GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครไม่เห็นด้วยกับC3แบบใหม่ของเทรมั่ง

ไม่ประสงค์ออกนาม

• Jr. Member
  • **
-หยุดคนยังพอว่า จะมาหยุดมอนเพื่ออะไร woon_huh woon_huh

-สร้างสังคมในการล่าบอสเหรอ เพื่ออะไรล่ะครับ ในความคิดผมมันไม่ทำให้การล่าบอสสนุกขึ้นเลย แทนที่จะได้ของคนเดียว กับต้องไปแบ่งกับคนอื่นๆ ปกติก้อไม่ใช่ว่าจะดรอปกันง่ายๆ

-สำหรับคนที่จุ6แล้ว เวล99แล้ว C3 ระดับ 10 หมด ผมเชื่อว่าหลายๆคนต้องรีอาชีพครับ แล้วที่เขาเสียเวลามานั่งออโต้ C3 เพื่ออะไรล่ะครับ สิ่งที่จะชดเชยผู้เล่นก้อไม่มี

-ยังมีอีกหลายๆเหตุผลที่ไม่น่าให้ หยุดเวลาแบบใหม่มีผลกับมอน ใครมีความคิดอย่างไรก้อช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นมานะครับ

*สรุปว่า การที่ หยุดเวลาของเทรมีผลกับมอน บอส ห่วยแตกมากๆครับ อยากจะให้จีปรับให้ไม่มีผลกับมอนจะดีกว่านะครับg#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

ที่สำคันนะครับ ที่จีอยากให้เปนอย่างนี้เพราะอะไร

ไม่ประสงค์ออกนาม

• **
เพราะ จีอยากให้ปั่นราคาของในเกม ที่ต้องหายารีอาชีพ ยา*ต่างๆ ของสวมใส่ต่างๆ โดยอยากให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อที่จะได้มีตังมาซื้อของพวกนี้  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
เห็นด้วยเวลาที่ผู้เล่นติดทักษะหยุดเวลาแล้วเมื่อโดนโจมตีแล้วทักษะจะหายไป

แต่ไม่เห็นด้วยที่มันมีผลกับมอสเตอร์

ระดับ 10 ไม่มีความหมาย ฝึกแค่ 5 ก้อพอละมั้ง

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
พูดตามจริงแล้ว ซี3 เนี่ย ไม่น่าจะปรับแล้วหละ เพราะมันใช้เวลาฝึกกันนาน ไม่ใช้เฉพาะเทรเซอนะ เพราะว่าก่อนจะลงเซิฟหลัก บรรดาทีมงานก็ได้ทดสอบแล้ว ว่าผ่านการทดสอบ แล้วจะปรับเพื่ออะไรถ้าไม่ใช่กลัวเกมตันโดยอ้างคำว่า สมดุล

-OatbasterZ-

• **
ถ้าอยากให้มันหยุดมอน หยุดบอสไม่ได้
ควรปรับให้ของดรอปง่ายขึ้นครับ  woon_yes

ถ้ากลัวของดรอปง่ายเกินไปอีก
ก็ให้หยุดเวลากับมอนกับบอสได้ปกติ  g#031

ให้ปรับหน้าไม้ 99 ให้มีโหลดหมุดไม้เหมือนทหารโหลดกระสุนก็พอแล้ว ไม่ต้องไปปรับซี 3 ก็ได้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

..TEERAK..

• Full Member
พูดตามจริงแล้ว ซี3 เนี่ย ไม่น่าจะปรับแล้วหละ เพราะมันใช้เวลาฝึกกันนาน ไม่ใช้เฉพาะเทรเซอนะ เพราะว่าก่อนจะลงเซิฟหลัก บรรดาทีมงานก็ได้ทดสอบแล้ว ว่าผ่านการทดสอบ แล้วจะปรับเพื่ออะไรถ้าไม่ใช่กลัวเกมตันโดยอ้างคำว่า สมดุล
ที่สำคัญ หยุดเวลาเทรนี่ C3 ชุดแรกด้วยนะ ไม่ใช่ชุด 3.2
ตอนออกมา ผมก็ไม่เห็นว่าทีมงานคนไหนว่ามันไม่ดี  ไม่เห็นมีเทสเตอร์คนไหนมาบอกว่า มันโกง
ถ้าไม่เห็นว่ามันดีอ่ะ ไม่มีใครเค้าฝึกกันหรอก ฝึกกันเต็มบ้านเต็มเมือง อยู่ๆมาบอกว่ามันโกง กุละงึด!!

ผมไม่เห็นด้วยนะ
ถ้ามีผลกับมอนละจะล่าบอสกันยังไง เสียเวลาซื้อประกันเช่าฝึกกันเป็นเดือนๆ น่าจะให้มีผลกับ คน พอละ

ทำไมถึงบอกว่ามันไม่มีประโยชน์ครับ

เขาบอกอยู่ว่า"หยุด"นะครับ แต่คุณไม่หยุดเองมันก็ตีคุณกลับไง แล้วจะบ่นอะไร

อ้างฝึกนานแล้วเวลามันโกงละครับขนาดไหน เทรโกงจะตายอยู่แล้ว  g#023

MaKaTo < BING >

• Newbie
  • *
ทำไมถึงบอกว่ามันไม่มีประโยชน์ครับ

เขาบอกอยู่ว่า"หยุด"นะครับ แต่คุณไม่หยุดเองมันก็ตีคุณกลับไง แล้วจะบ่นอะไร

อ้างฝึกนานแล้วเวลามันโกงละครับขนาดไหน เทรโกงจะตายอยู่แล้ว  g#023

ถ้าคิดว่าเทรมันโกง ไม่ไปเล่นเทรละคับมานั่งเห่าอยุ่ทำไม หรือแพ้แบทมาเลยมาเห่านุ้นเห่านี่คับ
ถ้ามันโกงมากก็อย่าเล่นมันสิคับ คนอื่นเค้าเล่นกันเยอะแยะ อย่ามาอ้างว่าโกงนุ้นนี่ เพราะอาชีพอื่นเค้าก็ตีตายได้ถ้าของเทพ
ถ้าของกากแล้วมาสุ้เทรไม่ได้ก็มาบ่นโกงนุ้นโกงนี่ ก็เลิกเล่นมันเถอะคับ ผมรำคาน woon_angry

AKRACHAI

• Newbie
  • *
         คนเล่น เทร ส่วนใหญ่ อาจจะมีหลายตัว ไว้เปนตัวหาของ เพื่อ 777 กับ ชิง   ไม่หวัง จะสู้กะใครเขา ก้อโอเค

แต่กับบางคนเล่นเป็นตัวหลัก  เทร เปรียบกะชีพอื่น  ไม่แตกต่างอะไร กับคาเดท ไป สู้กับคนอื่นเลย กันก้อน้อย  เรื่องหลบ ก้อเลิกคิดเลย
มีอาหาร ของ เพิ่มแม่น มามากโข สมัยนี้  ยิงก้อใชาว่าจะแรง  (อาวุธแรร่ เกราะแรร์ ใช่ว่าจะมีกันทุกคน)  มี หยุด10 ยิงคนอื่น กว่าจิตาย ยังแทบกะอัก

อีกหน่อย เทร ปั้นไว้ แค่ เวล 69 พอมั้งไว้ แค่ 777 กับ ชิง คง มีประโยชน์ แค่นั้น   

ส่วนพวกชอบเทร แบบสุดๆ เวลไว้ จุ 6  คงต้องกล้ำกลืน กด สกิล777 เพื่อช่วยคนอื่น ตอนตี บอสกะชิง แค่นั้น

ตั้งแต่ เล่นมา การแก้ปัญหา  ส่วนใหญ่เป็นการแก้ปัญาหาที่ปลายเหตุ หมด    ชีพไหน มีคนว่า โหดไปเทพไป   ปรับหมด
ผม คนนึงหละ  เปนคนที่เล่น มาตั้งแต่ สมัย โปรเจ็กวัน   เจอมาหลายชีพมาก   กับการแก้ปัญหา ที่ปลายเหตุ แบบ นี้   จบกัน  กับเกมคนไทย  ขอบคุนงับ

ความคิดเห็น มันไม่เหมือนกัน ทุกคน..ใช่ แต่ใช่ว่า คุณจะคิดถูกเสมอ  ผมคนนึงหละ อาจคิดผิดไปเอง ขอโทษหละกัน ขอบคุณคับ ที่ผ่านมาสนุก มาก

ปล.  ใครคุิดเหมือนกับผม  กด ไลท์ เยอะๆ ที

AKRACHAI

• Newbie
  • *
เรื่องล่า บอส   ถามคำ  ใคร ทำแบบ ผม มั่ง   มี 3 อย่าง ก้อ ตีบอสได้
      1. พระกาย

AKRACHAI

• Newbie
  • *
เรื่องล่า บอส   ถามคำ  ใคร ทำแบบ ผม มั่ง   มี 3 อย่าง ก้อ ตีบอสได้
      1. พระกาย
      2. แอส ตีโหดๆ หน่อย สัก 8000-9000 ก้อ ได้ หละ
      3. ประกันชีวิตเช่า

ไม่จำเปน ต้อง มีเทร กาล10 เลย คับ   อย่า เอาเรื่องตีบอส มาอ้าง คับ  ผม ก้อ ออน คนเดียว ตีได้ สบายๆ 3 จอฃ

ผมว่าเกมนี้ ถ้าให้ สนุก นะ แล้วสังคม การตีบอสเกิดขึ้น จิงๆ
    1 ยาแชร์ ไม่มี
    2 เปิดหน้าจอ เกมได้ หน้า จอเดียว    ถามคำ ถ้าคุณทำได้คนเดียวทุกอย่าง แล้ว คุณ จะคิด พึงคนอื่นอีก หรอ
      ผม คนนึง หละ ทำได้ คนเดียว จะไป หา รอ ชวน คนอื่น ทำไม     ทำให้เปิดหน้าจอ ได้ 1 หน้า จอ  เกม จะเกิดสังคม ขึ้น แน่ๆ เพราะ ทุกชีพ ต้อง พึงกันหมด

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...

C3เทรก้อถูปรับกายพิทก้อถูกปรับ  ล่าบอสกับแบบละเลเลือดแหละงานนี้

ที่บอกว่าอยากให้สังคมการล่าบอสเกิดขึ้นอ่ะผมว่ามันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผู้เล่นมากกว่า

ถ้าเค้าอยากล่าคนเดียวหรืออยากชวนเพื่อนมาล่ามันก้อเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของเค้า

ถึงจะปรับมาให้ล่ายากแค่ไหนบอสเก่งแค่ไหน ถ้าเค้าอยากไปล่าคนเดียวมันก้อมีค่าเท่าเดิม แค่ล่ายากขึ้นก้อเท่านั้นเอง

และผมก้อเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก้อคงจะล่าบอสกันแบบปริมาผู้เล่นเท่ากับตอนที่ยังไม่ปรับ

Umbro

• Newbie
  • *
คนที่เห็นด้วยตอนนี้ก็คงเลิกเล่นไปหลายคนล่ะ 
ผู้เล่นเสนออะไรไป ก็เท่านั้นแหล่ะ  ทีมงานก็อ่าน  อ่านอย่างเดียว  แต่เวลาปรับก็ปรับตามที่ทีมงานต้องการนั่นแหล่ะ

แก้ปัญหาก็มาแก้ที่ปลายเหตุ   
อาชีพไหนเทพ ก็ปล่อยให้ผู้เล่่นเล่นกันมา ปี 2 ปี แล้วมาบอก ไม่สมดุล  (เอ็งสร้างมาไม่ใช่หรอ ซี 3 นั่นน่ะ)
มีคนเขาบอกตั้งแต่นานล่ะ ว่าเทรมันเทพเกินไป   แทนที่จะปรับตั้งแต่แรก ๆ แต่ไม่ปรับสักที  มาปรับตอนที่อาชีพนี้มันพีคสุด ๆ คือ 95 %เล่นเทรกันหมด
ผลที่ตามมา ก็คือ ผู้เล่นเขาเบื่อครับ   ต่อไปอาชีพไหนเทพ  เดี๋ยวก็โดนปรับอีกใช่ปะครับ

เมื่อก่อน  เบอเซอร์เกอร์ ก็ปรับ   ทหาร ก็ปรับ  มาตอนนี้ เทรโดนปรับ  ต่อไปอาชีพไหนเทพ โดนปรับหมด   เขาเรียกว่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับ

เกมอื่นเขาแก้ปัญหาด้วยการปรับอาชีพอื่นให้ทัดเทียมกับอาชีพที่เทพครับ  ไม่ใช่ปรับลดลง