GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง อัตราการสุ่มได้ของใบประกัน ในกิจสาดน้ำ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ตกลงเค้าได้ปรับเปลี่ยนรึเปล่า กิจนี้ไม่ได้ลอง  แต่ถ้าออกน้อยมันก็ชัดว่าปรับ  และจะเป็นอะไรที่น่าเกลียดมากๆหากปรับของเดิมๆที่ดีๆไปเพื่อหวังผลการค้า  เพราะนี่เป็นกิจกรรมที่เล่นกันมาทุกปี  มันเคยออกอัตราดีๆทุกปี   ผมว่าถ้าปรับเปลี่ยนสงสัยทีมงานชุดนี้อยากให้เกมส์เจ๊งเต็มทนละมั้งครับ  ทำให้คนเมินหน้าหนี ไอ้ที่ดีๆเอาไปหากินหมด  ต่อไปไม่รู้จะเอากล่องสุ่มแรร์มายัดในโปรโมชั่นรึเปล่า  g#037    ทำให้เยอะเข้าไว้ครับ คนเค้าจะได้ไม่ลังเลใจที่จะเลิกเล่นเพราะการบริหารแบบนี้

Rain

• Newbie
  • *
  ตกลงเค้าได้ปรับเปลี่ยนรึเปล่า กิจนี้ไม่ได้ลอง  แต่ถ้าออกน้อยมันก็ชัดว่าปรับ  และจะเป็นอะไรที่น่าเกลียดมากๆหากปรับของเดิมๆที่ดีๆไปเพื่อหวังผลการค้า  เพราะนี่เป็นกิจกรรมที่เล่นกันมาทุกปี  มันเคยออกอัตราดีๆทุกปี   ผมว่าถ้าปรับเปลี่ยนสงสัยทีมงานชุดนี้อยากให้เกมส์เจ๊งเต็มทนละมั้งครับ  ทำให้คนเมินหน้าหนี ไอ้ที่ดีๆเอาไปหากินหมด  ต่อไปไม่รู้จะเอากล่องสุ่มแรร์มายัดในโปรโมชั่นรึเปล่า  g#037    ทำให้เยอะเข้าไว้ครับ คนเค้าจะได้ไม่ลังเลใจที่จะเลิกเล่นเพราะการบริหารแบบนี้

Like !! +++++++++++

woon_555 woon_555

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

(´Д`)ノ oOo.o.O

• I am a GODDESS, I live in the clouds, If you wanna kick it with me, you better bow down, So get on your knees, and call me Your Highness, Cuz baby believe me I am the finest!
  • Newbie
  • *
  • How wonderful life is now you're in the world ☀
ปรับอัตราออกใบประกันใช่ไหม หลายคน(และเรา)สังเกตว่ามันออกยากมาก  g#015

'cause even when I dream of you,the sweetest dream will never do,
i'd still miss you babe,
and I don't want to miss a thing .

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
ได้ยากขึ้นทุกปีจริงๆใบประกัน แล้วคาถาเชิญม่อนออกมานอกเกมอ่ะ ไม่รู้จะเอามาทำอะไร เอาออกไปได้เลยก้อยิ่งดีครับหนักเซิฟ

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
อยากให้เหมือนตอนปี53อ่ะ ได้ใบประกันเลยไม่ต้องมาลุ้น โคตรคุ้มค่า g#010 g#010 ปีนี้ว่าจะปั๊มอยู่ แต่พอมาอ่านกระทู้หลายๆกระทู้แล้วไม่ทำดีกว่า กล้วได้ขยะรกคลัง g#040 g#040

x_001

• Newbie
  • *

ลุงอ้วน

ปรับแน่นอนครับ เพราะ ทดสอบมา 2 วันแล้ว เค้าปรับทำไมต้องบอก เค้าไม่บอกหรอกครับคนเก่าๆที่เคยเล่นทุกคนรุ้กันดี 1ปีจะมีกิจมาให้ปั้มใบประกัน 1 ครั้ง บางคนก็รอกิจกรรมนี้หลายคนผิดหวังไปตามๆกันเมื่อบอกว่ากิจไม่เหมือน 3ปีที่ผ่านมา
ส่วนอัตราเปอเซ็นที่ได้นั้นผม เดาเอานะครับจากการทำ 2 วัน
เป็นการเดานะครับ เปอเซ็นของการได้ไอเทม
กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบี่ยม                50%
โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ                  30%
โพชั่นฟื้นพลังเวท                           50%
คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว 70%
ใบประกันความเสียหาย                    10%
แล้วก็การได้ของหมวกประจำกิจนี้ หมวกก้านแก้ว ก็ลดลงจากปีที่แล้ว เยอะมาก อย่างปีที่แล้วได้หมวกซัมเมอร์ ประมาณ 100 กว่าใบได้ ปีนี้ ได้ยากเกิน

แระมีอีกหลายๆอย่าง แต่ผมไม่ขอพูดถึงละกันครับอีกหลายๆเรื่องที่ทุกคนรุ้แต่ก็ไม่พูด หรือไม่รุ้จะถามใคร เพราะไม่มีคนตอบ บางเรื่องไม่มีเหตุผลก็จะทำบางเรื่องควรทำ กลับไม่ทำ
อยากรุ้อะไรดีดี ถามมาได้ครับผมมีคำตอบให้ทุกเรื่อง ที่คุณๆอาจจะไม่รู้

ลุงอ้วน

แก้ไขนิดนึงครับพิมผิด
ปรับแน่นอนครับ เพราะ ทดสอบมา 2 วันแล้ว เค้าปรับทำไมต้องบอก เค้าไม่บอกหรอกครับคนเก่าๆที่เคยเล่นทุกคนรุ้กันดี 1ปีจะมีกิจมาให้ปั้มใบประกัน 1 ครั้ง บางคนก็รอกิจกรรมนี้หลายคนผิดหวังไปตามๆกันเมื่อบอกว่ากิจไม่เหมือน 3ปีที่ผ่านมา
ส่วนอัตราเปอเซ็นที่ได้นั้นผม เดาเอานะครับจากการทำ 2 วัน
เป็นการเดานะครับ เปอเซ็นของการได้ไอเทม
กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบี่ยม                50%
โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ                  30%
โพชั่นฟื้นพลังเวท                           70%
คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว 70%
ใบประกันความเสียหาย                    10%
แล้วก็การได้ของหมวกประจำกิจนี้ หมวกก้านแก้ว ก็ลดลงจากปีที่แล้ว เยอะมาก อย่างปีที่แล้วได้หมวกซัมเมอร์ ประมาณ 100 กว่าใบได้ ปีนี้ ได้ยากเกิน

แระมีอีกหลายๆอย่าง แต่ผมไม่ขอพูดถึงละกันครับอีกหลายๆเรื่องที่ทุกคนรุ้แต่ก็ไม่พูด หรือไม่รุ้จะถามใคร เพราะไม่มีคนตอบ บางเรื่องไม่มีเหตุผลก็จะทำบางเรื่องควรทำ กลับไม่ทำ
อยากรุ้อะไรดีดี ถามมาได้ครับผมมีคำตอบให้ทุกเรื่อง ที่คุณๆอาจจะไม่รู้

Antoinette'z

• Jr. Member
  • **
  • Don't stop me !

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ถ้าทำแบบนี้ก็มาคิดกันดูว่า เลิกเติมเงินกันดีมั้ย  #038   ก็ยังรักอสุราเหมือนเดิม แต่บริหารแบบนี้งดอุดหนุนดีกว่ามั้ย  ตอนนี้เกมส์ออนไลน์โผล่มาเยอะแยะ  เล่นเกมส์นี้บ้าง เกมส์อื่นบ้าง คลายเครียด เพราะถึงคุณทุ่มทุนไปให้เทพ สุดท้ายก็เบื่อเหมือนๆกันหมด เบื่อไวด้วย ยิ่งเทพไวยิ่งเบื่อไว  กิจกรรมหลังๆมานี้หาความชื่นใจไม่มี มีดราม่าแทบทุกกิจ  มีดีอย่างเดียวคือโปรเติมเงินที่ลดแลกแจกแถม   คิดๆกันเอาน๊ะครับ  woon_555

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
นั่งสาดตอนเวลไปเรื่อยๆ ยังไม่ตกของอะไรสักอย่าง  g#014
เซ็งแท้ ! ออกไปเล่นสงกรานต์ดีกว่าเยอะ  g#037
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

-Ai-

ใบประกัน ปีก่อนก็ไม่ค่อยออกละ เจอปีนี้ยอมเลยจริง ๆ 5555 ไม่หวังกะมันแล้วว

สาดน้ำปีก่อนสาดเรื่อย ๆ เวลไปสาดไป ยังได้หมวกมา 4-5 ใบ

ปีนี้ ไม่ได้เวล สาดอย่างเดียวมา 2 วันละ ยังไม่ได้เลยยย   g#004 g#004 g#004 g#004

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ใบประกัน ปีก่อนก็ไม่ค่อยออกละ เจอปีนี้ยอมเลยจริง ๆ 5555 ไม่หวังกะมันแล้วว

สาดน้ำปีก่อนสาดเรื่อย ๆ เวลไปสาดไป ยังได้หมวกมา 4-5 ใบ

ปีนี้ ไม่ได้เวล สาดอย่างเดียวมา 2 วันละ ยังไม่ได้เลยยย   g#004 g#004 g#004 g#004
ผมนั่งเวลไปสาดไปในสุสานมาตั่งแต่เมื่อวันพุธละ ยังไม่ตกเลย
อยากได้ แล้วดูท่าอวตารไม่มีขายด้วย  g#041
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ