GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอแนะนำให้ปรับสท้อนเซตไสเวทของวออะครับ

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
เพราะว่าสกิลนี้โกงเกินไปครับตอนนี้เลือดวอบ้างคนถึง3หมืนแล้วเท่ากับว่าต้องมีเลือด60000 จึงจะชนะนะครับเลือดมากขนาดนั้นคงมีแต่เบออะครับ ที่โกงที่สุดแม้จะกายมาถ้าเรายิงมันยังสะท้อนให้เราตายอีกถึอว่าโกงมากครับ ถ้าไม่ปรับผมแนะนำให้กลับไปมีการทอนการโจมตีเหมือนเดิมครับ  เพราะตอนนี้อาชีพที่ชนะวอมีแค่สองอาชีพเท่านั้นครับคือพระกับเบอ ตั้งแต่ปรับใหม่ใกล้เป็นวอเทพมากเกินหน้าเกินตาอาชีพอื่นครับ  แต่ผมรู้ว่าทีมงานช่วงนี้กำลังเชียให้คนไปเล่นวอตั้งแต่ปรับให้คลุม99ไม่สท้านเวทมืดแล้ว แค่นี้และครับ
สู้ตาย

zavarus

• Jr. Member
  • **
เพราะว่าสกิลนี้โกงเกินไปครับตอนนี้เลือดวอบ้างคนถึง3หมืนแล้วเท่ากับว่าต้องมีเลือด60000 จึงจะชนะนะครับเลือดมากขนาดนั้นคงมีแต่เบออะครับ ที่โกงที่สุดแม้จะกายมาถ้าเรายิงมันยังสะท้อนให้เราตายอีกถึอว่าโกงมากครับ ถ้าไม่ปรับผมแนะนำให้กลับไปมีการทอนการโจมตีเหมือนเดิมครับ  เพราะตอนนี้อาชีพที่ชนะวอมีแค่สองอาชีพเท่านั้นครับคือพระกับเบอ ตั้งแต่ปรับใหม่ใกล้เป็นวอเทพมากเกินหน้าเกินตาอาชีพอื่นครับ  แต่ผมรู้ว่าทีมงานช่วงนี้กำลังเชียให้คนไปเล่นวอตั้งแต่ปรับให้คลุม99ไม่สท้านเวทมืดแล้ว แค่นี้และครับ

แพ้วอมาตามเคย เอ้อ มันก็ต้องมีอาชีพที่ชนะและแพ้กันอยู่แล้ว ที่คุณพูดเหมือนอยากให้อาชีพที่คุณเล่นชนะอาชีพอื่นหมด คิดได้ไง

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
ผมไม่ได้แพ้ครับแต่ผมเล่นพาราจุ6ชนะง่ายมากกระโดดทีเดียววอก็ตายแล้ว แต่พอผมลองเอาเทรจุ6 ชาปจุ6 เจอวอเลือดสามหมืนตาย แค่ยืนเฉยๆเรายิงก็ตายแล้วแล้วจะให้ผมทำไงอะครับเกมมันต้องวัดที่ความสามารถไม่ใช้วัดกันที่ของครับ  แต่ก่อนผมพอเข้าใจว่าวอสะท้อน200เบอ เพราะเลือดแค่3000 แต่เดียวนี้เลือด30000 สายกายภาพจะทำไงให้ชนะ ถ้าไม่ใช้กระโดดพารา กับเบอ   ส่วนไอจ้าว18หมัดเจอแร์วอ80 ติดเป็นหินก็ตายครับทำไรไม่ได้เลย ส่วนไอคนที่โม้ว่าชนะวอเลือดสามหมืนได้สายกายภาพถ้าไม่ใช้สองอาชีพนี้ผมไม่เชื่ออะครับ ส่วนไอคนที่บอกว่าใช้ยาเพิ่มเลือดช่วยดิ มันไม่คิดบ้างหรือว่าวอก็เพิมเลือดได้เหมือนกันนะกว่าตีเลือด30000ของวอได้ไม่มีทางเลยครับมีเบรด ขุน เทร ชาป เอส คนไหนที่เลือดถึง60000 เอามาโชคเลยครับ
สู้ตาย

..TEERAK..

• Full Member
ปรับเพื่อ??
ให้ทุกอาชีพชนะวอลอค ยังงั้นหรอคับ  แค่นี้อ่ะนะ ที่มาเสนอให้ปรับ แล้วชาติไหนมันจะจบจะสิ้นละคับ
เซตไสยเวท มันสะท้อน 2 เท่ามาตั้งแต่พร้อมๆกะมีเซตมาแล้วคับ
พอเขาเอาระบบทอนดาเมจออก จะให้มาปรับเซต เอายังงั้นเลยหรอ
คุณเองก็บอกอยู่ ว่าพาลาก็ชนะง่ายมาก เบอก็ชนะได้ แล้วจะเอาไรอีก จะให้ทุกอาชีพชนะหมดเลยรึไง โอ๊ะ ยังไงละหนิ

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
ทีเมื่อก่อน วอกาก ชนะวอ ตลอด ไม่เคยมีใครออกมาปกป้องวอเลยนิ ว่า "ปรับวอให้เก่งทีครับ ผมชนะวอตลอดเลย"

เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

zavarus

• **
ปรับเพื่อ??
ให้ทุกอาชีพชนะวอลอค ยังงั้นหรอคับ  แค่นี้อ่ะนะ ที่มาเสนอให้ปรับ แล้วชาติไหนมันจะจบจะสิ้นละคับ
เซตไสยเวท มันสะท้อน 2 เท่ามาตั้งแต่พร้อมๆกะมีเซตมาแล้วคับ
พอเขาเอาระบบทอนดาเมจออก จะให้มาปรับเซต เอายังงั้นเลยหรอ
คุณเองก็บอกอยู่ ว่าพาลาก็ชนะง่ายมาก เบอก็ชนะได้ แล้วจะเอาไรอีก จะให้ทุกอาชีพชนะหมดเลยรึไง โอ๊ะ ยังไงละหนิ

จริง จะให้ทุกอาชีพชนะวอหมดเลยเหรอ มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว ถ้าเค้าพูดอย่างนั้นก็หมายถึงอยากให้สายกายทุกอาชีพชนวอ

MarCus_KP

ทหาร/ชาป ก็ชนะ วอลอค ได้ ไม่ใช่แค่เบอกับพระ แล้ววอก็ชนะทหาร เบอ พระ ชาป ได้

อาชีพไหนก็ชนะวอได้ทั้งนั้น อยู่ที่สเต๊ปการเล่นของแต่ละคนมากกว่า

อาชีพแต่ละอาชีพก็มีทั้งแพ้ทางกัน ชนะทางกันอยู่แล้ว  คอนเซปของวอลอคเท่าที่ดูมาก็คือการสะท้อน

ลองไปเล่นวอเองก่อนดีกว่า จะได้รู้ว่ามันเป็นยังไง

ถ้าผมจะโวยวายบ้างล่ะว่า พาลากันเยอะเกินตีไม่เข้า กันโปะก็เยอะ เลือดก็เยอะขึ้น โดดก็แรง เวทผนึกก็ดูดเเรง
เกราะแตกก็แรง เจ็ดเทพอีกหอกอีก ทันเทพทะลุต้านทาน โกงจังๆ โวยแบบนี้เค้าจะปรับให้เรามั้ยน้าาาา

ball

• Newbie
  • *
ถามทุกกะทู้อะ ว่าตุกตาต้องสาปสะท้อนติดดค่าhit fee ป่าว บอกหน่อยดิ จีเอม

MarCus_KP

ถามทุกกะทู้อะ ว่าตุกตาต้องสาปสะท้อนติดดค่าhit fee ป่าว บอกหน่อยดิ จีเอม

ตุ๊กตาไม่คิดค่า hit/fee คับ

Vyse..z

ตูบอกเลี้ยวงาย ว่าให้โกยตี
สะท้อน นิสเดียว  g#019
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ผมไม่ได้แพ้ครับแต่ผมเล่นพาราจุ6ชนะง่ายมากกระโดดทีเดียววอก็ตายแล้ว แต่พอผมลองเอาเทรจุ6 ชาปจุ6 เจอวอเลือดสามหมืนตาย แค่ยืนเฉยๆเรายิงก็ตายแล้วแล้วจะให้ผมทำไงอะครับเกมมันต้องวัดที่ความสามารถไม่ใช้วัดกันที่ของครับ  แต่ก่อนผมพอเข้าใจว่าวอสะท้อน200เบอ เพราะเลือดแค่3000 แต่เดียวนี้เลือด30000 สายกายภาพจะทำไงให้ชนะ ถ้าไม่ใช้กระโดดพารา กับเบอ   ส่วนไอจ้าว18หมัดเจอแร์วอ80 ติดเป็นหินก็ตายครับทำไรไม่ได้เลย ส่วนไอคนที่โม้ว่าชนะวอเลือดสามหมืนได้สายกายภาพถ้าไม่ใช้สองอาชีพนี้ผมไม่เชื่ออะครับ ส่วนไอคนที่บอกว่าใช้ยาเพิ่มเลือดช่วยดิ มันไม่คิดบ้างหรือว่าวอก็เพิมเลือดได้เหมือนกันนะกว่าตีเลือด30000ของวอได้ไม่มีทางเลยครับมีเบรด ขุน เทร ชาป เอส คนไหนที่เลือดถึง60000 เอามาโชคเลยครับ

ตอแหลจัง ถ้าบินวอใส่เซต พาลาก็ต้องตายด้วยสิ ไหนบอกเล่นชาปจุ6 ไม่ศรกัมปนาทหละ เกมวัดที่ความสามารถจริงหรอ ถ้าไม่มีของแต่ฝีมือจะเก่งแค่ไหนมันก็กาก

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

offza533

• **

มีพาลาจุ 6 จิงหรือป่าว พาลาโดดก็สะท้อนนะคุณ อย่ามั่วสิ

แล้วชาปศรกัมก็ 30k+ ดอกเดียวก็ตายแล้ว

แล้วถามหน่อย วอที่เลือด 30k+ เนี่ยเค้าลงทุนไปเท่าไร

ถ้า 1-1 น่ะ วอเค้าได้เปรียบแทบจะทุกอาชีพอยู่แล้ว แต่ถ้าโดนรุมยังไงก็ไม่รอด

ต่างกับพาลาที่โดนรุมแก๊งๆ แล้วไล่ฆ่าทีละตัว

แต่ละอาชีพมันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ

ส่วนที่ควรจะปรับของวอรอคก็คือการหลบดาเมจที่สะท้อนมา ตามระบบ hit/free ให้ถูกต้อง ไม่ใช่ปรับให้สะท้อนเบาลง