GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิสาย ฮิลเน้อ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
มีแบบ pvp มั้ย

เพราะเดี๋ยวนี้ของบอสล้นตลาดแล้ว หันหน้ามา pvp กันหมดแล้ว

ถ้าแนะนำก็ชี้แนะเรื่องการ pvp ของสายนี้ทีสิครับ

Vyse..z

• Full Member
ผมยอมรับ .-m-I-n-. คนนี้นะครับ
เขาเป็นคนที่พลิกแพลงอาชีพเก่งมากคนหนึ่งในเซิฟเว่อร์
ผมก็คิดว่าจะเล่นสายนี้อยู่ สายฮิว
ไว้ยามคับขันไม่ต้องพึ่งพระ
แต่ของผมไม่ถึงขั้นเค้าจะหันไปเล่นสายถึก ดันไม่มีโล่ใส่อิกเศร้า  g#002
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

_min

• Newbie
  • *

เพราะเดี๋ยวนี้ของบอสล้นตลาดแล้ว หันหน้ามา pvp กันหมดแล้ว

ถ้าแนะนำก็ชี้แนะเรื่องการ pvp ของสายนี้ทีสิครับ

อยากเห้นสู้กะอาชีพอะไีรมั่งครับ  g#031
ผมไม่ค่อยเก่งแต่จะเอาคลิปมาให้ดูนะครับ

_min

• Newbie
  • *
ขอวิธีอัพได้ไหมคับ  woon_5555  woon_555 woon_555 g#031 g#031 g#031 g#031

ได้ครับ  วิสายนี้ จะเน้นไปทางบุกเดียวนะครับสำหรับคนที่ชอบลุยคนเดียว
จะมีหลัก 2 สายหลักๆ ที่ผมเล่นนะครับ คือ ดิน ไฟ กับ ดิน น้ำครับ
ถ้าเป็นสายดินไฟ จะเน้นไปทางสังหารคน ครับ
ถ้าเป็นสายดินน้ำ จะเน้นไปทางก่อกวน มากกว่าครับ
สองสายจะมีความเก่งที่แตกต่างกันออกไปนะครับ สำหรับผมเล่นในตอนนี้คือสายดินน้ำ ครับ

สกิลของดิน ไฟ แคช - วิ
แคชเตอร์                                    วิซาต       

ศรัทธา 5                                     ศาสตรามหาเวช 5   
ฟื้นฟู 10                                      สะกดเวลา 5
รักษา 1                                       เกราะเวช 5
บัฟแม่นยำ 1                                 พลังแห่งอีนัส 5
ศาสตราเวช 10                             สัมพัสแห่งอีกนัส 3
พฤกษาพันธนาการ 5                       เสาอัคคี 3
พสุธาทลาย 5                               อัึึคคีืทำลายล้าง 5
ปรัชญาแห่งเฮอราเคิล 5                   พลังแห่งเทอร่า 5           
พลังน้ำแข็ง 1                                สัมพัสแห้งเทอร่า 2
                                                ธรณีพิโรธ 2

สกิลดิน-น้ำ แคช-วิ
แคชเตอร์

ศรัทธา 5                                     ศาสตรามหาเวช 5   
ฟื้นฟู 10                                      สะกดเวลา 5
รักษา 1                                       เกราะเวช 5
บัฟแม่นยำ 1                                 พลังแห่งเทอร่า 5   
ศาสตราเวช 10                             พลังแห่งอควา 1
พฤกษาพันธนาการ 5                        สัมพัสแห่งอวา 3
พสุธาทลาย 5                                สัมพัสแห่งเทอร่า 3
ปรัชญาแห่งเฮอราเคิล 5                   หมอกแห่งเทอร่า 5
พลังน้ำแข็ง 1                                ธรณีพิโีรธ 3
                                                 พสุธากำปนาืท 5

สกิล ดำ-ไฟ  ดำ - น้ำ สกิลของทั้งสองสาย ในอาชีพแคชจะไม่แตกต่างกันนะครับ แตกต่างแค่ตอนเป็นวิ  g#013
สำหรับตอนนีที่ผมเล่นคือใช้ ไม้เท้า สลับ คทา โล่ ครับ

_min

• Newbie
  • *
ผมยอมรับ .-m-I-n-. คนนี้นะครับ
เขาเป็นคนที่พลิกแพลงอาชีพเก่งมากคนหนึ่งในเซิฟเว่อร์
ผมก็คิดว่าจะเล่นสายนี้อยู่ สายฮิว
ไว้ยามคับขันไม่ต้องพึ่งพระ
แต่ของผมไม่ถึงขั้นเค้าจะหันไปเล่นสายถึก ดันไม่มีโล่ใส่อิกเศร้า  g#002

ขอบคุณครับคุณวิท  g#031

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
 #038  วิสายฮิลตอนแรกผมก็งุนงงนะเนี่ย    #038

แต่พอเจอกับตาเองแล้วยอมรับว่าสุดยอดแห่งความโกงเลยล่ะ 

ลุยได้ รักษาตัวเองได้  ฮิลได้  แทบไม่ต้องออนพระมากินเนตเปล่าๆ

woon_sunny ขอชื่นชมตามินจากใจเลยนะเออ ~ ~ ~   woon_555

woon_555

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แวะมาชื่นชม แต่เล่นเองคงไม่ดีแน่ เพราะมือไม่ไว

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

อยากเห้นสู้กะอาชีพอะไีรมั่งครับ  g#031
ผมไม่ค่อยเก่งแต่จะเอาคลิปมาให้ดูนะครับ

ขอทุกอาชีพ+ทุกสาย พอจะไหวมั้ยครับ  g#020

_min

• Newbie
  • *

ในเซิฟที่ผมเล่น บางอาชีพอาจจะยังไม่มี c3 ครบนะครับ แต่จะพยายามหามาให้ชมอีกสักวันสองวันครับ  g#033

ขอทุกอาชีพ+ทุกสาย พอจะไหวมั้ยครับ  g#020

Buzaba`

• แด๊นนนนน

ในเซิฟที่ผมเล่น บางอาชีพอาจจะยังไม่มี c3 ครบนะครับ แต่จะพยายามหามาให้ชมอีกสักวันสองวันครับ  g#033

อยากได้แบบเจอกับวิไม้เท้า99 กับคทา99 94 โล่02  woon_sad1

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
คนใจร้ายเล่นงี้ทั้งเซิฟพระจะหาอะไรกิน  woon_cry woon_cry(ล้อเล่น)

เจ๋งจริงอยากเล่น แต่.....ขี้เกียจอ่ะ  woon_angry woon_angry

_min

• Newbie
  • *

อยากได้แบบเจอกับวิไม้เท้า99 กับคทา99 94 โล่02  woon_sad1

ผมอยากจะโชอยู่นะครับ เรื่อง วิ  แ่ต่ที่ผมเจอคือวิในเซิฟ ยังไม่ค่อยมีมากเลยครับวิจุ 6 ที่เห้น อาจจะมีอีก 2 คน แต่เรื่องคทากะโล่หรือของอาจจะยังไม่มีครับ หายากครับ หรือแทบไม่มีเลย มีแต่ผมคนเดียวแหละตอนนี้ ที่เห้นมานะครับเรื่องคทา 94 ยังไม่เห้นคนมีครับ  g#013

เอิ่มมม สายนี้มันลดพลังเวท ธรรมชาติป่ะหว่า ?  woon_o_o