GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กรณี ผอบโจมตีอัตโนมัติ ทำงายวงจรการเวล

-ู่^>

• Jr. Member
  • **
  • 2l~^ุ่~l3
คุณ -aott- คิดว่ามันไร้สาระก็ไม่ต้องเข้ามา คุณคงเป็น1ในยืนแมพเสือแมพอื่นๆสิน่ะ  g#037
สมควรปรับครับ  เอาเปรียบเกินไป  แมพมีไว้เวล ไม่ได้มีไว้เปิดผอบหากินครับ  ...ผมเสนอว่า ให้ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ  ผอบตีได้ของ ได้เปอ  แต่ครับ  แต่ให้กดควบคุมคู่หูใส่เจ้าของไม่ได้ครับ  ถ้ามอนมาตีเจ้าของ ผอบก็เฉยๆ ไป  เจ้าของตาย ผอบก็โดนเก็บ  แต่เจ้าของยังสั่งให้ผอบไปโจมตีมอนได้ครับ  ปรับแค่ไม่ให้คุ้มครองเจ้าของครับ
ช่วงเทศกาลคนเต็มแมพ เพราะต้องหาม่อนธาตุดินไรพวกนี้ แล้วจะให้ไปหาตี้เวลไหนเร่าช่วงเทศที่ให้ไปตีม่อนธาตุดินหาของ

นู๋เนย

• **

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ลดราคาแปลงมอนลงค่ะ

เหลือใบละ 5 บาท สนุกแน่นอน  g#031 g#031 g#031

อ่านreplyนี้เเล้วเเอบขำนะ เเต่ถ้าเราโดนกะตัวคงขำไม่ออก #038 #038 #038

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

coalapanda

• Administrator
ประชุมเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวท่านจีเอ็มเปเป้ มาประกาศแนวทางนะครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ประชุมเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวท่านจีเอ็มเปเป้ มาประกาศแนวทางนะครับ
ขอบคุณค่ะ รอดูจีเปเป้มาประกาศต่อไป

oatcha

เรื่องนี้ใวมากครับ ยอมรับว่าเกมล์ไทยสั่งได้  g#004 g#004
      และมีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมเคยเสนอต่อจีทามากะซังไป ผมจะรอดูต่อไปละกันครับ  g#024 g#024

CacAloz

เรื่องนี้ใวมากครับ ยอมรับว่าเกมล์ไทยสั่งได้  g#004 g#004
      และมีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมเคยเสนอต่อจีทามากะซังไป ผมจะรอดูต่อไปละกันครับ  g#024 g#024

เรื่องนี้เป็นประเด็นมีมานานมากแล้วครับ  ใช้ว่าใครเสนออะไรจะได้ตามใจสั่งน่าครับ  woon_yes

CacAloz

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=11722.0

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12291.15

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3702.0

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3781.0

แจ้งมานานละค่ะ แต่จีเอ็มเค้าเห็นว่าไม่ได้ก่อให้เกิดความเสียหายกับระบบของเกมส์มั้งคะ
ถึงได้ไม่ทำอะไร หรือปรับ หรือเปลี่ยนแปลงในส่วนนี้ หรืออาจเป็นเพราะ
ถ้าปรับในส่วนนี้ไป อาจจำทำให้เหลือจำนวนไอดีที่ออนในเซิฟน้อยลงก็ไม่รู้ (เผื่อเอาตัวเลขไว้ปลอบใจตัวเอง)
5555+++

อย่างที่ท่านนี้ได้เอากระทู้มา เรื่องนี้มีมานานแล้ว  woon_sunny

NATS

• Newbie
  • *
เพราะคนเรามักหาทางแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ... แต่ในบางกรณีการแก้ปัญหาที่ต้นเหตุก่ส่งผลกระทบไปหลายๆฝ่าย... บางครั้งแก้ที่ปลายเหตุบ้างก่ไม่น่าจะถือว่าผิด...

ต้นเหตุ... คนส่วนใหญ่มองว่า ผอบ

ปลายเหตุที่ผมมองคือ... มอนในแมพ เสื้อโคร่ง งูเห่า วุ้นโบราณ ถ้าเปลี่ยนมอน3ตัวนี้เป็นประเภทไม่โจมตีก่อน คนที่หวังมายินจะหายไปหมด เหลือแค่คนที่ตั้งใจมาเวลจิงๆ และพวกที่ยืนรับเวลาเซตจุเท่านั้น... นี้อาจเป็นการแก้ที่ปลายเหตุแล้วก่จิง แต่ตามแก้ตามแมพต่างๆดีกว่า เพราะมีไม่กี่แมพหรอกที่คนจะไปยืนทิ้งให้ผอบคอยตีให้หากินแบบนี้ได้... ส่วนแมพโหดๆหน่อยอย่าง เข้วี(เก่า) ถ้ำหมี หรือแม้แต่ป่าลับแล ถ้าเขาจะไปยืนก่ปล่อยเขาไป ถือว่า เออ... ผอบ มึงเก่ง มุงมันแน่ ตามสบายเลย...

oatcha

เรื่องนี้เป็นประเด็นมีมานานมากแล้วครับ  ใช้ว่าใครเสนออะไรจะได้ตามใจสั่งน่าครับ  woon_yes
      ที่ผมทำไม่ได้หวังในผลประโยชน์ต่อตัวเองหรือคนบางกลุ่ม และไม่ได้ไปทำร้ายหรือทำให้ใครเขาเดือดร้อนด้วยครับ ถ้าทีมงานคิดว่าเห็นด้วย หรือยอมรับว่ามันสร้างสรรค์ ก็คงจะมีคนที่รักอสุราได้เข้ามาแนะนำแนวทางให้ผู้เล่นได้มีความสุขกับการเล่นในส่วนนี้ และหรือมันเป็นเรื่องที่ใครต่อใครอยากจะเสนอหรือ จะสั่ง จะให้ทำตามทุกอย่าง ก็คงจะเป็นไปไม่ได้เรื่องนีก็ยอมรับอยู่นะครับ แต่ถ้าสิ่งที่เสนอไปนั้นมันมีประโยชน์ทั้ง2ฝ่าย ผมว่าไม่จำเป็นที่จะต้องให้มีสักกีคนที่จะต้องเข้ามาเสนอกัน เอางีผมขอเป็นผู้เล่นที่ดีละกัน คือมีหน้าที่เล่นก็เล่นไป ก็เป็นทั้งลูกค้าและผู้ใช้บริการละกัน ก็ขอจบในส่วนตรงนี้ละกันครับ  woon_bye woon_bye

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3
จะโวยวายทำไม มอนสเตอร์ในแมพเสือนั่นก็ไม่ได้มีเยอะอยู่แล้ว
อีกอย่างนึงนะ ถ้าเขาเปิดทิ้งไว้เฉย ๆ ไม่ได้ตีเอง ก็ไม่ได้เปอเยอะนักหรอก

ผมเคยเปิดทิ้งไว้ 20 นาที ได้แค่ 0.40% เองครับ g#004 (ตอนเลเวล 50)

แมพเสือแมพนั้น ก็ไม่ค่อยมีใครเข้าไปตีบ่อยนักหรอกครับ เขาก็ไปตี้กันในแมพข้างบน
รู้สึกจีเฟิสเอามาผิดแมพนะ g#004

จขกท.หน้าเเตกหนีหายเลย    #038

-OatbasterZ-

• **
โค๊ด: [Select]
คุณ -aott- คิดว่ามันไร้สาระก็ไม่ต้องเข้ามา คุณคงเป็น1ในยืนแมพเสือแมพอื่นๆสิน่ะ  g#037
ขออภัยที่ขุดประเด็นนี้นะงับ

ไม่เคยยืนหรอกครับ ผอบไม่เทพเหมือนคนอื่นเขา g#022
ผมเห็นเขายืน ผมก็ลองมันได้เปอเยอะแค่ไหนเท่านั้นเอง ที่ 20 นาทีนั่นน่ะ
แล้วเลิกเลย g#021
ไม่ได้ดีอะไรหรอก ผอบไม่เทพ จะตายทุกที g#004