GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หากทีมงานต้องการเห็นสังคสการล่าบอส

oatcha

• Full Member
      เบลดผมจุแค่5ไม่จำเป็นต้องจุ6ก็ชนบอสได้ทุกตัวครับ ไม่อยากจะคุย แต่ทุกรอบที่ชนยืนได้ไม่เกิน3วิหลับ  woon_555

~๐ Ryan ๐~

เบลดผมจุแค่5ไม่จำเป็นต้องจุ6ก็ชนบอสได้ทุกตัวครับ ไม่อยากจะคุย แต่ทุกรอบที่ชนยืนได้ไม่เกิน3วิหลับ  woon_555
แต่ที่เห็นนี่แค่ไกเซอนะ บอสตีเก๊งๆตลอด สงสัยจะเทพ ต้องปรับ  woon_5555

oatcha

แต่ที่เห็นนี่แค่ไกเซอนะ บอสตีเก๊งๆตลอด สงสัยจะเทพ ต้องปรับ  woon_5555
           อั๊ยยะ! จะปรับก็ปรับตรงที่จุ6บะกัน จุไม่ถึงไม่ต้องปรับ  g#016 g#016
  ผมว่าเบลดคนนั้นเขาเล่นดาบเล็กและถือโล่ปะครับ แค่พลทหาลลาดตะเวนยิงเบลดผม2-3ทีหลับ  g#002 g#002

..TEERAK..

nonreload

• Newbie
  • *
เปล่าหรอก ผมก้อเร่นเทร แต่เบื่อแร้วคับ ระบบค่ายเกมอย่างงี้

ทีมงานเขาไม่ได้มาเล่นเองเขาไม่รู้หรอก

ลองให้เขา สร้างคาเดทเวล 1 มา เวลให้จุ 6 ฝึก C3 ให้ 10

ด้วยตัวเอง

ลองไปตีบอสดู ของหาเอง

ผู้เล่นอย่างเราทำไรไม่ได้นอกจาก ทำใจ คับ

เขาไม่ฟังพวกเราหรอก พูดไปก็แค่นั้นเชื่อผมดิ

Jimmy'

ถ้าจะปรับ ออนจอเดียวก็ต้องปรับวิธีตังร้านขายของด้วย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เก่าแล้วนิกระทู้นี้ แต่เรื่องเก่ามาเล่าใหม่ก็ยังสนุกอยู่  g#004

เรื่องของเรื่องมีบางคนบางกลุ่มออกมาเรียกร้อง  บอสตีง่ายไป  ตายไวไป คนเดียวก็ตีได้  บอกว่าเกมส์อื่นบอสโหด เลือดหลายสิบล้าน ต้องไปตีเป็นกลุ่มเป็นปาร์ตี้  สร้างสังคมเกมส์   แล้วทีมงานก็เออ ... ออ จัดให้

แต่ผมไม่เห็นมีใครพูดถึงรายละเอียดเลยว่า บอสเกมส์อื่นนั้นอะ มีบอสแต่ละระดับเลเวลรึเปล่า มีบอสเวล 50 60 70 80 90 100 รึเปล่า  มันต่างกับบอสของอสุราเลเวล 999 ตรงไหน  ไม่เห็นมีคนพูดตรงนี้เลยว่า บอสเกมส์อื่นต้องตีหลายคนเพราะอะไรบ้าง  ความเก่งของบอสแต่ละเลเวล  ระดับของผู้เล่น  และไม่เห็นมีใครออกมาพูดเลยว่า เมื่อผู้เล่นเลเวลสูงๆก็สดบอส 1 - 1 กับบอสระดับอื่นได้เหมือนกันโดยไม่ต้องเป็นปาร์ตี้ไปรุมตี  ต่อให้ไม่มีบอสแบ่งเป็นระดับเวลต่างๆ เหมือนบอสอสุรา  เมื่อตัวละครผู้เล่นเก่งกาจมากๆ เลเวลสูงๆ ของเทพๆ  เค้าก็สดคนเดียวกันได้ทั้งนั้น เยอะแยะไป  ไม่เห็นพูดถึงตรงนี้บ้าง

ไปๆมาๆ คนที่รับความซวยคือคนเล่นใหม่  คนเก่าก็แค่ยากขึ้นหน่อย แต่คนใหม่ คนอ่อนๆที่พอจะมีหวังกลับยากกว่าเก่า  ไปเอาบอสอื่นมาเปรียบ แต่ไม่พูดถึงรายละเอียดว่าแนวมันต่างกันยังไง  ผลที่ได้ - ผลที่เสียขึ้นอยู่กับใคร

ผมเห็นบอร์ดเกมส์แทบทุกเกมส์ที่เล่นมา มีปัญหาเรื่องบอสทั้งนั้น  มากสุดคือ ไม่ได้ตีบอส บอสน้อย หาบอสยาก หาได้เจอแย่ง จะโวยกันตรงนี้เยอะ แต่ก็แค่ส่วนหนึ่ง  ส่วนใหญ่ๆเค้าไม่ค่อยโวยให้ปรับอะไร  เพราะมันเป็นอย่างนั้นของมัน 

หญิง

แล้วที่เขาตีบอสกัน และจะให้มันด๊อปกับไม่ด๊อป มันเกี่ยวตรงที่ให้บอสตายใวที่สุด กับให้ตายช้าๆหรือเปล่านะ แล้วตรงที่ให้เทรชิงของจากบอส จะต้องชิงก่อนบอสใกล้ตาย หรือชิงตอนใหนก็ได้อย่างนี้หรือเปล่า แล้วถ้าเกิดว่าทีเทรไปชิงของจากบอสแล้วได้ของชิ้นมาแล้วถ้ามีคนมาตีและของชิ้นนั้นยังด๊อปได้อยู่หรือเปล่า   g#034 g#034

OrChidS

อยากเห็นเผ่าอสุราล่าบอสบ้าง
ไม่ใช่ไปแค่ทำเควสเอาอาวุธอย่างเดียว

~๐ Ryan ๐~

ใครไปขุดขึ้นมานี่  - -

ผมก็เลิกเล่นแล้วนะ ทำใจไม่ได้ เทรของชุดดรอป15-16 แร95 หมวกดรอปถาวร+บัฟ200โซล ตีบอสก็ไม่ดรอป

บางคนมันไปชิงๆเอาก็ได้แร99ละ ไม่รู้มันวัดการดรอปจากอะไร มีใครจะบอกว่าดวงไหม  ฝากไว้นิดถ้าใครคิดว่ามันเป็นที่ดวง

ถ้ามันใช้ดวงแล้วออฟลึกลับ ขุม สถานะที่บอกว่า+ดรอปมันจะมีมาทำแป๊ะอะไร

ปรับไปๆมาๆจนตอนนี้มองว่ามันมั่วมากขึ้นๆทุกวัน ไม่มีหลักเกณฑ์ว่าอะไรควรจบที่ตรงไหนอย่างไรเลยสักอาชีพ คนโวยเยอะก็แห่ปรับไปเรื่อย

อ้างโน่นนี่ บางสกิลก็บัคมานาน นานแรม5ปี นึกอยากปรับวันนี้ก็ปรับ อะไรไม่รุ เลยยอมถอยเลิกเล่นดีกว่า เล่นแล้วเครียด เอาตังไปไถ่โคดีกว่า  g#021

กายใจให้เบลด

• Newbie
  • *
~๐ Ryan ๐~ คนนี้ใช่เทรกิลวุ้น เซิฟสวรรค์หรือป่าวคับ มิน่าไม่เห็นเลย ปกติจะเห็นผ่านตามั่ง เลิกเล่นจริงอ๊ะ g#002