GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตั้งแต่แพท 818 มานี้อสุรากิน cpu มากผิดปรกติน่ะ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
ออนแค่สองจอสามจอ ไมมันแลคกว่าเดิมอ่ะค่ะ
เดินตลาดหาเม้าส์แทบไม่เจอ แลคอย่างแรง  woon_angry
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • Jr. Member
  • **
นึกว่าถึงเวลาเปลี่ยนคอมและ  g#004
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

Jimmy'

Skyline

• Newbie
  • *
วันนี้ผมพึ่งจะสังเกตุหลังจากที่ได้อ่านกระทู้นี้....ลองออน 3 จอกะเค้าบ้าง CPU วิ่งไปที่ 87% ทำไมมันใช้เยอะขนาดนี้ครับ - -"

TAMA

• Sr. Member
ปัญหานี้ทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องจะตรวจสอบหาสาเหตุ และแก้ไขให้นะครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

พวกเอฟเฟคสมัยก่อนก็เปิดนะ มะเห็นกินเท่าไหร่เลยค่ะ
เครื่องของพี่ชายที่เนใช้ร่วมกันเคยออนได้ 10-20จอ โปรเซสของซีพียู จะวิ่งประมาณ 89-95 ไม่เกินร้อยอ่ะ
ปัจจุบันออนสามจอเล็กปรับ800 ซีพียู วิ่งไป20-30+ แบบนี้ถ้าจอใหญ่คงวิ่งเต็มสูบค่ะ
การระบายความร้อนซีพียูพี่ชายใช้แบบปั้มน้ำยาค่ะ จึงไม่กังวลเรื่องความร้อนอ่ะค่ะ
แต่ถ้าเป็นท่านอื่น ที่เล่นในสถานะ อากาศปกติ อันนี้อันตรายอ่ะ (ถ้าฮีทซิ้งไม่เทพพอ)

สถานะเครื่องเบื้องต้น
ซีพียู i73930K  แรม 16G
พอดีอาศัยด๊อกกิ้งฮาร์ทดิส กับเครื่องพี่ชายค่ะ  อิอิ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

-_panda_-

ตอนนี้การใช้งานกลับมาสู่สภาวะปรกติแล้วครับ  g#014
  ขอบคุณทีมงานมากๆครับ
 g#031 g#031 g#046 g#046

-_panda_-

เวนกำ ดีได้ครึ่งชั่วโมง กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว  g#033

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

• Luv. ”

• oppa ;)
  • Newbie
  • *
  • I'll be there for u .
ตอนแรกนึกว่าคอมเรามีปัญหาไม่ก้เน็ตกากซะอีก =___=
เมื่อก่อนออนได้ 18 จอ ยังเอาวิวิ่งเวลโขนได้ไม่แลค
วันนี้ไปเวล ออน 3 จอ ชิบหายวายวอด  g#023

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
พวกเอฟเฟคสมัยก่อนก็เปิดนะ มะเห็นกินเท่าไหร่เลยค่ะ
เครื่องของพี่ชายที่เนใช้ร่วมกันเคยออนได้ 10-20จอ โปรเซสของซีพียู จะวิ่งประมาณ 89-95 ไม่เกินร้อยอ่ะ
ปัจจุบันออนสามจอเล็กปรับ800 ซีพียู วิ่งไป20-30+ แบบนี้ถ้าจอใหญ่คงวิ่งเต็มสูบค่ะ
การระบายความร้อนซีพียูพี่ชายใช้แบบปั้มน้ำยาค่ะ จึงไม่กังวลเรื่องความร้อนอ่ะค่ะ
แต่ถ้าเป็นท่านอื่น ที่เล่นในสถานะ อากาศปกติ อันนี้อันตรายอ่ะ (ถ้าฮีทซิ้งไม่เทพพอ)

สถานะเครื่องเบื้องต้น
ซีพียู i73930K  แรม 16G
พอดีอาศัยด๊อกกิ้งฮาร์ทดิส กับเครื่องพี่ชายค่ะ  อิอิ

ซื้อใช้เองได้แล้ว
แก เล่นนานชั้นขีัเกียจรอเฟ้ย

ปล.ค่าไฟตรูก็จ่าย  g#015

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

numojomza

• Newbie
  • *
ปกติเมื่อก่อน...
เวลาเปิดจอที่สองขึ้นไป เอฟเฟค แสงสี มันจะเบลอๆไปนิดหน่อย แต่จอแรกไม่เป็นไร
แต่เดียวนี้จอแรกจอเดียว เหมือนเปิดหลายจอเลย กระตุกนิด แล้วเอฟเฟคก้เบลอๆหน่อย หรือคอมหนู กาก หรือ เน่า หรือ ควรเปลี่ยนได้แล้วค่ะ T-T
 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002
การแก้แค้นยิ่งทำให้คนอื่นยิ่งแค้น  แต่การให้อภัย ทำให้คนอื่นสำนึกได้

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
จริงคับ  ที่ว่าCpu มากผิดปกติ   แต่ก่อนก็ เน็ตบุกกากๆ สามารถออนได้ 2-3จอ   ตอนนี้เหลือแค่จอเดียว ผมคิดว่าเป็นคนเดียวเสียอีก

Clp. Pnp.