GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอโทษนะครับ อยากดราม่าอะ เกินไปรึเปล่าว ..???

390929ton

• Newbie
  • *
ที่ผมเล่นเกมนี้ก็เพราะเพื่อนชวนครับปีก่อน แล้วผมก็เล่นมาเรื่อยๆ จน เวลประมาณ 70+  ตอนแรกผมก็มาอ่านบอร์ดบ่อยๆนะว่า (ตังหายากมั่ง เวลยากมั่ง เติมเยอะมั่งไรอย่างงี้) ตอนแรกมันก็ใช่อะ สบายจะตาย มีคนพาเวล 41 เปลี่ยนคลาสอย่างไวไม่ถึง 2 ชม. พอเปลี่ยนคลาส เสร็จ แล้วเล่นไปเรื่อยๆอะ ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะว่าผมว่าสมดุลอยู่ไม่เห็นจะเป็นอย่างที่เขาว่า จนถึงจุดๆนึง ก็พักไปมั้ง  มาอีกที  เห้ย...!!! แม้ม ตอนนั้น เกลือ 4000 หมัดแมลง แพงมากๆ 15000+ มั้ง ตอนนั้นหาเงิน m แปปเดียว ขุดอัญก็ คุ้ม มาตอนนี้ 2013 งงครับ เกลือเหลือ 2000 หมัดแมลง 3000-4000 ก็เข้าใจว่ามันดรอปง่ายขึ้นมาก แต่อัญมณีอะ - - เอาออกที จน ทั้งเซิฟอะ ก็เข้าใจว่า อยากให้ มันสมดุล กับราคาของ รายได้ไม่มากเกินไป แต่...ถึงจะปรับรายได้ให้น้อยลง ทำไม ของมันราคาเท่าเดิม บ้ารึเปล่าวอะ แล้วใครจะไปซื้อได้อะ 
คนที่เล่นให่มๆ มันจะซื้อ ชุดเซต กากๆ ยังทำไม่ได้เลย ดรอปของจากบอส 999 แต่ ของเวล 40+ เอง ไอพวกเทพๆมันก็ดรอปมาขาย ได้อย่างเดียว อย่าง เสื้อชายเล ตอนนี้ 3 m จริงๆมันต้องเหลือมา 1m  แล้ว เพราะว่ารายได้มันลดลง พูดจริงๆนะ มีคนขายเงิน 1m=10บาท เงินจริง ขายของโหดๆ ขายที 10 m บวก โอ้โห ถ้าซื้อ m ก็100 บาทอะ แต่ถ้า มือให่ม แล้ว ไม่เติมล่ะ ....ถ้าจะเทพ ต้อง โคตรคนอะ  เห็นมีคนบอกไม่ขยันเองๆ  ขยันจริงแต่ เวลา ล่ะ เก็บเวล ไม่ต้องเก็บเวลแล้ว ดรอปเกลือ ไปซิ บอกได้คำเดียว ผมจะรออีก 1ปี ให้ราคาของสมดุลกว่านี้  (เวลาหาเกลือ เยอะกว่าเวลาที่เวลอีก ไม่ต้องเล่นอาชีพอื่นอะ เล่นเทรทั้งเซิฟ จะวาร์ปทีเก็บเกลือ ที จะซื้อยาทีเก็บเกลือที) ผมว่าน่าจะมี NPC ที่สามารถหาเงินได้เหมือน อัญ GoodBye Asura (ดรอปเกลือจนเค็มไม่ต้องหลับต้องนอนไม่ต้องอาบน้ำ) g#002

สายันสวัสดิ์

• Newbie
  • *
ผมพึ่งเล่นตอนนี้จนสุดๆมีสองเอมทำฉมังขาย g#009 g#009 g#009เกลือพอไปเก็บก้อโดนเกรียน g#017 g#017 ทำฉมังขายก๊ากๆๆ #038 #038 อยากรวยกันขอเงินบ้างดิ

Slipknot

• Full Member
ผมก็เห็นด่วยนะครับ กับ คนที่มาเริ่มเล่นไหม่  ในการหาเงินมันยากแค้นแสน เข็น ถามจีเอ็มแม็คซิมดูสิ เขาว่า
เข้าเกมมาเพื่อหาข้อมูล เขาอาจจะ รุ้ในส่วนนี้ดี

ที่พวกคุณบอกเครสนักล่าต่างนั้นก้ช่องทางการหาเงิน .. แต่ทว่าเมื่อเครสจบ  ..
ทำไงอะ ตัน

อย่างว่า เกมมันควรถึง การ เปรียนแปลง ไหม่ แล้ว ไม่ไช่ บังคับทางอ้อมขายบัตเติมเงิน แถมของแบบนี้ (เกินไป) One F  3 พัน บาท
พวกคุณอยากไห้ เกม ไร้ คนโกง อยากไห้เกมไรการซื้ขาย เงิน นอก แต่ดูจากที่ พวกคุณทำ มันก็ ไม่ต่างกันไรเลย

สรุป  ควรคิด ปรับเรื่องราคาของ ขยะต่างๆ ก่อน จะไปปรับ อะไรไหญ่โต รายละเอียดเล็กๆน้อยๆนี้แหละที่คุณมองข้ามไป 

๓$ellconfident๓

• Jr. Member
  • **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
แฉ จริงๆ ก้อคือ เงินสำหรับคนไม่เติมเงินหา ยาก ต้องอดทนมากครับ
การงาน ทำอาหาร บ้าวละ ขุด กันบ้าง ละเปิด หลายจอ+ เปลืองไฟเซงวันๆไม่ได้ทำไร
รวยมาหน่อยก้อหาของขาย ซื้อมาถูกขายเเพง
ขายของโซล
สดท้าย
M=8 ถูกสุด
ต้องยอมรับเลย ขุดที่ว่าผู้เล่นใหม่ ลำบาคมาก  g#003

Oishi_ton

• misowXD
  • Newbie
  • *
    • Supreme Сasual Dating - Genuine Females
ผมจะบอกให้ถ้า GM มาอ่านนะครับ เกมนี้
ดีที่= ระบบ เป็นระบบที่อิสระ มาก เหมือนเกมสมัยก่อน เช่น Ragnarok  Ts1 ซึ่งส่วนตัวผมผมว่ามันสนุกมากๆเลย ต่างจากเกมเดินเควสทั้งวัน สังคมที่เป็นมิตร(มั้ง แม่งเวลไม่ได้เจอพระ ปั้ม ผอพตลอด) ระบบตลาดขายของ มีของให้เลือกซื้อเยอะ เวลไว พาเวล แปปเดียว  กิจกรรมเยอะ เล่นบนเว็บได้ ไม่ต้องโหลดก็เล่นได้
ข้อเสียที่= ค่าเงินในเกมโคตรสูง เกลือ 2000 (ปัจจุบัน) วาป จากไช ไปเมืองหิมะ 10000+ เท่ากับ วาป 1ครั้ง เกลือ 5ชิ้น 1ชม ดรอปได้ 200+ =200*2000 = 200k วาปได้ 20ครั้งเอง g#025 ต้องเก็บเกลือตั้ง ชม  วาปยังแพงเลย ทั้งๆที่เป็นสิ่งที่ต้องใช้ตลอด เป็นแบบผูกมัด(เหมือน การไฟฟ้า การประปา)  พา้เวลเด็กเพื่อเอาค่าชื่อเสียงไปใช้ตลับซึ่งก็ต้องเติม ถึงมันจะถูกก็จริง แต่ขั้นต่ำมันคือ 50 บาทครับ แล้วเวลนี่ถามหน่อย คนที่ 90+อะใครไม่ใช้ยาแล้วเวลขึ้นไวมั่ง อย่าง F ONE เติม 3000 เป็นผมผมเอาเงินไปซื้อ ตู้เย็น ทีวี พัดลม ดีกว่า อัพแพท ทีเครียดที บางอย่างมัน สมดุลแล้วไปปรับมันซะ อย่าง c3 วอร์  พาหนะ ถาวรก็ต้องเติมยุ่ดี  เผ่าอสุรา เอามาทำไมครับ ผมเห็นตอนแรกก็เยอะยุ่ ตอนนี้ เริ่มหาไม่เจอ(คิดไปเองรึเปล่าว) หมู่บ้านบางกระท่อม คนยังไม่ถึงเสี้ยว  แมพไชร์เลย  อีกไม่เกิน ปี ล่าถ้าผีได้เลย ร้างแน่..!!! ผอพ แซม หมาป่า นี่ถามหน่อยครับ กี่เปอร์ถึงจะดรอปได้ แซม มันคงเป็นหมันอะ ผอพให่มๆไม่มี เลย หมาป่า ดรอปจน หมาจะสุญพัน ยังไม่ได้เลย สรุมเกมนี้ต้องใช้ความ ขยัน 5% ดวง5% เติม 90%..!!!!! แทนที่จะดีขึ้นเรื่อยๆมีแต่คนบอกแย่ลงๆซะงั้น

ผมไม่เติมทำไมยังมีตังได้อะ เส้นอะซื้อสิ หาเกลือขายแปปเดวก้ได้เส้นแล้ว จะเว่ออะไรนักหนาวะ แค่หาตัง ใบไม้แดง หาไปขายดิ เบี่ยมอะไปดรอปขายสิ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
แต่สำหรับผมไม่ต้องการไห้เอาขุดอันกลับมา(หรือเอากลับมาก็ดีนะ g#009)
อยากให้พวกหมวกกบหมวกเห็ดดาบฟันเลื้อย  g#020
และของกาก ๆ ที่ตกจากม่อนมันขายได้ราคาบ้างมะช่ายขายได้ 1 บิลล่า(หนักจะตายดันขายได้ 1 บิลล่า g#016)
ทีมงานเคยบอกว่าเก็บเอาไว้ให้คนที่มาเล่นไหม่แบบพี่แบ่งปันน้อง(ถุย g#023 บางอย่างเอาไปโยนให้คาเดทยังวิ่งหนีเลย)
เค้าเรียกเพิ่มช่องทางในการหาเงินของผู้เล่นบ้างเห้ย ของขึ้นราคาไปแล้วไช้ว่ามันจะลงง่าย ๆ
ดูอย่างน้ำมันดิ เห็นขึ้นทุกวันยังมะมีวันลงเลย (ถุยชีวิต g#023)

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
หายากจริงๆน่ะ สำหรับผู้เล่นใหม่อ่ ไม่เชื่อลองไปสร้างตัวใหม่ดิ แล้วไม่เอาของตัวเก่ามาใช้แล้วเล่นไปเรื่อยๆจะรู้เองว่ามันน่าเบื่อ

RIN_Asura...

• Newbie
  • *
สำหรับหนู แค่ตีวุ้นหาเบียมชีวิตค่ะ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
คนที่เรารักมากที่สุด เป็นคนที่จะทำให้เราเจ็บที่สุด แม้จะไม่ใช่แฟนกัน จำเอาไว้ kkiieenn

exx101

• Newbie
  • *
ผมไม่เติมทำไมยังมีตังได้อะ เส้นอะซื้อสิ หาเกลือขายแปปเดวก้ได้เส้นแล้ว จะเว่ออะไรนักหนาวะ แค่หาตัง ใบไม้แดง หาไปขายดิ เบี่ยมอะไปดรอปขายสิ

ผมเล่นมานานผมว่าหาง่ายอยุนะถ้าฉลาดเลือกวิธี ทำเวคสนักล่าก็ได้ที่เควสนักล่าปรับแบบนี้อาจเปนเพราะเอามาแทน npcขุดอัญ นะผมว่า  woon_yes woon_yes

ทำใจ

o0-pk-0o

ผมเล่นมานานผมว่าหาง่ายอยุนะถ้าฉลาดเลือกวิธี ทำเวคสนักล่าก็ได้ที่เควสนักล่าปรับแบบนี้อาจเปนเพราะเอามาแทน npcขุดอัญ นะผมว่า  woon_yes woon_yes

ทำใจ
การงานอื่นมันก็มีให้ทำ
ถ้าขี้เกียจก็ต้องเติม เป็นเรื่องธรรมดา
ใจจริงอยากเสนอNPCแลกโซลเป็นบิลล่า จะได้หมดปัญหาตั้งห้องสนทนาขายm ให้รกตลาดไปปล่าวๆ #038
อีกอย่าง ขี้เกียจประกาศ ขายรีชีพ ขายเส้น ให้เมื่อยมือด้วย
เอาแบบ เสียแค่แรงกดรหัสด้วยคีย์บอร์ด พอโซลเข้าก็เสียแรงคลิกเม้าส์ที่NPCพอ ขี้เกียจฟลัด นิ้วลอค
 woon_hurt

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
แต่สำหรับผมไม่ต้องการไห้เอาขุดอันกลับมา(หรือเอากลับมาก็ดีนะ g#009)
อยากให้พวกหมวกกบหมวกเห็ดดาบฟันเลื้อย  g#020
และของกาก ๆ ที่ตกจากม่อนมันขายได้ราคาบ้างมะช่ายขายได้ 1 บิลล่า(หนักจะตายดันขายได้ 1 บิลล่า g#016)
ทีมงานเคยบอกว่าเก็บเอาไว้ให้คนที่มาเล่นไหม่แบบพี่แบ่งปันน้อง(ถุย g#023 บางอย่างเอาไปโยนให้คาเดทยังวิ่งหนีเลย)
เค้าเรียกเพิ่มช่องทางในการหาเงินของผู้เล่นบ้างเห้ย ของขึ้นราคาไปแล้วไช้ว่ามันจะลงง่าย ๆ
ดูอย่างน้ำมันดิ เห็นขึ้นทุกวันยังมะมีวันลงเลย (ถุยชีวิต g#023)
ศพไร้นามด้วย อยากรู้มันเอาไปทำไรได้ g#015