GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครไม่เห็นด้วยกับC3แบบใหม่ของเทรมั่ง

White

• Newbie
  • *
โดยปกติ จะเป็นแค่ผู้อ่าน ไม่ออกความคิดเห็น แต่จากรายการอัพแพท stabel 12 อ่านแล้วรู้สึก อยากด่าทีมงานจัง g#023

ใช้คำอ้างที่ให้เทรหยุดใช้กับ มอนเตอร์และบอส ไม่ได้ว่า ต้องการสร้างสังคมล่าบอส เพื่ออะไร ทุกวันนี้ใครก็ล่าบอสกันคนเดียวทั้งนั้น ไม่งั้นก็จับกลุ่มเพื่อนของตัวเองของใครของมัน  แล้วอีกอย่างกับคำอ้างที่ว่า เทร เป็นอาชีพล่าสมบัติ ก็คุณพูดเองว่า เทรเป็นอาชีพล่าสมบัติ ถ้าไม่ให้เทรล่าสมบัติคนเดียวแบบที่กล่าวอ้าง คุณจะให้เทรเป็นอาชีพล่าสมบัติ เพื่ออะไร ในเมื่ออาชีพอื่นก็ล่าสมบัติได้ รุมตีบอสกันโครมๆ   

แล้วอีกหัวข้อ
9. แก้ไขให้มอนสเตอร์ประเภทโจมตีก่อน จะหาเป้าหมายใหม่เมื่อเป้าหมายเดิมที่ตีอยู่มีสถานะอมตะ และมอนสเตอร์ประเภทไม่โจมตีก่อนจะไม่ล๊อกเป้าหมายที่อยู่ในสถานะอมตะ

การปรับเพื่อไม่ให้เทรตีบอสโดยใช้พระกายตีคนเดียว ได้นึกถึงอาชีพอื่นบ้างรึเปล่า หรือปรับแค่ตามกะแสแบทเทิล อะไรก็ว่าไป คนที่จะจุติ ตีบอสรานี จะทำยังไง ใช่ว่าทุกคนจะมีของเทพสามารถยืนชนบอสได้ทุกคน อาชีพที่จุติยากๆเช่นพระจะทำยังไง ถ้ากายตีรานีไม่ได้ ให้คนที่ไม่จุติเข้าวุ้นหรือ  g#030 g#030

ทุกวันนี้มีแต่คนค่อยๆเลิกเล่นกัน แล้วจากแพทนี้ คาดว่าจะมีคนที่เลิกเล่นอีกหลายคน  แต่ไม่ว่าจะปรับเปลี่ยนอะไรยังไง ก็ยังเป็นอสุราออนขุดอัญมณี อยู่ดี

♠-..ยากูซ่า..-♣

• Newbie
  • *
พระกายเอาหรอคับคุณ AKRACHAI
เวลาตีบอสแมงมุมมันสลายบัฟตลอดน่ะคับ g#014 g#014

รักในหลวง

• Jr. Member
  • **
ผมว่านะc3ทุกอาชีพทีมงานไม่ควรไปยุ่งหรือปรับหรอก เพราะมันก็สมดุลแล้วผมว่า แต่นี้ไปปรับแล้วผมว่ามันด้อยลงนะ

AKRACHAI

• Newbie
  • *
เวลาตีบอสแมงมุมมันสลายบัฟตลอดน่ะคับ g#014 g#014
โทษทีคับ พอดี ผม จะตีทำไม อะคับแมลงมุม ผมตี ตัวอื่นก้อได้ นิคับ  ถึง ตี ก้อให้พระ ซี3 เสาวิญญาณอะงับ ล่อบอสไปตี
  มีประกัน เช่า จะกลัวไร ในเมื่อ มันฟูไม่ได้ เดวก้อ ตาย  จะไปยาก ตรงไหน อะงับ ประเด็นคือ  เกมนี้ มันสามารถ ออนได้ หลายจอ
ทำให้ สังคมกานล่าบอส ไม่เกิด สังคมการเวลไม่เกิด      ออนได้จอเดียว เต็มที่ ตามบ้าน คงมี คอมแค่ 2-3เครื่อง เอง แต่ก้อ น้อย ที่จะขยันแบบ นั้น ผมว่านั้นหละ
ปัญหา ที่ทำให้เกมนี้่ เปนแบบนี้ มานาน หละ   ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างมุม  นี่แค่ในความคิดของผม นะคับ   

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  คุณคิดว่า คำว่า  สังคมการล่าบอส เนี่ย มันจะเกิดขึ้นได้จากอะไรครับ  มันไม่ใช่คนในสังคมพร้อมใจหรือยินดีทำในตรงนั้นหรอกเหรอ เค้ารมีเสรีภาพน๊ะครับ  เค้ามีเสรีภาพที่จะล่าคนเดียวหรือจะล่าเป็นกลุ่มก็ได้   ถ้าการที่คุณๆไม่กี่คนอยากให้การล่าบอสไปเป็นกลุ่ม ไปแกมบังคับคนอื่นด้วย อย่างนั้นเรียกสังคมเหรอครับ  ตำราไหนขอทราบด้วย

และถึงไม่มีการปรับอะไรเลยแม้กระทั่งหยุดเวลามีผลกับบอส  สถานะอมตะมีผลกับบอส  ถ้าคุณๆจะล่าเป็นกลุ่ม คุณทำไม่ได้เหรอครับ  ถ้าไม่มีการปรับแบบนี้ใครไปบังคับคุณว่าล่าเป็นกลุ่มไม่ได้  คุณก็ไปสิครับ  คุณชอบแบบไหนก็ไป  คนอื่นเค้าต้องการเดี่ยวๆ เค้ามีเวลาเค้าคนเดียว เพื่อนฝูงอาจจะไม่ว่าง หรืออยากจะดรอปคนเดียว คนพวกนี้ต้องมาตามใจคุณว่างั้น    จะมาอ้างด้วยเหตุผลอะไรครับที่ต้องเป็นกลุ่ม ใคร่อยากทราบจริงๆผับผ่าสิ   คุณต้องการกลุ่ม แต่คนอื่นเค้ามีศักยภาพพอ เค้าเก่ง เค้าชอบล่าคนเดียว ผิดแหะ มันทำให้สังคมเกมส์เลวทรามหรือย่างไร  หรือไปทำให้ใครเดือดร้อนอะไรตรงไหนหว่าการล่าบอสคนเดียวเนี่ย  มันไปเดือดร้อนอะไรกันก็ไม่ทราบ ผมก็ยังงงน๊ะ  ไหนใครต้องให้ต้องล่าเป็นกลุ่มผมขอเหตุผลเป็นข้อๆมาหน่อยครับ  อยากทราบเหตุผล  ผมเล่นอยู่หลักๆ 5 เกมส์รวมเกมส์นี้ ผมก็ยังไม่เห็นเกมส์ไหนเค้ามีแนวคิดแบบนี้เลยครับ  บางเกมส์บอสมหาโหดเค้าก็มีไปทั้งกลุ่มและเดี่ยวก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไร  ผมเพิ่งเห็นเกมส์นี้ละที่ล่าบอสคนเดียวมีปัญหาจนต้องปรับต่างๆนาๆ 

แต่ถ้าอยากจะให้เป็นตรงนั้นจริงๆละก็ทำไม่ยากนิ  หลายๆความเห็นเสนอมาก็น่าทำ  เอาประกันออก ออนจอเดียว ผมเสนอบังคับต้องล่าเป็นปาร์ตี้ด้วย  กล้าทำรึเปล่าละแบบนี้  รับรองว่าสังคมล่าบอสเกิดแน่นอน  g#037

hangtep

• **
 woon_angry จบกัน....เพื่อนไม่มีอะ...ไปตีบอสกันเป็นหมู่สมมุติดรอปของมาชิ้นจะแบ่งกันไงหละทีนี้ g#032 g#032 g#032
มันปวดหัวนะเนี้ย......

Vyse..z

• Full Member
เกมส์อื่นๆ เขามีแต่ปรับให้ดูดีขึ้น
เพิ่งเจอเกมส์นี้แหละ ที่ยิ่งปรับยิ่งปลวก
เบื่อมาก ปรับของที่ไม่ควรปรับ อยากให้ปรับเสือกไม่ปรับ
ปรับออกมา บัคต่างๆนาๆมาเพียบ
เทร ตอนนี้ปรับจนจะเป็นคาเดทถือหน้าไม้ละ .
เห็นใจผุ้เล่นมั่งนะครับ เวลก็ลำบาก ซี3 ก็ต้องใช้เวลา ไม่ใช่วันเดียว 10
มาปรับแบบ กากลงกระทันหัน ใครเขาจะรับได้  g#014
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

"nena"

• Newbie
  • *
เรื่องล่า บอส   ถามคำ  ใคร ทำแบบ ผม มั่ง   มี 3 อย่าง ก้อ ตีบอสได้
      1. พระกาย
      2. แอส ตีโหดๆ หน่อย สัก 8000-9000 ก้อ ได้ หละ
      3. ประกันชีวิตเช่า

ไม่จำเปน ต้อง มีเทร กาล10 เลย คับ   อย่า เอาเรื่องตีบอส มาอ้าง คับ  ผม ก้อ ออน คนเดียว ตีได้ สบายๆ 3 จอฃ

ผมว่าเกมนี้ ถ้าให้ สนุก นะ แล้วสังคม การตีบอสเกิดขึ้น จิงๆ
    1 ยาแชร์ ไม่มี
    2 เปิดหน้าจอ เกมได้ หน้า จอเดียว    ถามคำ ถ้าคุณทำได้คนเดียวทุกอย่าง แล้ว คุณ จะคิด พึงคนอื่นอีก หรอ
      ผม คนนึง หละ ทำได้ คนเดียว จะไป หา รอ ชวน คนอื่น ทำไม     ทำให้เปิดหน้าจอ ได้ 1 หน้า จอ  เกม จะเกิดสังคม ขึ้น แน่ๆ เพราะ ทุกชีพ ต้อง พึงกันหมด

คุณช่วยตีบอสแมงมุมให้ดูหน่อยสิครับ ผมจะดูดูว่าคุณจะเก่งอย่างที่พูดรึป่าว  g#014
นัดวันเวลา เชิพเวอร์ได้นะครับ อย่าทำเปนคุย

"nena"

• Newbie
  • *
โทษทีคับ พอดี ผม จะตีทำไม อะคับแมลงมุม ผมตี ตัวอื่นก้อได้ นิคับ  ถึง ตี ก้อให้พระ ซี3 เสาวิญญาณอะงับ ล่อบอสไปตี
  มีประกัน เช่า จะกลัวไร ในเมื่อ มันฟูไม่ได้ เดวก้อ ตาย  จะไปยาก ตรงไหน อะงับ ประเด็นคือ  เกมนี้ มันสามารถ ออนได้ หลายจอ
ทำให้ สังคมกานล่าบอส ไม่เกิด สังคมการเวลไม่เกิด      ออนได้จอเดียว เต็มที่ ตามบ้าน คงมี คอมแค่ 2-3เครื่อง เอง แต่ก้อ น้อย ที่จะขยันแบบ นั้น ผมว่านั้นหละ
ปัญหา ที่ทำให้เกมนี้่ เปนแบบนี้ มานาน หละ   ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างมุม  นี่แค่ในความคิดของผม นะคับ   

เอาะขอโทษครับว่าเพิ่งเห็นว่าคุณตีไม่ได้!!!โดยไม่มีกาล   #038 งั้นเวลาคุณปล่อยบอสคุณเลือกได้หรอครับ ว่าเห้ยไม่เอาแมงมุมครับ  g#036

ถ้าคุณจะบอกเสาเอาก็ได้ ผมว่าคุณต้องเสาเปนร้อยรอบเลยละครับ  g#022

"nena"

• Newbie
  • *
ผมคนหนึงละครับที่ไม่เห็นด้วยกับการปรับกาย แล้วก็c3
ผมว่าไปปรับอาชีพอื่นๆที่ทักษะยังไม่ดี ให้มันดีพอๆกันไม่ดีกว่าหรอ จะได้น่าเล่นยิ่งขึ้น
ไม่ใช่มาปรับห่วยหมด

Wildman

• Hidden Master
กำปรับกายแบบนี้ล่าบอสทำเควสไงละ  แล้วตอนจุละ  จะล่ารานีไง  และก้เห็นด้วยนะเรือง c3  ไม่น่าไปยุ้งกับมันหรอก  เดิมๆก็ดีอยู่แล้ว  อยากให้สมดุลปรับอาชีพ อื่นๆๆ ให้เทพตามสิ  อย่าปรับลง 

CacAloz

คุณคิดว่า คำว่า  สังคมการล่าบอส เนี่ย มันจะเกิดขึ้นได้จากอะไรครับ  มันไม่ใช่คนในสังคมพร้อมใจหรือยินดีทำในตรงนั้นหรอกเหรอ เค้ารมีเสรีภาพน๊ะครับ  เค้ามีเสรีภาพที่จะล่าคนเดียวหรือจะล่าเป็นกลุ่มก็ได้   ถ้าการที่คุณๆไม่กี่คนอยากให้การล่าบอสไปเป็นกลุ่ม ไปแกมบังคับคนอื่นด้วย อย่างนั้นเรียกสังคมเหรอครับ  ตำราไหนขอทราบด้วย

และถึงไม่มีการปรับอะไรเลยแม้กระทั่งหยุดเวลามีผลกับบอส  สถานะอมตะมีผลกับบอส  ถ้าคุณๆจะล่าเป็นกลุ่ม คุณทำไม่ได้เหรอครับ  ถ้าไม่มีการปรับแบบนี้ใครไปบังคับคุณว่าล่าเป็นกลุ่มไม่ได้  คุณก็ไปสิครับ  คุณชอบแบบไหนก็ไป  คนอื่นเค้าต้องการเดี่ยวๆ เค้ามีเวลาเค้าคนเดียว เพื่อนฝูงอาจจะไม่ว่าง หรืออยากจะดรอปคนเดียว คนพวกนี้ต้องมาตามใจคุณว่างั้น    จะมาอ้างด้วยเหตุผลอะไรครับที่ต้องเป็นกลุ่ม ใคร่อยากทราบจริงๆผับผ่าสิ   คุณต้องการกลุ่ม แต่คนอื่นเค้ามีศักยภาพพอ เค้าเก่ง เค้าชอบล่าคนเดียว ผิดแหะ มันทำให้สังคมเกมส์เลวทรามหรือย่างไร  หรือไปทำให้ใครเดือดร้อนอะไรตรงไหนหว่าการล่าบอสคนเดียวเนี่ย  มันไปเดือดร้อนอะไรกันก็ไม่ทราบ ผมก็ยังงงน๊ะ  ไหนใครต้องให้ต้องล่าเป็นกลุ่มผมขอเหตุผลเป็นข้อๆมาหน่อยครับ  อยากทราบเหตุผล  ผมเล่นอยู่หลักๆ 5 เกมส์รวมเกมส์นี้ ผมก็ยังไม่เห็นเกมส์ไหนเค้ามีแนวคิดแบบนี้เลยครับ  บางเกมส์บอสมหาโหดเค้าก็มีไปทั้งกลุ่มและเดี่ยวก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไร  ผมเพิ่งเห็นเกมส์นี้ละที่ล่าบอสคนเดียวมีปัญหาจนต้องปรับต่างๆนาๆ 

แต่ถ้าอยากจะให้เป็นตรงนั้นจริงๆละก็ทำไม่ยากนิ  หลายๆความเห็นเสนอมาก็น่าทำ  เอาประกันออก ออนจอเดียว ผมเสนอบังคับต้องล่าเป็นปาร์ตี้ด้วย  กล้าทำรึเปล่าละแบบนี้  รับรองว่าสังคมล่าบอสเกิดแน่นอน  g#037

ประเด็นที่บอกอยากให้สังคมล่าบอสเกิดขึ้นมันก็เป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ และไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากครับเป็นแค่ส่วนหนึ่งของผลที่จะได้กลับมาบ้างไม่มากก็น้อย และอีกหลายๆ อย่างจะเปลี่ยนไปครับ เพราะทางทีมงานต้องการสมดุลใหม่ไม่ใช้ของเดิมที่เป็นอยู่และเพื่อนๆ ก็บ่นๆกันทุกวันหากไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมันก็เหมือนเดิมอยู่แบบนี้ละครับ
ปัญหาใหญ่ๆคือสกิลหยุดเวลามันโกงและเทพเกินครับ การปรับเปลี่ยนครั้งนี้เราลดความสามารถลงเท่านั้น
  g#017

aoodragon

• **
ผมว่าข้ออ้างมากกว่าอย่างที่คนข้างบนบอกอาชีพตีแรงๆ1คนกับพระกายกับประกันเช่าก็ตีบอสได้ละ
ทีบอสกระจอกงอกง่อยขนาดโดนเทรหยุดแล้วยืนนิ่งๆให้ตีกับโง่ตีตัวอมตะทำไมไม่มีคนท้วงบ้างไม่รู้
ส่วนเรื่องC3ฝึกยากรอออโต้เมาส์กับหลายจอไม่ได้ก่อนค่อยพูดดีกว่า

บอกว่าบังคับให้ผู้เล่นรวมกลุ่มกันล่าบอสแต่ถามหน่อยก่อนหน้านี้ส่วนมากตี้กันกี่คนล่าบอสล่ะ
ก็เห็นแค่ตี้2-4คนแล้วก็มีคนแค่ไม่กี่กลุ่มที่ล่าด้วยพวกของบอสก็หมกอยู่แต่คนกลุ่มนี้ไม่กระจายตัว
ถ้าไม่บังคับก็ไม่คิดจะร่วมมือกันล่ะคิดแต่ว่าตัวหารน้อยอย่างเดียว พวกเด็กใหม่ เวลน้อย ของไม่ดี
จุน้อยโดนพวกหน้าเก่าแย่งล่าหมด เงินก็โครตเฟ้อของแพงถ้าไม่ซื้อเอ็มหรือขายของแคชไม่รู้ต้องตีปลาดาว
หาเกลือขายอีกกี่ชาติกว่าจะได้ของดีๆสักชิ้น

CacAloz

เกมส์อื่นๆ เขามีแต่ปรับให้ดูดีขึ้น
เพิ่งเจอเกมส์นี้แหละ ที่ยิ่งปรับยิ่งปลวก
เบื่อมาก ปรับของที่ไม่ควรปรับ อยากให้ปรับเสือกไม่ปรับ
ปรับออกมา บัคต่างๆนาๆมาเพียบ
เทร ตอนนี้ปรับจนจะเป็นคาเดทถือหน้าไม้ละ .
เห็นใจผุ้เล่นมั่งนะครับ เวลก็ลำบาก ซี3 ก็ต้องใช้เวลา ไม่ใช่วันเดียว 10
มาปรับแบบ กากลงกระทันหัน ใครเขาจะรับได้  g#014

ทางทีมงานเห็นใจผู้เล่นทุกท่านครับ ไม่ได้เห็นใจเอาใจอาชีพใดอาชีพหนึ่งแน่นอนครับ แต่การจะเสนอให้ปรับอะไรหากมีเหตุผลและประเด็นหลักหรือปัญหาที่มันเกิดขึ้นจริงๆ และทางทีมงานก็เห็นด้วยเช่นกัน เรื่องใดที่ผู้เล่นเสนอมาให้ปรับเราตรวจสอบและดูครับว่ามันมีผลกระทบใดๆบ้างถึงจะปรับ การที่อาชีพตัวเองโดนปรับเปลี่ยนและมาโวยทางทีมงานก็เข้าใจในส่้วนนี้ครับ ทางทีมงานขึ้นรายละเอียดให้ทราบก่อนนะครับจุดนี้ จะปรับก็ต้นเดือน ก.ย. ครับไม่ได้หักดิบบอกวันนี้ปรับพรุ่งนี้ครับ อย่างที่บอกไป ทีมงานต้องการสมดุลใหม่ไม่ใช้ของเดิมที่เป็นอยู่และเพื่อนๆ ก็บ่นๆกันทุกวันหากไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมันก็เหมือนเดิมอยู่แบบนี้ละครับ

Konoe Subaru

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
ถ้าพูดถึงเรื่องc3....
ยิ่งปรับยิ่งแม่ต้องปรับดีกว่า

ถ้าพูดถึงเรื่องgm....
สงสารบ้างเหมือนกันนะ
ปรับก็โดนด่า บอกว่าหิวตัง
ไม่ปรับก็โดนด่าบอกว่าชอบอู้งาน

สรุป....
ไม่ต้องไปทำอะไร ไม่ต้องมาโพสกระทู้ หาวิธีชนะเอาเอง จะได้ไม่ต้องมาโชว์กาก
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
แด่จีเอมเลย ^^