GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผู้สื่อวิญญาณ_ชมรมคนรัก/วิธีการเล่น

Sima-Yi

• Full Member
ว่าแล้วต้องเจอเหตุการแบบนี้ คาดการไม่มีผิด รู้นานแล้วว่า ยังไม่ได้ลองเล่นเองจะเขียนข้อมูลสุ่มสีสุ่มห้าได้อย่างไร ต้องลองเล่นเองถึงจะรู้ว่าเป็นอย่างไร ไม่ใช่ไปยืมคนนั้นเล่นคนนี้เล่น ถ้าเกิดตอบมาผิด ๆ แบบนี้เชื่อได้เลยว่า โดนด่าอีกเยอะ ที่หลังไปเล่นเองก่อนน่ะ ค้อยมาแน่นำ จะดีกว่าเยอะเลยแหละจะได้ไม่โดนด่าแบบนี้ นี้คือผมหวังดีแล้วน่ะไม่ได้ว่าอะไรนาย เพราะผมบอกไปเพื่อกล่าวตักเตือนเฉย ๆ เพราะว่า เท่าที่ผมอ่านดูแล้วเนื้อหายังผิดจากความเป็นจริงอยู่มาก เช่น พยากรณ์ใครจะไปบ้าลงสกิลพื่นที่แบบโจ่งแจ้งแบบนั้นคงไม่มีใครทำหลอก แล้วอีกอย่างพอหลังความตายได้ไม่เคยคิดหรือว่า พยากรณ์มีผลึกไฟอยู่ด้วยมันทำให้ถึงกับผู้สื่อตายเป็นว่าเล่นเลยก็ได้ ผมก็เคยกล่าวไว้แล้วเหมือนกัน เรื่องผู้สื่อกับพยากรณ์ เนี้ย ทีหลังลองไปเล่นผู้สื่อวิญญาณด้วยตัวเองน่ะผมว่าจะทำให้นายรู้มากขึ้น เมื่อรู้แล้วก็ไม่ต้องบอกใครเลยเพราะอาชีพนี้ใครเล่นเป็นแล้วจะทำให้ตัวเองเก่งกว่าคนอื่นทางทีดีถ้าไม่มันใจก็เก็บเอาไว้ไปถามผู้รู้ภายในเกม อย่ามาถามหรือตั่งบอร์ดแบบนี้

นี้คือผมหวังดีกับเค้าน่ะครับ ไม่ได้ต่อว่าหลอก คือเป็นการบอกกล่าวเฉย ๆ เห็นว่าเค้าสนใจในอาชีพผู้สือวิญญาณที่เล่นยากแสนยาก โดยรวมเค้ากล้ามากน่ะที่ทำแบบนี้ ขอให้นายโชคดีในการเล่นผู้สื่อวิญญาณ ผมเองก็เล่นพยากรณ์ต่อไปแค่นั้นแหละไม่มีอะไรมาก ^ ^ หรือส่งPM ถามผมได้น่ะจะได้คุยกันง้าย ๆ   woon_sunny

See you...