GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะบ่นทีมงาน

wiperace

• Jr. Member
  • **
ไปเห็นทีมงานบางคนที่เอาแต่นั่งเล่นเกมส์ออนไลน์อื่นแล้วมันรู้สึกอนาถใจไม่อยากจะเล่นอสุราต่อละขนาดทีมงานยังไม่เต็มที่กับการพัฒนาเกมส์อสุราเลย ไม่เคยจะพูดงี้นะให้กำลังใจทีมงานตลอดแต่นึงพวกคุณมันไม่ได้เอาใจใส่กับงานว่างเป็นเล่นเกมส์จะไม่พัฒนาไม่สงสัยเลย เอาไปคิดบ้างนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2013, 11:40:37 โดย จีเอ็มทามะ »

exx101

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry
เกมส์อสุราจะดีกว่านี้ถ้ามีทีมงานมาอ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2013, 11:40:47 โดย จีเอ็มทามะ »

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ถ้าเล่นนอกเวลางานไม่เป็นไร แต่ในเวลางานไม่ดีน่ะครับ (ถึงผมจะออนอสุราระหว่างเวลางานบ้างครั้งก็เถอะ) เกมส์ตัวเองลองเล่นดูบ้างน่ะครับจะได้ไม่มาคิดไอเท็มควายๆออกมาให้ผู้เล่นบ่น ลองนั่งทำการงานตั้งก่ะหาวัตถุดิบจนผลิตอาวุตให้เต็มเลเวลดูสิครับ เพื่อคุณจะมีความคิดอะไรดี ๆ แบบที่ผู้เล่นอยากได้บ้าง ลองนั่งหาบิลล่าเป็นวัน ๆ บ้างสิครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

TAMA

• Sr. Member
ถ้าเล่นเกมอื่นๆ ในที่ทำงาน จะเป็นเฉพาะช่วงเวลาพักของทีม หรือไม่ก็เป็นหลังเลิกงานครับ ส่วนถ้าเป็นในเวลาทำงานจะมีบทลงโทษภายในอยู่แล้วครับ

ส่วนการปรับปรุงพัฒนาเกม ตรงนี้จะมีทีมเฉพาะ สำหรับปรับปรุงพัฒนาเกมอยู่แล้วครับ

Slipknot

• Full Member
ถ้าเล่นเกมอื่นๆ ในที่ทำงาน จะเป็นเฉพาะช่วงเวลาพักของทีม หรือไม่ก็เป็นหลังเลิกงานครับ ส่วนถ้าเป็นในเวลาทำงานจะมีบทลงโทษภายในอยู่แล้วครับ

ส่วนการปรับปรุงพัฒนาเกม ตรงนี้จะมีทีมเฉพาะ สำหรับปรับปรุงพัฒนาเกมอยู่แล้วครับ
หรอ ปรับ ปรุง นานจริงเลย เนอ จะ6 ปีแล้ว ปรับปรุงไม่เสร็จสะที
อีกกี่ ปีครับจะปรับปรุงเสร็จ ? g#013 g#013

offza533

• **

ผมอยากจะทราบจำนวนพนักงาน ทีมต่างๆ (ทีมเฉพาะ ที่ว่าด้วย) ว่ามีกันทีมละกี่คน งานมันถึงได้ช้าแบบนี้

มันเป็นความลับหรือป่าวครับ จำนวนคนอ่ะ? ไม่เปิดเผยได้ก็บอกหน่อยครับ จะได้รู้ถึงปัญหา อะไรๆ มันก็ช้าไปหมด

ที่เกมนี้กำลังเป็นไปอยู่ตอนนี้ ผมว่ามันไม่ได้เรียกว่าพัฒนานะครับ มันเหมือนกับเกมที่ยังไม่สมบูรณ์แล้วกำลังปรับแต่ง ปรับไปปรับมาหาที่ลงตัวไม่ได้

โดยเฉพาะเรื่อง การงาน ใช้เวลาเป็นปี กว่าจะสร้างอุปกรณ์ที่ต้องการสักชิ้นหนึง 99.99% ที่ท้อแล้วก็เลิกคิดจะทำ เพราะว่ามีกล่องที่เปิดแล้วได้ของจากการงานด้วย

การงานก็เลยหมดแรงจูงใจที่จะทำ แล้วของจากการงานบางอย่างก็ไม่คู่ควรกับเวลาที่เสียไป ของที่มันมีขายในร้าน จะให้ทำการงานทำไม ไม่เข้าใจ

เนี่ย บ่นแค่เรื่องการงาน ยังไม่จบ มันมีอีกเยอะ แล้วเรื่องอื่นๆ อีกล่ะ

สรุป พวกคุณ (ทีมพัฒนา+โปรแกรมเมอร์) มีกันอยู่กี่คน ผมอย่ากรู้แค่นี้ ???

--SoDaZa--

• **
ขนาดมีทีมพัฒนาแยกออกมาเฉพาะ เกมยังดูเหมือนขาดการพัมนานะครับ

เนี่ยหรอ เกมไทยอันดับ 1 เฮ้อ g#023

-ZinG-

• **
  • IกsียuIท่าuั้uที่จ:oยู่รoด
ผมว่า เขาก็เป็น คน เหมือนเรานะ ก็ต้องมีความอยากทำอะไรบ้าง  g#008 g#008

--SoDaZa--

• **
ผมว่า เขาก็เป็น คน เหมือนเรานะ ก็ต้องมีความอยากทำอะไรบ้าง  g#008 g#008

ความอยากอะเข้าใจ แต่คุณคยมานั่งเล่นเกมที่ตัวเองดูแลหรือเปล่า แล้วจะเข้าใจว่าทำไมผู้เล่นถึงได้ลดลงเรื่อยๆ

มีแต่ของกากๆออกมา ระบบต่างๆก็ไม่สมดุล ลองมาเล่นเองโดยไม่มีของ เริ่มตั้งแต่เลเวล 1 ไม่เติมโซล ไม่เสกของ แล้วมันจะรู้ว่าเกมนี้เริ่มต้น น่าเบื่อขนาดไหน

-ZinG-

• **
  • IกsียuIท่าuั้uที่จ:oยู่รoด

ความอยากอะเข้าใจ แต่คุณคยมานั่งเล่นเกมที่ตัวเองดูแลหรือเปล่า แล้วจะเข้าใจว่าทำไมผู้เล่นถึงได้ลดลงเรื่อยๆ

มีแต่ของกากๆออกมา ระบบต่างๆก็ไม่สมดุล ลองมาเล่นเองโดยไม่มีของ เริ่มตั้งแต่เลเวล 1 ไม่เติมโซล ไม่เสกของ แล้วมันจะรู้ว่าเกมนี้เริ่มต้น น่าเบื่อขนาดไหน

ของทุกอย่างมันไม่กากหลอกครับ แล้วแต่คนจะใช้เป็น
ระบบต่างๆ ผมว่ามันสมดุลขึ้นเยอะกว่าเก่าแล้ว
ถ้าให้เริ่มใหม่ มันก็ไม่น่าเบื่อหลอกคับ มี เควสนักล่าให้ทำ มี คุณชายให้กด มีตัวช่วยก่อนเวล30ให้ช่วย ไม่เหนจะน่าเบื่อเลย
 g#035  g#035

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
คนเหมือนกันนะค่ะ
รูว่าอยากให้เกมไทยมันดี แต่ก็ต้องมีพักบ้าง
ที่ว่าพัฒนา จำเป็นต้องทุกเวลาหรอค่ะ
หรือว่าคุณเคยสร้างเกมมาก่อน ถึงรู้ว่าต้องให้ทำอะไรยังไงบ้าง
ลองไปสมัครทำงานกับเขาสิค่ะ ถ้าอยากรู้ว่าวงในเป็นยังไง

ทางที่ดีไม่รู้อะไร ก็หยุดๆพูดเถอะค่ะ เกมมีไว้ให้เล่น ให้คลายเครียด
เขาทำมาให้เล่นแล้ว ยังจะเอาอะไรอีก เล่นฟรีนะค่ะ ไม่ได้ให้เติมเล่นเป็นรายเดือน
แบบหมดเวลา ต้องต่อเวลาเหมือนโทรศัพท์เงินหมด

จะบ่นะไรก็คิดๆดูๆ ดีดีซะบ้าง ใช้ว่าจะทำอะไรก็ทำ คิดถึงใจคนอื่นบ้างสิค่ะ
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
คนเหมือนกันนะค่ะ
รูว่าอยากให้เกมไทยมันดี แต่ก็ต้องมีพักบ้าง
ที่ว่าพัฒนา จำเป็นต้องทุกเวลาหรอค่ะ
หรือว่าคุณเคยสร้างเกมมาก่อน ถึงรู้ว่าต้องให้ทำอะไรยังไงบ้าง
ลองไปสมัครทำงานกับเขาสิค่ะ ถ้าอยากรู้ว่าวงในเป็นยังไง

ทางที่ดีไม่รู้อะไร ก็หยุดๆพูดเถอะค่ะ เกมมีไว้ให้เล่น ให้คลายเครียด
เขาทำมาให้เล่นแล้ว ยังจะเอาอะไรอีก เล่นฟรีนะค่ะ ไม่ได้ให้เติมเล่นเป็นรายเดือน
แบบหมดเวลา ต้องต่อเวลาเหมือนโทรศัพท์เงินหมด

จะบ่นะไรก็คิดๆดูๆ ดีดีซะบ้าง ใช้ว่าจะทำอะไรก็ทำ คิดถึงใจคนอื่นบ้างสิค่ะ

woon_love woon_love

--SoDaZa--

• **

ของทุกอย่างมันไม่กากหลอกครับ แล้วแต่คนจะใช้เป็น
ระบบต่างๆ ผมว่ามันสมดุลขึ้นเยอะกว่าเก่าแล้ว
ถ้าให้เริ่มใหม่ มันก็ไม่น่าเบื่อหลอกคับ มี เควสนักล่าให้ทำ มี คุณชายให้กด มีตัวช่วยก่อนเวล30ให้ช่วย ไม่เหนจะน่าเบื่อเลย
 g#035  g#035

ผมว่ามันยากตรง ระบบผู้เล่นใหม่เนี่ยแหละครับ เมื่อก่อน เกมยังไม่มีโซล ก็เก็บเลเวลกันไปเรื่อยๆ ขยะก็ตก เอาไปขายก็ได้หลายบิลล่า เพราะ การที่มียา*เข้ามาช่วงต้นเกม 
เด็กใหม่อาาจะดีใจที่จะได้เวลไว แต่จำนวนมอนที่เราตีน้อยลง นั้นแปลว่า ขยะจะตกน้อยลง เด็กใมห่ไม่รู้วิธีการหาเงิน ก็หมดกำลังใจจะเล่น

เงินในเกมตอนนี้ ก็เฟ้อซะ ของบางอย่างขายไม่ได้ ทิ้งก็ได้แค่ 1 บิลล่า ระบบอาชีพก็ไม่เคยจะสมดุล ปรับอาชีพใดอาชีพหนึ่งให้เทพโดยเฉพาะ
ที่เห็นหนักสุดก็ปรับเทรเนี่ยแหละ เสื้อแดงเต็มเซิฟ แล้วของก็เต็มเซิพ สมดุลมันก็หาย ไม่มีเด็กใหม่ ของถูกล่าทุกวันแต่ขายไม่ออก
ระบบนักล่าก็ได้เงินไม่คุ้มเท่าเก็บขยะขายเอง ชุดเซ็ตบางอย่างก็ขัดกับจุดประสงฆ์ของสายอาชีพ การงานที่ทำแล้วคุ้มก็ ทำอาหาร อย่างอื่น ไม่อดทนทำจริงๆก็ไม่ถึงเลเวลสูงๆ(แล้วใครจะนั่งอดทนทำ ทำมาก็ไม่คุ้ม) เมื่อก่อน ความสมดุลมันมีอยู่เยอะกว่านี้ครับ การเดินเท้าเป็นที่สำคัญมากครับเดินผ่านไปทีละแมพทีละแมพ ได้รู้ ได้เห็นว่า มอนตัวนี้อยู่ตรงนี้นะเดินไปเดินมา อาจเจอวุ่นเทพอีก ก็เอาไปขายสร้างตัวได้ แต่ตอนนี้ คงไม่หวังเจอ วุ้นเทพหรอก เจอมา 3 ครั้งในชีวิต ขนาดเดินแทบทุกครั้งที่จะไปเมืองนู้นเมืองนี้ ก็ยังไม่ยักเจอ ยังไงก็ ไม่มีผู้เล่นใหม่อยู่แล้ว ก็รักษาผู้เล่นเก่าไว้ให้ดีหละ ไม่งั้นถึงช่วงเวลากินม่าๆแล้วแหละ (เพราะเด็กเก่าหายไปเยอะใช่เล่น)