GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พารา VS เบอ อาชีพไหนจะชนะ

โพลล์

อาชีพไหน 1-1 แล้วมีโอกาสชนะมากกว่ากัน

พารา
0 (0%)
เบอ
1 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 1

ปิดการโหวต: มิถุนายน 09, 2012, 13:44:50

exp32

• Newbie
  • *
กำหนดให้ C3 10 หมด ของระดับ top
สเป็คของเบอ กำหนดให้เล่นสายทำลายแกร่ง + ขวานใหญ่ 99 หรือ สายดาบใหญ่
จุติ 6 ทั้งคู่
คิดว่าฝ่ายไหนมีโอกาสชนะมากกว่ากัน
(พอดีว่าจะตัดสินใจเล่นอาชีพใดอาชีพหนึ่ง เลยถามความเห็นหน่อย)

ถ้ามีทำลายแกร่ง บอกได้ว่าพาลาไม่รอดหรอก  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เบอสิครับ เรียนกายาขวานใหญ่ 99 มีระเบิดซักหน่อย อิอิ น่าจะเทพ

CollagE

• Newbie
  • *
สายกายภาพส่วนมากจะสู้สูสีกัน และจะแพ้ทางสายเวทมากกว่า แต่ถ้าชอบฆ่าเดี่ยวแนะนำเบอ ชอบฆ่าเป็นวงแนะนำพารา  woon_love 

exp32

• Newbie
  • *
แล้วถ้าพารา มีโล่ 99 01
สมมุติพารากันหลัง +98
แล้วยังถือโล่ 99 01 กันหลังโล่ +40

เล่นเบอทำลายแกร่งพาราไป ป้องกันเหลือ 0+88
ขวาน 99 ลดป้องกันหลังไป 50% เหลือ 0+38

ป้องกันพาราเหลือ 0+38 ไม่น่าจะป้องกันการโจมตีหนักหน่วงของเบอได้
แต่พาราถือโล่ 01 จาก ป้องกัน 0+38 ยกโล่อีก ป้องพาราก็เป็น 0+78(ตอนยกโล่)
แล้วโล่ 01 อัตรายกเยอะมาก 59.9 เปอ+รวมสกิลยกโล่ระดับ 5+คลุมปีกมังกร+โล่ยศเสนา
รวมยกโล่ของพารา 85.9%

แบบนี้เบอจะสับพารา ก็ต้องเจอป้องกันของพารา 0+78 ซึ่งมีโอกาสที่จะได้ป้องกันแบบนี้ต่อเมื่อยกโล่
แต่โอกาสยกของพาราตั้ง 85.9%
แบบนี้เบอจะสับเข้าไหม ยกโล่โหดมาก

1-1 กัน จุติ 6 ของคงเทพๆแล้วละนะ เลยขอยกโล่อีจิสที่เป็นจุดเด่นที่ทำให้พาราถึกมากๆ มาถกด้วย

สรุปสั้นๆ เบอจะไหวไหมเจอพาราแบบนี้

_xlXlx_

พาลา ชนะครับ เบอเจอดูด 10k + ก้อกลัวแล้ว

MUKZ

• Newbie
  • *
พาราชนะ ครับ เจอดูดเลือด10k ต่อ5วิ - -*พาาถือกะบีโดใส่เบอร์นี้ใบ้5วิมีสิทตายถ้าเจอคอบดบพารา โดด ขู่ 7เทพ ดูดเลือด 3ที ม๊องละ - -*

-9ouz-

• -9ouz-
  • Jr. Member
  • **
ดูจากสถานะการแล้วพาลาได้เปรียบครับ แต่ก็ไม่แน่

แต่ที่ผมคิดไว้

สายทำลายแกร่งก็ตายสิครับ เจอพาลาใส่กระบี่ 99 + โล่01 แทงไปติดแกรนดิไวเดอร์ยืนหยัดเลือดก็ไม่เด่งแล้ว + ผนึกดูด + 7เทพลง + โดด + ทันแห่งเทพแรงๆ นานๆ

อย่าลืมสิครับพาลาของครบถึกมาก แล้วเลือดก็ไม่ใช่น้อยๆเลย

CollagE

• Newbie
  • *
ถ้าเบอสาย int99 ใส่ดาบอัคคีทมิฬตีเข้าคับ(ไฟดาเมจสีม่วงไม่คิดพลังป้องกัน) สเตปคือยืนยัด+ข่มขู่+ปลดอาวุท+คำราม+ฟาดดาบ(เมื่อโจมตีดาเมจไฟจะทับซ้อนกันทำให้ไฟลุกไหม้ทุกๆ1วิและติดไฟนานขึ้น) หรือจะระเบิดครั่ง(ติดมึน10วิ)+ตีธรรมดา แต่เบอสายนี้มีน้อยมาก จึงไม่เป็นปัญหาต่อพาราดิน   g#031

กบ

• **
จากที่ผมเคยใช้ดู  เบอผมอัพ INT 99 แต้ม   และใช้ดาบอัคคีทมิฬ ฟัน  จะทำให้คนที่อยู่รอบๆ โดนไฟสีฟ้า ไหม้
ความแรงดาเมจสีม่วงอยู่ที่ 480-495 เลยล่ะครับ

และไฟสีฟ้านี้ จะลุกไหม้เร็วหรือช้า ก็อยู่กับค่าความต่อเนื่องของผู้ฟัน
เท่าที่ลองกดสู้ยิบตา แล้วฟัน ได้ซักระยะ  มันจะไหม้เร็วขึ้น ประมาณ สองครั้งต่อ หนึ่งวินาทีนะครับ

และจะไหม้เร็วต่อเนื่องแบบนั้นอยู่ประมาณ 3วินาที แต่ถ้าหากยังฟันด้วย ความต่อเนื่องสูงสุด มันก็จะไหม้เร็วๆแบบนั้นไปเรื่อยๆ และ ทำให้เป้าหมายที่ลุกใหม้ จะมีเวลาลุกใหม้ ของ เปลวไฟสีฟ้าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลย

ถึงแม้จะโกยแนบ แล้วฟัน ก็ยังทำให้รอบๆ ผู้ฟันติดไฟสีฟ้า และไหม้ได้แรงเท่าเดิมครับ   และพิเศษสุด ไฟสีฟ้านี้ เหมือนจะดับไม่ได้นะครับ
หากฟื้นเลือดไม่ทัน ก็ตายได้ง่ายๆเลย   g#036

กบ

• **
จากที่ผมเคยใช้ดู  เบอผมอัพ INT 99 แต้ม   และใช้ดาบอัคคีทมิฬ ฟัน  จะทำให้คนที่อยู่รอบๆ โดนไฟสีฟ้า ไหม้
ความแรงดาเมจสีม่วงอยู่ที่ 480-495 เลยล่ะครับ

และไฟสีฟ้านี้ จะลุกไหม้เร็วหรือช้า ก็อยู่กับค่าความต่อเนื่องของผู้ฟัน
เท่าที่ลองกดสู้ยิบตา แล้วฟัน ได้ซักระยะ  มันจะไหม้เร็วขึ้น ประมาณ สองครั้งต่อ หนึ่งวินาทีนะครับ

และจะไหม้เร็วต่อเนื่องแบบนั้นอยู่ประมาณ 3วินาที แต่ถ้าหากยังฟันด้วย ความต่อเนื่องสูงสุด มันก็จะไหม้เร็วๆแบบนั้นไปเรื่อยๆ และ ทำให้เป้าหมายที่ลุกใหม้ จะมีเวลาลุกใหม้ ของ เปลวไฟสีฟ้าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลย

ถึงแม้จะโกยแนบ แล้วฟัน ก็ยังทำให้รอบๆ ผู้ฟันติดไฟสีฟ้า และไหม้ได้แรงเท่าเดิมครับ   และพิเศษสุด ไฟสีฟ้านี้ เหมือนจะดับไม่ได้นะครับ
หากฟื้นเลือดไม่ทัน ก็ตายได้ง่ายๆเลย   g#036

ขออภัยครับ   จากการที่เบอเซอร์เกอร์ อัพ INT 99แต้ม จะทำให้ ไฟจากดาบอัคคีทมิืฬ ไหม้ได้แรงประมาณ 450 นะครับ ไม่ใช่ สูงสุด 495 

CollagE

• Newbie
  • *
แนะนำอีกนิด หากใช้ดาบแรร์94ตีสายหลบแล้วติด "วืด" แต่ไฟก็ยังติดจ้า จะคำรามหรือระเบิดครั่งต่อเนื่องก็เต็ม216แระ พระบัพอ้อมกอดยังเอาไฟไม่อยู่  g#008
ข้อเสียคือตีเบาและสายดาบมีสกิลน้อย  g#002

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ไม่รู้เหมือนกัน  ใส่ก่อนได้เปรียบ

พาลา จะชนะเบอได้ มีหลักอยู่  ใบ้ มึน อัมพาต แช่ โดดเหยียบ
เบอ จะชนะพาลาได้ สกิล ตัดแกร่ง 5(100%+10) สายสลับ ขวานโล่-ขวานใหญ่99 (แค่ขวานเล็กสกิล ก็มึน ตั้ง 6วิแล้วคำนวณรวม)

จังหวะใครดีกว่า มีชัยไปกว่าครึ่ง

ปล.ดูดพาลา โอกาส เป็นไปได้ ผลึกหาย เกมส์จบ นะ(วัดผลจาก PvP 2:3(ครั้ง/รอบ)หรือ มากกว่า )
ปล.2 ยิ่งอัตราการต่อสู้ ในแต่ละรอบเพิ่มขึ้น พาลา มีสิทธิแพ้(เพราะอาจผลึกถูกทำลายได้)(ควรดีที่สุด เน้นต้านทานมึน)

Clp. Pnp.

guy2009

• Newbie
  • *
เบอมันคล่องกว่าเยอะเลยไไหนจะปลดอาวุธ ระเบิด คำราม ถ้าพีเคไม่แน่ใจนะ แต่สวรรค์นอนยันได้เลยว่าเบอชนะ

ระเบิดก็ปาไป30วิและ คำราม ขวาน99อีก อย่างไงก็เข้าอะ พาราโดนขวาน99เข้าไไปก็คาเดทดีๆนี่เอง woon_bye