GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เข้าเกมส์ไม่ได้ทำสารพัดวิธีโทรไปทำไปหลายทีมากแล้ว

CacAloz

• Full Member
หากทำทุกวิธีที่ทีมงานบอกไปแล้วยังเข้าไม่ได้นั้น มีวิธีสุดท้ายครับทางทีมงานขออนุญาติทำการตรวจสอบคอมพิวเตอร์ผู้เล่นโดยการ remote เข้าไปที่เครื่องคอมพิวเตอร์ของผู้เล่นนะครับ

ถ้าผู้เล่นอนุญาติทางทีมงานจะทำการตรวจสอบให้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกนั้นทางทีมงานก็ไม่สามารถช่วยใดๆ ให้ได้เพราะวิธีแก้ไขนั้นก็ได้บอกไปหมดแล้ว

ปล.ท่านเป็นผู้เล่นเก่านั้นก็น่าจะเข้าใจดีนะครับ ในการเกิดข้อผิดพลาดตอนเข้าเกม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2012, 14:44:53 โดย จีเอ็มเปเป้ »

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
หากทำทุกวิธีที่ทีมงานบอกไปแล้วยังเข้าไม่ได้นั้น มีวิธีสุดท้ายครับทางทีมงานขออนุญาติทำการตรวจสอบคอมพิวเตอร์ผู้เล่นโดยการ remote เข้าไปที่เครื่องคอมพิวเตอร์ของผู้เล่นนะครับ

ถ้าผู้เล่นอนุญาติทางทีมงานจะทำการตรวจสอบให้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกนั้นทางทีมงานก็ไม่สามารถช่วยใดๆ ให้ได้เพราะวิธีแก้ไขนั้นก็ได้บอกไปหมดแล้ว

ปล.ท่านเป็นผู้เล่นเก่านั้นก็น่าจะเข้าใจดีนะครับ ในการเกิดข้อผิดพลาดตอนเข้าเกม

เข้าใจน่ะมันก็เข้าใจอยู่หรอกครับ แต่ก็อยากให้คุณๆแก้ไขปัญหานี้ให้ได้ซักที เพราะมันเป็นกันมานานแล้ว

ถึงคุณจะให้ปิดไฟล์วอลล์/สแกนไวรัส ผมก็ยังเห็นผู้เล่นหลายๆท่านเป็นกันอยู่ดี
อย่างผมก็เคยโดน เล่นมา 3-4 ปีไม่เคยเป็น แต่ตอนอัพแพทไว้อาลัย กลับเป็น ทั้งๆที่โปรแกรมที่คุณๆให้ปิดทุกอย่างยังเหมือนเดิม
ไม่รู้จะถูกหวยอีกครั้งตอนอัพแพทซ์ไหน (แต่ให้ตายเถอะ เป็นหวยที่ไม่อยากถูกจริงๆเลย พับผ่า)
ถามไปก็เงียบ แจ้ง Suport ก็นานนนนนนนมากกว่าจะตอบ

ผมเชื่อว่าปัญหาทุกอย่างมันต้องมี ทั้งต้นเหตุและทางแก้ เพียงแต่ ณ. ตอนนี้ คุณๆทำให้ผมไม่รู้สึกมั่นใจในการรับรู้ปัญหานี้เลย
เพราะคำตอบมันเดิมๆทุกครั้ง ลงใหม่ครับ...ลงใหม่ครับ (คุณๆไม่เบื่อมั่งเหรอครับ ผมแค่คนเล่นยังเบื่อแทนเลย)

เข้าใจน่ะมันก็เข้าใจอยู่หรอกครับ แต่ก็อยากให้คุณๆแก้ไขปัญหานี้ให้ได้ซักที เพราะมันเป็นกันมานานแล้ว

ถึงคุณจะให้ปิดไฟล์วอลล์/สแกนไวรัส ผมก็ยังเห็นผู้เล่นหลายๆท่านเป็นกันอยู่ดี
อย่างผมก็เคยโดน เล่นมา 3-4 ปีไม่เคยเป็น แต่ตอนอัพแพทไว้อาลัย กลับเป็น ทั้งๆที่โปรแกรมที่คุณๆให้ปิดทุกอย่างยังเหมือนเดิม
ไม่รู้จะถูกหวยอีกครั้งตอนอัพแพทซ์ไหน (แต่ให้ตายเถอะ เป็นหวยที่ไม่อยากถูกจริงๆเลย พับผ่า)
ถามไปก็เงียบ แจ้ง Suport ก็นานนนนนนนมากกว่าจะตอบ

ผมเชื่อว่าปัญหาทุกอย่างมันต้องมี ทั้งต้นเหตุและทางแก้ เพียงแต่ ณ. ตอนนี้ คุณๆทำให้ผมไม่รู้สึกมั่นใจในการรับรู้ปัญหานี้เลย
เพราะคำตอบมันเดิมๆทุกครั้ง ลงใหม่ครับ...ลงใหม่ครับ (คุณๆไม่เบื่อมั่งเหรอครับ ผมแค่คนเล่นยังเบื่อแทนเลย)

จริงคับ ผมได้ยินคำว่าลงใหม่ ลงใหม่ ผมลงใหม่ มา สิบกว่ารอบแล้ว หรือยี่สิบแล้วด้วยซ้ำอะ  g#002

CacAloz

ทางทีมงานได้ทำการโทรติดต่อกับผู้เล่นโดยตรงแล้วนะครับ ทั้งนี้ทางทีมงานก็จะตรวจสอบทุกปัญหาให้กับผู้เล่นแน่นอนเต็มความสามารถครับ เราไม่ได้นิ่งนอนใจแต่อย่างใด

ผมอนุญาตนะทำได้เลย ถ้าจะตรวจสอบคอมผมโดยวิธีการ remote
(ถ้าจะมีภาพลับผมกับดาราสาวท่านใดหลุดไปบ้างไม่ว่ากันไม่โกรธ)

CacAloz

ผมอนุญาตนะทำได้เลย ถ้าจะตรวจสอบคอมผมโดยวิธีการ remote
(ถ้าจะมีภาพลับผมกับดาราสาวท่านใดหลุดไปบ้างไม่ว่ากันไม่โกรธ)

รับทราบครับ ติดต่อกันผ่าน msn ของทีมงานอสุราได้เลยครับ gameindyshop@live.com ทางทีมงานจะสอบถามข้อมูลและแนะนำการแก้ไขให้ครับ

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
ถ้าพอจะเปิดเผยสาเหตุและไม่เป็นการรบกวนจีเอ็มเปเป้ และ คุณ lllllll ช่วยแจ้งทีนะครับว่าสาเหตุมาจากอะไร ผู้เล่นท่านอื่นๆจะได้ระวังไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำอีก

ขอบคุณมากครับ

ถ้าพอจะเปิดเผยสาเหตุและไม่เป็นการรบกวนจีเอ็มเปเป้ และ คุณ lllllll ช่วยแจ้งทีนะครับว่าสาเหตุมาจากอะไร ผู้เล่นท่านอื่นๆจะได้ระวังไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำอีก

ขอบคุณมากครับ

สาเหตุไม่มีอะไรเลย หลังอัพเดทประจำสัปดาห์วันพุธที่ผ่านมาผมก็อัพโหลดไม่ได้ซะงั้น  g#043
ส่วนถ้ามีอะไรเพราะอะไรไม่ต้องห่วงเลยถ้าหาปัญหาได้แล้วแก้ได้ผมจะรายงานให้ทราบเพื่อคนต่อๆ ไปคับ
นี่ผมก็ได้แต่รอโทรศัพท์จากทีมงานแหละคับ ว่าเค้าเร่งหาปัญหาหรือจะทำยังไงกันต่อไปดี

อ่อยทีมงานคร้า

• Newbie
  • *
ไม่ได้ด้วยคนกากจังเกมนี้

ไม่ผิดหวังที่เข้ามาดู เหมือนคนอื่นๆบอกเลย
ลายเซ็นไม่เหมาะสม

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
คงไม่ใช่แบบนี้นะ 555  g#004

เด็กชายX:พี่ครับผมอัฟเดตแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะครับ
ทีมงาน:ลองปิดแอนตี้ไวรัสก่อนครับแล้วค่อยอัฟเดต

ผ่านไปสองชั่วโมง
เด็กชายX:เข้าไม่ได้อ่ะครับ
ทีมงาน:งั้นลบตัวเกมส์เก่าออกก่อนครับ ปิดแอนตี้ไวรัส ลงเกมส์แล้วอัฟเดตครับ
เด็กชายX:โห...เอางั้นเลยหรอครับ  เซ็ง...T_T
ทีมงาน:ครับ...

ผ่านไปอีกสามชั่วโมง
เด็กชายX:โอ้ย...พี่ ทำแบบที่แนะนำก็ยังไม่ได้อยู่ดีอ่ะครับ
ทีมงาน:อืม...งั้นขอรีโมตเดสท็อปดูได้ไม๊ครับ  จะได้แก้ปัญหาที่เครื่องเจ้าปัญหาเลยครับ
เด็กชายX:คือ..อันหยังหว่า
ทีมงาน:ก็คือการเข้าถึงข้อมูลเครื่องอื่นแบบระยะไกล โดยใช้คอมเครื่องอื่นอ่ะครับ
เด็กชายX:อ๋อครับ...ถ้าแก้ปัญหาได้ก็พอครับ
ทีมงาน:ครับ...เอาเป็นว่าตกลงตามนี้เนอะ  g#009

ผ่านไป2ชั่วโมงนิดๆ
เด็กชายX:เย้...เข้าเกมส์ได้แล้วขอบคุณมากครับ
ทีมงาน:ดีใจด้วยนะครับ g#031
เด็กชายX:อ่อ..ครับ  แต่พี่ครับผมเห็นโฟล์เดอร์เปล่าๆเขียนว่าวิจัย มันคืออะไรอ่ะครับ

ผ่านไป10นาที
เด็กชายX:.....

ผ่านไป1วัน
เด็กชายX:คือไรหว่า วิจัยอารายหว่า งง g#025

ผ่านไป30นาที
ทีมงาน:ขอล็อคกระทู้ เนื่องจากปัญหาได้แก้ไขแล้นะครับ
...  ล็อค  ...

เด็กชายX g#015 <<(จริงๆแล้วไดร์ฟD พื้นที่80%เต็มไปด้วยหนัง/การ์ตูน >...< ล้วนๆ เนตก็ทรู12เม็ก)

ปล.ไร้สาระนิดนึงนะ  พอขำๆ  #038

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

วันนี้ก็ยังเล่นไม่ได้นะ นัดเวลากันไว้ 13.00 แต่แล้วจะได้ทำอะไรต่อหรือไม่ก็ยังเงียบๆ อยู่  g#014

ถ้าพวกเก่าๆ ไม่เลิกเล่นไปกันเยอะคงมีคนเป็นเหมือนผมอีกหลายคน เมื่อวานได้ข่าวว่ามีคนเข้าไม่ได้แบบผมมีอีกคนนึง  g#014

นัดเวลาแล้วเงียบ ถ้าไม่ติดต่อไปก็ไม่ติดต่อมา กลัวจะมีโรคเลื่อนจัง  g#014

(ลงบอร์ ไว้ให้คนที่กำลังคิดจะเล่นเกมส์อสุรา หรือที่คิดจะเลิกเล่นได้ทราบข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ  g#034)

~เบื่o _ l l ท้ .~

• Newbie
  • *
  • เบื่อแท้
ผมก็เล่นได้นิ คับ woon_yes woon_yes
ทำไมไม่บอก "ช้าง"  ทำไมไม่บอก " ม้่า"

...มาบอก "ลา"  กันทำไม...