มีแต่ตาย ไปตีเขาตัวเองกลับโดนซะเองแถมโดนหนักกว่าอีก ยิ่งของคุณเทพเท่าไหร่ เท่ากับทำให้ตัวเองตายเร็วขึ้นเท่านั้น  woon_bye

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
วอลอคเมื่อก่อนไม่โหดขนาดนี้ ไม่มีคนประท้วง เพราะรู้อยู่วอเป็นลูกเมียน้อยอย่างที่ในบอร์ดเขากล่าวกัน ไม่มีคนสนใจ แต่พอเขาเก่งบ้าง ประท้วงกันใหญ่ทีเดียว แพ้มาละสิ กลับไปร้องไห้ทีบ้านไป!   woon_yes woon_yes

วอลอคเมื่อก่อนไม่โหดขนาดนี้ ไม่มีคนประท้วง เพราะรู้อยู่วอเป็นลูกเมียน้อยอย่างที่ในบอร์ดเขากล่าวกัน ไม่มีคนสนใจ แต่พอเขาเก่งบ้าง ประท้วงกันใหญ่ทีเดียว แพ้มาละสิ กลับไปร้องไห้ทีบ้านไป!   woon_yes woon_yes
ผมพวกเยอะไม่กลัวหรอกครับวอ แค่บอกนะน้ะ สมัยก่อนวอลอคกากตรงไหน แค่หาคนเล่นจริงๆยาก เกราะสะท้อนก็มี สัตว์อัญเชิญอีก คุณนะเล่นวอหรอครับ กลัวโดนปรับละกากหรอ  woon_5555

OMG_inw

• **

เอ่อ กดอาหารละนั่งให้คนมาตีละมันตายห่าไปเองนี่ เรียกว่าเก่งเหรอ  woon_shock

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ขอถามหน่อย แพ้วอในเกมส์ ชีวิตจริงคุณจะชักดิ้นชักกระตุกหัวใจวายตายเลยหรอ