GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

GM ครับ ทหารอยากได้....

ชายอิสระ

• Jr. Member
  • **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
นั้นสิ ทำอะไรให้ทหารซักหน่อย   เถอะ

ทหาร จึงๆ น่าจะใช้ปืนพกได้นะ   แบบเทร หรืออาจใช้ปืน ร่วมกะเทรเลย

ทักษะเพิ่มของปืน     พานท้ายกระแทก(ใช้พานท้ายฟาด ทำให้ติดสตัน หรือทำดาเมจ เมื่อใช้ไรเฟิล)   

ดาบปลายปืน   (ใช้ทักษะ แทงกระบี่ได้เท่าที่เรียนรู้มา  แต่ลดพลังโจมตีลง  คิดเป็นพลัง 3/4 หรือ 1/2 ของ พลังโจมตีตอนนั้น)

ทักษะเพิ่มของกระบี่   ระบำกระบี่   (ติดตัว) สามารถ โจมตีได้2ครั้ง โอกาสเท่าไรก็ว่ากันไปตามเหมาะสม

กระบี่พิรุณ   (กดใช้)  โจมตีต่อเนื่อง 3-5ครั้ง ดาเมจ ตามสมควร

กระบี่ทิ่มแทง  (กดใช้)  ดาเมจตามสมควร เพิ่มโอกาสติดสถานะเลือดออก แทงจุดตาย  เพิ่มทักษะรอยแผล ของวาดกระบี่

หรือจะเอาเป็นสกิล เพิ่มดาเมจ แบบบัพ   ผมว่าก็ดีนะ จัดหนักมาหน่อยเถอะ   

แจ่มครับ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
หน้าไม้บ้าไรยิงไกลกว่า ไรเฟิลไม่มี  มีอสุราที่เดียว

เทรยิงที่3 ดอกไม่มีจำกัดดีเล่ใส่ลูก = เซนมีบรรจุนานแถมกระสุนน้อยนิด (เซาะกราว)[คิดว่า ชีวิตจริง หน้าไม้กับปืนไหนไวกว่า]

C3ก็ สุดจะเทพ แต่ น้อยหนักที่จะติด (ติ๊งต๊องสิ้นดี)[โอกาสติดยากงี้ ติดมึนสัก 2-3 วิเลยดีกว่า]

โด่  PJ1 ก็แล้ว เซนก็โดนปรับต่ำสุดๆ ASURA  ก็แล้วไงมีไรดี  สลายบัพปรับกากอีก

โถ่ ทหาร  สมชื่อ ที่มันเป็นกระป๋องไม่มีคนเล่น

Clp. Pnp.

jib2524

• Newbie
  • *
 GM/ทีมงาน ถ้าได้เข้ามาอ่าน อย่าลืมคำสัญญาที่ให้ไว้ตอนเปิดตัวเกมว่า
"ผู้เล่นยังสามารถแสดงความคิดเห็นต่างๆ เพื่อเป็นแนวทางให้โปรแกรมเมอร์ได้พัฒนาออกมาได้อีกด้วย เพราะคือเกมส์ของคนไทยสั่งได้"
 เพียงท่านสนใจตอบคำถามของผู้เล่นอย่างมีเหตุผล ผมจะได้ไม่รู้สึกเสียดายเงินที่เติมเกมให้แก่บริษัทท่านและพร้อมจะสนับสนุนเกมของบริษัทท่านต่อไป
 มิใช่นิ่งเฉยเหมือนไม่มีอะไรขึ้นเกิด แล้วตกลงท่านจะมีแผนพัฒนาอาชีพทหารอีกไหมก็แจ้งตอบให้ลูกค้าทราบบ้างซิครับ

coalapanda

• Administrator
GM/ทีมงาน ถ้าได้เข้ามาอ่าน อย่าลืมคำสัญญาที่ให้ไว้ตอนเปิดตัวเกมว่า
"ผู้เล่นยังสามารถแสดงความคิดเห็นต่างๆ เพื่อเป็นแนวทางให้โปรแกรมเมอร์ได้พัฒนาออกมาได้อีกด้วย เพราะคือเกมส์ของคนไทยสั่งได้"
 เพียงท่านสนใจตอบคำถามของผู้เล่นอย่างมีเหตุผล ผมจะได้ไม่รู้สึกเสียดายเงินที่เติมเกมให้แก่บริษัทท่านและพร้อมจะสนับสนุนเกมของบริษัทท่านต่อไป
 มิใช่นิ่งเฉยเหมือนไม่มีอะไรขึ้นเกิด แล้วตกลงท่านจะมีแผนพัฒนาอาชีพทหารอีกไหมก็แจ้งตอบให้ลูกค้าทราบบ้างซิครับ

อ่านแล้วครับ

เป็นประเด็นครับ และทีมงานจะนำข้อมูลตรงนี้ไปคุยกันหลังเผ่าอสุราลงครับ และถ้าผลออกมาเป็นยังไงผมจะออกมาชี้แจงให้ทราบนะครับ 

ไว้ถ้ายังไงไม่คืบหน้าตามที่ผมบอก PM มาด่าได้เลยครับ 

เป็นประเด็นครับ และทีมงานจะนำข้อมูลตรงนี้ไปคุยกันหลังเผ่าอสุราลงครับ และถ้าผลออกมาเป็นยังไงผมจะออกมาชี้แจงให้ทราบนะครับ 

ไว้ถ้ายังไงไม่คืบหน้าตามที่ผมบอก PM มาด่าได้เลยครับ

อย่างที่เห็นๆกันลึกๆ เซนคนเล่นกันนับหัวได้เลย ถ้าไม่มีพวกเราเล่น มันคงหายไปจากเกมนี้ละครับ สำหรับผมนะอาชีพนี้ เป็น เอกลักษณ์ของเกมนี่เลย
เท่าที่ผมอ่านบอดมา คนอยากปรับนู้นนีนั่น   ก็ปรับได้หมดไม่วาจะเป็นอาวุธ เกราะ c3  เซนไม่มีไรจะพูดครับ ไม่มีวุดเเรร์กะเขา ยังดีที่มีเกราะให้ใช้มั่ง
 ซี 3 อะ เอาอันทีมันมีประโยชน์เเละคุ้มค่าในการฝึกหน่อยครับ ถ้ามันจะมีนจะมี c3 อันใหม่ให้จิงๆ
ถ้าให้ดี ขออาวุธแรร์ให้มั่งครับจะเป็นกำลังใจได้มากเลย ละขอชื่อที่มันไม่ใช่ ไรเฟิล ได้ไหมครับ จะเป็น ลูกซองยิงทีละนัดละรีโหลดก็ได้  กลหนัก กลเบา  ปืนออโตเมติก ให้มีความหลากหลายหน่อยครับ
สงสารพวกผมหน่อยเหอะ  ใจมันจะหมดละครับ

coalapanda

• Administrator

อย่างที่เห็นๆกันลึกๆ เซนคนเล่นกันนับหัวได้เลย ถ้าไม่มีพวกเราเล่น มันคงหายไปจากเกมนี้ละครับ สำหรับผมนะอาชีพนี้ เป็น เอกลักษณ์ของเกมนี่เลย
เท่าที่ผมอ่านบอดมา คนอยากปรับนู้นนีนั่น   ก็ปรับได้หมดไม่วาจะเป็นอาวุธ เกราะ c3  เซนไม่มีไรจะพูดครับ ไม่มีวุดเเรร์กะเขา ยังดีที่มีเกราะให้ใช้มั่ง
 ซี 3 อะ เอาอันทีมันมีประโยชน์เเละคุ้มค่าในการฝึกหน่อยครับ ถ้ามันจะมีนจะมี c3 อันใหม่ให้จิงๆ
ถ้าให้ดี ขออาวุธแรร์ให้มั่งครับจะเป็นกำลังใจได้มากเลย ละขอชื่อที่มันไม่ใช่ ไรเฟิล ได้ไหมครับ จะเป็น ลูกซองยิงทีละนัดละรีโหลดก็ได้  กลหนัก กลเบา  ปืนออโตเมติก ให้มีความหลากหลายหน่อยครับ
สงสารพวกผมหน่อยเหอะ  ใจมันจะหมดละครับ

รับทราบครับพ้ม

cassa

• Newbie
  • *

กาฬประจักร

• Newbie
  • *
พวกผมยังรอ อยู่นะครับ  เเพทใหญ่ลงไป 2  3   วีคละนะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ทหารในอดีต ไม่มีบรรจุกระสุน เหนเขาบอกกลัวจะเทพเกินไป
แต่เทรในปัจจุบัน มันเทพยิ่งกว่าทหารในอดีตด้วยซํ้า  g#014

oatcha

Maki HuanNa

• Newbie
  • *
ขอ ชี3.2/ขอปืนเวล70/80/90/94/99 มั้งดอบจากไหนก็ได้ เหรียญทอง ขั้น 2ด้วย อาจมีสกิล วางระเบิดให้ดิน หรือ สกิลกระโดดร่ม อะไรก็ว่าไป พาลายังมีเลยกระโดด woon_sunny woon_sunny

jib2524

• Newbie
  • *
ถ้าปรับเป็นแบบยิงธรรมดา ไม่ใช้สกิลยิงต่อเนื่อง ไม่ต้องบรรจุกระสุนจะได้ไหม จะได้เวลง่ายๆ ทหารสายปืนเวลยากจริงๆ