GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงาน อัญมณี วิธีหาเงินสุดฮอต ตอนนี้ !!

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
g#039 ขอออกตัวก่อนนะค่ะว่า ทำแค่พอเป็นไกด์ กับบางคนที่ยังไม่รู้ว่า รับทักษะ ..ตรงไหน ..ยังไง
แล้ว ..รับมาแล้ว ไปขุดที่ไหน  ขุดแล้วจะขายตรงไหน..??  g#039
กระทู้นี้ยินดี รับความคิดเห็นทุกท่านนะค่ะ g#019
[/color]

1.เริ่มกันที่ ทักษะ ขุดอัญมณี
- รับทักษะได้เลยที่ พ่อค้าอัญมณี อัลโ้ด้ ตลาดเซาเทิร์นฟอทนะค่ะ southern_fort/market[/b]

กดคุย ก้อสามารถ รับทักษะได้เลยนะค่ะ g#031

เมื่อได้ ทักษะขุดอัญมณีมาแล้ว ก็ต้องรับ ทักษะเจียระไน ควบคู่กันไปด้วย
เนื่องจากเป็นทักษะแปรรูปหินที่เราขุดได้ มาทำอัญมณีเพื่อขายกับ npc อีกที

2. ทักษะ เจียระไน
- รับกับ npc บูลบารี่ < red_cliff/town>
วิธีรับ ..ให้ไปคุยกับ npc แนนนี่่ ที่อยู่หมู่บ้านฟรอนเทียร์ หรือทางไปเสือนั่นเอง

..เมื่อคุย แล้ว npc แนนนี่ จะให้ไปหาเพื่อน ที่อยู่เรดคลิฟ ซื่งก้อคือ npc บูลบารี่ (ควรทิ้งตัวละครไว้เพื่อวาปกลับมาเอาจดหมายอีกรอบนะค่ะ  g#019)

แล้วเราก้อ กลับมาเอาหลักฐาน คือ จดหมายของ npc แนนนี่ เพื่อกลับไปให้ npc บูลบารี่ อีกรอบ
..เท่านี้ ก็ได้รับ ทักษะเจียระไน เรียบร้อยค่ะ

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

nas_nas

• Jr. Member
  • **

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
โห่ ตั้งบอดซะด้วย ท่าทางว่างงานเนอะหล่อน woon_love woon_love

บ้าหลอ  ...แค่อยากปันๆ  #038 ความรู้ินิดๆ หน่อยๆ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

g#006 แผนที่ หินระดับ 1.. กับระดับ 2.. นะ่ค่ะ

อาจจะหาได้ไม่ครบ แต่เอาแมพหลักๆ ที่คนนิยมไปขุดหินกันค่ะ

แมพแรกที่นี่เลยค่ะ เซาท์เทิร์นไซร์[/b]

แมพที่นิยม ถัดมาก้อคือ เรดคลิฟ

ไอเทมที่ได้

หินระดับ1..หินที่น่าสงสัย
<ใช้ทักษะ เจียระไนระดับ1 แปรรูปวัตถุดิบ จะได้ บลัดสโตน / ไพลิน > ซึ่งไม่มีกะรัต *ขายไม่ได้
<ใช้ทักษะ เจียระไนระดับ6 แปรรุปวัตถุดิบ จะได้ บลัดสโตน 8กะรัต / ไพลิน 8กะรัต *ขายได้ ชิ้นละ 4840 บิลล่า  g#008
[/color]

หินระดับ 2..หินที่แปลกประหลาด
<ใช้ทักษะเจียระไนระดับ 2 แปรรูปวัตถุดิบ จะได้ ทัวร์มารีน / สปิเนล / ไพทูรย์ > ซึ่งไม่มีกะรัต *ขายไม่ได้  g#020
<ใช้ทักษะเจียระไนระดับ 7 แปรรูปวัตถุดิบ จะได้ ทัวร์มารีน 8 กะรัต / สปิเนล 8 กะรัต /ไพทูรย์ 8กะรัต *ขายได้ ชิ้นละ 7470 บิลล่า   g#010[/b]

วิธีขาย..
กดขาย กับ npc รับซื้ออัญมณี ที่ตลาดเซาท์เทิร์นไซร์ ได้เลยค่ะ[/b]