GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โหลดแพทไม่ได้

แย่มากนะที่ต้องมาลบเกมส์แล้วลงใหม่ ผมว่ามันเลวร้ายถึงขีดสุดหรือยังฟะนี่ หรือยังจะเลวร้ายกว่านี้ได้อีก  g#030

bleach_lnw

• Jr. Member
  • **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
มันเป็นเกี่ยวกับ window7 รึเปล่าครับ ผมใช้วินโดว์นี้
แต่โ้นตบุ๊คพี่ผมไม่เป็นนะ โหลดปกติแต่ปัจจุบันใช้เน็ตไม่ได้(ความอยากรู้ของข้าพเจ้าเอง g#037)

คงไม่เกี่ยวกับวินโดร์วมั่งคะ เราก็ใช้วิน 7 แต่ไม่เป็นอะไร โหลดได้ตามปกติ พี่คนที่ error ก็ใช้วิน 7 เหมือนกัน

Glex

• Full Member
แย่มากนะที่ต้องมาลบเกมส์แล้วลงใหม่ ผมว่ามันเลวร้ายถึงขีดสุดหรือยังฟะนี่ หรือยังจะเลวร้ายกว่านี้ได้อีก  g#030
มันต้องมีมากกว่านี้แน่ woon_555

Mouser

• Newbie
  • *
กรณี dbzp.exe error ต้องเข้าไปโหลดแพทซ์(.giz ตัวล่าสุด)ได้ที่ http://www.asura.in.th/asura.php/download/index ครับ

แล้วนำมาวางไว้ที่ .....\GAMEINDY\Asura-Avatar Online ครับ

ลองแล้วครับ ไม่ได้ ต้องลบแล้วลงใหม่อยู่ดี

Mouser

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นกรณี error เนื่องจากโหลดแพทผิดพลาดจะทำให้ข้อมูลบ้างส่วนเสียหายครับ

จึงจำเป็นต้องลงเกมใหม่ครับ ขณะโหลดแพท ให้ผู้เล่นปิด anti-virus และ firewall ด้วยครับ

แก้ไขที่ระบบได้ปะครับ ขี้เกลียดโหลดเกมส์ใหม่ ลงใหม่ ทุกๆสัปดาของการอัพเดทแพท ขี้เกลียดตั้งคีย์ใหม่ด้วยครับ

แก้ไขที่ระบบน่าจะง่ายกว่าและสะดวกต่อผู่เล่นระยะยาวครับ ไม่ใช่มาลบแล้วลงใหม่ทุกๆอาทิตย์ มันน่าเบื่อ

ไม่ต้องลบแล้วลงใหม่ก็ได้ครับ

แค่ปิด anti-virus กับ firewall ก่อนโหลดแพตครับ

เครื่องผมไม่ได้ลง anti-virus  อะครับ แล้วก็ปิด firewall ตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ตั้งแต่แรกแล้วคับ

กรณี dbzp.exe error ต้องเข้าไปโหลดแพทซ์(.giz ตัวล่าสุด)ได้ที่ http://www.asura.in.th/asura.php/download/index ครับ

แล้วนำมาวางไว้ที่ .....\GAMEINDY\Asura-Avatar Online ครับ

ลองแล้วครับ ไม่ได้ ต้องลบแล้วลงใหม่อยู่ดี

ผมลงใหม่แล้วก็ยังไม่ได้ เหมือนเดิม  g#035

Glex

ผมลงใหม่แล้วก็ยังไม่ได้ เหมือนเดิม  g#035
ซวยอะเดะ g#035
ปล.แก้ได้แล้วนะครับ ปัญหานี้เหมือนจะนานมากแล้วนะ g#035

Zel

• **
ยิ่งทำยิ่งกาก

เนอะไม่พัฒนาหรอกเกมนี้อ่ะ คนไม่เคยเล่นเขายังบอกกาก คนที่เล่นอยู่ก็บอกกาก

แค่นี้กะรู้อนาคตของเกมล่ะ ล่มจ้า

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
แล้วถ้ามันขึ้น visual c+++ runningtime error ละคะ ต้องแก้ยังไง

TAMA

• Sr. Member
ขณะที่ตัวเกมอสุรากำลังโหลด auto patch แล้วขึ้นหน้าต่าง error

ช่วงนั้นระบบดาวน์โหลดถึงแพทช์ที่เท่าไหร่ครับ

Glex

ขณะที่ตัวเกมอสุรากำลังโหลด auto patch แล้วขึ้นหน้าต่าง error

ช่วงนั้นระบบดาวน์โหลดถึงแพทช์ที่เท่าไหร่ครับ
ตรงที่มันเป็นแพทช์แยกที่มันเป็น 1/3 ไรงี้ เป็นทุกตัวเลขซึ่งโหลดแพทช์หน้าเว็บช่วยอะไรไม่ได้ ถึงโหลดมาเปิดเกมก็ต้องโหลดตัวนี้
ปล.นี่เป็นที่คอมใช่มั้ย
ปล2.ทีมงานไม่รู้เหรอเนี่ย g#012

TAMA

• Sr. Member
ขณะนี้ทีมโปรแกรมเมอร์ได้แก้ไขแพทช์ 755 ที่ผู้บางส่วนพบข้อความ error "ข้อมูลแพทช์ผิดพลาด" ขณะโหลด manual patch

ผู้เล่นที่พบปัญหาดังกล่าว รบกวนให้ลบเกม เพื่อดาวน์โหลด manual patch ใหม่อีกครั้งครับ

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
แพมนี้เน่าเหมือนกัน g#011
อุตส่าดีใจไม่ต้องลงเกมส์ใหม่มาหลายเดือน โดนจนได้
เคยพยามโหลดแพทเองแล้วก็เท่านั้น สุดท้ายก็ลงเกมส์ใหม่
เบื่อจัดคีร์ที่สู๊ดดดด g#023