GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กรณี ผอบโจมตีอัตโนมัติ ทำงายวงจรการเวล

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ลืมนึกถึงกรณีออโต้เม้าส์เลย พอดีเป็นคนดีไม่ได้ใช้ออโต้เม้าส์แล้ว
ขอบพระคุณค่ะอย่างน้อยก็ได้คำตอบว่าทีมงานก็กำลังหาทางแก้ไขเรื่องนี้อยู่

ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็นอะไรก็ลองเสนอทีมงานดูนะคะ เฟิร์สไม่เก่งคิด เก่งแต่ดราม่า

oatcha

ถ้าปรับไม่ให้มอลเตอร์มาตีผอบก่อน ผมว่ามันจะไปขัดกับทีมงานที่เขาจะปรับอะ เวลาไปตีบอสก็สบายซิครับ เอาไปเวลที่ป่าลับแลด้วย  g#040 g#040

coalapanda

• Administrator
ลองเสนอมาเยอะๆครับ เผื่อจะได้แนวทางที่ดีที่สุด ส่วนประเด็นนี้ทีมงานจะทำการประชุมกันพรุ่งนี้ครับ แล้วจะทำการแก้ไขต่อไป วันนี้ขอรวบรวมข้อมูลเยอะๆก่อน

oatcha

จีครับผมว่านะถ้าเปิดคู่หูออกมาแล้ว คือมันจะมีทักษะของมันด้วยไช่ปะ งั้นก็ให้เราได้รับทักษะจากคู่หูด้วยดีใหม คือเอามากดใช้เองจะดีกว่า และอีกอย่างเพื้อนของคู่หูจะได้เพื่มทักษะขึ้นมาอีกด้วย   g#016 g#016

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  อันนี้อธิบายแนวคิดของผมให้คุณ ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา ฟังน๊ะครับ

" ไม่เห็นดีเลย เกินเปิดผอบตีมอนอยู่ อยู่ ๆ ผอบทะลึ่งตีจังหวะที่มอนตายพอดีก็ไม่ได้เปอร์กันพอดีสิ ของก็อดดรอป"

ตรงนี้ในแนวที่ผมเสนอไปไม่ใช่แบบนั้นครับ  ประมาณว่า ถ้าคุณเดินเวล คุณใช้สั่งคู่หูจิ้มตัวคุณเพื่อให้ช่วยเวลและป้องกันเจ้านาย  ถ้าตีมอนอยู่ด้วยแล้วผอบช่วยตีมอนตาย คุณจะได้เปอร์   ไม่ใช่แบบว่า คุณตีมอนอยู่ แต่คู่หูอัดมอนซ้ำตายแล้วไม่ได้เปอร์  คือเจ้าของต้องตีมอนอยู่ด้วย   พูดง่ายๆคือ  ไม่คู่หูจะตีมอนก่อน หรือ  เจ้าของจะตีมอนก่อน แต่นับเอาค่าความเสียหายที่เจ้าของทำกับมอนเป็นตัวตัดสิครับ  คู่หูตีก่อนแล้วเจ้าของตีตาม มอนตัวนั้นตายก็ได้เปอร์  หรือ เราตีก่อนแล้วคู่หูตีตายเราก็ได้เปอร์  ให้เอาค่าความเสียหายที่เราทำเป็นตัวตัดสิน  แต่ถ้าเรายืนนิ่งๆให้มอนตีเราและให้คู่หูจัดการ มอนจะได้รับความเสียหายจากที่คู่หูทำอย่างเดียว  ไม่ได้เปอร์ ไม่ดรอปของ ไม่ได้ค่าหัว ไม่ได้อะไรเลย ได้ยืนเท่ๆ  ประมาณนี้อะครับ   จุดที่เปิดผอบบอทเพราะ 1. เวล  2. หาของ  3. ค่าหัว

ทีนี้ผมมองดูแล้วว่า ออโต้เม้าส์ก็สามารถตั้งให้สุ่มชี้เป้ารอบตัวได้อยู่  แต่ก็ต้องเสีย 1 เครื่องเพื่อรันออโต้เม้าส์ชี้เป้ารอบตัว ดังนั้นคุณจะออนหลายจอมายืนไม่ได้อีกแล้ว ถ้าคิดว่าคุ้มก็เอา แต่ก็พอมีบางโปรแกรมช่วยทำให้ออโต้เม้าส์ออนได้ 2 ไอดีหรือ 2 จอ  แต่ไม่คุ้มค่าเพราะการทำงานมันจะกินกำลังเครื่องสูงในทุกด้าน  ยิ่งเป็นกราฟฟิคเกมส์ออนไลน์ด้วยแล้วยิ่งหนัก   สรุปมันก็ยังพอมีวิธีออโต้ได้อยู่นั่นละ  คงยังไม่ดีพอในแนวทางนี้

ขอแถมทีมงานอีกนิด  ในส่วนของเรื่องไอเทมการงาน อยากเสนอให้ไปทำดันไว้ดรอปใต้ปราสาท เพิ่มแรงจูงใจการครองบ้าน และควรให้ได้จำนวนมากกว่าข้างนอกเพื่อดึงดูดให้คนวิ่งหาเอง   การวิ่งหาเองถ้ามันดรอปได้จำนวนที่คุ้มค่าก็ไม่ซีเรียสว่าต้องออนทิ้ง เพราะการงานที่ท่านทำออกมาใช้วัตถุดิบโหดเหลือเกิน ไหนจะอัตราสำเร็จอีก  ข้างนอกก็ปรับเพิ่มจำนวนสักหน่อย เช่น  เศษหนัง  ข้างนอกพวกไม่มีบ้านหาของเคยดรอป 1 - 3 ชิ้น ให้เป็น 3 - 5 ชิ้น  ส่วนดันพิเศษในปราสาทก็ให้สัก 7 - 10 ชิ้นอะไรงี้  วิ่งตีเอง 1 ชม. ก็เมื่อยละ แต่ถ้าตีเองแล้วได้เหมาะสม ดูแล้วคุ้มก็น่าทำ

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **
จะโวยวายทำไม มอนสเตอร์ในแมพเสือนั่นก็ไม่ได้มีเยอะอยู่แล้ว
อีกอย่างนึงนะ ถ้าเขาเปิดทิ้งไว้เฉย ๆ ไม่ได้ตีเอง ก็ไม่ได้เปอเยอะนักหรอก

ผมเคยเปิดทิ้งไว้ 20 นาที ได้แค่ 0.40% เองครับ g#004 (ตอนเลเวล 50)

แมพเสือแมพนั้น ก็ไม่ค่อยมีใครเข้าไปตีบ่อยนักหรอกครับ เขาก็ไปตี้กันในแมพข้างบน
รู้สึกจีเฟิสเอามาผิดแมพนะ g#004

• **
ไม่ต้องปรับครับ เพราะยังไงก็ไม่ได้ Exp มากมายเท่ากับเดินไปตีเองอยู่แล้ว
ในกรณีเวลแมพหมีหรือลับแล ยังไง๊ ยังไงก็ช้ากว่าเดินตีเอง g#004

ผู้เล่นลงทุนซื้อผอบหรือปั้นเลเวลของผอบ เพื่อมาช่วยตี ช่วยเป็นสกิลเสริมโดยเฉพาะ
ถ้าเกิดปรับให้ผอบตีมอนสเตอร์ไม่ได้ Exp แล้วจะมีไว้แค่สกิลเสริม แล้วเสียค่าอาหารผอบทำไม
มันไม่ได้โกงหรอก พวกสกิลโชค เชียร์ ถ้าผอบคุณไม่มีเลเวล 61 ขึ้นไป

แล้วกว่าจะปั้นผอบให้มีสกิลเหล่านี้ก็ไม่ใช่ง่าย ๆ g#011
คนมีเงิน เขาก็เลือกซื้อผอบมาช่วย ในยามที่ไม่ว่าง เหมือนการขุดอัญมณี โดยใช้แค่ผอบสกิลสดชื่นช่วย
แล้วถ้าจะเอาแบบที่ให้ผอบช่วยเหลือแล้วไม่ได้ Exp
ถ้าเป็นแบบนี้ คล้าย ๆ กับไม่ได้ของด้วยสินะ
ก็ต้องกลับไปทำการงานแบบที่ต้องกดเองอีก ? ใช้หนูขี้เกียจกดเม้าส์อีกงั้นเหรอ ?

เปิดประเด็นไร้สาระ g#037
ของเขาก็มีมาไว้ให้ช่วยเหลืออยู่แล้ว
ไม่รวยจริง ก็ต้องขยันทำเอาเอง แค่นั้น g#022

Dola

• Newbie
  • *
สมควรจัดการตั้งนานแล้ว ถ้ายืนที่แมพเสือยังพอว่านะ
ไม่ว่าจะแมพนกจุ๊ แมพเข้ V แม้กระทั่งแมพโหดๆอย่างป่าลับแล ก็ยังมีพวกยืนให้ผอบตีเหมือนกัน

• **
จากแมพที่จีเฟิร์สยกตัวอย่างนะครับ

ถ้าเป็นแมพภูติพฤกษา แมพเสือ (หรือ bangkatom_dangeon/field06a ก็แมพแรกนั่นแหละ)
ในส่วนตรงนี้มอนสเตอร์น้อยมาก ๆ ครับ ดังนั้นถึงปล่อยให้เขาตีไปทั้งวัน เวลก็อัพแค่ 1-2 เลเวล/วัน
ในขณะที่ผู้เล่นที่ตีเอาเอง ขยันตีจริง ๆ ก็ได้หลายเลเวลมากแล้ว (ขอใช้เกณฑ์เลเวลของแมพเสือในการวัดเลเวล 41-60)

ถ้าเป็นแมพเข้วีไอพี แบบนั้นผอบมันไม่ถึกขนาดนั้นหรอก ที่จะเก็บได้หมด
เข้มาเป็นฝูง g#004 ขนาดใช้คนเลเวลสูง ๆ มาช่วยยังแทบแย่เลย
(ถ้าเขายืนประมาณตรงกลางแมพ ได้มีการตายแน่ ๆ g#004)

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3
มายืนก่อนกับโดนแย่งที่ไป ไม่รู้จะมีไว้ืทำไม่ ปรับไปเถอะครับ คนเวล40-59จะได้มีที่เวล  G#007

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ไม่ต้องปรับครับ เพราะยังไงก็ไม่ได้ Exp มากมายเท่ากับเดินไปตีเองอยู่แล้ว
ในกรณีเวลแมพหมีหรือลับแล ยังไง๊ ยังไงก็ช้ากว่าเดินตีเอง g#004

ผู้เล่นลงทุนซื้อผอบหรือปั้นเลเวลของผอบ เพื่อมาช่วยตี ช่วยเป็นสกิลเสริมโดยเฉพาะ
ถ้าเกิดปรับให้ผอบตีมอนสเตอร์ไม่ได้ Exp แล้วจะมีไว้แค่สกิลเสริม แล้วเสียค่าอาหารผอบทำไม
มันไม่ได้โกงหรอก พวกสกิลโชค เชียร์ ถ้าผอบคุณไม่มีเลเวล 61 ขึ้นไป

แล้วกว่าจะปั้นผอบให้มีสกิลเหล่านี้ก็ไม่ใช่ง่าย ๆ g#011
คนมีเงิน เขาก็เลือกซื้อผอบมาช่วย ในยามที่ไม่ว่าง เหมือนการขุดอัญมณี โดยใช้แค่ผอบสกิลสดชื่นช่วย
แล้วถ้าจะเอาแบบที่ให้ผอบช่วยเหลือแล้วไม่ได้ Exp
ถ้าเป็นแบบนี้ คล้าย ๆ กับไม่ได้ของด้วยสินะ
ก็ต้องกลับไปทำการงานแบบที่ต้องกดเองอีก ? ใช้หนูขี้เกียจกดเม้าส์อีกงั้นเหรอ ?

ของเขาก็มีมาไว้ให้ช่วยเหลืออยู่แล้ว
ไม่รวยจริง ก็ต้องขยันทำเอาเอง แค่นั้น g#022

ลองเสนอมาเยอะๆครับ เผื่อจะได้แนวทางที่ดีที่สุด ส่วนประเด็นนี้ทีมงานจะทำการประชุมกันพรุ่งนี้ครับ แล้วจะทำการแก้ไขต่อไป วันนี้ขอรวบรวมข้อมูลเยอะๆก่อน

ถ้าคุณ -aott- คิดว่ามันไร้สะระก็ไม่ต้องเข้ามาจ้า

• **
มายืนก่อนกับโดนแย่งที่ไป ไม่รู้จะมีไว้ืทำไม่ ปรับไปเถอะครับ คนเวล40-59จะได้มีที่เวล  G#007

เวลประมาณนี้ เวลเสือตั้งแต่แรกก็ได้แล้ว
ที่แมพ bangkatom_field06a ไม่มีคนเวลเป็นตี้ ผมคิดว่าสาเหตุ มีดังนี้ครับ
1.ผู้เล่นเลเวลสูงกันมากแล้ว (หรือพวกที่จุติเยอะ ๆ อยู่กิลด์ใหญ่ ก็เข้าดันปราสาทกดยาแชร์เลย ผ่านจากเวล 40-59 ไป
2.ผู้เล่นบางคนเลิกเล่นเกมไปแล้ว
3.ผู้เล่นเปิดใช้ผอบตี ในเวลาที่ไม่ว่างมาตี้
4.ผู้เล่นขี้เกียจเวล g#004

และถ้าอยากจะเวลจริง ๆ นะ ก็เข้า bangkatom_field06a แล้วก็เดินไปวาร์ปข้างบน แล้วขอตี้ ก็แค่นั้นไม่ใช่เหรอ g#035

• **

ถ้าคุณ -aott- คิดว่ามันไร้สะระก็ไม่ต้องเข้ามาจ้า

ผมคิด 2 ทางใหญ่ ๆ อ่ะครับ เลยมองประเด็นนี้ว่าไร้สาระ
1.พวกที่อยู่กิลด์ใหญ่ ๆ บ้านรวย ๆ มีของเยอะ > เข้าดันปราสาท หรือโขน ลับแล เพื่อกดยาแชร์
อีกบางส่วนก็ตามที่จีเฟิร์สบอกว่ากดผอบตีอัตโนมัติ
2.พวกที่อยู่กิลด์เล็ก ๆ ไม่ค่อยมีเงินซื้อผอบที่โหด ๆ มีของไม่เยอะมาก > ต้องขยันตี้ ขยันตีมอนสเตอร์ เพื่อให้ได้เลเวลสูง ๆ

คือ ถ้าคนรวยก็ปล่อยให้เขาทำไปเถอะครับ เดี๋ยวก็เกิดการร้องเรียนนะครับว่า
เพิ่งซื้อผอบเลเวล 99 สกิล บลา ๆ มา แล้วจีเอ็มปรับการให้ผอบช่วยตีมอนสเตอร์

แต่ อีกฝ่ายมันก็จะเข้ามาเถียงว่า สกิลของผอบน่ะ โกงอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ
สกิลเชียร์ ถ้าเวลผอบสูง ๆ ตีเพิ่มเป็นพัน ๆ สกิลโชคก็โป๊ะแรงอีก g#004
พวกผอบสดขน ก็เปิดขุดอัญ ไม่โกงสำหรับคนจน ๆ เหรอ

ผมคิดว่า ถ้าปรับแล้วมันต้องเป็นแบบนี้แน่ ๆ  #038

byakuya

สมควรปรับครับ  เอาเปรียบเกินไป  แมพมีไว้เวล ไม่ได้มีไว้เปิดผอบหากินครับ  ...ผมเสนอว่า ให้ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ  ผอบตีได้ของ ได้เปอ  แต่ครับ  แต่ให้กดควบคุมคู่หูใส่เจ้าของไม่ได้ครับ  ถ้ามอนมาตีเจ้าของ ผอบก็เฉยๆ ไป  เจ้าของตาย ผอบก็โดนเก็บ  แต่เจ้าของยังสั่งให้ผอบไปโจมตีมอนได้ครับ  ปรับแค่ไม่ให้คุ้มครองเจ้าของครับ