GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยาเปลี่ยนชื่อ>>ป้องกันแฮคแบบนี้ได้ไหม<<

-ู่^>

• Jr. Member
  • **
  • 2l~^ุ่~l3

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
จำกัด 3ครั้งพอละ แล้วถ้าตั้งจนเต็ม3ชื่อแล้ว สามารถกลับไปเลือกใช้ชื่อไหนก็ได้ ที่เคยตั้ง  g#020

yanapat (พีกกี้)

• Newbie
  • *
จำกัด 3ครั้งพอละ แล้วถ้าตั้งจนเต็ม3ชื่อแล้ว สามารถกลับไปเลือกใช้ชื่อไหนก็ได้ ที่เคยตั้ง  g#020
g#008 g#008 g#008 g#008 เห็นด้วยเจ้าคะ 3 ครั้งพอ แล้วก็สามารถเลือกใช้ชื่อไหนก็ได้ ที่เคยตั้ง  g#008 g#008 g#008

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
g#008 g#008 g#008 g#008 เห็นด้วยเจ้าคะ 3 ครั้งพอ แล้วก็สามารถเลือกใช้ชื่อไหนก็ได้ ที่เคยตั้ง  g#008 g#008 g#008
มันจะสับสนมั้ยเนี่ย คนในกิลยิ่งเยอะอยุ  g#015

o0-pk-0o

• Full Member
วันนี้ผมเติมเงินครับ พอดีไปเจออะไรเด็ดๆมาฝากชาว กท. ที่อยากเปลี่ยนชื่อ ทีมงานครับ วันนี้ผมไปเจอตัวเลขในขั้นตอนที่เติมเงินเสร็จสิ้น ( จะเป็นตัวเลขบนไอดีนะครับ ที่มันบอกให้พิมพ์ไว้เพื่อเป็นหลักฐาน) ตัวเลขหลายหลักอยู่ครับ พอจะเอาตัวเลขนี้มาเป็นระบบ Crt.Code ได้ไหมครับ woon_love
ทำไมไม่ใช้รหัสประชาชนเป็นตัวหลักฐานอะ woon_huh

Naruta~

• **
เทียบกับปัญหาที่จะตามมาแล้ว ไม่ดีหรอกครับยาเปลี่ยนชื่อหนะ
ที่อยากให้มี่จริงๆน่าจะเป็นการตั้งชื่อเป็นภาษาไทยมากกว่า  เกมส์คนไทย ทำไมถึงตั้งชื่อภาษาไทยไม่ได้

Chon_Jindachot

• PK
  • **
วันนี้ผมเติมเงินครับ พอดีไปเจออะไรเด็ดๆมาฝากชาว กท. ที่อยากเปลี่ยนชื่อ ทีมงานครับ วันนี้ผมไปเจอตัวเลขในขั้นตอนที่เติมเงินเสร็จสิ้น ( จะเป็นตัวเลขบนไอดีนะครับ ที่มันบอกให้พิมพ์ไว้เพื่อเป็นหลักฐาน) ตัวเลขหลายหลักอยู่ครับ พอจะเอาตัวเลขนี้มาเป็นระบบ Crt.Code ได้ไหมครับ woon_love
ทำไมไม่ใช้รหัสประชาชนเป็นตัวหลักฐานอะ woon_huh
เลขบัตรประชาชน สามารถสมัครได้หลายไอดีครับ รวมทั้งมีโปรแกรมสุ่มหมายเลขบัตรด้วย อาจซ้ำกันได้น่ะครับ

o0-pk-0o

• Full Member
เทียบกับปัญหาที่จะตามมาแล้ว ไม่ดีหรอกครับยาเปลี่ยนชื่อหนะ
ที่อยากให้มี่จริงๆน่าจะเป็นการตั้งชื่อเป็นภาษาไทยมากกว่า  เกมส์คนไทย ทำไมถึงตั้งชื่อภาษาไทยไม่ได้
ไอลาว เค้ามาช่วยกันหาวิธีแก้จนได้ไอตั้งได้ื่อ ดูหลักฐานชื่อแล้ว

Naruta~

• **
ไอลาว เค้ามาช่วยกันหาวิธีแก้จนได้ไอตั้งได้ื่อ ดูหลักฐานชื่อแล้ว

พ่อมึงสิลาว ไอ้สมองกลวง ตั้งชื่อไม่รู้จักคิดแล้วมาปลี่ยนทีหลัง   
วิธีแก้ที่เสนอมามันแก้ได้ทุกปัญหามัี๊๊๊ยหละ     
แค่ชื่อขยะในระบบปกติยังเยอะเลย มึงจะมาเปลี่ยนเล่นอีก เปลี่ยนหาพ่อง!!!

ว่างเปล่า

• Newbie
  • *
 woon_o_o สร้างตัวใหม่เล่นง่ายกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนได้จริงๆปัญหาตามมาเยอะ แล้วอีกอย่างมันตั้งชื่อซ้ำกับชื่อที่มีอยู่ในระบบไม่ได้ สร้างตัวละครบางทียังเจอชื่อซ้ำซะหลายรอบเลยอย่าสร้างชื่อขยะเพิ่มกันเลย  เอาเวลาไปทำระบบอื่นๆที่มันดึงคนกลับมาเล่นเกมส์เยอะๆดีกว่ามั้ง ทุกวันนี้หายไปเยอะ   woon_o_o

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

พ่อมึงสิลาว ไอ้สมองกลวง ตั้งชื่อไม่รู้จักคิดแล้วมาปลี่ยนทีหลัง   
วิธีแก้ที่เสนอมามันแก้ได้ทุกปัญหามัี๊๊๊ยหละ     
แค่ชื่อขยะในระบบปกติยังเยอะเลย มึงจะมาเปลี่ยนเล่นอีก เปลี่ยนหาพ่อง!!!

เชียร์ Naruta~  g#037

Sync | Safe

• You must lose your fear of being wrong ,In order to live a creative life...
  • Newbie
  • *
  • 1 2 3 4 5..
woon_o_o สร้างตัวใหม่เล่นง่ายกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนได้จริงๆปัญหาตามมาเยอะ แล้วอีกอย่างมันตั้งชื่อซ้ำกับชื่อที่มีอยู่ในระบบไม่ได้ สร้างตัวละครบางทียังเจอชื่อซ้ำซะหลายรอบเลยอย่าสร้างชื่อขยะเพิ่มกันเลย  เอาเวลาไปทำระบบอื่นๆที่มันดึงคนกลับมาเล่นเกมส์เยอะๆดีกว่ามั้ง ทุกวันนี้หายไปเยอะ   woon_o_o

เเต่ผมก็เป็นคนนึงที่เลิกเล่นไปนานนนน เเสนนานเเล้ว กลับมาเล่นก็อยากเปลี่ยนชื่อนะ
เดี๋ยวเพื่อนใหม่ๆ เค้าจะบอกว่าไอลาว ชื่อไรเนี่ย ผุดมาจากยุคไดโนเสาร์รึไง  g#016 g#016
I'm scared.  g#020 g#020

Chon_Jindachot

• PK
  • **

เรื่องปัญหาที่ตามมาผมทราบดีอยู่แล้วว่าต้องมีผุด woon_shock ขึ้นมาแน่นอน วิธีแก้ที่ผมเสนอมามันแก้ได้ทุกปัญหาไหม  g#025 ก็ลองว่ามากันดูครับ เสนอปัญหาที่จะตามมาดู จะได้หาวิธีแก้ที่สมควรมาตามครับ ไม่ใช่มาทิ้งไว้แบบนี้แล้วไม่ทิ้งปัญหาที่กล่าวไว้เลยแบบนี้จะหาวิธีแก้ยังไงละครับ g#022 g#022

เเต่ผมก็เป็นคนนึงที่เลิกเล่นไปนานนนน เเสนนานเเล้ว กลับมาเล่นก็อยากเปลี่ยนชื่อนะ
เดี๋ยวเพื่อนใหม่ๆ เค้าจะบอกว่าไอลาว ชื่อไรเนี่ย ผุดมาจากยุคไดโนเสาร์รึไง  g#016 g#016
555 woon_5555
สร้างใหม่ง่ายกว่า g#020 g#020 ในสายตาหลายๆคนผมว่า มันเป็นเรื่อง ใหญ่มากเลยนะครับ ขี้เกียดเวลอะ g#019 g#019 สร้างตัวใหม่มาตั้งชื่อใหม่เท่ๆ ? แล้วตัวเก่าเวลแทบตายเติมมาเยอะกลายเป็นขยะจุ6งั้นเหรอครับ g#015 ไม่เวิร์คมั้งง g#004 ส่วนเรื่อง ชื่อซ้ำเจ้าปัญหาที่กล่าวมา ?? ระบบเกมส์ย่อมมีอยู่แล้วครับ พอชื่อซ้ำจะตั้งไม่ได้ แล้วขึ้นมาว่า ชื่อตัวละครมีอยู่แล้ว แบบนี้ครับ ส่วนชื่อคล้ายกันอาจไม่เหมือนกันแค่จุดเช่น ชื่อ ..A... กับ ..A.. สังเกตว่า จุดหลังหายไป1ตัวทีนี้ก็ต้องมาสังเกตกันหละครับ ชื่อเหมือนกันทุกเกมส์ไม่มี แต่ชื่อคล้ายกันมันก็มีทุกเกมส์ละครับ woon_555 woon_555