GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยาเปลี่ยนชื่อ>>ป้องกันแฮคแบบนี้ได้ไหม<<

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

CacAloz

• Full Member
ยาเปลี่ยนชื่อไม่ได้ป้องกันแฮ๊กเลย การป้องกันแฮ๊กมันคือต้องเก็บ พาส ให้ดีๆ โว้ย

เปลี่ยนชื่อก็แค่ไอเทมสนองนีส ที่เกมอื่นๆทำมาดูดเงิน และไม่สนปัญหาใดๆ เพราะเค้าไม่รับแจ้งแอ๊ก 55555+

Chon_Jindachot

• PK
  • **
อยากให้ใช้สัญลักษณ์มากกว่านี้ในการตั้งชื่ออะ  g#020
ผมว่าอาจเป็นปัญหาในการ กระซิบได้นะครับ เช่นมีคน ประกาศขายของ แล้วเราไม่เจอตัวเค้า เรากระซิบก็ต้องพิมพ์ชื่อเค้าในช่องกระซิบถ้าเป็นสัญลักษณ์อาจจะเกิดความลำบากได้ครับ

• PK
  • **
ยาเปลี่ยนชื่อไม่ได้ป้องกันแฮ๊กเลย การป้องกันแฮ๊กมันคือต้องเก็บ พาส ให้ดีๆ โว้ย

เปลี่ยนชื่อก็แค่ไอเทมสนองนีส ที่เกมอื่นๆทำมาดูดเงิน และไม่สนปัญหาใดๆ เพราะเค้าไม่รับแจ้งแอ๊ก 55555+

ที่ ชื่อ กท. บอกว่า ป้องกันแฮ๊คแบบนี้ได้ไหม อันเนื่องมาจาก จีเอ็มได้ตอบในกระทู้อื่นๆว่า ยาเปลี่ยนชื่อ อาจเป็นปัญหาในการตรวจสอบคดีได้ เช่น แฮ๊ค แล้ว เปลี่ยนชื่อหนี ผมเลยมาเสนอ แนวทางการแก้ไขตามที่ทีมงานได้กล่าวไว้ครับ ถ้าใครอ่านกระทู้แล้วคิดว่า ยาเปลี่ยนชื่อไว้แก้แฮ๊คโดยตรง มันไม่บ้าก็สมองไม่ใช่คนละครับ จริงไหม woon_5555 woon_5555

ออม คร๊าาบ

• **
อยากเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อตัวเองจิงๆ เอาตัวน้องเล่นมานาน ตั้งเเต่ไม่จุขี้เกียดเล่นตัวใหม่ อิอิอิ

o0-pk-0o

• Full Member

เปเป้ฮาดคอร์ woon_5555
เกมอื่นเค้าก็รับแจ้งเรื่องครับ
เวลาแจกของรางวัลภายนเกมเค้าก้แจกถูกตัว
ลองไปดูแบบนะครับ แล้วลองประยุกต์
ยอมรับว่ามันสนองนีสจริงๆ และผมว่าถ้ามีขายก้ขายดีด้วย woon_yes

TAMA

• Sr. Member
ผมเองก็อยากให้มีไอเทมชิ้นนี้เหมือนกันครับ ก็เข้าใจอยู่ว่าชื่อตกยุค หรือชื่อที่ตั้งแบบงั้นๆ ไม่ได้คิดอะไร

เกิดกลายเป็นตัวหลักของเรา ก็อยากเปลี่ยนชื่อให้มันตามเทรน ซึ่งไอเทมนี้ก็กำลังประชุมหารือ

ถึงผลกระทบที่อาจจะตามมา แนวทางป้องกันให้กับเพื่อนๆ

หากมีความคืบหน้าอย่างไรจะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ g#031

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
ผมเองก็อยากให้มีไอเทมชิ้นนี้เหมือนกันครับ ก็เข้าใจอยู่ว่าชื่อตกยุค หรือชื่อที่ตั้งแบบงั้นๆ ไม่ได้คิดอะไร

เกิดกลายเป็นตัวหลักของเรา ก็อยากเปลี่ยนชื่อให้มันตามเทรน ซึ่งไอเทมนี้ก็กำลังประชุมหารือ

ถึงผลกระทบที่อาจจะตามมา แนวทางป้องกันให้กับเพื่อนๆ

หากมีความคืบหน้าอย่างไรจะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ g#031
เปลี่ยนได้ตัวละครละครั้งก็okนะ

ปล.ที่จขกท.เสนอมาก็เริดเหมือนกัน
 g#008
เป็นคนคนหนึ่ง

v_xxx101_v

• **
ถ้ามีจริง ก็ดีครับ
- จีเอมตรวจสอบ ตัวละคร ยึดตามบาร์โค๊ด
- เปลี่ยนชื่อ ได้ ไม่เกิน 1 ครั้ง 3 ครั้งหรือ แล้วแต่
- ผู้เล่นสามารถดูข้อมูล รายละเอียดชื่อของตัวละครนั้นๆได้ด้วยการคลิ็กขวา ที่ตัวละคร แล้วเลือกครวจสอบรายชื่อเดิม
ถ้าประมาณนี้ ตามที่ผมเข้าใจ ก็ ยกมือ เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ g#031

• PK
  • **

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ แล้วพวกผมจะคอยนะครับ อย่างไรก็ตามก็ขอให้แจ้งด้วยนะครับ ว่า ผ่านหรือไม่ผ่าน ^^' g#031

• PK
  • **

เปลี่ยนได้ตัวละครละครั้งก็okนะ

ปล.ที่จขกท.เสนอมาก็เริดเหมือนกัน
 g#008
ถ้ามีจริง ก็ดีครับ
- จีเอมตรวจสอบ ตัวละคร ยึดตามบาร์โค๊ด
- เปลี่ยนชื่อ ได้ ไม่เกิน 1 ครั้ง 3 ครั้งหรือ แล้วแต่
- ผู้เล่นสามารถดูข้อมูล รายละเอียดชื่อของตัวละครนั้นๆได้ด้วยการคลิ็กขวา ที่ตัวละคร แล้วเลือกครวจสอบรายชื่อเดิม
ถ้าประมาณนี้ ตามที่ผมเข้าใจ ก็ ยกมือ เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ g#031
ขอบคุณมากๆครับ g#031

• PK
  • **
วันนี้ผมเติมเงินครับ พอดีไปเจออะไรเด็ดๆมาฝากชาว กท. ที่อยากเปลี่ยนชื่อ ทีมงานครับ วันนี้ผมไปเจอตัวเลขในขั้นตอนที่เติมเงินเสร็จสิ้น ( จะเป็นตัวเลขบนไอดีนะครับ ที่มันบอกให้พิมพ์ไว้เพื่อเป็นหลักฐาน) ตัวเลขหลายหลักอยู่ครับ พอจะเอาตัวเลขนี้มาเป็นระบบ Crt.Code ได้ไหมครับ woon_love