GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเรื่องสกิล พลังแห่งความคลั่ง ( c3 เบอ)

ขอลองพูดมั่ว ๆ ดูน๊ะครับผมว่าปัญหามันมาจาก"เกราะนักรบหายนะ" มากกว่ามั้งครับเพราะมันทำให้ช่องว่างตอนต้องกดเปิดสกิลคลุ้มคลั่งหายไปแค่ใส่ก็คลุ้มคลั่งเลย+เจอเตรียมความพร้อมเข้าไปเลยเข้าทางไปใหญ่เพราะปกติถ้าไม่ใส่เกราะนักรบหายนะเวลาระเบิดคลั่งแล้วต้องกดคลุ้มคลั่งใหม่ทุกครั้ง ร่าย 3 วิ แต่ผมไม่ได้ต้องการให้แก้ที่เกราะน๊ะครับ ถ้าจะมีการแก้น่าจะแก้เป็นถ้าอยู่ในสถานะคลั่งเต็มที่จะกดใช้ระเบิดคลั่งไม่ได้ก็ คือ ถ้าอมตะยังไม่หมดก็กดระเบิดคลั่งไม่ได้แต่สกิลอื่นก็ใช้ได้ตามเงื่อนไขที่มีอยู่อาจจะเพิ่มระยะเวลาก่อนการกดใช้งานซักนิดเพื่อให้เกิดช่องว่างในการโจมตีได้ เช่น ถ้าออกจากคลั่งเต็มที่อย่างน้อย 3 วิจึงจะกดระเบิดได้อีกน่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่าการไปปรับที่ตัว c3 หรือเกราะ แต่ในส่วนของ c3 ทีมงานก็บอกแล้วว่าคงจะยังไม่มีการแก้ไขคนเล่นเบอร์คงสบายใจได้ในระดับหนึ่งแต่ก็ไม่แน่อสุราฟ้าชอบผ่าตอนกลางวันแสก ๆ วึ่งก็มีให้เห็นได้บ่อย ๆ ในอดีต
          และเพิ่มเติมนิดหนึ่งน๊ะครับเบอร์ระเบิดคลั่งมีในบางครั้งที่เราสามารถฆ่าเบอร์ได้ในจังหวะที่กำลังระเบิดอันนี้ไม่รู้ด้วยสาเหตุอันใดใครรู้ช่วยบอกผมทีน๊ะทั้งที่เบอร์คนนั้นก็มี c3 พลังแห่งความคลั่ง

ใครเห็นแย้งก็ชี้แนะด้วยน๊ะครับงดด่ากันชั่วคราว

X-Burner

• Full Member
          ขอลองพูดมั่ว ๆ ดูน๊ะครับผมว่าปัญหามันมาจาก"เกราะนักรบหายนะ" มากกว่ามั้งครับเพราะมันทำให้ช่องว่างตอนต้องกดเปิดสกิลคลุ้มคลั่งหายไปแค่ใส่ก็คลุ้มคลั่งเลย+เจอเตรียมความพร้อมเข้าไปเลยเข้าทางไปใหญ่เพราะปกติถ้าไม่ใส่เกราะนักรบหายนะเวลาระเบิดคลั่งแล้วต้องกดคลุ้มคลั่งใหม่ทุกครั้ง ร่าย 3 วิ แต่ผมไม่ได้ต้องการให้แก้ที่เกราะน๊ะครับ ถ้าจะมีการแก้น่าจะแก้เป็นถ้าอยู่ในสถานะคลั่งเต็มที่จะกดใช้ระเบิดคลั่งไม่ได้ก็ คือ ถ้าอมตะยังไม่หมดก็กดระเบิดคลั่งไม่ได้แต่สกิลอื่นก็ใช้ได้ตามเงื่อนไขที่มีอยู่อาจจะเพิ่มระยะเวลาก่อนการกดใช้งานซักนิดเพื่อให้เกิดช่องว่างในการโจมตีได้ เช่น ถ้าออกจากคลั่งเต็มที่อย่างน้อย 3 วิจึงจะกดระเบิดได้อีกน่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่าการไปปรับที่ตัว c3 หรือเกราะ แต่ในส่วนของ c3 ทีมงานก็บอกแล้วว่าคงจะยังไม่มีการแก้ไขคนเล่นเบอร์คงสบายใจได้ในระดับหนึ่งแต่ก็ไม่แน่อสุราฟ้าชอบผ่าตอนกลางวันแสก ๆ วึ่งก็มีให้เห็นได้บ่อย ๆ ในอดีต          และเพิ่มเติมนิดหนึ่งน๊ะครับเบอร์ระเบิดคลั่งมีในบางครั้งที่เราสามารถฆ่าเบอร์ได้ในจังหวะที่กำลังระเบิดอันนี้ไม่รู้ด้วยสาเหตุอันใดใครรู้ช่วยบอกผมทีน๊ะทั้งที่เบอร์คนนั้นก็มี c3 พลังแห่งความคลั่ง

ใครเห็นแย้งก็ชี้แนะด้วยน๊ะครับงดด่ากันชั่วคราว

โดนใจเลย ตัวแดง  woon_sunny

.

ขอลองพูดมั่ว ๆ ดูน๊ะครับผมว่าปัญหามันมาจาก"เกราะนักรบหายนะ" มากกว่ามั้งครับเพราะมันทำให้ช่องว่างตอนต้องกดเปิดสกิลคลุ้มคลั่งหายไปแค่ใส่ก็คลุ้มคลั่งเลย+เจอเตรียมความพร้อมเข้าไปเลยเข้าทางไปใหญ่เพราะปกติถ้าไม่ใส่เกราะนักรบหายนะเวลาระเบิดคลั่งแล้วต้องกดคลุ้มคลั่งใหม่ทุกครั้ง ร่าย 3 วิ แต่ผมไม่ได้ต้องการให้แก้ที่เกราะน๊ะครับ ถ้าจะมีการแก้น่าจะแก้เป็นถ้าอยู่ในสถานะคลั่งเต็มที่จะกดใช้ระเบิดคลั่งไม่ได้ก็ คือ ถ้าอมตะยังไม่หมดก็กดระเบิดคลั่งไม่ได้แต่สกิลอื่นก็ใช้ได้ตามเงื่อนไขที่มีอยู่อาจจะเพิ่มระยะเวลาก่อนการกดใช้งานซักนิดเพื่อให้เกิดช่องว่างในการโจมตีได้ เช่น ถ้าออกจากคลั่งเต็มที่อย่างน้อย 3 วิจึงจะกดระเบิดได้อีกน่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่าการไปปรับที่ตัว c3 หรือเกราะ แต่ในส่วนของ c3 ทีมงานก็บอกแล้วว่าคงจะยังไม่มีการแก้ไขคนเล่นเบอร์คงสบายใจได้ในระดับหนึ่งแต่ก็ไม่แน่อสุราฟ้าชอบผ่าตอนกลางวันแสก ๆ ซึ่งก็มีให้เห็นได้บ่อย ๆ ในอดีต          และเพิ่มเติมนิดหนึ่งน๊ะครับเบอร์ระเบิดคลั่งมีในบางครั้งที่เราสามารถฆ่าเบอร์ได้ในจังหวะที่กำลังระเบิดอันนี้ไม่รู้ด้วยสาเหตุอันใดใครรู้ช่วยบอกผมทีน๊ะทั้งที่เบอร์คนนั้นก็มี c3 พลังแห่งความคลั่ง

โดนใจเลย ตัวแดง  woon_sunny
^
^ กรรมละกดชิฟไม่ลงไม่แก้ให้ผมเล้ยยย woon_cry
ป.ล.แก้ละ ชิฟไปใหนไม่รู้หาไม่เจอ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ลองเอาเบอระเบิดมาสับสายยืนหยัดสิ

เอาลงรึ

ต่อเนื่อง216มันอยุ่ได้ 15วิ แค่ช่วงคำรามแค่นั้นเอง

สายยืนหยัดพระฟูเทพๆยังไงระเบิดก็เอาไม่ลงหรอก

ระเบิดตลอดได้ แล้วทำไมไม่กายตลอดละ

มันต่างกันตรงไหน

แค่กายแล้วสามารถสลาย บับได้เท่านั้นเอง

สลายแล้วก็กายใหม่จะมีไรอีกไม่เห็นยากเลย

ยอมรับว่าเบอมันอมตะตลอด

แต่

เจอวิ เทพ เบอแทบทำไรไม่ได้

เคยลองเล่นเบอตอนไม่มีคำรามปะละ

ต่อเนื่องมันเท่าไรถ้าเป็นสายขวานใหญ่

กว่าจะสับได้นี่เพื่อนวาบกลับหมดแล้ว

เบอ เทพที่มีคำรามไม่ใช่เทพที่มี ระเบิดหรอก

hipho

• Newbie
  • *
รีเทิน ชิลๆ อีโว เบอระเบิด 24/7 เยอะจริงๆครับ
มารเบอระเบิด24/7จริงๆก็มีแค่คนเดียวเอง
ระเบิด+เตรียม ไม่ว่าครับ
แต่รุมละเห่านี่สิ

The.

• The

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
เบอโหดแค่ไหนก็แพ้วิครับ g#004
เบอระเบิด วิกรง กรงแตก วิวิ่ง เบอตาม ระเบิดหมด วิลงสกิล เบอตาย
รึจะเอาแพ้พาลา สับไม่เข้า
รึเอาแพ้พระ พระฟูรัว g#037
รึจะเอาแพ้วอ ศาสตราลดต้านทานแล้วสาปรัว g#037
รึให้แพ้แอสนักพรางตัว
รึแพ้เทรนักพรางอีกเช่นกัน
รึเอาแพ้ชารืปสะกัดขาแล้วชิ่งดี
รึจะเอาแพ้เบลดดาบคู่ วิ่งไวตอนเบลดเปิดเร่งกำลังแล้วโกยแน่บดี
รึจะเอาแพ้เบอด้วยกันอง มาปลดอาวุธก่อนระเบิดดี
รึจะเอาแพ้เซน พลซุ่มยิง โจมตีจุดตาย g#037
เห็นมั้ย ถ้าใช้ในสถานการณ์ที่ไม่เหมาะมันก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละ ถ้าใช้ในสถานการณ์ไม่ดีเบอมันเก็บได้ชัวร์ๆ แต่ถ้าใช้ในสถานะการณ์ที่เหมาะสม บัพคลั่งเต็มที่มันแค่ขี้เล็บคุณเอง #038
ปล.นี่นอกเรื่องอะไรหรือเปล่า หรือถ้าเยอะเย้ยอะไรก็ขออภัย g#015
ปล2.เบลดแพ้เบอนะ ยังไมใ่เห็นวิธีฆ่าได้เลยนอกจากใช้สามดาบ แต่ตอนคลั่งเต็มที่นอกจากสวนกลับก็คิดไม่ออกอ่ะ #038
เหอะ เป็นมุมมองที่แคบมาก ตอบบอดม่ได้ไง3พันกว่า ไม่มีความรู้เลย  g#023

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เบอโหดแค่ไหนก็แพ้วิครับ g#004
เบอระเบิด วิกรง กรงแตก วิวิ่ง เบอตาม ระเบิดหมด วิลงสกิล เบอตาย
รึจะเอาแพ้พาลา สับไม่เข้า
รึเอาแพ้พระ พระฟูรัว g#037
รึจะเอาแพ้วอ ศาสตราลดต้านทานแล้วสาปรัว g#037
รึให้แพ้แอสนักพรางตัว
รึแพ้เทรนักพรางอีกเช่นกัน
รึเอาแพ้ชารืปสะกัดขาแล้วชิ่งดี
รึจะเอาแพ้เบลดดาบคู่ วิ่งไวตอนเบลดเปิดเร่งกำลังแล้วโกยแน่บดี
รึจะเอาแพ้เบอด้วยกันอง มาปลดอาวุธก่อนระเบิดดี
รึจะเอาแพ้เซน พลซุ่มยิง โจมตีจุดตาย g#037
เห็นมั้ย ถ้าใช้ในสถานการณ์ที่ไม่เหมาะมันก็ไม่ดีทั้งนั้นแหละ ถ้าใช้ในสถานการณ์ไม่ดีเบอมันเก็บได้ชัวร์ๆ แต่ถ้าใช้ในสถานะการณ์ที่เหมาะสม บัพคลั่งเต็มที่มันแค่ขี้เล็บคุณเอง #038
ปล.นี่นอกเรื่องอะไรหรือเปล่า หรือถ้าเยอะเย้ยอะไรก็ขออภัย g#015
ปล2.เบลดแพ้เบอนะ ยังไมใ่เห็นวิธีฆ่าได้เลยนอกจากใช้สามดาบ แต่ตอนคลั่งเต็มที่นอกจากสวนกลับก็คิดไม่ออกอ่ะ #038
ขอแก้ที่ละกัน..
1. วิ -- อันนี้แก้ไม่เป็นจริงๆ ครับ ขออภัยฯ
2. พาลา -- กระแทก เนตร สับ ๆๆ ถ้ายังไม่ตาย ระเบิด กระแทก สับ ! (เป็นไปไม่ได้ที่จะป้องกันได้ทุกอันใช่ม๊า)
3. พระ -- มันฟู แล้วไง ? คิดว่าเอ็มพีไม่มีวันหมดเรอะ ก็สับมันไปเรื่อยๆ นะละ ไม่ก็กระแทกไปที แล้วโจมตีแผลเก่า จอด
4. วอ -- ใครศาสตรา -โง่- ไปเพิ่มพลังโจมตีให้เขาทำหอกไรครับ ? อีกอย่างเป็นไปไม่ได้ที่จะสาปรัว  g#004 ถ้าเป็นหมา-กระโหลกจะไม่ว่าเลย
5. แอส -- ในความคิดผม สายหลบ เกิดมาเพื่อชนะสายโจมตีครับ  g#004 เพราะเบอแม่นน้อย แต่ถ้า ลดความไวละ มีโอกาศ ส่วนเรื่องพรางตัว เทียนไขเลยครับ จัดไปหนักๆ  #038
6. เทร -- แนะนำมียาขาครับ เอาให้มันตายทีหนึ่งพอสะใจก็พอแล้วครับ  g#021 ส่วนการฆ่าก็เหมือนแอสเลยนะครับ
7. ชาป -- ถ้าเลือดเยอะ+มือไว ไปคล่อง เปอร์เซ็นชนะสูงครับ กระแทก สับๆๆ ถ้ายังไม่ตาย ระเบิด แล้ว ข่มขู่  #038
8. เบลดดาบคู่ -- ข่มขู่ กระแทก สับๆๆ โจมตีแผลเก่า ถ้ายังไม่ตาย ระเบิด กระแทก ข่มขู่ สับๆๆ ถ้าไม่ตาย ค่อยมาว่ากันทีหลัง  g#012
9. เบอ -- เน้อใครไวก่อนครับ ใครไวกว่า เอาชัยไป  g#004
10. เซน -- ไม่ได้ศึกษาตัวนี่เลยครับ  g#012

ความ-คิด-เห็น-ส่วน-ตัว-นะ-ครับ // พูดเสียงนิ่ง
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
ขุดมาอ่านกันจัง (แต่ก็ดีค่ะ ความรู้แน่นๆ 55 )

(Ps. นานพอควร woon_555)

Vyse..z

แปลกดีนะ เซิร์ฟสวรรค์ มีแต่วิส่วนใหญ่  ยังกับโลกเวทมนต์
เซิร์ฟ พีเค มีแต่ เบอ ยุคสงคราม รึเปล่าเนี่ย ฮ่าๆๆ
5555 PK ที่อวตารมีแต่นักล่าค่าหัว(เทรเกลื่อน)
หลบนาฬิกาตัวนั้นมาโดนตัวนี้ หมดตัวนี้ไปโดนตัวนู้น  g#033  g#033
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
แปลกดีนะ เซิร์ฟสวรรค์ มีแต่วิส่วนใหญ่  ยังกับโลกเวทมนต์
เซิร์ฟ พีเค มีแต่ เบอ ยุคสงคราม รึเปล่าเนี่ย ฮ่าๆๆ
5555 PK ที่อวตารมีแต่นักล่าค่าหัว(เทรเกลื่อน)
หลบนาฬิกาตัวนั้นมาโดนตัวนี้ หมดตัวนี้ไปโดนตัวนู้น  g#033  g#033

g#017 โดนใจ ตอนนี้ฆ่ายังไงก็โดนนาฬิกาบ่อยมากเลย จนมีเวลามากเลยนะนี่ (สงสัยเซิฟอวตารเป็นโลกมิติเวลา) #038

eEg BOoM

• Newbie
  • *
เล่นPKเเนะนำสายยืน
เเอบส่องเบอเลือดเป็นเเสนพระฟู4ตัว
ยิ่งกว่าระเบิดคลั่ง

THE-COOL

มิติเวลา จะทำให้เกมอสุรา ฉิบหายหมดความสนุก (มันไม่ต่อเนื่อง)
ไม่ต้องเป็นอันทำอะไร คนเล่นพากันเซ็ง ไอ้โน่นหยุด ไอ้นี่หยุด แล้วมันจะสนุกตรงไหน