GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เวลาเรื่มเล่นใหม่ๆยังไม่มีคนพาไปเวลเราจะทำยังไงคต่ะ แล่วก็เวลาเราไปเรียนทักษะมาเราจะให้ต้องทำไงอ่ะ

Glex

• Full Member
ขุดแร่นี่ต้องเรียนทักษะมั๊ยคะสงสัย g#034
เรียนครับ เรียนกะมอร์แกนหน้าถ้ำผลึก เล่นใหม่แนะนำเวลไปเก็บตังไปดีกว่า เริ่มเบื่อเวลก็หาตังพอซื้อของไว้ทำการงานแล้วค่อยทำ
ปล.ขณะนี้ก็กำลังทำการงานเจียระไน เจียระไนมามีแต่ก้อนหิน g#037 g#037
เซิอฟนรกหาตังไงดี เวลไม่มาก ตีเบา แม่นน้อย หลบปานกลาง ไม่มีผอบสด
ตีวุ้น woon_555

Glex

ถ้ำผลึกยุที่ไหรหรอคะไม่รุจักง่ะ g#020แล้วสกิลผอบหาไงคะ g#001
สกิลผอบได้ตอนเวล 21,41,61
ถ้ำผลึก ไปเดธวอลเลย์ วาปซ้าย แล้วไปขวาบน แล้วไปขวาบนแต่ไม่ต้องวาร์ป npc มันอยู่นั่นแหละ แต่มันไม่ได้ชื่อมอร์แกนนี่หว่า- -
ปล.เมื่อไหร่เจียระไนตูจะเวล6สักที จะได้เจียระไนบลัดเป็น6กะรัต woon_shock

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
ถ้ำผลึกยุที่ไหรหรอคะไม่รุจักง่ะ g#020แล้วสกิลผอบหาไงคะ g#001
สกิลผอบได้ตอนเวล 21,41,61
ถ้ำผลึก ไปเดธวอลเลย์ วาปซ้าย แล้วไปขวาบน แล้วไปขวาบนแต่ไม่ต้องวาร์ป npc มันอยู่นั่นแหละ แต่มันไม่ได้ชื่อมอร์แกนนี่หว่า- -
ปล.เมื่อไหร่เจียระไนตูจะเวล6สักที จะได้เจียระไนบลัดเป็น6กะรัต woon_shock
เดธเริ่มจากตรงไหนคะ

Glex

แนะนำว่าลองเล่นไปก่อน+เข้าดู wiki.asura.in.th ก่อนมาถามนะครับ น่าจะช่วยอะไรได้เยอะ g#040 (จริงๆไม่ได้ใช่คนถามหรอก ช่วยคนตอบ g#020)
ปล.การงานแนะนำให้ทำช่วง 60กว่าๆ เพราะบางคนจะเบื่อเวลช่วงนี้แล้ว จะหันมาทำการงาน ผมคือหนรึ่งในนั้น โฮกกกก g#035

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
แนะนำว่าลองเล่นไปก่อน+เข้าดู wiki.asura.in.th ก่อนมาถามนะครับ น่าจะช่วยอะไรได้เยอะ g#040 (จริงๆไม่ได้ใช่คนถามหรอก ช่วยคนตอบ g#020)
ปล.การงานแนะนำให้ทำช่วง 60กว่าๆ เพราะบางคนจะเบื่อเวลช่วงนี้แล้ว จะหันมาทำการงาน ผมคือหนรึ่งในนั้น โฮกกกก g#035
woon_shock woon_yesขอบคุณมากคะ

g#036woon_shockแล้วที่เดธเนี่ยใจตัวเมืองเลยหรอคะ g#033แล้วทักษะต้องใช้กี่เหรีญคะ g#034

ถ้าหากเป็นทักษะประเภทการงาน สามารถเรียนได้เลย หรือ ทำเควสที่NPC ต้องการสักนิดหน่อยนะครับ ส่วน สกิลการงานนั้นไม่ต้อง

ใช้เหรียญครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ammy_2ne1

• Newbie
  • *

Glex

รับที่ npc แนนนี่  แมฟ ฟอนเทีย เพื่อนของแนนี่อยู่ที่ เรดคลิฟ ชื่อ บลูบารี่
woon_sunnyขอบคุนมากคะแล้วต้องทำเควสไม๊คะ woon_555
ทำครับ ต้องใช้การงานขุดแร่ 3-4-5
ปล.ผมทำให้ได้นะ ใต้พิภพเท่านั้น แต่ไม่รับทำ g#037