GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิสาย ฮิลเน้อ

BBAACCC

• Newbie
  • *
อันนี้แอส - พระนะครับ  g#002

ขอบคุณคุณก้อง และ คุณมดนะครับ  g#001

ขอบคุณมากครับ แต่ในความคิดของผมพระยังฝีมือไม่ถึงขั้นเลยยังต้องฝึกอีกเยอะ
แต่ถึงยังไงก็ถือว่าโหดครับ สายนี้สำหรับสู้แอสกับพระ

นั่นสิพระกันเวดน้อยไปม่ะ ตอนโดนกรงหาโล่สะกดเวดสลับดูคับ

ผมก็คิดเหมือนกันครับ พระที่สวรรค์จะใช้ค้อนประกายพฤกษ์ออฟโชค+โล่ 02 เป็นหลัก
แต่จากที่ดูคลิปจนจบ พระคนนี้มีไม้เท้า 99 แน่นอน แต่พอจังหวะสกิลหมอกดีเล
เท่าที่สังเกตไม่ยักจะเปลี่ยนไม้เท้า แล้วใส่ค้อนเลยสักครั้งเดียว
ผมคิดว่าถ้าพระสลับค้อน+ใส่โล่ไปอีก วิที่สุ้ด้วยก็สุ้ยากอยู่นะครับ
เพราะดาวประกายโป๊ะเดิมๆ 20 เปอ แถมพระเปิดผอบอีก คิดว่าศรเวทไปอย่างน้อยต้องติดโป๊ะหลายดอก
วิคงไม่ชนะง่ายๆแบบในคลิปนี้แน่

แต่ผมก็นับถือเจ้าของกระทู้นะครับ สู้กับพระเปิดผอบ
ตัวเองไม่เปิดแล้วชนะได้ เก่งครับ

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
 g#022  สงสัยพระเล่นบนแอการ์ดหรืออะไรมั้งครับ

เพราะผมเล่นบนแอการ์ดจะประสบปัญหาเปลี่ยนอาวุธสลับไปสลับมายากมา  g#013

พระเลยใช้แต่ไม้เท้า 99 มั้ง  #038  (ความเห็นส่วนตัว)