GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครไม่เห็นด้วยกับC3แบบใหม่ของเทรมั่ง

Konoe Subaru

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • Jr. Member
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
ถ้าพูดถึงเรื่องc3....
ยิ่งปรับยิ่งแย่ไม่ต้องปรับดีกว่า

ถ้าพูดถึงเรื่องgm....
สงสารบ้างเหมือนกันนะ
ปรับก็โดนด่า บอกว่าหิวตัง
ไม่ปรับก็โดนด่าบอกว่าชอบอู้งาน

สรุป....
ไม่ต้องไปทำอะไร ไม่ต้องมาโพสกระทู้ หาวิธีชนะเอาเอง จะได้ไม่ต้องมาโชว์กาก
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031
แก้ไขๆ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
แด่จีเอมเลย ^^

CacAloz

• Full Member
ผมว่าข้ออ้างมากกว่าอย่างที่คนข้างบนบอกอาชีพตีแรงๆ1คนกับพระกายกับประกันเช่าก็ตีบอสได้ละ
ทีบอสกระจอกงอกง่อยขนาดโดนเทรหยุดแล้วยืนนิ่งๆให้ตีกับโง่ตีตัวอมตะทำไมไม่มีคนท้วงบ้างไม่รู้
ส่วนเรื่องC3ฝึกยากรอออโต้เมาส์กับหลายจอไม่ได้ก่อนค่อยพูดดีกว่า

บอกว่าบังคับให้ผู้เล่นรวมกลุ่มกันล่าบอสแต่ถามหน่อยก่อนหน้านี้ส่วนมากตี้กันกี่คนล่าบอสล่ะ
ก็เห็นแค่ตี้2-4คนแล้วก็มีคนแค่ไม่กี่กลุ่มที่ล่าด้วยพวกของบอสก็หมกอยู่แต่คนกลุ่มนี้ไม่กระจายตัว
ถ้าไม่บังคับก็ไม่คิดจะร่วมมือกันล่ะคิดแต่ว่าตัวหารน้อยอย่างเดียว พวกเด็กใหม่ เวลน้อย ของไม่ดี
จุน้อยโดนพวกหน้าเก่าแย่งล่าหมด เงินก็โครตเฟ้อของแพงถ้าไม่ซื้อเอ็มหรือขายของแคชไม่รู้ต้องตีปลาดาว
หาเกลือขายอีกกี่ชาติกว่าจะได้ของดีๆสักชิ้น

ทางทีมงานจะค่อยๆ ปรับเปลี่ยนแก้ไขไปเรื่อยๆ นะครับเพื่อให้ลงตัวมากที่สุดตอนนี้อาจจะยังไม่เห็นภาพรวมทั้งหมดนะครับ

♡.Khun MINK'z.♡_.

• รักฉัน...อย่าคิดถึงฉัน
  • **
  • กาลครั้งหนึ่ง...นานมามากแล้ว

nightjusmin

ดีแล้ว เห็นด้วย กับ เปเป้ ทุกประการ
/ยิ้มที่มุมปาก  woon_555 woon_555 woon_555

Konoe Subaru

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
ดีแล้ว เห็นด้วย กับ เปเป้ ทุกประการ
/ยิ้มที่มุมปาก  woon_555 woon_555 woon_555

g#009 g#009

g#018 g#018 g#018
 woon_shock woon_shock woon_shock
 g#034 g#034 g#034
 g#033 g#033 g#033
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
แด่จีเอมเลย ^^

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมว่าข้ออ้างมากกว่าอย่างที่คนข้างบนบอกอาชีพตีแรงๆ1คนกับพระกายกับประกันเช่าก็ตีบอสได้ละ
ทีบอสกระจอกงอกง่อยขนาดโดนเทรหยุดแล้วยืนนิ่งๆให้ตีกับโง่ตีตัวอมตะทำไมไม่มีคนท้วงบ้างไม่รู้
ส่วนเรื่องC3ฝึกยากรอออโต้เมาส์กับหลายจอไม่ได้ก่อนค่อยพูดดีกว่า

บอกว่าบังคับให้ผู้เล่นรวมกลุ่มกันล่าบอสแต่ถามหน่อยก่อนหน้านี้ส่วนมากตี้กันกี่คนล่าบอสล่ะ
ก็เห็นแค่ตี้2-4คนแล้วก็มีคนแค่ไม่กี่กลุ่มที่ล่าด้วยพวกของบอสก็หมกอยู่แต่คนกลุ่มนี้ไม่กระจายตัว
ถ้าไม่บังคับก็ไม่คิดจะร่วมมือกันล่ะคิดแต่ว่าตัวหารน้อยอย่างเดียว พวกเด็กใหม่ เวลน้อย ของไม่ดี
จุน้อยโดนพวกหน้าเก่าแย่งล่าหมด เงินก็โครตเฟ้อของแพงถ้าไม่ซื้อเอ็มหรือขายของแคชไม่รู้ต้องตีปลาดาว
หาเกลือขายอีกกี่ชาติกว่าจะได้ของดีๆสักชิ้น

g#037  อะไรทำให้คิดว่า ปรับแบบนี้แล้วจะหมดปัญหาอย่างที่คุณว่ามาครับ  คุณล่าบอสมานานแค่ไหน  ใช้อาชีพใดล่าบ้าง  มีเทคนิคใดล่าบ้าง   พนันกับผมมั้ยครับว่าแก้ปัญหาไอ้ที่คุณว่าไม่ได้กับการปรับแบบนี้  เล่นไรกันบอกมาเลย  คุณพูดเหมือนน้อยใจ ล่าบอสไม่ค่อยได้ คนเก่งๆล่าหมด โดนแย่ง   เด็กเวลน้อยของไม่ดีลำบาก   ผมถามว่าปรับแบบนี้แล้วคุณคิดว่าปัญหานี้หมดไปเหรอครับ  #038 คุณคิดว่าคุณจะได้ล่าว่างั้น  คุณไปเป็นกลุ่มโดนแย่งได้มั้ย   แล้วตีคนเดียวโดนแย่งได้มั้ย แล้วถ้าไปเป็นกลุ่มจะได้ล่ามั้ยถ้าคุณไม่เจอบอส คุณไม่เฝ้า คุณไม่หา คุณไม่อดทน   มันไปเกี่ยวอะไรกับหยุดเวลาครับ   ต่อให้ไม่มีหยุดเวลาแต่คุณไม่หา ไม่เฝ้า ไม่อดทน ไม่เรียนรู้เสาะหาเทคนิค  คุณจะได้ล่ามั้ยครับบอส  และถ้าคุณเจอบอสแต่โดนแย่งคุณจะได้มั้ย  ใครรับประกันให้ว่าไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ 

ผมน่ะ ล่าบอสมานานเหมือนกันน๊ะ เลิกล่าไปพักใหญ่ละ  พอจะเข้าใจอะน๊ะครับความรู้สึกคนอยากตีบอส  ผมเองก็มีทั้งสมหวังและผิดหวังที่ไม่ได้บอส  มันก็มีกันทุกคน  แต่เหตุผลที่คุณให้มานั้นน่ะมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยเชื่อเหอะ  ต่อให้ไม่มีหยุดเวลาหรือปรับหยุดเป็นแบบที่ว่า ผมก็อัดบอสตายไม่ถึง 20 วิอยู่ดี  ตัวไม่จุติด้วย   คนเรามันพลิกแพลงหาเทคนิคแก้ทางไปได้ครับ  มองให้กว้างๆอย่าไปจมอยู่กับตัวเองอยากได้ แล้วคิดว่าถ้าทำแบบนี้มา เราจะได้   คุณได้คนอื่นเค้าก็ได้  ต่อไปจะให้ปรับอะไรอีกละครับถ้าคุณไปล่าแล้วไม่มีบอส 

ผมโวยเรื่องหยุดมีผลกับบอสไม่ใช่เพราะกลัวจะล่าบอสลำบาก  แต่ผมดูเหตุผลที่เค้าให้แล้วมันไม่ใช่  เพื่อสังคมการล่าบอส  <<< มันช่วยได้ตรงไหนถามหน่อยเหอะ ก็ถ้าไอ้คนล่าเค้าพอใจจะเดี่ยวเค้าคนเดียวอะ มันหาทางจนได้  แล้วพอต่อไปเค้ามีเทคนิคล่าเดี่ยวๆได้อีก ก็กลับมาจุดเดิมอีก พวกคุณก็ร้องกันอีกอะ บอสไม่มี ไม่เจอบอส บอสตายง่าย เด็กตัวอ่อนๆสู้ไม่ไหว  จะปรับอีกมั้ยครับถามหน่อย  แล้วคนที่เค้าทำได้เค้าเสกตัวมาเทพเลยเหรอ  เออ ถ้าเป็นอย่างนั้นละเห็นด้วย  เค้าก็เวลก็เล่นก็ลงทุนมาน๊ะครับพี่น้อง ไม่ได้โผล่มาเก่งเลย   คุณยังอ่อน ยังไม่ไหวก็ไปเป็นกลุ่มสิ เทรจะหยุดสัก 100 นาทีก็ไม่เห็นเกี่ยว  คุณอยากไปเป็นกลุ่มก็ไปล่ากันสิ  ใครไปห้ามไว้  และไปเกี่ยวไรกับหยุดเวลา ไม่เข้าใจ  เทรหยุดเวลาเค้าไปห้ามไม่ให้มาล่าเหรอ  แล้วถ้าปรับแล้วอะไรแล้วเค้าล่าได้อีก  คุณไปไม่เจอบอสจะร้องเอาไรอีก  หรือคุณไปตีบอสแล้วโดนแย่งจะร้องเอาไรอีก   ปัญหาพวกนี้ไม่ได้เกี่ยวกับความสามารถทักษะน๊ะ  อยู่ที่คนเล่นแล้วละ 

อีกอย่าง คุณคิดว่าพวกเทรเทพๆที่ไปอิจฉาเขาล่าบอสน่ะ  เข้าออนเกมส์มาปุ๊บ บอสนั่งรอให้เค้าตีเลยเหรอครับ  เค้าไม่ต้องหาต้องคอยเลยว่างั้น  เค้าไม่ต้องใช้ความพยายามไรเลย  บอสนอนคอยเลย   เหอๆ   อย่างที่บอกอะน๊ะครับ ปัญหานี้อยู่ที่ตัวคนเล่นมากกว่า

nightjusmin

งั้นสงสัยคงต้องหันมาปรับ 2 กับ 3 ให้ยิงทีละดอกเดียวแต่ไม่ลดดาเมจ ไม่ก็ปรับให้ต้องบรรจุหมุดแต่บรรจุได้ทีละน้อยๆเหมือนเซนดีมั๊ยเอ่ย  woon_555 woon_555 woon_555

DarkEagle

• DarkEagle
งั้นสงสัยคงต้องหันมาปรับ 2 กับ 3 ให้ยิงทีละดอกเดียวแต่ไม่ลดดาเมจ ไม่ก็ปรับให้ต้องบรรจุหมุดแต่บรรจุได้ทีละน้อยๆเหมือนเซนดีมั๊ยเอ่ย  woon_555 woon_555 woon_555

บอกแล้ว ประกันเช่าเอาออกไป  บังคับล่าไปเลยปาร์ตี้ต้อง 5 คน ต้องอยู่ในแมพนั้นด้วย ไม่งั้นยิงบอสไม่เข้า   นี่ต้องงี้  สังคมล่าบอส   

แต่สุดท้ายก็จะมีมาโวยเหมือนเดิม  ตัวเด็กน้อยยังอ่อน ล่าสู้กลุ่มเทพไม่ทัน   ปรับไงดีทีนี้นึกกันไว้ยัง  ปรับที่เกมส์หรือปรับที่คนดีว่า 555+

nightjusmin

บอกแล้ว ประกันเช่าเอาออกไป  บังคับล่าไปเลยปาร์ตี้ต้อง 5 คน ต้องอยู่ในแมพนั้นด้วย ไม่งั้นยิงบอสไม่เข้า   นี่ต้องงี้  สังคมล่าบอส   

แต่สุดท้ายก็จะมีมาโวยเหมือนเดิม  ตัวเด็กน้อยยังอ่อน ล่าสู้กลุ่มเทพไม่ทัน   ปรับไงดีทีนี้นึกกันไว้ยัง  ปรับที่เกมส์หรือปรับที่คนดีว่า 555+
เรื่องอื่นเสนอยังพอรับฟังได้ แต่เรื่องบริษัทิเสียรายได้(ประกันเช่า)นี่...อย่ามาๆ  g#010 g#010 g#010

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ของอะไรที่มัน กาก ปรับให้ดีขึ้นมันก็ดีขึ้น
แต่ของอะไรที่มัน โครตเมพ ดันปรับลดแม้แค่นิดเดียว ก็มาม่าได้
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
แล้วข่าวที่ว่า คุณฟรัง ไปแฮคของคุณนัท นี้มันจริงรึป่าวครับ ได้ข่าวว่า แฮคเก่งด้วย  woon_huh
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

Allure`

• **
  • it's not okay to be..
งั้นก็ปรับเบอ ให้ไม่มีระเบิดมั่งสิ เบอระเบิดสับบอสไม่กี่ทีตาย  ซี3เทร มี2สกิล อีกสกิล คำพูดแทบไม่ค่อยได้ใช้เลย

ถ้าโดนมอนตีตายติดหยุดมาพักหายใจหรอ

ของแอสทำไมไม่ปรับ พราง+แรร95เป็นอมตะ พรางไปตีธงไม่กี่ทีแตก

โกงสุดๆ ขอดูหน้าคนคิดหน่อย เหอๆ ปรับให้สมดุลไม่ใช่ให้มันกาก

g#040

Maki HuanNa

• Newbie
  • *

เห็นด้วยสั้นๆๆ จบ woon_angry woon_angry woon_angry

คนที่เห็นด้วยตอนนี้ก็คงเลิกเล่นไปหลายคนล่ะ 
ผู้เล่นเสนออะไรไป ก็เท่านั้นแหล่ะ  ทีมงานก็อ่าน  อ่านอย่างเดียว  แต่เวลาปรับก็ปรับตามที่ทีมงานต้องการนั่นแหล่ะ

แก้ปัญหาก็มาแก้ที่ปลายเหตุ   
อาชีพไหนเทพ ก็ปล่อยให้ผู้เล่่นเล่นกันมา ปี 2 ปี แล้วมาบอก ไม่สมดุล  (เอ็งสร้างมาไม่ใช่หรอ ซี 3 นั่นน่ะ)
มีคนเขาบอกตั้งแต่นานล่ะ ว่าเทรมันเทพเกินไป   แทนที่จะปรับตั้งแต่แรก ๆ แต่ไม่ปรับสักที  มาปรับตอนที่อาชีพนี้มันพีคสุด ๆ คือ 95 %เล่นเทรกันหมด
ผลที่ตามมา ก็คือ ผู้เล่นเขาเบื่อครับ   ต่อไปอาชีพไหนเทพ  เดี๋ยวก็โดนปรับอีกใช่ปะครับ

เมื่อก่อน  เบอเซอร์เกอร์ ก็ปรับ   ทหาร ก็ปรับ  มาตอนนี้ เทรโดนปรับ  ต่อไปอาชีพไหนเทพ โดนปรับหมด   เขาเรียกว่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับ

เกมอื่นเขาแก้ปัญหาด้วยการปรับอาชีพอื่นให้ทัดเทียมกับอาชีพที่เทพครับ  ไม่ใช่ปรับลดลง   

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3
เอาหยุดออกไปเลย  woon_5555  woon_5555
ไอนั่นดีก็เห็นด้วย อะไรไม่ดีก็ประท้วง แต่มันไม่ดีจิงนี้เน้อ  g#016