GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เวลาเรื่มเล่นใหม่ๆยังไม่มีคนพาไปเวลเราจะทำยังไงคต่ะ แล่วก็เวลาเราไปเรียนทักษะมาเราจะให้ต้องทำไงอ่ะ

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
เวลาเรื่มเล่นใหม่ๆยังไม่มีคนพาไปเวลเราจะทำยังไงค่ะ แล่วก็เวลาเราไปเรียนทักษะมาเราจะให้ต้องทำไงอ่ะเช่นพวกตัดไม้หาสมุนไพรอ่ะค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนร๊คณ๊ woon_sad1

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ช่วงแรกๆถ้าไม่มีใครพาเวลจริงๆก็เวลคนเดียวไปก่อนคับ
ส่วนสกิลการงาน หาได้จากnpcคับ

อ่านรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติม คลิ๊ก

Man-U

• Full Member
อนาคตรวยแน่เลย
คิดหา การงานทำล่ะ
เห็นบอกว่า เพิ่งเริ่มเล่นหม่
ละอีกอย่าง
หาสมุนไพรตอนนี้ไม่เวิร์คนะ
ราคามันลด (2บิลล่า)
การงานนตอนนี้ ขุดแร่ - หินอัญ..
ไปเจียรไนยดีกว่า  g#010

bestlion0

• Newbie
  • *
ละอีกอย่าง
การงานนตอนนี้ ขุดแร่ - หินอัญ..
หินอัญณนี มันขายยังไงหรอครับ

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
ละอีกอย่าง
หินอัญณนี มันขายยังไงหรอครับ

ต้องเจียให้ได้ 8 กะรัตอย่างต่ำครับ ถึงจะขายได้

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
ทำเควสนักล่าจะไ้รู้เส้นทาง

อัันนี้เลยครับ  เมื่อ 2 ปีก่อน ผมก็เริ่มจากอัันนี้แหละ ไม่รู้จักใครเลย  สมัยนี้ยังดีมีผอบ กับหนมปังช่วย

สรุปคือ ทำเควสนักล่า  จะได้รู้จักมอนกับแมบ พอเริ่มมีตัง หาผอบดีๆมาช่วยบ้าง แนะนำ กระรอก กบ ลิง  พื้นฐานมีเชียจะช่วยได้มาก  รวมทั้งเริ่มหาเซ็ตตามสายอาชีพของตัวเอง ย

วิธีหาตังแบบถึกๆ

สมัยก่อนผมตามนี้ตามลำดับความเก่ง   ป่าวู๊ด ทำเควสเหรียญเขี้ยวทมิฬ
                 พอเวล 41 เควส กระโหลก เขี้ยวมังกร ชมละ 2-4 แสน  ไม่ก็วิหารเมทัลลิก้า ขยะราคาแพงมาก ชมละ3 แสน - 5แสน ถ้ามียาเก็บกับยาขา
                 ส่วนสมัยนี้ ขายเกลือ คงจะดี ไม่เก่งก็ทำได้ (ส่วนตัวไม่เคยทำครับ)
                                ทำการงาน พวกหนมปัง โย ต่างๆ(ก็ไม่เคยทำ)
                                  ขุดอัญมณี ขุดต่างๆ (ก็ไม่เคยทำ)
                                หาไอเทมที่คนตั้งร้านรับซื้อแพงๆ (อันนี้ผมชอบทำ แต่เหนื่อยหน่อย มอนยิ่งเก่ง ของตกน้อย ยิ่งได้เงินเยอะ เพราะรับแพง)

ปิศาจ

ไม่มีคนพาเวล ทำเควสนักล่าดีสุดครับ  ทำไปเรื่อยๆ ทำเควสแรกๆ เสร็จพอมีตังหน่อย ก็เอาไปซื้อปังในไชร์ มาใช้แล้วก็ทำเควสไปเรื่อยๆครับ  ไม่รู้ตัวไหนก็ถามคนในไชร์นั่นแหละว่าอยู่ตรงไหน  ทำไปเรื่อยๆ ได้ของมาใส่ไม่ต้องหาซื้ออีกตะหาก  มีเงินแถมให้

ทำถึงระดับได้เซตฉมังมาใส่  ก็ใช้ได้ดี หรือขายก็ได้ราคา 

ส่วนการงานดูจากนี้ก็ได้
การงานระดับหาวัตถุดิบ
การงานระดับ 2-3

อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Rin_Jing

• Newbie
  • *
สำหรับผู้เล่นใหม่ ไม่แนะนำขุดอัญมณีขาย เพราะว่ากินทรัพยากร กำลังมากเกินไป 
ตัวละครที่จะหาอัญมณี ปกติแล้วต้องประเภทคลาสสองลง str ใส่กระเป๋าพิกม่า หาผอบสดชื่นมาใช้ ยังไม่รวมต้องเอาไปเจียรอีก 2 รอบ ผู้เล่นใหม่ไม่ไหวหรอก
ยังไม่นับว่าขุดแค่ตัวเดียว จะไปได้เรื่องอะไร
เสียเวลาแทนที่จะเอาเวลาไปเวลให้เยอะๆ คนเล่นมานานๆแล้วหลายคนยังไม่ทำเลย

จังหวะนี้ ไปเวลเรื่อยๆ หาสมุดกิจกรรม เอาไปขายดีกว่าครับ ได้ทั้งเวล ได้ทั้งเงิน พวกการงานตัดไม้อะไรปล่อยให้พวกแก่ๆ เลเวลเยอะๆตัวละครหลายๆตัวเค้าทำดีกว่า

ในเครือ *~เจ้าชายน้อย~*

Glex

ขุดแร่นี่ต้องเรียนทักษะมั๊ยคะสงสัย g#034
เรียนครับ เรียนกะมอร์แกนหน้าถ้ำผลึก เล่นใหม่แนะนำเวลไปเก็บตังไปดีกว่า เริ่มเบื่อเวลก็หาตังพอซื้อของไว้ทำการงานแล้วค่อยทำ
ปล.ขณะนี้ก็กำลังทำการงานเจียระไน เจียระไนมามีแต่ก้อนหิน g#037 g#037

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ขุดแร่นี่ต้องเรียนทักษะมั๊ยคะสงสัย g#034
เรียนครับ เรียนกะมอร์แกนหน้าถ้ำผลึก เล่นใหม่แนะนำเวลไปเก็บตังไปดีกว่า เริ่มเบื่อเวลก็หาตังพอซื้อของไว้ทำการงานแล้วค่อยทำ
ปล.ขณะนี้ก็กำลังทำการงานเจียระไน เจียระไนมามีแต่ก้อนหิน g#037 g#037
เซิอฟนรกหาตังไงดี เวลไม่มาก ตีเบา แม่นน้อย หลบปานกลาง ไม่มีผอบสด