GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โหลดแพทไม่ได้

laser001

• Newbie
  • *
โหลดแพทไม่ได้ เข้าเกมส์ไม่ได้มันบอกผิดพลาดทำไง

Maid

• Jr. Member
  • **
ลบตัวเกม (ที่เป็นไอคอนอสุรากับโฟลเดอร์ออก) แล้วอินสตอใหม่คับ

Glex

• Full Member
ลบตัวเกม (ที่เป็นไอคอนอสุรากับโฟลเดอร์ออก) แล้วอินสตอใหม่คับ
เกมเดียวที่แนะนำให้ทำงี้ g#031

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นกรณี error เนื่องจากโหลดแพทผิดพลาดจะทำให้ข้อมูลบ้างส่วนเสียหายครับ

จึงจำเป็นต้องลงเกมใหม่ครับ ขณะโหลดแพท ให้ผู้เล่นปิด anti-virus และ firewall ด้วยครับ

Glex

ถ้าเป็นกรณี error เนื่องจากโหลดแพทผิดพลาดจะทำให้ข้อมูลบ้างส่วนเสียหายครับ

จึงจำเป็นต้องลงเกมใหม่ครับ ขณะโหลดแพท ให้ผู้เล่นปิด anti-virus และ firewall ด้วยครับ
กรณี dbzp หยุดทำงาน ต้องทำไง....(ขอไม่ใช่ลบลงใหม่ ทำมาทุกรอบที่มีแพทช์)

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!

กรณี dbzp หยุดทำงาน ต้องทำไง....(ขอไม่ใช่ลบลงใหม่ ทำมาทุกรอบที่มีแพทช์)

พี่คนหนึ่งเป็นเหมือนกัน ทุกครั้งที่มีโหลดแพทช์ จะต้องขึ้น error แล้วต้องลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ตลอดเลย

SuNFiRE

ก่อนจะโหลดแพทให้ปิด anti-virus กับ firewall ก่อนครับ

Glex

โทดนะครับ
anti-virus เครื่องผมไม่ได้โหลดมา ไฟวอลปิดไปเกือบสองปีละไม่ได้เปิดเลย g#013

Mouser

• Newbie
  • *

แก้ไขที่ระบบได้ปะครับ ขี้เกลียดโหลดเกมส์ใหม่ ลงใหม่ ทุกๆสัปดาของการอัพเดทแพท ขี้เกลียดตั้งคีย์ใหม่ด้วยครับ

แก้ไขที่ระบบน่าจะง่ายกว่าและสะดวกต่อผู่เล่นระยะยาวครับ ไม่ใช่มาลบแล้วลงใหม่ทุกๆอาทิตย์ มันน่าเบื่อ

SuNFiRE

กรณี dbzp.exe error ต้องเข้าไปโหลดแพทซ์(.giz ตัวล่าสุด)ได้ที่ http://www.asura.in.th/asura.php/download/index ครับ

แล้วนำมาวางไว้ที่ .....\GAMEINDY\Asura-Avatar Online ครับ

Glex

เออเร่ออยู่ดีอะ ไม่พ้นต้องลงใหม่ woon_o_o
ปล.ไม่ต้องขอภาพนะครับเพราะผมไม่เคยเซฟ เจอทีไรปิดลบลงใหม่ตลอด เบื่อๆๆ

SuNFiRE

แก้ไขที่ระบบได้ปะครับ ขี้เกลียดโหลดเกมส์ใหม่ ลงใหม่ ทุกๆสัปดาของการอัพเดทแพท ขี้เกลียดตั้งคีย์ใหม่ด้วยครับ

แก้ไขที่ระบบน่าจะง่ายกว่าและสะดวกต่อผู่เล่นระยะยาวครับ ไม่ใช่มาลบแล้วลงใหม่ทุกๆอาทิตย์ มันน่าเบื่อ

ไม่ต้องลบแล้วลงใหม่ก็ได้ครับ

แค่ปิด anti-virus กับ firewall ก่อนโหลดแพตครับ

Glex

มันเป็นเกี่ยวกับ window7 รึเปล่าครับ ผมใช้วินโดว์นี้
แต่โ้นตบุ๊คพี่ผมไม่เป็นนะ โหลดปกติแต่ปัจจุบันใช้เน็ตไม่ได้(ความอยากรู้ของข้าพเจ้าเอง g#037)