GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การสะท้อนของเซตไสยเวทย์

wiperace

• Jr. Member
  • **
ผมก้คนนึงล่ะครับที่เห็นด้วยกับกระทู้นี้ การที่วอนั้นโหดขึ้นมากเพราะการปรับแบบนี้ส่วนตัวผมคิดว่ามันโหดในมุมที่มันไม่ใช่การโหดจากการใช้ผีมือในการเล่นแค่อาศัยเซตไสยเวทแล้วทำให้เลือดเยอะๆเข้าไว้เพื่อให้คนอื่นมาตีแล้วอีกฝ่ายกลับตายเองหรือตายคู่โดยที่ไม่มีโอกาสชนะโดยที่ไม่ตายคุ่(ในกรณีที่อ้างนี้ขอแบบวอของดีๆหน่อยกินพรุน3แล้วเลือดซัก28kจะมีอาชีพไหนบ้างเอ่ยที่เลือดเกิน56kเมื่อกินพรุน3เม็ด ><)แบบนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผลครับ ทั้งคลุมกาย99ที่สะท้อนแรงๆแต่ตอนนี้ก้ยังดีที่มีทางให้แก้เยอะขึ้นมาหน่อย บอกเลยผมไม่ได้โวยเพราะแพ้ตัวแก้ทางวออย่างเบอผมก้มี ผมเล่นดาววชื่อ Captain_Penguinเป็นเทรของก้ถือว่าใช้ได้ ก้ชนะวอได้เช่นกันเมื่อลงแบทเจอวอเซตไสยออฟเยอะๆ+เกราะที่มันตีแล้วติดหิน ผมก้อาศัยพรุน4+ผอบ ยิง1ครั้งเราติดหินก้ยิงศรอัศนี+กดชอคหัวใจ แล้วยิงอีกทีวอตายผมรอด เลือดเทรเดิมๆ30k กินพรุน4อันก้ราวๆ 44k(บางทียิงปุ๊ปผมก้ตายทันทีเพราะมันดันโป๊ะทุกดอกกดชอคไม่ทันโป๊ะที8k*3 ก้24k ถ้าติดแบบนี้ผมตายทันทีแต่วอไม่ตาย) พอผมบอกแบบนี้ก้จะมีคนที่มาด่าผมที่หลังอีกว่าแล้วจะให้มันปรับไปกากแบบเดิมหรอ ผมถามจริงสนุกหรอเจอแบบนี้ยิงเขาเราตายโดยที่เขาไม่ต้องทำอะไรแค่ยืนเฉยๆมันสนุกแล้วหรอ

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
ฮาพวกที่ชอบอ้างว่า 'สมัยก่อนวอก็สะท้อน 200%'
แหม๊ สมัยก่อนไม่มีอาหารเพิ่มเลือดนะจ๊ะะ อิอิ แถมเลือดก็ไม่มากเท่าตอนนี้จ้ะ
อาชีพอื่นๆสมัยก่อนมีโอกาสชนะวอ เพราะมีเลือดที่มากกว่า เดี๋ยวนี้มีอาหารคงพอๆกันหมดยกเว้นเบอ

แล้วไอ้ที่บอกว่า เลือดเพิ่มทุกอาชีพ ดาเมจเพิ่มทุกอาชีพ มันก็จริงอ่ะนะจ๊ะ
แต่ลืมไปป่าวง้า เลือดต้องมากกว่าวอเท่าตัวเพราะสะท้อน 200%
อาชีพที่ชนะวอคืออาชีพที้โจมตึครั้งเดียวและวอตาย (เราก็อาจจะรอด)
ไม่ก็อาชีพที่ฟูตัวเองได้และทำดาเมจถี่ๆ แต่อย่างว่าสมัยนี้ก็ปั๊มยากันดี

วิธีชนะวอที่บอกว่ารุมวอก็ชนะแน่ เอ่อ อันนั้นมันก็ชนะทุกอาชีพอ่ะจ้ะ
สมมุติเบอโดนรุม 20 คนแล้วตาย แล้วคุณมาบอกว่าเบอไม่เห็นจะเก่งเวอร์ตรงไหนเลย ได้หรอ?

อ้อแล้ว ซีสามวอเนี่ย ฝึกโคตรง่าย ยากตรงไหนถามจริง

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
โยมเอ๋ย จงพอใจในสิ่งที่ตนมี แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดาโยม ชีวิตมีได้ก็มีเสีย ขนาดพระพุทธเจ้ายังต้องลองทรมานกายเลย กว่าจะคิดบรรลุได้ การบ้านก็มีผิดบ้าง เพราะฉะนั้นแพ้ชนะก็เช่นเดียวกันโยม อย่าถือเลย ผู้ที่เก่งกาจอาจจะอ่อนแอได้ โยมคิดผิดคิดไหม่ได้นะโยม  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ต้องเข้าใจ แพ้ชนะย่อมธรรมดา

samunpai1

ฮาพวกที่ชอบอ้างว่า 'สมัยก่อนวอก็สะท้อน 200%'
แหม๊ สมัยก่อนไม่มีอาหารเพิ่มเลือดนะจ๊ะะ อิอิ แถมเลือดก็ไม่มากเท่าตอนนี้จ้ะ
อาชีพอื่นๆสมัยก่อนมีโอกาสชนะวอ เพราะมีเลือดที่มากกว่า เดี๋ยวนี้มีอาหารคงพอๆกันหมดยกเว้นเบอ

แล้วไอ้ที่บอกว่า เลือดเพิ่มทุกอาชีพ ดาเมจเพิ่มทุกอาชีพ มันก็จริงอ่ะนะจ๊ะ
แต่ลืมไปป่าวง้า เลือดต้องมากกว่าวอเท่าตัวเพราะสะท้อน 200%
อาชีพที่ชนะวอคืออาชีพที้โจมตึครั้งเดียวและวอตาย (เราก็อาจจะรอด)
ไม่ก็อาชีพที่ฟูตัวเองได้และทำดาเมจถี่ๆ แต่อย่างว่าสมัยนี้ก็ปั๊มยากันดี

วิธีชนะวอที่บอกว่ารุมวอก็ชนะแน่ เอ่อ อันนั้นมันก็ชนะทุกอาชีพอ่ะจ้ะ
สมมุติเบอโดนรุม 20 คนแล้วตาย แล้วคุณมาบอกว่าเบอไม่เห็นจะเก่งเวอร์ตรงไหนเลย ได้หรอ?

อ้อแล้ว ซีสามวอเนี่ย ฝึกโคตรง่าย ยากตรงไหนถามจริง
ตามนี้  g#031 g#031 g#031

3eCausez

g#031 g#031 g#031 เรยุง  woon_love

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
มีการปรับอะไรอีกอ่ะ ประท้วงกันใหญ่เบย

wiperace

• **

แม่พระมาโปรด g#031 g#031 g#031 g#031

wiperace

• **
แล้วทำไมตอนที่่มันยังไม่ปรับเลือด

ถึง ไม่ มา ประ ท้วง เรื่อง เซตสะท้อน กัน ล่ะ ครับ !!!   g#040

g#015 ก็เข้าใจอยู่หรอก รู้ไหมกว่าวอจะมาเล่นสายรับดาเมจน่ะ  เขาต้องบวกของไปเท่าไร    g#016 

เมื่อก่อนก็อยู่กันได้  แต่ตอนนี้อยู่กันไม่ได้สักงั้น   g#014  ฉาน ~ ไม่ ~ เข้า ~ จ๋าย

เข้าเรื่องๆ สำหรับวิธีการเอาชนะวอที่ใส่ไสย ต้องมาดูกันก่อนว่าวอน่ะ เขาทำเลือดเท่าไร !?   g#024 (ผมเล่นวอเลยพอรู้บ้าง)

เลือดวอในตอนนี้ ถ้าเรานับของระดับ 9 - 13 มาผสมๆรวมๆกันเป็นเลือดบ้างผู้นำบ้าง

วอจะมีเลือดโผล่มาประมาณ 14 - 18 k โดยประมาณ  หมายความว่าผู้เล่นที่ล้มได้ต้องมีการเล่นและออฟของสายเลือดมาดีพอสมควร = = 

เรามาดูกลับกัน !  g#020  วอลอคที่บวกของได้ไม่เท่าไร ตั้งแต่ไมไ่ด้บวก จนกระทั่ง อาจจะได้สักบุตรงี้  เลือดวอพวกนี้เนี่ย มันดันไปตกอยู่ที่

g#015   9 - 11 k

จะสังเกตได้ว่า วอลอคที่รับดาเมจด้วยเซตไสย มีวิธีเอาชนะ 2 วิธีชัวๆคือ !  g#037
1.เลือดเราเยอะกว่า ไม่ก็โจมตีแบบรัวๆแล้วกดยาเสริม
2.รุม ! วอน่ะ ถ้าโดนรุมยังไงก็สะท้อนไม่หมดหรอก ตายก่อนแน่ๆ =  ="

อีกอย่าง วอเซตไสยเวท เขามีดาเมจที่น้อยนะจ๊ะ เพราะลูกแก้วนี่ล่ะ ที่ทำให้วอถูกจำกัดเรื่องการโจมตีทางเวทไป  g#040

ผมบอกได้ว่า วอที่น่ากลัวที่สุด คือ "วอสายเซ็ตนักล่าวิญญาณ" สิจ๊ะ  #038
เผื่อจะยังไม่รู้นะครับว่าก่อนที่จะปรับสมดุลครั้งล่าสุดนี้ เซตไสยเวทของวอมันสะท้อน100เปอเซนกับผู้เล่น 200เปอเซนกับมอนนะครับ

ok ถ้าปรับอีก มันคงจะทำให้วอร้ายแรงมาก เพราะแรร์หายาก ถึงแม้จะถูก แต่ถ้าปรับอีก ราคามันตก+กับเราเล่นไม่ไหว รีชีพ ไม่ก้สร้างตัวไหม่ ถามว่างบน่ะ จะได้มั้ยซักทีนิ สมดุลสมเดิง ถ้าขาดแรร์นี้ไป คุณจะเห็นวอลดลงยกเว้นพวกเทพไม่ถึ่งไสยเวท

FFiM

ส่วนตัวเล่นวอ ปรับก้ดีไม่ปรับก้ดี
แต่ถ้าจะปรับจิงๆ ผมอยากให้แบบ ตุ๊กตาต้องสาปสะท้อน100% เหมือนเดิมอะครับ
ถ้าใส่เซตครบก้เพิ่มโจมเวท เลือด มานา หรืออะไรก้ว่าไป คนจะได้ไม่ต้องมาโวยไรเยอะแยะ ไม่ดูโกงมากเกินไปด้วย
แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบใส่เซตไสยอยู่ละนะ เพราะไม่ชอบให้ใครมาตี อยากตีฝ่ายเดียว -___-
ความเห็นส่วนตัวนะครับ!!!

Vyse..z

ถ้าปรับห่วยลง
คนเล่นวอก็มาโวย อาเมน
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
ตอนนี้วอเลือด4หมืนครับพี่น้องผมจะบอกให้นะครับ  พวกที่ไม่เห็นด้วยมันพวกเล่นวอทั้งนั้นแต่เป็นพวกกากไม่มีความสามารถอะไรอาศัธแค่เซตไสเวทแต่ก่อนกากไม่เคยชนะอาชีพอะไรแต่ตอนนี้ทีมงานดันโง่ปรับเลือดวอให้เท่าเลือดอาชีพอืนเลยเกินเรื่องนี้ขึ้นมา ใจเย็นๆครับอีกสามเดือนทีมงานก็จะปรับใหม่แค่หลอกให้คนโง่ไปเล่นวอครับ ถ้ารู้จักทีมงานก็จะรู้ว่าอาชีพที่เทพเพราะบางอย่างจะเทพไม่นานเดียวโดนปรับยกตัวอย่างซี3พระสมัยก่อนซีสามเทรให้ครับปรับให้กากลง
สู้ตาย

ตอนนี้วอเลือด4หมืนครับพี่น้องผมจะบอกให้นะครับ  พวกที่ไม่เห็นด้วยมันพวกเล่นวอทั้งนั้นแต่เป็นพวกกากไม่มีความสามารถอะไรอาศัธแค่เซตไสเวทแต่ก่อนกากไม่เคยชนะอาชีพอะไรแต่ตอนนี้ทีมงานดันโง่ปรับเลือดวอให้เท่าเลือดอาชีพอืนเลยเกินเรื่องนี้ขึ้นมา ใจเย็นๆครับอีกสามเดือนทีมงานก็จะปรับใหม่แค่หลอกให้คนโง่ไปเล่นวอครับ ถ้ารู้จักทีมงานก็จะรู้ว่าอาชีพที่เทพเพราะบางอย่างจะเทพไม่นานเดียวโดนปรับยกตัวอย่างซี3พระสมัยก่อนซีสามเทรให้ครับปรับให้กากลง

ถ้าวอไม่มีเซตไสย จะแดกไรได้ครับ ก้มีแต่พวกอืดๆที่ได้แดก คุณน่าจะลองปั้นวอจุ6 ใส่เซตไสยเวทอัพชีวิตเต็มยศ ปั้นพระฟูแรงไปยืนล่อบอสให้มันติดสะท้อน แล้วคุณจะรู้ว่าวอต้องอดทนแค่ไหน

wiperace

• **

ถ้าวอไม่มีเซตไสย จะแดกไรได้ครับ ก้มีแต่พวกอืดๆที่ได้แดก คุณน่าจะลองปั้นวอจุ6 ใส่เซตไสยเวทอัพชีวิตเต็มยศ ปั้นพระฟูแรงไปยืนล่อบอสให้มันติดสะท้อน แล้วคุณจะรู้ว่าวอต้องอดทนแค่ไหน
พูดงี้ได้ไงวะตกลงวอมันจะใส่แค่เซตไสยหรอ เซตห่านี่ปรับมาก้ไรไม่รู้สะท้อนแบบนี้ยืนเฉยๆให้เขาตีก้แทบไม่มีใครสู้ได้ละ แรร์วอมันใช่ว่าจะกากซะเมื่อไหร่ ไอ่สัสแล้วไอ่พวกจะมาเม้นก้ไม่ต้องตีสิ ก้ไปเล่นวอสิโถ่ไอ่เหี้ยเม้นโง่ๆ

•Insomnia' •

• un' :)
แหม๊ ข้างบนกลัวคนไม่รู้หรอว่าเล่นวอ อิอิ
และแหม อาชีพไหนยืนชนบอสมันก็ลำบากหมดแหละจ้า ถ้าใส่เซ็ต
เช่น พระใส่เซ็ตกาลออฟเทพชีวิตทั้งตัวยืนชนบอส ก็กากปะแสด สมองคิดนิดดิ

คุณบอกว่าถ้าวอไม่มีเซ็ตไสยจะแดกไรได้? กร๊ากกกก ฮาง่าา
ก่อนหน้าจะปรับทอนกลับมาเป็น 200% ในแบท วอมีเกราะสะท้อน10 ใส่แต่แก้ว99 ก็เก่งและง้าา
แก่้ว99 ราคาก็โคตรจะถูก หาก็ไม่ยากง่าาา