GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เข้าเกมส์ไม่ได้ทำสารพัดวิธีโทรไปทำไปหลายทีมากแล้ว

อยากได้วิธีแก้ไขที่ดีกว่านี้ เข้าเกมส์ไม่ได้ เพราะอัพเดทประจำสัปดาห์ห่วยๆนี่เอง

ต้องให้ผู้เล่นมาคอยหาวิธีอัพโหลดเอง เกมส์บ้าที่ไหนเค้าทำกัน  g#030

โทรไปก็ตอบว่า ไม่รู้ว่าผิดที่ระบบ หรือคอมผู้เล่น ทีงี้ไม่รีระบบกลับไปก่อนอัพเดทประจำสัปดาห์ละท่าน
ทีเงินหายจากระบบทำได้ แต่นี่ผู้เล่นเข้าเกมส์หรือใช้บริการไม่ได้ก็แก้ไขกันแบบงูๆปลาๆ ได้ไม่ได้ดิ้นรนกันเอง
พวกผมก็เสียตังส์เติมเงินเล่นเกมส์ท่านนะ  g#030

สำหรับคนที่ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ทีมงานมีวิธีแก้ไขกันยังไงหรือ จะบอกให้ทำใจเลิกเล่นไปก็ขอให้พิมพ์มา  g#035

สำหรับคนที่ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ทีมงานมีวิธีแก้ไขกันยังไงหรือ จะบอกให้ทำใจเลิกเล่นไปก็ขอให้พิมพ์มา  g#035

ว่าไงทีมงาน เงียบ...  ทำไม ถ้ายังไม่ทราบว่าเป็นที่คอมผู้เล่นบ้างคนหรือระบบเข้ากับคอมผู้เล่นบ้างคนไม่ได้จะเอาไง
มีวิธีแก้ไขยังไง หรือจะไม่แก้ไขเข้าไม่ได้ก็ไม่ต้องเล่นก็ว่ามา  g#014

TAMA

• Sr. Member
จากที่ผู้เล่นแจ้งว่าใช้ antivirus eset nod32 ให้เข้าไปปิด Protocol filtering วิธีการดังนี้

1. เปิดต้ว nod32 ขึ้นมา
2. กด F5 แล้วเลือกที่หัวข้อ HTTP, HTTP3 หรือProtocol filtering
3. เลือก HTTP เอาเครื่องหมายถูกในช่องที่เขียนว่า Enable HTTP checking ออก
4. แล้วลองเข้าเกมดูใหม่นะคะว่าเข้าได้ไหม

จากที่ผู้เล่นแจ้งว่าใช้ antivirus eset nod32 ให้เข้าไปปิด Protocol filtering วิธีการดังนี้

2. กด F5 แล้วเลือกที่หัวข้อ HTTP, HTTP3 หรือProtocol filtering
3. เลือก HTTP เอาเครื่องหมายถูกในช่องที่เขียนว่า Enable HTTP checking ออก
4. แล้วลองเข้าเกมดูใหม่นะคะว่าเข้าได้ไหม

จะลองเดี๋ยวนี้คับ

CacAloz

• Full Member
การแก้ปัญหาเรื่องที่ก่อให้กิดการโหลดแพทช์ผิดพลาด ที่ดีที่สุดก็คือการปิดตัว antivirus และ firewall ก่อนทำการโหลดแพทช์ทุกครั้ง จุดนี้เป็นการแก้ไขที่ดีที่สุดแล้วนะครับ

ถ้าหากเกิดไฟล์ผิดพลาดขึ้นมาแล้วนั้น ก็ต้องทำการลบเกมลงใหม่นะครับ จุดนี้เป็นแก้ไขที่ได้ผลดีได้ผลที่สุดแล้วครับ

การแก้ปัญหาเรื่องที่ก่อให้กิดการโหลดแพทช์ผิดพลาด ที่ดีที่สุดก็คือการปิดตัว antivirus และ firewall ก่อนทำการโหลดแพทช์ทุกครั้ง จุดนี้เป็นการแก้ไขที่ดีที่สุดแล้วนะครับ

ถ้าหากเกิดไฟล์ผิดพลาดขึ้นมาแล้วนั้น ก็ต้องทำการลบเกมลงใหม่นะครับ จุดนี้เป็นแก้ไขที่ได้ผลดีได้ผลที่สุดแล้วครับ

ลองแล้ว

ก็เข้าไม่ได้นะ   g#002

งั้นเอางี้ครับ

โหลดถึงแพทที่แพทใหม่จะเข้าแล้วรีบปิดอย่าให้โหลดต่อ

แล้วกด Ctrl ค้างก่อนดับเบิ้ลคลิกไอคอนเข้าเกมครับ เพื่อที่ไม่ต้องโหลดแพท จะได้เข้าไปเล่นได้  g#031

ลองดูครับ น่าจะได้อ่านะ
ใช้คำไม่เหมาะสม

งั้นเอางี้ครับ

โหลดถึงแพทที่แพทใหม่จะเข้าแล้วรีบปิดอย่าให้โหลดต่อ

แล้วกด Ctrl ค้างก่อนดับเบิ้ลคลิกไอคอนเข้าเกมครับ เพื่อที่ไม่ต้องโหลดแพท จะได้เข้าไปเล่นได้  g#031

ลองดูครับ น่าจะได้อ่านะ

จะลองดูน้า