GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับแนวทางการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้น ณ. เวลานี้กัน

บุคคลทั่วไป · 44 · 6941

вιiz

• Jr. Member
  • **
  • Adam Levine ♥
1. ใครจุช่วงนี้รับกล่องกำไลพื้นฐาน โดยไม่ต้องทำเควส ภายใน 3 วัน ก่อนวันรีวันพุธ

สำหรับคนที่เวลอย่างหนัก คนที่ทำเควสจุมันเหนื่อยนะครับ

2. *เปอการงาน + *ซี3  200-300%

สำหรับคนที่เขาทำการงานกันทั้งวันของหายหมด  รวมทั้งซี3 ด้วย ยังไงต้องไปหาวิธีเพิ่มเปอมาครับ

3 .เพิ่มพรตี+ของ  ไปด้วยนะครับทีมงาน

สำหรับคนที่เสียหายจากการตีบวก

4.  กล่องหมวกพรีเมี่ยมคนละ  2 กล่อง

สำหรับค่าเสียความรู้สึกต่างๆ

นื่องจาก จะทำให้ราคา ของใน ตลาด เเปรปวน อย่างเเรง

g#017 g#017 g#031 g#031

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
แบนไอพีไปเถอะค่ะ รู้สึกว่าจะหลายเรื่องแล้วน่ะค่ะ ไอ่คนก่อเรื่องนี้อ่ะ

แล้วก็เพิ่มเปอร์ ของการงานและc3 ให้คนที่ฝึกด้วยก็ดีค่ะ สงสารเขาค่ะ เขาเสียเวลามาก

ปล. อยากให้แบนจริง ๆ น่ะ ไอ 4 คนนั้นอ่ะ ย้ำน่ะว่า แบนไอพี  - -  g#040 g#040

เเบน ไอพี เเม้งเลย สร้างปัญหานัก

แบนไอพีก็ดี แต่ระวัง เปลี่ยน ip ได้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
แบบนี้ ผู้เล่น ที่ไม่รู้เรื่อง ไปซื้อของ ที่คนใดคนนึ่ง ใน4คนนั้น จะผิดด้วยรึป่าว

g#046

ถ้าโรลยกเซิร์ฟแบบนี้ไม่มีความผิดอะไรเลยครับ  มันไม่มีการซื้อขายเกิดขึ้นในปัจจุบัน และถึงให้ไม่โรลแต่ไปตามเช็คเทรดต่างๆก็ไม่ผิดครับ  ผิดแต่คนใช้ คนซื้อไม่รู้เรื่องเว้ยยยยยยย  g#004

Nidhoggr

• **
แบบนี้ ผู้เล่น ที่ไม่รู้เรื่อง ไปซื้อของ ที่คนใดคนนึ่ง ใน4คนนั้น จะผิดด้วยรึป่าว

g#046

ถ้าโรลยกเซิร์ฟแบบนี้ไม่มีความผิดอะไรเลยครับ  มันไม่มีการซื้อขายเกิดขึ้นในปัจจุบัน และถึงให้ไม่โรลแต่ไปตามเช็คเทรดต่างๆก็ไม่ผิดครับ  ผิดแต่คนใช้ คนซื้อไม่รู้เรื่องเว้ยยยยยยย  g#004

น่าจะโรลเฉพาะจุด โรลหมดแบบนี้ไม่ได้เรื่อง  g#027 g#027

-_panda_-

• Full Member
      บางคนตีบอสดลอปกล่อง99 ตั้งแต่เล่นมาเพิ่งเคยดลอป สรุปหาย
      บางคนเพิ่งจุติ เปิดกล่องพื้นฐานได้กำไล โอกาสได้มีแค่5เปอร์เซ็น สรุปหาย
      บางคนเปิดกล่อง99 ได้หน้าไม้99 ได้มีด99 สรุปหาย
      บางคนตี+ได้ยศสูงๆ โอกาสกว่าจะได้ยศขนาดนี้ยากเย็นแสนเข็น สรุปหาย
      บางคนอดทนเวลผอบลุ้นสกิลโชคเชียร์ ได้มาดีใจแทบตาย สรุปหาย
      บางคนจุติแล้ว แต่กว่าจะรอรานีซึ่งต้องแย่งกับคนอื่นมากมาย สรุปหาย
      บางคนออนขายของไว้ มีลูกค้ามาซื้อ(กว่าจะขายออก) สรุปหาย
      บางคนออนตัวไว้ สะสมพลังพื้นฐาน เสียค่าไฟฟรีๆ สรุปหาย
      บางคนออนหาของการงานไว้ หลายๆจอของหายเสียค่าไฟฟรี สรุปหาย

แล้วแค่มาชดเชย เพิ่มคูณ เพิ่มดลอป แล้วคนที่ไม่ได้เวลแล้วตันแล้ว คนที่ไม่ได้ล่าบอสเค้าจะได้อะไรเป็นการชดเชยครับ

Nidhoggr

• **
ทุเรศครับ ปิดเซิฟแก้ปราสาทเมื่อกี้

ก่อนปิด ผมเห็น *ดรอป เลยเปิดบอส พอเปิดบอส แจ้งปิดเซิฟ

เปิดมาบอสหายหมด จะกวนกันใช่ป่ะ ???

Gabodz

• **
แบนมันไป ก็เท่านั้นครับ  มันไม่รู้สึกอะไรหรอก

มีอย่างเดียวครับ  ที่พวกมันยังไม่เคยโดน

โดนลงขันไง    woon_555 woon_555 woon_555
แค่ครั้งเดียวก็เข็ดไปจนวันตายล่ะ

The Little Prince

• Newbie
  • *
สิ่งที่เกิดขึ้น เกิดผลกระทบกับทุกคนแน่ มากบ้างน้อยบ้าง ก็แล้วแต่คน
แต่ที่คนบ่นกันมากๆมันเป็นเพราะแนวทางชดเชยที่บอกมาครั้งแรก ทำได้แย่มากๆ และมักง่ายอย่างถึงที่สุด

ผมไม่อยากสอนวิธีการทำงานที่ถูกต้องให้หรอกนะครับ
แต่สิ่งที่ทีมงานควรทำก่อนการชดเชย  สิ่งแรกคือ
ถามคำถามว่า ผู้เล่นที่โดนผลกรทบมีอะไรบ้าง  และจำแนกปัญหาเขียนออกมาให้หมดทุกๆอย่าง อยากจะเน้นว่า เขียนให้ครอบคลุมทุกอย่างจริงๆ
จากนั้นค่อยๆ เขียนแนวทางการชดเชยให้แก่ปัญหาต่างๆ ออกมาเป็นข้อๆ  แล้วนำเสนอออกมาทางกระทู้ของทีมงาน และปรับปรุงตามความเหมาะสม
แต่ไม่ใช่มีอะไร ก็จับเพิ่ม exp เพิ่ม ดรอป  ทำแบบนี้ตลอดเวลา เกมส์เสียสมดุลหมดแล้ว

จากนั้น ต้องนำตัวผู้กระทำความผิดมาลงโทษอย่างไม่ปราณี แบนให้ได้แบบเด็ดขาดทุกไอดี คนพวกนี้คุณต้องการให้เป็ฯลูกค้าคุณเหรอ จะทำการค้าก็เลือกคนด้วย
คนเดือดร้อนเป็นพันคนไม่ห่วง ดันไปห่วงคนทำผิด

สิ่งที่ทีมงานทำได้ถูกต้องตอนนี้เท่าที่เห็นมีเพียงอย่างเดียว คือการปิดเซิฟเวอร์เพื่อแก้ไขปัญหาก่อน อย่าให้ปัญหาลุกลามออกไป
แต่ก็อย่าลืมมองในอีกแง่ ถ้าคุณปิดเซิฟนานๆ ใช้เวลาแก้ไขมาก เกมส์คุณหนะแหละจะเป็นฝ่ายเสียเอง

Nidhoggr

• **
สิ่งที่เกิดขึ้น เกิดผลกระทบกับทุกคนแน่ มากบ้างน้อยบ้าง ก็แล้วแต่คน
แต่ที่คนบ่นกันมากๆมันเป็นเพราะแนวทางชดเชยที่บอกมาครั้งแรก ทำได้แย่มากๆ และมักง่ายอย่างถึงที่สุด

ผมไม่อยากสอนวิธีการทำงานที่ถูกต้องให้หรอกนะครับ
แต่สิ่งที่ทีมงานควรทำก่อนการชดเชย  สิ่งแรกคือ
ถามคำถามว่า ผู้เล่นที่โดนผลกรทบมีอะไรบ้าง  และจำแนกปัญหาเขียนออกมาให้หมดทุกๆอย่าง อยากจะเน้นว่า เขียนให้ครอบคลุมทุกอย่างจริงๆ
จากนั้นค่อยๆ เขียนแนวทางการชดเชยให้แก่ปัญหาต่างๆ ออกมาเป็นข้อๆ  แล้วนำเสนอออกมาทางกระทู้ของทีมงาน และปรับปรุงตามความเหมาะสม
แต่ไม่ใช่มีอะไร ก็จับเพิ่ม exp เพิ่ม ดรอป  ทำแบบนี้ตลอดเวลา เกมส์เสียสมดุลหมดแล้ว

จากนั้น ต้องนำตัวผู้กระทำความผิดมาลงโทษอย่างไม่ปราณี แบนให้ได้แบบเด็ดขาดทุกไอดี คนพวกนี้คุณต้องการให้เป็ฯลูกค้าคุณเหรอ จะทำการค้าก็เลือกคนด้วย
คนเดือดร้อนเป็นพันคนไม่ห่วง ดันไปห่วงคนทำผิด

สิ่งที่ทีมงานทำได้ถูกต้องตอนนี้เท่าที่เห็นมีเพียงอย่างเดียว คือการปิดเซิฟเวอร์เพื่อแก้ไขปัญหาก่อน อย่าให้ปัญหาลุกลามออกไป
แต่ก็อย่าลืมมองในอีกแง่ ถ้าคุณปิดเซิฟนานๆ ใช้เวลาแก้ไขมาก เกมส์คุณหนะแหละจะเป็นฝ่ายเสียเอง

g#031 g#031 g#031

CacAloz

• Full Member
รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16780.msg314812#msg314812

ปล. มารวมกันที่กระทู้เดียวนะครับจะได้ ดูความเห็นและหาทางแก้ไขได้ง่ายขึ้นนะครับ